การเปิดกรรมปี๕๓ และความคืบหน้าในการเจ็บป่วยคุณ บอล

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย baiiboom, 19 มกราคม 2010.

1. Krisch

Krisch เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาในกุศลเจตนาของคุณบอลครับ
    ขอให้หายป่วยเร็วๆ ครับ

ผมมีข้อมูลมาฝากครับ ได้มาจากฟอร์วอร์ดเมล์เผื่อมีประโยชน์กับคุณบอลครับ

ตำราไม่ล้างไต :: ท่านใด ถ้าได้ทราบผลของตำรานี้ ช่วยยืนยัน เพื่อช่วยรับรองตำรานี้ด้วย จะเป็นประโยชน์อย่างมากครับ

<TABLE style="WIDTH: 100%" class=MsoNormalTable border=0 cellPadding=0 width="100%"><TBODY><TR><TD style="PADDING-BOTTOM: 0.75pt; PADDING-LEFT: 0.75pt; WIDTH: 100%; PADDING-RIGHT: 0.75pt; PADDING-TOP: 0.75pt" vAlign=top width="100%">เรื่อง ตำราไม่ล้างไต

ถ้าข้าพเจ้าได้รับตำรานี้เมื่อ 25 ปีก่อน ลูก ๆ คงไม่ต้องมาร้องเพลงชื่อ
    “คนอื่นมีแม่ ฉันไม่มี”

การที่จะเอาเมล็ดลิ้นจี่มาทำยานั้นง่ายมากสำหรับข้าพเจ้าเพราะที่บ้าน

ปลูกต้นลิ้นจี่กว่า 50 ปีแล้ว แต่ไม่รู้ว่ามันคือยาวิเศษในการรักษาโรคไต
    คู่ชีวิตของข้าพเจ้าต้องทรมานเสียเวลา 14 ปีในการฟอกไตและในที่สุด

ก็ต้องจากไป

ในไต้หวันมีผู้คนป่วยเป็นโรคไตจำนวนมากที่ต้องทำการฟอกไต
    การที่ต้องไปฟอกไตเพราะไตเสื่อมลง จนไม่มาสามารถขัยถ่าย

ของเสียออก บางทีญาติหรือเพื่อนของท่านบางคนกำลังฟอกไตอย ู่
    จึงอยากให้ท่านช่วยเผยแพร่ตำราวิเศษออกไปให้ทั่ว จะเป็นบุญกุศลยิ่ง

คนที่นำไปทดลองใช้จะมีแต่ได้ ไม่มีเสียอย่างแน่นอน ช่วยได้ 1 คน

เท่ากับช่วยทั้งครอบครัว

ข้าพเจ้าเป็นโรคไตเพราะเป็นโรคเบาหวานนาน 20 ปี ความเป็นทุกข์

ทรมานนี้ ทำให้ข้าพเจ้าเบื่อต่อชีวิต และคิดจะจบชีวิตตนเองหลายครั้ง
    แต่มาคิดได้ว่า ถ้าเราพ้นทุกข์แล้วทำให้หลายคนต้องรับทุกข์ต่อ ลูก

หลานหลายคนยังเรียนไม่จบ ยังตั้งตัวไม่ได้ เลยรับกรรมไปฟอกไตต่อ

มีคนเสนอตำราลับ ตำราวิเศษให้ แต่ไม่เคยเชื่อ ข้าพเจ้าเชื่อแต่แพทย์

แผนปัจจุบัน จึงเดินเข้าห้องฟอกไต ขอสู้กับมัจจุราชต่อไป

ข้าพเจ้าเกิดนึกถึงคำพังเ พยจีนว่า “ม้าตายแล้ว ให้นึกว่ารักษาม้าเป็น”
    บางทีชีวิตนี้อาจมีความหวัง จึงขอทดลอง หลังฟอกไตครั้งที่ 2 แล้ว

คุณน้ามาเยี่ยมถามว่าอยากลองตำราวิเศษไหม รับรองไม่ต้องฟอกไต

อีกต่อไป ข้าพเจ้าก็ตกลงทันที

ตอนบ่ายคุณน้านำซุปเส้งจี้มา 1 หม้อแบ่งดื่ม 2 ครั้ง
    วันที่ 2 นำมาอีก 1 หม้อ (ราว ชามครึ่ง) พร้อมให้กินเส้งจี้อีก ครึ่งลูก

ในวันนั้น ปรากฏว่าการถ่ายปัสสวะดีขึ้น พอวันที่ 3 ซึ่งจะต้องฟอกไต
    แต่หมอตรวจแล้วว่าวันนี้ยังไม่ต้องฟอกก่อน

