กลุ่มชนคนดูดวง

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย คนดูดวง, 17 มีนาคม 2011.

1. YOYO25

YOYO25 สมาชิก

17 พฤษภาคม 2012
    คุณสาธิณีส่งพีเอ็มให้แล้วนะคะ

2. Amatayan

Amatayan เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องราวความรัก ผิดหวัง สมหวัง พฤติกรรมปัจจุบัน จะดึงดูด หรือผลักดัน ลิขิตตนเอง ใช่พรหมลิขิต เทพลิขิต

3. Amatayan

Amatayan เป็นที่รู้จักกันดี

อานิสงส์การสร้างวิหารทาน

อานิสงส์การสร้างวิหารทาน

ผลแห่งการสร้างวิหาร เจดีย์ หรือเสนาสณะ เพื่อถวายไว้ในพระพุทธศาสนา อานิสงส์ที่ผู้ทำจะได้ รับนอกจากจะเป็นสิ่งที่ทำให้เป็นเครื่องปลื้มใจ ปีติ ปราโมทย์แก่ตนเองแล้ว วิหารทานที่เราได้ทำไว้นั้นจะอยู่ได้นานหลายสิบปี หรือ อาจเป็นร้อยๆปีก็ได้ ทุกครั้งที่พระภิกษุ หรือผู้ปฏิบัติธรรมได้มาใช้สถานที่นั้น บุญก็ย่อมเกิดกับผู้ที่ทำบุญไว้นั้นทุกครั้ง อีกทั้งสถานที่แห่งนี้ยังเป็นที่เรียนหนังสือหรือเป็นที่ให้ผู้มาปฏิบัติธรรมรักษาศีลอีกด้วย ก็นับว่าเป็นบุญที่มีอานิสงส์มาก ผู้ที่มาเรียนหนังสือหรือเรียนพระธรรม ย่อมเกิดปัญญา เราท่านทั้งหลายหากพอจะส่งเสริมได้ก็ควรช่วยๆกันนะครับ เพราะเราเป็นผู้ส่งเสริมให้พระหรือประชาชนได้เกิดความรู้ เกิดปัญญา และได้ปฏิบัติธรรม อานิสงส์ก็จะทำให้เราเกิดปัญญาและสมบูรณ์ด้วยหลักฐาน ที่อยู่อาศัย ทั้งในภพนี้และภพหน้าต่อไป ขออนุโมทนาสาธุๆๆๆ ครับ:cool:

4. ป้าป้า

ป้าป้า Active Member

10 พฤษภาคม 2012
    ส่งข้อความส่วนตัวไปแล้วขอรอคำตอบตามลำดับค่ะ

5. เสขบุคคล

เสขบุคคล เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว กระผมได้นำเงินที่ได้จากการดูดวงและเงินส่วนตัว ไปร่วมซื้อที่ดิน ๓ กองทุน ถวายที่วัดจากแดงมาครับ และตอนเย็นก็ไปปล่อยปลากับเพื่อนๆที่วัดด่านพระราม ๓ ปล่อยปลาดุกไป ประมาณ ๑๘ กิโลกรัม (น่าจะประมาณเกือบๆ ๒๐๐ ตัว) ก็ขอให้เพื่อนๆที่ได้อ่านและผู้ที่ได้รู้ มีโอกาสได้ร่วมอนุโมทนาบุญด้วยนะครับ

ส่วนการดูดวง ช่วงนี้เสขบุคคลกำลังจะสอบก็เลยขอให้เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทั้งหลาย ส่งข้อมูลวันเดือนปีเกิด ไปหาพี่สาธินี ก่อนนะครับ พี่เขามีความสามารถและความรู้มากเลยทีเดียว ก็ขอแนะนำพี่ธินีก่อนนะครับ ช่วงนี้ผมต้องขอโทษด้วยนะครับ ไม่มีเวลามาเปิดคอมซักเท่าไร ถ้าสอบเสร็จกลางเดือนหน้าแล้วจะมารับใช้ท่านใหม่นะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

