กิจกรรมนอกสถานที่ ที่พวกเราชาวเวปพลังจิตได้นัดหมายขึ้น

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย kananun, 9 สิงหาคม 2006.

1. zipper

zipper เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2004
    เอ่อ คงไม่ได้ไปหรอกนะครับ แต่ฝาก 2 เรื่องนี้ได้ไหม ถ้าให้ อ.เทพพนม อ่านได้ก็ดีสิ อ.เค้าสนใจเรื่อง UFO อยู่ด้วย

http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=8282
    http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=8586

แปลมาจากเวปอังกฤษอีกที เวปต้นฉบับก็โพสไว้ในนั้นด้วย เผื่อว่าอยากอ่านต้นฉบับ เพราะว่าเราก็แปลได้ไม่เก่งเท่าไหร่ มีมั่วๆ มั่งนิดหน่อย

ไม่รู้ว่าจริงหรือเปล่า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 สิงหาคม 2006
  2. ปีศาจร้าย

ปีศาจร้าย เป็นที่รู้จักกันดี

ขอทราบรายละเอียด เวลา สถานที่แน่นอน และรายละเอียดการติดต่อประสานงานด้วยครับ รับรองเราไปแน่

3. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 สิงหาคม 2006
  4. mead

บทนำ...

เท่าที่ผมติดตามอาจารย์มา มีเรื่องรหัส 11 ตึกเวลด์เทรดฯ ค่อนข้างชัด อาจไม่ใช่ความบังเอิญ (ผมติดตามฟังมา ร่วมครั้งที่100 กว่าๆ..)
    - เหตุการณ์ท่อนซุงถล่มที่บ้านนำก้อน้ำชุน ที่หล่มสัก ระบุจะเกิดวันแม่ 12 สิงหา เลยที่เดียว และเกิดขึ้นจริงครับ
    - แผ่นดินไหวครั้งใหญ่ที่ตุรกี ระบุเดือนถูกต้อง และแจ้งข่าวทำนองนี้อีกบ้างครั้ง
    - ออกหนีงสือเตือนเรื่อง:ซึนามิทางใต้ 30 วันก่อนเกิดเหตุ (หนังสือพลังจิตค้ำจุนโลก )

-แค่มีเหคุการณ์ ภัยใหญ่ ที่ระบุปลายปึ 46 แค่ไม่เกิดขึ้นคร้บ..เรียกว่าการซ้อมใหญ่ดีกว่าครับ. คนฟังหายไปเยอะครับตอนนั้น..(อาจารย์ท่านก็ถูกข้างบนทดสอบเช่นก้นครับ..)

แต่ผมกลับมองว่าความรู้ต่างหากครับที่สำคัญ มาให้กำลังใจอาจารย์กันครับ...ท่านยอมเสียสละเวลามาแบ่งปันความรู้ให้เรา เพียงแต่เราเคี้ยวๆแล้วกลืนเข้าไป เรียกว่าความรู้สำเร็จรูปครับ...
    ---------------------------------------------------------------------------------------------------

ปริญญา ตันสกุล นักวิชาการสัมผัสพิเศษ ที่อ้างว่าสามารถสื่อกับจิตจักรวาล เตือนอีกครั้งหลังเคยเตือนแม่นเรื่องสึนามิ ว่าอีก 40 ปีจะมีการชำระโลกครั้งใหญ่

ทั่วโลกเกิดภัยพิบัติ น้ำทะเลท่วมแผ่นดิน เกิดไวรัสตัวใหม่ พร้อมโชว์แผนที่โลกที่ทำขึ้นใหม่แสดงประเทศที่เหลืออยู่และที่หายไป โดยประเทศไทยที่เด่นชัดคือบริเวณด้ามขวานจะขาดเป็น 3 ส่วน ย้ำภัยครั้งนี้ถูกกำหนดมาแล้วและแก้ไขไม่ได้

หลังจากที่ อาจารย์ปริญญา ตันสกุล วิทยาการอำนวยการ สถาบันพัฒนาบุคลิกภาพมนุษย์ ได้เขียนหนังสือ โดยในหนังสือได้เตือนถึงเรื่องการจะเกิดสึนามิขึ้นในประเทศไทย และเมื่อหนังสือเล่มนี้วางแผงได้เพียง 30 วัน ก็เกิดเหตุการณ์สึนามิขึ้น ทำให้เป็นที่ฮือฮาและเป็นที่สนใจของบุคคลทั่วไปเป็นอย่างมากว่า เหตุใดถึงสามารถรู้ล่วงหน้าได้ และต่อไปจะเกิดเหตุการณ์ใดขึ้นอีก

