การเตรียมตัว เตรียมใจ ไปสู่ยุคภัยพิบัติ

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย Aunyasit, 12 มีนาคม 2012.

1. prapang

prapang เป็นที่รู้จักกันดี

ข้าพเจ้าได้โอนเงินจำนวน 10,000 บาท (เมื่อวาน 1,000 บาท และวันนี้ 9,000 บาท) เข้าธนาคารกสิกรไทย เพื่อร่วมถวายมูลนธิพระพุทธเจ้าห้าพระองค์
    ข้าพเจ้าขอกราบอาราธนาพระบารมีขององค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทั้งห้าพระองค์ได้โปรดปกป้องคุ้มครองลูก ๆ ของข้าพเจ้าที่อยู่ต่างประเทศให้อยู่รอดปลอดภัยจากภัยพิบัติที่จะเกิดขึ้น ด้วยเถิดพระพุทธเจ้าค่ะ
    ถ้าข้าพเจ้าต้องการจะถวายทองคำเพื่อที่จะหล่อองค์ยันต์พระพุทธเจ้า กับหลวงปู่โตหลวงปู่ทวด ต้องทำอย่างไรได้คะ เพราะข้าพเจ้าไม่สามารถจะไปร่วมงานได้น่ะค่ะ

2. ต๋อง ลำพูน

ต๋อง ลำพูน Active Member

วันที่ 25 เมษายน 2555 เวลา 14.29 น.ผมและครอบครัวได้โอนเงินทำบุญ โดยโอนเงินเข้า บัญชี ธ.กสิกรไทย สาขาถนนประชาชื่น เลขที่ 093-2-43875-5
    ชื่อบัญชีมูลนิธิพระพุทธเจ้าห้าพระองค์ จำนวน 555.- บาท

เพื่อร่วมทำบุญในวันที่ 28 เมษายน 2555 นี้และขออนุโมทนาบุญกับคุณ Aunyasit และทุกท่านที่ร่วมบุญทั้งหมดด้วยครับ ผมและครอบครัวขอรับลูกแก้วพระรัตนไตรเพื่อบูชาพระบารมีขององค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทั้งห้าพระองค์ ร่วมกันทั้งครอบครัว 3 คนครับ

นาย สมบูรณ์ - นาง วนิดา - ด.ช.ธนกฤต เหล่าสืบสกุลไทย
    226 ซ.พญาอินทร์ 11 ถ.ลำพูนป่าซาง ต.ในเมือง อ.เมือง
    จ.ลำพูน 51000

3. MagicCarpet

MagicCarpet Active Member

21 กรกฎาคม 2010
    ถามคุณอา aunyasit ครับ

วัดป่าไม้แดง ไชยปราการ เชียงใหม่เป็นอย่างไรบ้างครับครับ

แล้วก็แถวๆดอยผาตั้ง เชียงรายเป็นอย่างไรครับ

ขอบพระคุณอีกครั้งนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 เมษายน 2012
  4. โลกุตร

โลกุตร เป็นที่รู้จักกันดี

ผมสมาชิกใหม่ขอรายงานตัวครับ สวัสดีพี่ๆเพื่อนชาวพลังจิตทุกคนครับ ติดตามอ่านมานาน แต่ไม่ได้โพสซักที ขออนุโมทนากับทุกท่านที่ได้ทำบุญวันที่ 28 เมษา 55 กับมูลนิธิพระพุทธเจ้าห้าพระองค์ ด้วยนะครับ ผมก็อยากไปร่วมงานบุญนี้เหมือนกันแต่ปัญหาอยู่ที่ปัจจัย ถ้าใครอยู่กรุงเทพฯพอจะให้ติดรถไปด้วยจะเป็นพระคุณอย่างมากเลยครับ ผมอยู่กรุงเทพฯแถววงเวียนใหญ่ ขอบคุณ คุณ Aunyasit ที่ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา เพราะผมเป็นอีกคนหนึ่งที่ติดตามเรื่องการเกิดภัยพิบัติครั้งใหญ่นี้อยู่ว่าจะจริงตามพุทธทำนายหรือไม่

5. เอกณัฐยศ

เอกณัฐยศ เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2006
    วันนี้ 25/4/55 ได้ร่วมบุญโอนเงิน 150 บาท เข้าบัญชีมูลนิธิพระพุทธเจ้า 5 พระองค์ ธนาคารกสิกร สาขาถ.ประชาชื่น

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วย และผมขอรับดวงแก้ว 2 ดวงที่อยู่จะส่งให้ทาง pm

ขอบคุณครับ

6. Pa-Ing

Pa-Ing เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณ ในคำตอบ คุณAunyasit คะ

7. skyroad

skyroad เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤศจิกายน 2011
    โมทนาบุญ สาธุ กับทุกท่านที่ได้ร่วมบุญทุกท่านค่ะ ทั้งนี้ถ้าสิ่งศักดิ์สิทธิ์ท่านอนุญาต อยากขอแก้วพระรัตนตรัยด้วยค่ะ ^^ ที่อยู่ส่งให้ทาง PM นะคะ ขอบพระคุณมากค่ะ

8. TheLionSleepsNoMore

TheLionSleepsNoMore เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    โอนปัจจัย ร่วมทำบุญด้วยครับ 505 บาท วันที่ 25 เม.ย. 55 เวลา 19:06 น.