ข้าพเจ้าได้ดื่มซุปเส้งจี๊ประมาณ 1 อาทิตย์ ไปตรวจอีก
    คราวนี้หมอประหลาดใจม าก แจ้งว่าไตปกติแล้ว ไม่ต้องฟอกแล้ว

ตำราวิเศษมีดังนี้.--

เมล็ดลิ้นจี่สด 7 เม็ด ทุบให้แตกแล้วใช้ผ้าขาวอย่างบาง ๆ ห่อไว้

ซื้อเส้งจี๊หมู 1 ลูก หั่นเป็นแผ่นบางล้างให้สะอาดตัดเอาเอ็นสีขาวออก

เอาน้ำซาวข้าวครั้งที่ 2 จำนวน 2 ชาม นำเข้าใส่ในหม้อหุงข้าวไฟฟ้า

ทำการนึ้งเป็นเวลา 30 นาที เสร็จแล้วให้ดื่มหมดครั้งเดียวก็จะได้ผล

ข้าพเจ้าได้พ้นจากฟอกไตเพราะตำรานี้ จึงขอความกรุณาทุกท่าน

ช่วยเผยแพร่ตำรานี่แก่ผู้ป่วยเป็นโรคไต ให้พ้นทุกข์จากการฟอกไตด้วย

จะเป็นบุญกุศลอย่างยิ่ง

</TD></TR></TBODY></TABLE>

ผมพิมพ์และถ่ายให้แม่แล้ว
    แม่อาจเอาไปแจกให้คนอื่น ก็แล้วแต่ท่าน
    ส่งเมล์ต่อด้วยนะครับ
    เป๊กกิ๊ก (เจ้าเก่า)

เจริญในธรรมยิ่งๆขึ้นไปครับ

251106

2. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

มาส่งกำลังใจให้คุณบอลนะคะ

3. อารมณ์ดี

อารมณ์ดี เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2009
    อนุโมทนาค่ะคุณบอล
    ขอบุญที่ข้าพเจ้าได้สะสมอบรมมาตั้งแต่อดีตชาติจนถึงปัจจุบันชาติ
    จงเป็นปัจจัยนำพาสุขภาพพลานามัยที่สมบูรณ์แข็งแรงแก่คุณบอล
    ขอคุณบอลเจริญทั้งทางโลกและทางธรรมค่ะ...<!-- google_ad_section_end -->

4. baiiboom

baiiboom เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2009
    อนุโมทนา เจริญในธรรมในกำลังใจที่ญาติธรรมทุกๆท่านมอบให้ และขอบคุณในข้อมูลดัๆที่ นำมาแบ่งบัน

5. จงรักภักดี

จงรักภักดี เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2009
    สวัสดีครับคุณบอล มีตำรับยาหลวงปู่ฝั้น สรรพคุณหลากหลาย ถ้าคุณบอล

สนใจลองโทร.ไปสอบถามกับท่านพระครูกิตติ เจ้าอาวาสวัดวะภูแก้ว ที่อ.

สูงเนิน นครราชสีมาดูนะครับ ท่านเมตตามากครับ 081-8792086

ปล. วัดนี้เป็นวัดที่หลวงพ่อพุธ ฐานิโย ท่านสร้างไว้ครับ

6. potter952

potter952 Active Member

ด้วยอำนาจ พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ คุณครูบาอาจารย์ และ สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทุกพระองค์ ทั้ง 16ชั้นฟ้า 15ชั้นดิน 14ชั้นบาดาล อีกทั้งผลบุญกุศลทั้งหลายที่ข้าพเจ้าเคยกระทำมาแล้วตั้งแต่อดีตชาติ ชาติแรก จนถึงปัจจุบัน ขอให้ผลบุญเหล่านั้น จงถึงแก่คุณ บอล วัตสุพล ขอให้อาการเจ็บป่วยทางร่างกายสังขาร ทุเลาเบาบางลงนะคับ จะได้มีแรงต่อยอดพระพุทธศาสนา นะคับ สาธุ สาธุ สาธุ

7. กสิณี

กสิณี เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโทนาด้วยค่ะ

8. คน153

คน153 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาสาธุ ขอบารมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองให้คุณบอลหายเจ็บป่วยโดยไว และได้ช่วยเหลือผู้คนและทำนุบำรุงพระพุทธศาสนาตามที่ได้อธิษฐานจิตไว้ ด้วยบุญบารมีของคุณบอลเองด้วยครับ

9. baiiboom

ที่โรงพยาบาลเกษมราษฏร์(ประชาชื่น) ๐๓/ก.พ/๕๓ /๑๑.๕๖ น.