เรื่องนี้ อ.ปริญญา ตันสกุล ได้เปิดเผยว่า สามารถสื่อสารกับจิตจักรวาลได้ ซึ่งจิตจักรวาลก็คือผู้ให้กำเนิดทุกสรรพสิ่ง ผู้กำหนดชะตาทุกสิ่งทุกอย่างให้เป็นไป โดยค้นพบความสามารถตัวเองเมื่อปี 41 และยืนยันไม่ใช่เจ้าลัทธิ เป็นชาวพุทธ แต่ได้ถูกกำหนดให้เกิดมาเป็นผู้สื่อข่าวสารจากจิตจักรวาล และที่ได้บอกหรือได้เขียนเป็นหนังสือนั้น ส่วนหนึ่งเป็นสิ่งที่นำคำของจิตรจักรวาลมาถ่ายทอด ซึ่งตรงนี้หลายคนอาจมองว่าตนเองบ้า เพ้อและเชื่อไปเองคนเดียว แต่ทุกอย่างที่ผ่านมา สิ่งที่เคยเขียนหรือเคยพูดล้วนเป็นความจริงทั้งหมด ไม่เคยบังคับใครให้เชื่อ แต่จะเน้นสื่อสารเผยแพร่หลักธรรมให้คนทั่วไปเป็นหลัก โดยจะแทรกสิ่งที่เป็นคำเตือนหรือเหตุการณ์ในอนาคตจากคำบอกเล่าของจิตรจักรวาลลงไปด้วย ซึ่งเมื่อคนทั่วไปมีจิตสำนึกดีแล้ว โลกก็จะเกิดการชำระช้าลง

"ผมเคยพูดมานานแล้วเรื่องภัยพิบัติ ซึ่งตรงนี้ย้ำอีกทีว่าเป็นสิ่งที่จิตรจักรวาลได้กำหนดไว้แล้ว เนื่องจากถึงเวลาชำระ บวกกับจิตใจคนปัจจุบันต่ำลงมาก จากที่ได้สื่อสารกับจิตรจักรวาล จิตใจดีของคนคือเครื่องหล่อเลี้ยงโลก แต่ทุกวันนี้คนคิดไม่ดีมีมาก จึงตรงกับเวลาแห่งการชำระ และอย่างล่าสุดที่ผมเคยบอกไปในหนังสือ ว่าประเทศไทยให้ระวังสึนามิ พอหนังสือวางได้ 30 วัน ก็เกิดสึนามิขึ้น ตรงนี้ผมก็รู้แล้ว แต่ถ้าถามว่าทำไมไม่เตือนให้คนรู้ ผมอยากบอกว่ามันเป็นกำหนดอยู่แล้ว และถ้าผมบอกไปมันก็จะเลื่อนออกไปอีก ไม่ตรงตามที่บอก รวมทั้งผมไม่อยากให้ใครมามองว่าผมอุตริเป็นนักทำนายด้วย แต่อยากให้มองว่าเป็นเรื่องที่จะต้องเกิดขึ้น ซึ่งจะช่วยให้ทุเลาลงได้ด้วยการทำดีต่อกันของคนในโลกมนุษย์ ก็จะผ่อนหนักเป็นเบา แต่ถึงอย่างไรก็ต้องเกิด การชำระจะต้องเกิด"

อ.ปริญญากล่าวต่อว่า ที่พูดถึงการชำระบ่อย เนื่องจากเห็นว่ามันใกล้เข้ามาทุกทีแล้ว เหตุการณ์ชำระล้างจริงๆ ควรจะเกิดเมื่อเดือนมกราคมปี 46 แต่เนื่องจากมีสาเหตุที่ผมไม่อยากเปิดเผย จึงทำให้เลื่อนออกมา แต่ไม่น่าจะเกิน 40 ปี การชำระโลกครั้งใหญ่จะเกิดขึ้นแน่นอน จะเกิดภัยหลายๆ อย่างให้โลกเปลี่ยนไป จะเกิดภัยธรรมชาติทุกอย่าง และร้ายแรงกว่าเดิม ที่ที่เกิดแล้วก็จะเกิดซ้ำอีก จะเกิดภัยจากโรคร้าย โดยเฉพาะโรคใหม่คือ ไวรัสทีเรีย เป็นทั้งเชื้อไวรัสและแบคทีเรีย รักษาไม่ได้ จิตรจักรวาลกำหนดมาให้เป็นสิ่งชำระโลก นอกจากนี้คือภัยจากจิตสำนึกอันไม่สมดุลของผู้นำประเทศ จะเกิดสงครามภายในประเทศ และสุดท้ายภัยเศรษฐกิจ ตรงไหนเสียหายก็จะเสียหายซ้ำ ทุกสิ่งทุกอย่างจะถูกชำระหมด

