การฝึกพลังจักรวาลและการรักษาความเป็นหนุ่มเป็นสาว สมุนไพรที่จะใช้ในยุคปัจจุบัน

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย ดูท่านอยู่นะครับ, 2 กุมภาพันธ์ 2009.

1. lissent

lissent เป็นที่รู้จักกันดี

หลังจากที่มีอาการปวดอย่างที่บอกไปแล้วนั้นดิฉันก็เลยเลิกเพ่งค่ะอาการปวดก็หายไป เมื่อคืนลองเพ่งใหม่อีกทีเพ่งไม่นานค่ะก็ยังมีอาการปวดอย่างเดิม และได้ทดลองเพ่งจุดที่7รู้สึกโล่งสบายศรีษะค่ะ และได้ลองเพ่งจุดที่6 ประมาณหนึ่งนาทีพอจะเริ่มตึ่งๆก็ไปเพ่งจุดที่7 ก็รู้สึกโล่งๆๆและพอจะกลับมาจุดที่6 อีกได้นิดเดียวกลัวจะเวียนศรีษะก็เลยไม่เพ่งอีกค่ะแบบนี้ไม่ถูกต้องใช่มั้ยค่ะ กลัวว่าตัวเองจะเป็นแบบสับสนปนกันอะค่ะ เพราะช่วงนี้นั่งสมาธิได้ไม่ดีเลยค่ะตั้งใจไปนั่งๆไปจะหลับๆๆตืนๆค่ะก็เลยอยากลองเปลี่ยนมาเพ่งจักระดูค่ะอย่างไรช่วยชี้แนะด้วยนะคะขอบพระคุณมากๆๆค่ะ และที่คุณแนะนำมาจะลองทำดูค่ะเพราะปรกติจะแผ่เมตตาก็ตอนจะเลิกนั่งอะคะ

2. ดูท่านอยู่นะครับ

ดูท่านอยู่นะครับ เป็นที่รู้จักกันดี

ครับที่ทำนั้นถูกแล้วครับถ้าคุณเพ่งจักระ 6 แล้วมันจะรู้สึกตึงๆ นั้นถูกแล้วครับส่วนอาการปวดนั้นมันจะค่อยๆทุเลาลงครับ เพ่งจักระ 7 แล้วสลับมา 6 จากนั้นก็อยู่จักระ 7 ไปตลอดช่วงการนั่งครับ
    ที่นี้พอวันใหม่เราก็สลับ 7 และ 6 พอสมควรจากนั้นก็อยู่ที่ 7 ครับแล้ววันต่อๆไป ก็ลองเปลื่ยนไล่ จาก 7 ลงมา 6 ลงมา 5 ลงมา 4 ลงมา 3 ลงมา 2 ลงมา 1 ดูครับแต่สุดท้ายก็ให้อยู่ที่ 7 ครับ
    ให้ทำวันละจักระนะครับหรืออาทิตย์ละจักระครับ อย่าไปทำวันเดียวจะทำให้ร่างกายเราไม่พร้อมต่อพลังที่เข้ามาครับ

3. ithai

ithai เป็นที่รู้จักกันดี

คุณดูท่านอยู่

สวัสดีคะคุณดูท่านอยู่ อยากทราบเรื่องพลังดูดทรัพย์คะ มีวิธีใช้อย่างไรคะ และสิ้นเดือนนี้ พอจะมีโอกาสได้รับศรีจักราหรือเปล่าคะ ขอบคุณคะ

4. lissent

ขอบคุณค่ะจะพยายามทำทุกวันค่ะ ก็กลัวว่าตัวเองจะทำไม่ถูกก็กลับไปอ่านหน้าต้นที่คุณได้โพสเอาไว้เพื่อจะได้รู้ว่าทำตามที่คุณบอกทุกอย่างถูกต้องหรือเปล่าก็พยายามทบทวนอยู่ทีละจุดค่ะ อันนี้เราสามารถทำได้ทุกอริยาบทหรือเปล่าค่ะเพราะบางทีเวลานั่งรถไปทำงานไม่อยากจะใช้สมองคิดไปเรื่องอื่นก็จะทำสมาธิดีกว่าค่ะได้มั้ยค่ะ และศรีจักรานั้นเราจะดูได้อย่างไรค่ะมีพลังหรือเปล่าถ้าจะไปหาซื้อเองเพราะไม่ได้อยู่เมืองไทยค่ะไปถามร้านขายของทิเบตไม่มีค่ะก็เลยคิดว่าจะไปถามที่ร้านขายของเกี่ยวกับหินของอินเดียบ้างไม่รู้ว่ามีหรือเปล่าจะลองดูแต่ไม่แน่ใจว่าจะซื้อได้ของที่มีพลังหรือเปล่าอะค่ะ

