***กระพี้ ท่าซุง***พระเครื่องวัตถุมงคลหลวงพ่อฤาษีลิงดำ(หมวดพระเครื่อ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย กระพี้, 5 กรกฎาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. warin874

warin874 เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งได้รับพระหลวงพ่อแล้วครับพี่ :cool:
    ขอบคุณครับ

2. กระพี้

กระพี้ เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2006
    ขอบคุณครับน้อง..ส่งที่อยู่เดิมครับ...

ขอบคุณครับน้องที่แจ้งมาให้ทราบ

3. กระพี้

เหรียญมหาลาภเอกราช(รมดำสวย) หลวงพ่อสร้างปีพ.ศ.2520 ทั้งแบบสีทองและรมดำ ลูกศิษย์นำไปเลี่ยมพลาสติกบูชา พุทธคุรป้องกันแคล้วคลาด ลาภมากอีกหนึ่งรุ่น ราคาเบาๆไม่แพงรุ่นนี้ถ้ายังไม่มีเก็บบูชาได้...
    • บูชา 700 บาท

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      220.7 KB
      เปิดดู:
      252
      ขนาดไฟล์:
      221 KB
      เปิดดู:
      220
  4. กระพี้

เหรียญรุ่นแรกเกลียวเชือกเป็นเหรียญรุ่นแรกที่หลวงพ่อสร้าง ที่วัดท่าซุง เป็นเหรียญที่หลวงพ่อตั้งใจสร้างครั้งแรกเป็นรูปหลวงปู่ปาน และหลวงพ่อพระมหาวีระ ถาวโร สร้างปีพ.ศ.2516 เหรียญนี้สวยมากๆ เป็นเหรียญรุ่นแรกที่หลวงพ่อสร้างตั้งแต่มาอยู่วัดท่าซุงและเป็นแบบฉบับมาตราฐานคอมีลักษณะคล้ายเกลียวเชือกวิ่งรอบเหรียญด้านหน้า จึงเรียกกันว่าเหรียญเกลียวเชือก ต่อไปอนาคตจะเป็นเหรียญที่น่าสนใจและนิยมมากๆอีกหนึ่งเหรียญที่หลวงพ่อสร้างถือว่าเป็นรุ่นแรกของวัดท่าซุง ถ้าเป็นที่นิยมของวงการอย่างแพร่หลายแล้วบุคคลทั่วไปจะหันกลับมาเก็บและนิยมกันมากเพราะศักดิ์ศรีเหรียญรุ่นแรก..น่าสนใจมากๆ
    • บูชา 7,000 บาท

ขนาดไฟล์:
      186.5 KB
      เปิดดู:
      551
      ขนาดไฟล์:
      189.1 KB
      เปิดดู:
      553
  5. กระพี้

เหรียญของขวัญวันเกิดรุ่น.4 ด้านหน้าเป็นรูปหลวงพ่อ มีข้อความว่าของขวัญวันเกิด ฤาษีลิงดำ ด้านหลังเป็นรูปพระเจ้าพรหมทรงช้างประกายแก้ว มีข้อความว่า พระเจ้าพรหมมหาราชปราบริปูพ่าย เป็นรุ่นเดียวที่มีการสร้างเนื้อพิเศษเนื้อเงิน
    อานุภาพ
    ๑. ป้องกันอันตราย
    ๒. ผู้ทำคุณไสยมาจะย้อนกลับไปหาเจ้าของ
    ๓. ศัตรูทำอันตรายยาก
    ๔. เมื่อปลุกเสมอ อย่าแช่งคนอื่น เพราะจะเป็นไปตามนั้น
    ๕. ทำน้ำมนต์ กินคลอดบุตรง่าย และรักษาโรค
    ๖. ติดตัวไว้จะไม่มีอันตรายจากยาพิษ เมื่อบังเอิญกินยาพิษเข้าไป จะมีอาการมึนงงราว 1 ชั่วโมง แล้วจะหายไปเอง
    ๗. เมตตามหานิยม
    ๘. กันรังสีต่างๆ
    ๙. กันโรคระบาด ถ้ามีโรคระบาดเกิดขึ้นให้ใส่บาตรอุทิศกุศลให้ท่านท้าวมหาชมภู แล้วจะพ้นภัย
    เหรียญนี้ ๑ องค์คุ้มกันได้ทั้งบ้าน
    วิธีทำน้ำมนต์ ให้เอาเหรียญวางใกล้ขันน้ำ แล้วอาราธนาบารมีองค์สมเด็จพรสัมมาสัมพุทธเจ้า พระธรรมและพระอริยสงฆ์ทั้งหลาย ครูบาอาจารย์ทั้งหลายสืบๆกันมา มีหลวงพ่อปานวัดบางนมโคและหลวงพ่อพระราชพรหมยานเป็นที่สุด แล้วอธิฐานตามต้องการเสร็จแล้วเอาพระจุ่มน้ำแล้วเอาขึ้น
    • บูชา 1,650 บาท