"นอกจากนี้ยังมีสิ่งที่น้อยคนจะรู้คือ ผมเคยทำแผนที่ประเทศไทย และแผนที่โลกฉบับใหม่เอาไว้ ทำตั้งแต่ปี 46 ตอนนั้น เป็นแผนที่หลังเกิดการชำระโลก ซึ่งเชื่อว่าจะได้ใช้กันแน่ๆ พื้นที่โลกจะถูกน้ำท่วม ทั้งน้ำจืดและน้ำทะเล โดยเฉพาะทะเลจะทำให้หลายประเทศหายไป พื้นผิวโลกจะเปลี่ยน โดยบริเวณที่หายไปจะแสดงด้วยสีแดง โดยประเทศไทยที่ชัดๆ คือ ภาคใต้ตรงบริเวณด้ามขวาน จะเป็นพื้นดินยาวลงมาถึง จ.ประจวบคีรีขันธ์ คือส่วนที่ 1 ต่อมาส่วนที่ 2 เป็นเกาะใหญ่อยู่ตรงกลาง และส่วนที่ 3 คือที่ติดกับประเทศมาเลเซีย โดยจะมีทะเลกันหมดทั้ง 3 ส่วน เกาะภูเก็ต เกาะสมุย และเกาะน้อยใหญ่จะหายไปหมด แต่ละจังหวัดเหลือพื้นที่เพียงน้อยนิด ประเทศเพื่อนบ้านอย่าง ลาว เวียดนาม กัมพูชา ก็จะจมอยู่ใต้ทะเล ส่วนพม่าตอนล่างหายไป จังหวัดทางภาคตะวันตกของไทยกลายเป็นชายทะเล ภาคเหนือจะมีแม่น้ำสายใหม่เกิดขึ้น พื้นที่ของไทยประมาณ 20% จมทะเล"

อ.ปริญญากล่าวสรุปว่า นี่เป็นเพียงส่วนหนึ่งเท่านั้น และขอย้ำว่าทุกอย่างจะเกิดขึ้น แต่อาจจะช้า เร็ว หนัก เบา คลาดเคลื่อนเล็กน้อย คงไม่เกินในระยะ 40-50 ปีนี้ ซึ่งตรงนี้วิธีแก้ไม่มี เนื่องจากทุกอย่างถูกกำหนดไว้แล้ว แต่สิ่งที่จะทำให้เหตุการณ์ต่างๆ ทุเลาลง รวมทั้งเป็นทางช่วยตัวเองจากมหาภัยครั้งนี้คือ ทุกคนจะต้องเร่งทำความดี สร้างความรัก และสร้างจิตสำนึกที่ดี เนื่องจากโลกเราอยู่ได้ด้วยพลังด้านบวกของสิ่งมีชีวิต"

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 สิงหาคม 2006
  5. mead

โปรแกรม No.2 *

สำนักอนุตรธรรม (อิ๋งเซียน /ดอนเมือง)
    โทร 02-5361869 และ 02-5361893
    ที่มาของรหัส 7-7-49 วัน (เมื่อ 65 ปีที่แล้ว)

บ่ายสามโมงตรง วันอังคารที่ 22 ส.ค.49 "หมู่บ้านธนินธร"

ถนนวิภาวดี-รังสิต จาก"ดินแดง"ตรงไปจนถึงสุดเขตรั้วของ"สนามบินดอนเมือง"(พอดี) ขับรถเข้าช่องซ้าย (ลอดใต้ทางด่วน) จะผ่านปั๊มน้ำมัน Shell แล้วสักไม่เกิน 100 เมตร จะเห็นป้ายชื่อหมู่บ้านอยู่ทางซ้ายมือ ตรงเข้าไปเรื่อยๆตามทาง สุดตอนหลังของหมู่บ้านก็เลี้ยวขวาซอย 2 จอดรถแถวนั้นได้เลยครับ (ถามคนแถวนั้นได้ครับ) เป็นลักษณะตึกทาวน์เฮาส์ กว้าง 3 คูหา ป้ายภาษาจีน..