5. ดูท่านอยู่นะครับ

ดูท่านอยู่นะครับ เป็นที่รู้จักกันดี

ทำได้ทุกอริยาบทครับ การดึงพลังฝึกพลังทำได้ทุกที่ครับ
    น่าจะมีนะครับร้านค้าที่เป็นคนอินเดียครับ ให้ถามหา ศรียันตรา หรือ ถ้าเขาไม่รู้จักรก็ลองหาดูครับ
    ส่วนจะเช็คว่ามีพลังใหมนั้น ก็ขึ้นอยู่กับสมาธิครับ เราลองจับดูครับเราจะสมัผัสพลังที่แผ่ออกมาของวัตถุนั้นครับ
    ถ้าเราซื้อไปแล้วก็ลองนอนลงแล้วเอา จักรา นี้วางบนจักระใหนก็ได้ เช่นที่ง่ายๆ 3 ตรงสะดือ หรือ 4 เหนือลิ้นปี่แนวเดียวกับหัวใจ
    ถ้าวัสดุที่ทำจากหินจะเกิดความเย็ยก่อนจากนั้น บริเวณนั้นและรอบๆจักระจะเกิดความร้อนแผ่กระจายออกไปทะลุออดไปด้านหลังด้วยครับ ก็พยายามสังเกตุดูนะครับเพราะต้องใช้สมาธิเล็กน้อยก็จับได้แล้วครับ วางไว้สัก 3 นาทีก็จะเริ่มรู้สึกแล้วครับ

6. ดูท่านอยู่นะครับ

การใช้พลังดูดทรัพย์นั้น อยู่ที่การฝึกฝนครับจะได้ผลหรือไม่เราต้องใช้ความสังเกตุครับ

ศรีจักรา อาทิตย์นี้น่าจะได้ตัวอย่างครับเพราะทางร้านที่ทำบอกว่าส่งลงมาให้แล้วครับ จากเชียงรายโน่นครับ ราคาต้องคุยกันใหม่เพราะรายละเอียดของงานมันเยอะกว่าที่ถ่ายรูปส่งไปให้เขาครับ
    เขาบอกว่า ขนาดใหญ่1.5 นิ้วใช้เวลาในการแกะ เป็นวันเลยครับต่อตัว
    เป็นงานแกะหินครับ ไม่ใช่งานหล่อเทแบบทั่วๆไป ครับ
    เลยทำให้ช้าครับ

7. lissent

เพ่งที่จุดที่7พอเริ่มนานหน่อยจะมีความรู้สึกเหมื่อกับเราเอาแผ่นอะไรที่มีน้ำหนักเท่ากับเหรียญสิบบาทมาวางไว้และจะเริ่มชาๆค่ะถูกต้องหรือเปล่าค่ะและเห็นคุณดูท่านอยู่นะครับบอกว่าถ้าเราเพ่งตรงจุดนี้นานๆก็จะมีความรู้สึกร้อนๆลงมาตาศรีษะดิฉันสังเกตดูยังไม่มีความร้อนเลยค่ะมีแต่รู้สึกเหมื่อนมีอะไรที่หนักไม่มากหรือเหมื่อนมีอะไรยุกยิกๆที่บริเวณนี้ค่ะไม่ทราบว่าถูกต้องหรือเปล่าค่ะ อย่าพึ่งรำคาญนะคะเพราะอยากรู้ให้แน่ใจว่าทำถูกหรือเปล่าค่ะ

8. ดูท่านอยู่นะครับ

ครับถูกต้องแล้วครับ
    ทำไปเรื่อยๆครับ ไม่ต้องนานก็ได้ครับ พลังมันจะค่อยๆทะลุลงไปเองครับ