โมทนาบุญ ทั้งหมดทั้งมวล กับ ทุกๆ ท่านนะครับ สาธุ

9. womenl3rown

womenl3rown สมาชิก

เมื่อวานนี้ได้โอนเงินไปร่วมทำบุญด้วย 1000 บาทค่ะ

รบกวนถามหน่อยค่ะ คุณอัญญาสิทธ์
    1. อ.ท่าลี่ จ.เลย พออาศัยอยู่ได้รึเปล่าคะ
    2.ญาติอยู่ที่ ต.ทุ่งฝาย อ.เมือง จ.ลำปาง พอมีสถานที่ปลอดภัยบ้างมั้ยคะ

คือตอนนี้ญาติที่ภูเก็ตจะย้ายขึ้นมาประมาณสิ้นเดือนนี้แล้ว กำลังมองหาที่ปลอดภัยกันอยู่ค่ะ ยังไม่รู้ว่าจะไปที่ไหนได้บ้าง ขอคำแนะนำหน่อยนะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 เมษายน 2012
  10. ปารามิตราราชาวดี

ปารามิตราราชาวดี เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้แฟนได้โอนเงิน 1000 บาท ธ.กสิกร เวลาประมาณ 18.40 น. ร่วมทำบุญกับคุณอัญญาสิทธิ์ ในชื่อ กิตติ ชำนาญสงเคราะห์ ค่ะ

11. saps

saps เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนคุณอัญญาสิทธ์ ช่วยกรุณาดูให้ด้วย

ที่เขาค้อ ต.แคมป์สน อ.เขาค้อ จ.เพชรบูรณ์จะปลอดภัยไหมครับ ขอบคุณครับ

12. Aunyasit

Aunyasit เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2005
    อนุโมทนาในกุศลจิตของทุกท่านครับ

ผมเองไม่สามารถประสิทธิ์พรอันประเสริฐให้แก่พวกท่านได้ แต่ผมสามารถร้องขอให้พระองค์แสง(ปู่อชิตะ)เสด็จมาให้พรแก่ท่านผู้ที่มีความปรารถนาดีอยู่ในพุทธศาสนาและมีส่วนร่วมในการสร้างพุทธสถานฯอันเป็นเขตพุทธาวาส เพื่อสืบทอดและจรรโลงพุทธศาสนาในยุคกึ่งพุทธกาลให้เจริญรุ่งเรืองสืบไป ​

ในวันหล่อองค์ยันต์ พระองค์แสงท่านจะเมตตาเสด็จมาเป็นประธานในพิธี ซึ่งหมายความว่า พระพุทธเจ้าจากทุกจักรวาล รวมทั้งพระปัจเจกเจ้า พระอรหันตเจ้า พระโพธิสัตว์เจ้า พระอริยเจ้า รวมทั้งเทพพรหม ทุกหมู่เหล่า จะมาร่วมอนุโมทนาในการหล่อองค์ยันต์พระพุทธเจ้าด้วย การสร้างมหากุศลแบบนี้จึงได้ชื่อว่าทำน้อยแต่ได้มาก เพราะมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์ท่านมาอนุโมทนากันเป็นจำนวนมากนั่นเองครับ​

สำหรับท่านที่ตั้งใจจะมาสักการะสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่เสด็จมาในงานหล่อองค์ยันต์ ขอให้ท่านจัดหาพวงมาลัยดอกมะลิสด ทรงกลมห้อยดอกกุหลาบ มาอธิษฐานที่หน้าโต๊ะวางเครื่องสักการะ(เครื่องบวงสรวง)แล้ววางพวงมาลัยไว้บนพานที่จัดเตรียมไว้ให้ครับ ​

ท่านที่ถามคำถามมา อีกสักพักผมมาตอบคำถามให้ครับ​

13. MOON MOON

MOON MOON สมาชิก

ข้าพเจ้าได้โอนเงินจำนวน 1,000 บาท(12.17) เข้าธนาคารกสิกรไทย เพื่อร่วมถวายมูลนธิพระพุทธเจ้าห้าพระองค์
    ข้าพเจ้าขอกราบอาราธนาพระบารมีขององค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทั้งห้าพระองค์ได้โปรดปกป้องคุ้มครองครอบครัว ของข้าพเจ้า ให้อยู่รอดปลอดภัยจากภัยพิบัติที่จะเกิดขึ้น ด้วยเถิด

14. แก้วตระการ

แก้วตระการ สมาชิก

สวัสดีค่ะคุณ aunyasit จะขอฝากคำถามได้ไหมคะว่า อ.ตะพานหิน จ.พิจิตรจะเป็นอย่างไรบ้างคะ
    แล้วหากดิฉันมีที่ดินอยู่ที่ิ อ.หนองไผ่ จ.เพชรบูรณ์ แต่ไม่ได้สร้างบ้านไว้ จะหนีไปที่ไกนดีคะระหว่างสองที่นี้. ขอบพระคุณมากค่ะ