6. YOYO25

รอคุณสาธิณีนะคะ

7. bobonus123

bobonus123 สมาชิก

11 พฤษภาคม 2012
    ค่ะ ส่ง pm ให้คุณสาธิณีแล้วนะคะ

8. สาธินี

สาธินี เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบคุณน้องkapooklukz....
    ให้ปูเสื่อรอซะนาน...ป่านนี้หลับไปแล้วหรือยังจ๊ะ....มาเข้าเรื่องเลยดีกว่าจ้ะ..
    เรื่องความรักมีเกณท์พลัดพรากห่างไกลกัน..เกี่ยวกับภาระหน้าที่การงาน เป็นอุปสรรคในการไปมาหาสู่กัน แต่เพื่ออนาคตข้างหน้าต้องอดทนจ้ะ...
    เรื่องการเงิน...ต้องรู้จักประหยัดบ้างนะจ้ะ อย่าใจดีกับคนรอบข้างมากเกินไป มักจะถูกเอาเปรียบในเรื่องการเงินอยู่เรื่อย อย่าเชื่อคนที่เขามาชวนลงทุนให้มากนัก จะได้ไม่คุ้มเสียจ้ะ.

9. YOYO25

แงงงงงงงงงงงง คุณสาธิณีลืมหนูหรือเปล่าค่ะ

10. สาธินี

โอ๋..โอ๋..อย่าร้องไห้ ไม่ลืมหรอกจ้าาาา.....เดี๋ยวจัดให้;aa19

11. สาธินี

ตอบคุณFishkeRRRRR......
    ๑.ทางเดินชีวิตของคุณต้องใช้ความมานะพยายามมากกว่าคนทั่วๆไป อย่าเอาตัวเองไปเปรียบเทียบกับคนอื่น ต้องระวังในเรื่องของการลงทุน อย่าทำอะไรที่มันเกินตัว เพราะจะสร้างภาระให้คุณในวันข้างหน้า มีเงินต้องรู้จักที่จะแบ่งเก็บเอาไว้ เป็นส่วนที่เป็นความลับ..ห้ามบอกใครเด็ดขาด...เอาไว้สำหรับฉุกเฉินเท่านั้น..รู้จักเดินสายกลางแล้วชีวิตจะมีความสุขค่ะ.....
    ๒.ระวังสุขภาพเกี่ยวกับระบบช่องท้อง ขา เท้า และระบบปัสสาวะ ต้องระวังในการใช้ชีวิตในสังคม มักจะโดนเอาเปรียบอยู่เสมอ อย่าทำตัวเด่นจะเป็นภัย..รู้จักทำตัวอ่อนน้อมและบ้างครั้งก็ต้องแกล้งโง่บ้าง...
    ๓.คุณอยากได้คู่ที่จะมาช่วยกันทำมาหากินได้ มองว่าถ้ามาอยู่ด้วยกันจะขยันและช่วยกันได้ไหม ระวังการตัดสินใจใช้ชีวิตคู่มักไม่คิดหน้าคิดหลัง มักปล่อยให้ใจเป็นทาสของอารมณ์จนเกินไป(ตรงนี้ต้องระวัง...) อายุประมาณ๒๕-๒๗ จะมีเกณท์มีคู่หรือแต่งในช่วงนั้นค่ะ....