9. lissent

ขอทวนอีกทีนะคที่คุณบอกว่าให้เพ่งวันละจุดนั้นคือสมมุติว่าวันนี้เราเพ่งจุดที่5 ก็เพ่งแต่จุดที่5 ไปเรื่อยจนเกิดความรู้สึกอะไรบางอย่างแล้วก็ไปจุดที่7 อย่างนี้ใช่มั้ยค่ะก็จะทำอย่างนี้ทั้งวันถ้ามีโอกาสถุกต้องมั้ยค่ะ และจิรงๆวันนี้ดิฉันก็ทำเช่นนั้นด้วยค่ะเพ่งที่จุดที่5 มีความรู้สึกเหมื่อนกับเรากดที่คเอาไว้ค่ะแล้วก็หยุดเมื่อมีเวลาก็ทำอีกและบางทีพอรู้สึกจุกที่คอดิฉันก็เลื่อนไปที่จุดที่7 ค่ะ

10. lissent

ขอทวนอีกทีนะคที่คุณบอกว่าให้เพ่งวันละจุดนั้นคือสมมุติว่าวันนี้เราเพ่งจุดที่5 ก็เพ่งแต่จุดที่5 ไปเรื่อยจนเกิดความรู้สึกอะไรบางอย่างแล้วก็ไปจุดที่7 อย่างนี้ใช่มั้ยค่ะก็จะทำอย่างนี้ทั้งวันถ้ามีโอกาสถุกต้องมั้ยค่ะ และจิรงๆวันนี้ดิฉันก็ทำเช่นนั้นด้วยค่ะเพ่งที่จุดที่5 มีความรู้สึกเหมื่อนกับเรากดที่คเอาไว้ค่ะแล้วก็หยุดเมื่อมีเวลาก็ทำอีกและบางทีพอรู้สึกจุกที่คอดิฉันก็เลื่อนไปที่จุดที่7 ค่ะ

11. ดูท่านอยู่นะครับ

ครับถูกต้องครับ
    จุดที่ 5 จะรักษาเกี่ยวกับภูิแพ้ ไข้หวัดทุกชนิดครับ
    เดี่ยวผมจะเขียนแต่ละจุด มันจะช่วยรักษาโรคอะไรได้บ้าง
    เราแทบไม่ต้องไปหาหมอเลยครับ

12. ดูท่านอยู่นะครับ

ศรีจักรา ตัวอย่างที่ทำใหม่ มาแล้วครับ สักช่วงบ่ายน่าจะลงรูปได้ครับ

ราคาทางช่างเขาขอค่าทำใหม่ครับ เพราะรายละเอียดมันเยอะครับ

อันเล็กขนาด ฐาน 1 นิ้ว ราคา 300.0 บาท
    อันโตมาหน่อยขนาดฐาน 1.5 นิ้ว ราคา 450.0 บาท
    ค่าส่ง 50.0 บาท
    ส่งของได้ประมาณสิ้นเดือนนี้ครับ
    ท่านใดสนใจส่งเงินได้ที่นี่ครับ
    mukda wongkham ธนาคาร กรุงเทพ เลขที่ 025-0-06551-3 ออมทรัพย์
    โทร 085-5519521 ----ศักดาครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กรกฎาคม 2009
  13. lissent

เมื่อวานดิฉันลองบริหารท่าต่างๆที่มั่นใจดูตามวีดีโอในหน้าที่สองค่ะกลัวที่สุดคือท่าที่หนึ่งค่ะเพราะปรกติจะเป็นคนเวียนหัวง่ายอยู่แล้วค่ะ ก็ลองดูค่ะหมุนได้ห้ารอบค่ะทนไม่ไหวกลัวล้มค่ะแล้วก็นอนเพื่อเตรียมท่าที่สองอาการเวียนหัวก็ค่อยๆเบาค่อและก็ทำในท่าที่สองต่อจนถึงท่าที่ห้าค่ะอาการเวียนหัวก็ดีขึ้นเรื่อยๆค่ะแทบจะปรกติค่ะท่าที่สี่ค่อนข้างยาหน่อยนะคะสำหรับคนอว้นค่ะเพราะตอนยกสะโพกขึ้นอะค่ะรู้สึกค่อนข้างหนักหน่อยค่ะคิดว่าทำบ่อยๆคงง่ายขึ้นค่ะ ส่วนอาการเวียนหัวนั้นก็ยังมีอยู่นิดๆๆค่ะปรกติแล้วถ้าหมุนแบบนี้จะไม่หายเร็วนะคะแต่คราวนี้หายเร็วค่ะเป็นห่วงว่าตอนเช้าไปทำงานไม่ไหว เมื่อถึงเวลาก็ไม่มีปัญหาอะไรค่ะตามร่างกายก็มีความรู้สึกว่าช่วงไหล่ภายในก้วางขึ้นเหมื่อนมีพื้นที่เยอะกว่าปรกติกระปี่กระเป่าค่ะ กลัวจะเพลียมากเพราะเมื่อคืนนอนดึกด้วยแต่ไม่เป็นไรเลยค่ะและอาการง่วงก็มีนิดหน่อยซึ่งปรกติถ้าเป็นแบบนี้จะที้งง่วงทั่งง่วงเพลี่ยค่ะ