ตอบ

ขอบคุณในความห่วงใยและความปารถดี ที่ทั้งญาติธรรมทุกๆท่านแสดงความห่วงใยในอาการเจ็บไข้ได้ป่วย อาการโดยรวมยังทรงตัว ยังรักษาตัวที่โรงหมอมิได้กลับไปรักษาตัวต่อที่ใด ตามอาการดังที่เคยกล่าวไว้เมื่อคราว จ.ม ฉบับที่. ๒ อันโรคภัยไขเจ็บก็รักษาตามอาการไป แต่ใจนั้นมิได้ลดหย่อนหรือย่อท้อต่อพระศาสนาเลย ให้ญาติธรรมเจริญในธรรม

10. นิพ_พาน

นิพ_พาน เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009
    ขอให้หายไวๆนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะคุณบอล

พระคุ้มครองค่ะ

11. baiiboom

การเจ้บป่วยคุณบอล(ฉบับที.๔)

ที่โรงพยาบาล วชิระ ตึก เพรชรัตน์ เวลา ๑๑.๒๕น. ๗/ ก.พ/๒๕๕๓

(ฉบับที่.๔)

ขณะนี้อาการป่วยโดยรวม มีอาการทรงตัว ได้มีญาติธรรม คุณ อ้อย ได้นำยารักษาไตวายเรื้อรัง (ตำหรับยาเซี่ยงจี้เม็ดลิ้นจี่) มาให้ทานที่โรงพยาบาล อาการโรคไตเริ่มดีขึ้นบ้างแล้ว ขอบคุณ ญาติธรรมทุกๆท่านที่ป็นห่วง และส่งกำลังใจมอบให้ เจริญในธรรม

12. JINKLE

JINKLE เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะและ
    ขอให้บุญรักษา หายป่วยไวไวนะคะ

13. 3d

3d เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2010
    บุญกุศลอันใดที่ลูกได้กระทำไว้ ขออำนาจคุณพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ได้นำส่งผลบุญนั้นให้คุณบอลมีสุขภาพดีขึ้นด้วยค่ะ

14. TA 0303

TA 0303 สมาชิกใหม่

26 สิงหาคม 2009
    ขอโมทนาบุญด้วยนะคะ และขอบุญกุศลที่น้องบอลช่วยเหลือญาติธรรม จงเป็นปัจจัยให้น้องบอลหายจากอาการเจ็บป่วยในครั้งนี้ด้วยนะคะ เพื่อมีโอกาสช่วยเหลือสังคมต่อไป

15. ชวนพิชฌ์

ชวนพิชฌ์ เป็นที่รู้จักกันดี

มาให้กำลังใจคุณ บอล ค่ะขอให้แข็งแรงไวไวนะคะ
    และขอ อนุโมทนาบุญ กับคุณอ้อยมา ณ.ที่นี้ด้วยนะคะ

16. fay10

fay10 เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2009
    ขอให้หายไวๆนะค่ะพี่บอล

17. baiiboom

อาการป่วยคุณ บอล

ที่วัด บางด้วนนอก วัน เสาร์ ที่ ๑๓ / ก.พ / ๕๓

เวลาประมาณ ๑๖.๕๓ น.

ขอบคุณทุกๆกระทู้ทุกๆความห่วงใยที่ญาติธรรม มอบให้ครับ ขณะนี้อาการป่วยเริ่มดีขึ้นเป็นลำดับ (อยู่ในช่วงพักพื้น) หลังจากอาการดีขึ้นแล้ว จะบวชรับศีล นุ่งขาวห่มขาว ช่วยอุปฐากอยู่วัด เจริญธรรมแก่ญาติธรรมทุกๆท่าน

อนุโมทนาบุญ

18. kittitpx

kittitpx เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    สาธุๆ ครับ คุณบอล

ขอให้หายเป็นปกติ โดยเร็ว กลับมามีสุขภาพแข็งแรง เหมือนเดิมนะครับ :)

19. ต้นจามจุรี

ต้นจามจุรี Active Member

24 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอให้คุณบอลหายจากอาการป่วยโดยเร็ว มีสุขภาพที่แข็งแรง เพื่อที่จะได้ต่อยอดพระพุทธศาสนาตามปณิธานของคุณบอลได้สำเร็จ

20. สายฝนฉ่ำเย็น

สายฝนฉ่ำเย็น เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    แม้ร่างจะล่วงลับดับสูรย์ แต่ดวงจิตใสสว่างนั้น พร้อมเคลื่อนย้ายไปสู่สวรรค์ชั้นฟ้า บุญกุศลที่ได้สร้างไว้กับมนุษย์นั้น ประทับอยู่ในจิตมิรู้ลืม กุศลใดที่ทำไว้ ส่งมอบให้ด้วยใจที่ ..จงรักและภักดี...