12. สาธินี

ตอบคุณhearhui....
    ๑.การงาน...คุณเหมาะกับงานที่ต้องใช้คำพูดในการติดต่อเจรจา การสื่อสาร,การใช้ภาษา,คอมพิวเตอร์,เทคโนโลยี่,ความทันสมัย,ตัวเลข-บัญชีฯลฯ ต้องเป็นงานที่ไม่อยู่กับที่ หรือมีการเปลี่ยนรูปแบบอยู่เสมอๆ หรืออาจทำงานไม่ค่อยทนเปลี่ยนงานอยู่บ่อยๆ เป็นอาชีพที่ต้องเหน็ดเหนื่อย ทำอะไรต้องออกแรง ต้องใช้ความสามารถ ต้องใช้ไหวพริบ แต่จะเป็นที่รู้จักในสังคมเรียกว่าเป็นคนมีชื่อเสียง...ปีนี้จะมีการริเริ่มงานใหม่ๆขึ้นมา จะมีคนช่วยเหลือสนับสนุน จะเป็นเพศตรงข้าม เป็นงานหนักต้องใช้ไหวพริบและการตัดสินใจอย่างหนัก เหนื่อยล่ะค่ะ...
    ๒.การเงิน....ปีนี้จะหนักไปทางได้ชื่อได้เกียรติ แต่เงินไม่ค่อยจะเหลือเก็บ ยังไม่เหมาะกับการที่จะมีรถในปีนี้ ถ้าออกรถมาก็อาจต้องเจอเรื่องให้ซ่อม รอปีหน้าจะดีกว่าค่ะ..
    ๓.เจ้ากรรมนายเวรน่ะมีกันทุกคนล่ะค่ะ..ก็ตัวเราเองนี่ล่ะ ขอให้คุณทำดีกับบุพการีเข้าไว้ หรือแม้แต่ใครที่มีพระคุณกับเราก็ตาม ไม่ลืมพระคุณท่าน จะทำอะไรก็ตามให้ขอพรจากท่าน แล้วหมั่นไหว้เจ้าที่เจ้าทาง ไหว้พระสวดมนต์เสมอๆ แล้วคุณจะพบกับความเจริญค่ะ...ขอให้โชคดี.

13. สาธินี

คุณandromeda7....กรุณาแจ้งวันเกิดที่แน่นอนมาอีกครั้งค่ะ.....

14. สาธินี

คุณus-outlowคะ...ช่วยPmมาอีกทีค่ะ...ว่าเช้าขึ้นมาเป็นวันอะไร...

15. สาธินี

ตอบคุณMelting....<O:p</O:p
    ๑.คุณยังมีภาระต้องรับผิดชอบอยู่อีกมาก คงต้องใช้เวลาอีกนานคุณเป็นคนขยันในการทำมาหากิน แต่ต้องเหน็ดเหนื่อย และออกแรง ต้องต่อสู้ในทุกๆรูปแบบในวันข้างหน้าคุณสามารถที่จะสร้างหลักสร้างฐานได้ค่ะ..
    <O:p๒.ปีนี้สิ่งที่คิดหวังตั้งใจไว้ค่อนข้างจะเป็นไปได้ยาก คิดแล้วไม่มีคนช่วย หรือตัวเราเองก็ไม่กล้าเอ่ยปากขอความช่วยเหลือจากใคร วิถีชีวิตของคุณจะไม่ขึ้นสูงสุดและจะไม่ลงต่ำสุด </O:p
    <O:pอย่าทำอะไรที่เกินตัว ถ้าจะดูแหล่งทำมาหากินก็ให้ดูที่เป็นย่านอุตสาหกรรม ที่ๆมีผู้คนพลุกพล่าน แต่ปีนี้ยังไม่ควรขยับขยายค่ะ..</O:p
    <O:p๓.การปฎิบัติธรรมของคุณนั้น..ให้แก้ที่ใจก่อน อย่าเป็นคนขี้ใจน้อย อย่าจุกจิกหยุมหยิม อย่าเป็นคนที่หวั่นไหวง่าย อย่าเป็นคนขี้ระแวงชอบจับผิดคน ให้ฝึกเมตตาบารมี และให้เป็นคนมีสัจจะและมีความศรัทธาอันจริงใจ...เอาน้ำ๔แก้ว(ใบเล็กๆก็พอ)บูชาพระเป็นประจำนะคะ..อธิษฐานขอพรหลวงปู่ทวด,หลวงปู่โต...ขอบารมีให้ท่านเปิดทางให้..สำคัญคือถ้ามีเวลาอย่างน้อยสัก๑๐นาทีก็ยังดี ให้หมั่นไหว้พระสวดมนต์ เวลาสวดให้ใจจดจ่ออยู่กับบทสวดถึงจะเกิดเป็นพลังนะคะ...</O:p<O:p</O:p