เอาผู้ที่มาจากต่างจังหวัดและมีเวลาจำกัดก่อนนะครับ.. คุณ Soonyata ไปแน่ครับ คนกรุงเทพอาจติดงานไว้นัดภายหลังก็ได้
    และไหนๆก็มากันแล้ว ผมขอแนะนำว่าควร"รับธรรมะ"ด้วยเลยดึไหมครับ? และจะได้เข้าไปพูดคุยตามอัทยาศ้ยกับ อาจารย์มลฤดี เพราะทางสถานธรรมเขาจะต้องจัดเตรียมผลไม้สำหรับจัดถวายไว้ก่อน ล่วงหน้า
    ผมต้องแจ้งจำนวนคนที่แน่นอนก่อน 1วันครับ (คือวันจ้นทร์ที่จะถึงนี้..)ใครสนใจ ก็เข้ามารายงานตัวที่นี่ หรือ ad มาบอก หรือพบกันที่งานอาจารย์ปริญญา ก็ได้ครับ แล้วแต่สะดวก..

ส่วนในวันเดียวกันที่ ชอยสุชุมวิท 26 ราว 1- 2 ทุ่มก็ได้ครับ แจ้งพี่เขาไปแล้วครับ พี่เขาก็ยินดีพูดคุยกัน เรื่องสถานที่จะก่อสร้าง siam lens [Life-Energy-Natural-Spiritual] และอาจมีการลงองค์เบื้องบนให้ได้ซักถามกัน แต่ผมขอเป็นไม่เกิน 6 คนดีกว่าครับเพราะเป็นบ้าน ในห้องพระไม่ใหญ่โตพอกับคนจำนวนมาก ที่นี่ไม่ใช่ตำหนักครับ ปกติก็ไม่ได้รับใคร นอกจากผู้ที่รู้จักกันภายในเท่านั้น..

เครือข่ายทั้งหลายดูจะขยับตัวเข้าหากันมากชึ้น..จริงๆแล้วพี่ๆและอาจารย์หลายท่านที่กล่าวถึง ล้วนรู้จักกันอยู่แล้วนะครับ..แต่สังคมส่วนมาก อาจไม่เข้าใจจึงต้องทำหน้าที่กันไปแบบเงียบๆครับ..

6. mead

ยังมีคิวต่อไปอีกหลายๆท่าน อาจจะเป็นท่านๆเหล่านี้..(ที่สุดยอดที่ผมนึกได้นะครับ)

ดร.อาจอง ชุมสาย ณ อยุธยา
    อ.เทพนม เมืองแมน (ซอยเซนต์จอนห์-ลาดพร้าว)
    อ.ศักดา สกลุพนารักษ์ (นครสวรรต์ -บ้านไร่อุทัยธานี)
    อ.อาชวิน (คุณตาที่สามของเรานั่นเองครับ..) รอก่อนนะครับ..
    อ.แอ็ด (ถนนรามอินทรา)
    อ.สุวินัย ภรณวลัย ( ใกล้จัสโก้ ถนนพัฒนการ)
    กลุ่มเขากะลา ท่าตะโก นครสวรรค์ (อันนี้อาจได้เห็นอะไรแปลกๆ..บนท้องฟ้า)
    หลวงปู่เครา ศรีเทพ เพชรบูรณ์ (อันนี้ผมยังไม่เตยไปครับ ทราบว่าท่านเป็นฤษีที่น่าเคารพที่สุดท่านหนึ่ง-ท่านเกี่ยวข้องกับหลวงปู่โลกเทพอุดร)
    หลวงปู่ลมัย เพชรบูรณ์ (ทราบว่าท่านอายุเกิน 100 ปี ท่านเก่งเรื่องสมุนไพรมาก ผมเคยไปช่วยท่านตำปรอท กินแล้วหน้าเด็กลง หรือจะเรียกว่าแก่ช้าดีล่ะนี่..ไม่ยากเชื่อก็ต้องเชื่อครับ..)