14. ดูท่านอยู่นะครับ

การใช้ศรีจักราในการฝึก
    ให้เรานอนลงแล้ววางจักระที่ 6 ,5 , 4 , 3 ครับแล้วกำหนดจักระ 7

15. nataphat

nataphat เป็นที่รู้จักกันดี

คือผมอายุ 17 น่ะครับ ผมไม่ได้อยากเป็นหนุ่มสาวเพราะผมเด็กอยู่แต่พอดีผมเป็นโรคปอดรั่วมาก่อนพอ หาย มันก็ยังมีอาการเจ็บอยู่จึงอยากจะฝึกเพื่อการรักษาและสุขภาพที่แข็งแรง
    ผมอยากจะถามว่ามีอันตรายไหมครับ แล้วไปขัดกับพระพุทธศาสนาไหมครับเพราะผมกำลังฝึกกรรมฐานอยู่ด้วยอ่ะครับถึงไม่ค่อยก้าวหน้าเท่าไรแต่มันก็เป็นทางดับทุก ผมเลยอยากจะถามอ่ะครับขอบคุณครับ

16. มังกรบูรพา

มังกรบูรพา เป็นที่รู้จักกันดี

ไปนั่งหลับตาดูปอดก่อน ท่าจะดี รู้สึกตรงไหน เจ็บตรงไหน วางใจตรงนั้น

นั่งดู นั่งดู นาน นาน อยู่อย่างงั้นแหล่ะ...พอปอดมันร้อง O.K ลุกเพ่

แล้วมาฝึกทีหลัง ไม่สายหรอก....มานก็ฝึกไปแล้วนี่นา นี่นา ก็าก!

17. ดูท่านอยู่นะครับ

ถ้าเป็นโรคเกี่ยวกับปอด ให้เอาศรีจักรา ไปวางตรงจักระที่ 4 ครับ วางทุกวันถ้ามีเวลาว่าง ปอดจะแข็งแรงขึ้นครับ จะรวมไปถึงตับไตของเราด้วยครับ ผมไม่ได้โฆษณาขายของนะครับ แต่ดีจริงๆครับ เมื่อเราวางไปสัก 5 นาที แล้วเราจะรู้สึกล่วงไปหมดเลยครับ อาการปวดจะคอยทุเลาลงครับ ไม่ได้ขัดกับศาสนาไหนครับ

18. ดูท่านอยู่นะครับ

ท่านพี่ก็...
    น้องเขายังหาอวัยวะไม่เจอเลย แล้วจะไปนั่งดูปอดได้ยังงัย...
    ขำๆๆ นะครับ ก็รักษาวิธีนี้ก็ได้ครับแต่เราจะต้องมองเข้าไปในปอดของเราให้เจอมองให้เห็นจริงๆ ไม่ใช่นึกเอานะครับเจอปัญหาตรงไหนก็ซ่อม การซ่อมก็ต้องมีขั้นตอนเหมือนกันครับ
    ใครจะเข้ามาซ่อมให้ แล้วเขาจะเข้ามาซ่อมยังงัย ซ่อมแล้วเขาไม่ทำร้ายเราอีก
    ซ่อมแล้วเขาได้อะไร สิ่งเหล่านี้สำคัญครับ ถ้าคนเรารู้และเห็นก็จะสบายไม่ต้องเจ็บไข้เลยละครับ

19. nataphat

nataphat เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ จะพยายามมองดูน่ะครับ

20. ดูท่านอยู่นะครับ

เมื่อทำเสร็จแล้วก็ต้องนำไปให้ครูบาอาจารย์ท่านประจุพลัง อีกหลายท่านครับ