การเปิดกรรมปี๕๓ และความคืบหน้าในการเจ็บป่วยคุณ บอล

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย baiiboom, 19 มกราคม 2010.

1. baiiboom

baiiboom เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2009
    ที่โรงพยาบาลเกษมราษฏร์(ประชาชื่น) ๒๐/ม.ค/๕๓ /๑๓.๓๑ น.

ขอบคุณทุกๆแรงใจทุกกระทู้ที่ญาติธรรมทุกๆท่านมอบให้ครับ เรื่องยาที่ไม่ต้องล้างไตผมสนใจมาก จะลองทานดูครับ แต่ขณะนี้ยังไม่ทราบเลยว่าจะหายาที่กล่าวที่ใดบ้างฝากท่านผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ ขณะนี้การรักษาตัวก็ยังคงอยู่ที่โรงพยาบาลอีดประมาณ ๗ วัน เพื่อให้ยาขับน้ำที่เกินในร่างกาย อาการโดยรวมก็เริ่มดีขึ้นตามลำดับครับ

2. pucca2101

pucca2101 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนากะคุณบอลด้วยนะจ้ะ ขอให้มีสุขภาพแข็งแรงเร็วๆ นะคะ

3. zea2516

zea2516 เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2009
    เกษมราษฎร์ ประชาชื่น ใกล้ที่ทำงานผมเลยครับ
    ขอให้คุณบอลหายเร็วๆครับ
    สาธุ

4. สุคน

สุคน เป็นที่รู้จักกันดี

มาเอาใจช่วยและขอให้หายเร็วๆค่ะ

5. noolegza

noolegza เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2007
    ลองสูตรยาเม็ดลิ้นจี่ ที่ส่งไปให้รึยังคับ . . .แต่หน้านี้ยังไม่มีนี่เนาะ

6. ws32

ws32 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบอกเรื่องสมุนไพรบ้าง พอดีที่บ้านอ่านหนังสือเรื่องของ ต้นย่านาง ที่บ้านเลยลองมาทำทานบ้าง คือ ต้มกับน้ำแล้วปั่นเอาแต่นำอ่ะครับ ช่วยเรื่องปรับสมดุลของร่างกาย แต่ต้องทานตอนท้องว่าง เช้า-เย็น นะคับ ผมก็ทานอยู่ เดือนเดียวน้ำตาลลง ไปเยอะเลย

7. Karnta

Karnta เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2009
    อีกนึงกำลังใจขอให้คุณบอลหายไวๆนะค่ะ

8. กิ่งขวัญ

กิ่งขวัญ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้สุขภาพแข็งแรง โรคภัยไข้เจ็บมลายหายสิ้นไปด้วยเทอญ

9. โมเย

โมเย เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2005
    ห่วงใยเสมอ

เป็นกำลังใจให้ อำนาจแห่งความดี จะทำให้คุณบอล ปลอดภัยนะจ๊ะ

ขอให้หายไวๆ

10. tanat_a66

tanat_a66 Active Member

13 สิงหาคม 2009
    ขออนุโมทนาด้วยครับ
    และขอให้คุณบอลหายไวๆ ครับ
    ผมเคยพลาดจากการเปิดกรรมกับคุณบอล
    ไปครั้งนึง ผมยังรอโอกาสใหม่อีกครั้งครับ
    ธนัช เดชธนะฐากุล

11. ws32

ws32 เป็นที่รู้จักกันดี

คุณบอลลอง ดูเวปนี้นะ เรื่องใบย่านาง มีส่วนช่วยเรื่องไตด้วยนะคับ
    2how Topic : : วิธีทำ น้ำใบย่านาง

12. ลูกแม่ฟัก

ลูกแม่ฟัก Active Member

14 พฤษภาคม 2008
    หายเร็วนะค่ะ แข็งแรงค่ะ ที่สำคัญมีความสุขกับชีวิตนะค่ะ

13. ราคุเรียวซาย

ราคุเรียวซาย เป็นที่รู้จักกันดี

อยากให้เปิดกรรมชาวเฮติ

ไว้เป็นอุทกทาหรณ์ดีไหมล่ะ ฮะคุณบอล

จาก ประธานฯ(รักคุณเท่าฟ้า........เฮ้อ....ท้องฟ้าที่แท้ก็ว่างเปล่า)

14. saipote

saipote เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2009
    อนุโมทนาสาธุค่ะ ขอให้คุณบอลหายไวๆนะคะ อยู่คู่ชาวเวปพลังจิตต่อไปค่ะ

15. สร้อยฟ้ามาลา

สร้อยฟ้ามาลา เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2008
    ตอนนี้อาการเป็นอย่างไรบ้าง ไม่เห็นส่งข่าวให้ทราบกันเลย... หวังเป็นอย่างยิ่งว่าจะหายวันดีคืน
    อย่าเพิ่งทำอะไรหักโหม เพราะขณะนี้แรงยังมีไม่เต็มกำลัง ยังอ่อนเพลียอยู่ พักผ่อนเยอะ ๆ นะจ๊ะ อย่านอนดึกนะ.........^^ มีกำลังใจจากหลายๆ คนส่งมาให้.....