ใครรู้จักหลวงปู่ หรือพระป่า ท่านใดที่ท่านรู้และเข้าใจเรื่องเหล่านี้ แจ้งเข้ามาได้ครับ อาจไปร่วมทำบุญ และปฎิบัติสมาธิแบบเข้มๆ ชนิดนอนในถ้ำด้วยกันซักทีเป็นไรไป อิ..อิ...(อุ๋ย..ลืมไปว่ายังมีงาน และมีคนในครอบครัวรออยู่..ค่อยๆทยอยไปถ้าว่างกันน่ะครับ..เดี๋ยวจะเสียงานเสียการ เสียสมดุลย์ซะก่อน..เดินบนทางสายกลางดีที่สุดนะครับ..โชดดีทุกท่านครับ)
    ---------------------------------------------------------------------
    ทุกสิ่งทุกอย่างล้วนคือครูและความรู้ เรียนเพื่อให้รู้ เมื่อได้รู้แล้วก็จงปล่อยวางในที่สุด "ครูคนแรกและครูคนสุดท้ายก็คือตัวเรานั่นเองครับ"

7. mead

สงสัยผมจะนอนดึกไปหน่อย..ไม่ทราบว่าคุณ Mountain เห็นแสงสว่างวาบๆในกำมือฤษีที่พุ่งออกมารึเปล่า..เต็มตาเลยละคร้บ..(ตาไม่ฝาดครับไม่ทราบมีอะไรอยู่ในมือท่าน..)

8. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    ผมเห็นแสงพุ่งขึ้นสู่ฝ้าเพดานครับ
    ในมือพระฤาษีรู้สึกจะเป็นกลุ่มสายสิญจน์นะครับ
    พระอาจารย์หนู ปั้นฤาษี นี้ขึ้นมาได้เหมือนมาก
    เหมือนท่านมีชีวิต
    ผมก็ว่าคุณ mead ตาไม่ฝาดจริงๆ
    บางครั้งดูเหมือนฤาษีขยับตัวได้ด้วยครับ

9. MOUNTAIN

10. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

กระทู้เรื่องเด่น:
    129
    ใครไปผมฝากสวัสดี อ. เทพนม ด้วยครับ
    และฝากให้ อ.เทพนมมาเยี่ยมเว็ปพลังจิต
    และอยากฝากใครก็ได้ ถามถึงหรือขอเรื่องเอกสาร และข้อมุลต่างๆเกี่ยวกับมนุษย์ต่างดาวกับ อ.เทพนม อยากจะเอามาเผยแพร่ที่เว็ปพลังจิต

ขอบคุณมากครับ

11. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

กระทู้เรื่องเด่น:
    129
    ผมฝาก จ.ม. ไปกับ คุณ tamsak ไปหา อ.เทพนม แล้วจ้า

12. ปีศาจร้าย

จดหมายลูกโซ่ป่ะ

13. raweeyadangks

raweeyadangks Active Member

26 กรกฎาคม 2006
    คงไม่ได้ไป จะรออ่านและฟังรวมทั้งดูภาพจากท่านสมาชิกที่ไปร่วมนะคะ ขอขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

14. MOUNTAIN

ขอแก้ไขเวลาของอาจารย์ตาที่สาม นะครับ
    อังคาร-ศุกร์ อยู่ซอยละลายทรัพย์
    หยุดวันจันทร์ครับ
    นอกนั้นเหมือนเดิม

15. ปีศาจร้าย

ไปฟังสัมนาพรุ่งนี้ไม่ทราบมีค่าใช้จ่ายอะไรบ้าง

16. mead

อาจารย์บรรยายให้ฟังฟรีๆครับ. มีผู้อนุโมธนาบุญออกค่าสถานที่กับอาหารว่างและมีหนังสือของอาจารย์ให้เลือกซื้อหลับไปอ่านตามอัทยาศัยครับ

17. ปีศาจร้าย

ว้าวดีมากๆๆเลย

18. midias

midias เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้า อ.อาชวิน ไป ผมอาจไปด้วยก็ได้นะครับ อาจมีการใช้พลังในการรักษา ผ่าน ทางจิตให้ดูด้วยนะครับ สำหรับ คนที่เป็น มะเร็ง นะครับ

19. shesun

shesun เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2005
    ไม่มีโอกาสไป รบกวนคนที่ไปเล่าให้ฟังบ้างนะคะ อยากรู๊ อยากรู้ ขอบคุณมากค่ะ

20. bb.boy

bb.boy เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2006
    อานุโมธนา ด้วยครับ(verygood)