ดิฉันขออนุโมทนาบุญในการสร้างพระพุทธเจ้าห้าพระองค์ด้วยนะค่ะและ ดิฉันจะขอร่วมบุญด้วยแล้วจะแจ้งในนี้นะคะ ขอบคุณอีกครั้งค่ะ

15. roma171

roma171 เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2007
    ขอบพระคุณคุณ Aunyasit ค่ะ
    ขอเรียนถามอีกนิดนะคะ คิดว่าถ้าออกจากกรุงเทพฯ คงกลับบ้านที่นครสวรรค์ อยู่ติดถ.พหลโยธิน ไปทางกำแพงเพชร ก่อนถึง อ.ลาดยาวน่ะค่ะ หากถึงเวลานั้น เขตนี้น้ำจะท่วมและไหลแรง อยากขอคำแนะนำว่าหากมีบุญได้หลบภัย ควรจะพาญาติพี่น้องไปที่ไหนดี ใกล้ๆบ้าน ที่เป็นเขาก็จะมี อุทยานแม่วงศ์ และเขากะลาน่ะค่ะ
    ตอนนี้พยายามสะสมบุญเรื่อยๆค่ะ และใช้ชีวิตแบบมีสติ แต่ทำยากจังค่ะ หลังจากน้ำท่วมมา งานค่อนข้างหนักน่ะค่ะ ถึงกลับดึก ก็เข้ามาติดตามกระทู้นี้อยู่เรื่อยๆค่ะ ^ ^
    ..................................

เพื่อนฝากเรียนถามว่า แถวเขาแผงม้า อ.วังน้ำเขียว ปราจีนบุรี เมื่อถึงตอนนั้น พออยู่ได้มั๊ยคะ
    ขอบพระคุณและอนุโมทนาบุญกับคุณ Aunyasit ด้วยนะคะทำให้พวกเราได้มีโอกาสร่วมปัจจัยงานบุญใหญ่ครั้งนี้ค่ะ

16. pratoolek

pratoolek Active Member

คุณอัญญาสิทธิ์ครับเดือน พฤษภาคมนี้ ท่านปู่มหาราชได้มาแจ้งเตือนช่วงเวลาที่เราจะต้องหลีกหนีจากเมืองหลวงกรุงเทพแล้วหรือยังครับ เพราะผมกลัวจะดำเนินการไม่ทันครับ
    และขอกล่าวขอบคุณ คุณอัญญาสิทธิ์ที่นำข่าวสำคัญและเป็นตัวกลางสื่อให้พวกเราทุกคนรับทราบ บุญที่เกิดจากสิ่งนี้ผมขออนุโมทนาบุญด้วยครับและขอให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์ช่วยในสิ่งที่คุณอัญญาสิทธิ์หวังให้สัมฤทธ์ผลในเร็วพลันด้วยเถิด สาธุ

17. ariya sangthip

ariya sangthip Active Member

ขอบคุณในคําเเนะนําของคุณฐนาในการเดินทางค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 เมษายน 2012
  18. พ้นเกิด

พ้นเกิด Active Member

14 ธันวาคม 2005
    ขอโมทนากับคุณ prapangไป 10,000 บาทครับ โอนทางใจไปแล้วคงถึงแล้วครับ

19. กรรมบท 10

กรรมบท 10 เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ทราบว่าวันที่ 28 ที่จะถึงนี้ กทม ยังคงปลอดภัยอยู่หรือเปล่าค่ะ

20. ยาล้างตา

ยาล้างตา เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2007
    เรียนคุณอัญญาสิทธิ์ ผมคงไปร่วมงานได้ด้วยครับ แต่คงอยู่ได้แค่ช่วง ติดพลอยที่องค์พระ เพราะต้องรีบกลับ กทม. บินไปบินกลับ นอกจากพวงมาลัยแล้ว ควรเอาอะไรไปอีกหรือไม่ครับ และขอสอบถามดังนี้ครับ
    1.เพราะคงอยู่ไม่ทันช่วงฟังเทศน์ตอนกลางคืนไม่ทราบมีเป็นFile ให้อัดมาฟังเองที่บ้านได้ไหมครับจะได้เตรียมอุปกรณ์ไปด้วย
    2.สำหรับลูกแก้วสามารถนำไปเองหรือไม่ครับ หรือต้องใช้ลูกแก้วที่ทางพี่เตรียมไว้เท่านั้น
    3.ไม่ทราบการขอรับลูกแก้วพระรัตนไตรจะทำการช่วงไหนครับ
    4. กรณีบางท่านอาจขอนำวัตถุมงคลอื่นเข้าร่วมรับบารมีในครั้งนี้ด้วยจะเป็นการสมควรหรือไม่ครับ
    ต้องขออภัยถ้าคำถามรบกวนเวลาของพี่ด้วยครับ กราบขอบพระคุณที่ตอบครับ