16. baiiboom

baiiboom เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2009
    เรื่องอาการป่วย คุณ บอล ฉบับที่ ๒

ขอบคุณทุกๆกำลังใจที่ญาติธรรมมอบให้ เรืองสุขภาพใจนั้นสู้ไม่ถอย เรื่อสุขภาพกายก็รักษากันไป ชีวิตมนุษย์นั้นเปรียบดังต้นไม้ยืนต้น ที่แตกกิ่งก้านสาขามากมาย บางต้นนั้นดีหน่อยอยู่ยืนต้นเห็นกิ่งก้านสาขาของตนเองตามกฎเกณ์ธรรมชาติสร้างมา ต้นอ่อน ต้นกลาง ยืนต้นแก่ตายล่วงโรยรา บางต้นยืนต้นอ่อนมิทันมีกิ่งก้านสาขาก็ต้องมาตาย นีหละกฎเกณ์ธรรมชาติที่พระพุทธเจ้าทรงตรัสไว้ ชีวิตมนุษย์นั้นเปรียบเทียบนั้นเหมือนต้นไม้ ธรรมะของพระพุทธเจ้าคือธรรมชาติ สอนให้เรียนรู้ เมือญาติธรรมนั้นมองเห็นธรรมะคือธรรมชาติ ไม่สามารถยึดติดได้แล้ว จะมัวแบกในวาระกรรมต่างๆไปใย ละทิ่งปล่อยวางในกิเลส รัก โลภ โกรธ หลง หยุดต่อภพต่อชาติในกรรมเถิด หมั่นชำระกรรมเก่า ไม่สร้างกรรมใหม่ ดำเนินรอยตามพระพุทธเจ้า ไม่ต่อภพต่อชาติ หยุดการเวียนว่ายเกิดดับ สู่นิพาน ตามแนวทางธรรม ส่วนตัวผู้เขียน บอล เรืองตะวันนั้น อาการเจ็บป่วยที่เรียนให้ทราบว่าดีขึ้นตามลำดับ แต่ ณ.ขณะนี้อาการโดยรวมเริ่มทรงตัว และกลับมีอาการไข้เหนื่อยหอบขึ้นมาอีก ก็รักษาตามอาการไป ผู้เขียนจะรักษาขันธ์ที่อาศัยในภพนี้ให้ดีที่สุด เพื่อที่จะดำรงคงไว้ในสิ่งที่ปารถนาคือต่อยอดพระพุทธศาสนาเผยแพร่ธรรมแก่ญาติธรรม จึงเรียนมาให้ญาติธรรมได้ทราบเจริญในธรรม

17. c486

c486 เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2008
    ขอเป็นอีกหนึ่งกำลังใจ ขอให้คุณบอลหายป่วยจากโรคที่เป็นอยู่ไวไวนะคะ

18. suwi

suwi เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    ผมได้รับยา "มณีฟ้าประทาน" มาสองแบบ

แบบแรก เป็นยาโคว้ต้า สำหรับผู้ทำงานฯ
    แบบที่สองท่านให้ผมขาย เอาเงินไว้ใช้บ้างทำบุญบ้าง

ยาแบบโค้วต้ามีไม่มากนัก และยาเลือกผู้รับ(ยามีเจ้าของ-ของใครของมัน)
    ได้ลองเสี่ยงทายดู คุณบอล เป็นหนึ่งใน ผู้ที่จะได้รับยา

ติดต่อผมด้วย 089-762-7936 จะนำยามาให้

19. กนกพิชญ์

กนกพิชญ์ เป็นที่รู้จักกันดี

เอาใจช่วยอีกคนค่ะ ขอให้อาการของคุณบอลดีขึ้นๆและหายเป็นปกตินะคะ...

20. Noinea

Noinea เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาค่ะ
    เป็นกำลังใจให้คุณบอลเสมอนะคะ

บุญรักษา พระคุ้มครองค่ะ