16. photocycling

photocycling เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2011
    ส่งข้อความไปแล้วนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ

17. us-outlaw

us-outlaw สมาชิก

---------------------------------------------------------------------

เช้าวันเสาร์ครับ ส่ง PM ไปให้ใหม่แล้วนะครับ

ขอบคุณมากครับ

18. andromeda7

andromeda7 Active Member

ส่ง pm ให้คุณสาธิณีแล้วนะคะ<!-- google_ad_section_end --> รบกวนอีกทีนะค๊ะ

19. สาธินี

ตอบคุณandromemeda7....
    ๑.การงาน..ตอนนี้สิ่งที่กำลังคิดจะทำหรือกำลังลงทุนอยู่ ต้องใช้ความพยายามอย่างมาก จะหวังพึ่งใครไม่ได้เลย ตัวเราเองต้องลงมือลงแรงทำเอง โอกาศที่จะสำเร็จน่ะมี แต่ต้องคิดเป็นเรื่องๆไป อย่าคิดหลายอย่างในเวลาเดียวกัน อย่าไว้ใจใครมาก ทำอะไรต้องมีสติคิดให้รอบคอบ ควรมีเอกสารสัญญาให้เป็นลายลักษณ์อักษรให้เรียบร้อย ไม่เอาที่เป็นเพียงคำพูดนะคะ..ไม่ควรร่วมหุ้นหรือลงทุนกับใคร เพราะมีแต่เสียเปรียบ และต้องแบกภาระไว้เอง อย่าเป็นคนใจใหญ่ จะได้ไม่คุ้มเสียค่ะ..
    ๒.การเงิน...มีแต่รายจ่าย มีแต่คนมาขอความช่วยเหลือ ญาติพี่น้องคนใกล้ชิดก็พาแต่เรื่อง เอาแต่ปัญหามาให้แก้ ถ้าทำงานที่เกี่ยวกับเรื่องเงินๆทองๆอยู่ต้องระวังให้ดีค่ะ อย่าใช้จ่ายฟุ่มเฟือย ไม่ต้องทำตัวตามสังคมให้มาก จะได้มีเงินเหลือเก็บนะคะ..
    ๓.ความรัก...ช่วงนี้มีคนเข้ามาสนใจเยอะ ความรักดูเหมือนจะโดดเด่น แต่มันจะไม่ได้ดังใจ สิ่งที่หวังมันอาจไม่ได้เป็นตามนั้น ระวังการตัดสินใจที่ใช้แต่อารมณ์นะคะ แล้วก็อย่าเชื่อใจใครมาก ตรวจเช็คดูให้ดีจะได้ไม่เสียใจภายหลังค่ะ..

20. แสนสวาท

แสนสวาท ชมรมสุวรรณภูมิธรรม

หวัดดีค่ะ คุณเสขบุคคล
    ดิฉันก็ไม่รู้จักสายตรวจ dsi ว่าเป็นใคร เห็นท่าจะรู้จักดิฉันดี คงได้ติดตามอ่านกระทู้ดิฉันมาบ้าง ไม่มากก็น้อย สาธุ ด้วยนะคะ
    เข้ามาเยี่ยมเยือนท่านตามประสาคนรูจัก ไม่ได้เข้ามาเสียนาน สบายดีนะคะ
    เห็นมีคำกล่าวถึงดิฉันอยู่ ก็เลยเข้ามาบอกว่า ได้เข้ามาอ่านแล้วค่ะ
    อย่างไรก็ถือโอกาส ประชาสัมพันธ์ ฝึกกสิณกรรมฐาน และงานไหว้ครูด้วย
    หวังว่าท่านคงไม่ถือสาอะไร

http://palungjit.org/posts/5266194
    http://palungjit.org/threads/ขอเชิญท่านที่สนใจ-ฝึกกสิณ-ดิน-น้ำ-ลม-ไฟ-ระดับต้น-เรียนฟรี.340651/

ขอให้เจริญในธรรมยิ่ง ๆ ขึ้นไป

แสนสวาท

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 พฤษภาคม 2012