ขนาดไฟล์:
      223.6 KB
      เปิดดู:
      81
      ขนาดไฟล์:
      206.7 KB
      เปิดดู:
      72
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มิถุนายน 2013
  6. กระพี้

ล็อกเก็ตรูปหลวงพ่อสมัยหลวงพ่อ เป็นล็อกเก็ตเข็มกลัดสมัยหลวงพ่อยังทรงขันธ์ จะมีการสร้างล็อกเก็ตไว้หลายแบบที่นำเข้าพิธีพุทธาภิเษก..ท่านพุทธาภิเษกแล้วตั้งแต่สมัยท่านยังทรงขันธ์..น่าบูชาสภาพสวย เป็นสังฆานุสติในองค์หลวงพ่อตลอดเวลาที่อยู่กับเราที่มีไว้บูชา
    • บูชา 700 บาท (คุณSmati_pra จองแล้ว)

ขนาดไฟล์:
      193.1 KB
      เปิดดู:
      52
      ขนาดไฟล์:
      177.8 KB
      เปิดดู:
      36
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มิถุนายน 2013
  7. Slangs

Slangs เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองครับพี่แก้ว

ขอจองครับพี่แก้ว ขอบคุณครับ

8. jarinnicjar

jarinnicjar เป็นที่รู้จักกันดี

ต้องกราบขออภัยพี่แก้วจริงๆ ครับ ขอรบกวนถามว่าผมขอเปลี่ยนจาก
    .................................
    ล็อกเก็ตพระสุธรรมเถระ (2แบบ)
    บูชา 750 บาท
    +
    ผ้ายันต์มหาพิชัยสงคราม(ผืนใหญ่,แผ่นเล็ก)
    บูชา 1,100 บาท

.................................
    เป็น
    ล็อกเก็ตพระสุธรรมยาน(ถุงเดิมวัด)
    บูชา 450 บาท
    +
    ผ้ายันต์มหาพิชัยสงคราม(ผืนใหญ่,แผ่นเล็ก)
    บูชา 1,100 บาท

..............................
    ได้ไหมครับ ไม่ได้ไม่เป็นไรน่ะครับ ผมจะโอนเงินไม่เกินวันพรุ่งนี้ครับ (ผมทำงานบนดอย...วันนี้ลงดอยจะรีบไปโอนให้ครับ)
    สาเหตุ ผมจะเอาไปใช้แขวนตอนออกกำลังกาย วิ่ง ล็อกเก็ตที่ผมจองด้านบนด้านหลังไม่มีเคลือบ โดนเหงื่อ กลัวว่านานๆไป อาจถลอก เป็นรอย ก็เท่านั้นเองครับ....... ถ้าไม่ได้ไม่เป็นไรน่ะครับ ก็จะจองแบบเก่าครับ แต่ถ้าได้ก็จะขอเปลี่ยนเป็นแบบใหม่ครับ กราบขออภัยมา ณ โอกาสนี้ครับ กราบขอบพระคุณครับ

9. Smati_pra

Smati_pra เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2012

ผมขอจองครับพี่แก้ว

10. kUang ^^

kUang ^^ เป็นที่รู้จักกันดี

จองครับ

11. กระพี้

รับทราบการจองสมเด็จองค์ปฐมยันกลับพิมพ์เล็กครับน้อง..ขอบคุณครับ

ตกลงตามนั้นครับ..

12. กระพี้

รับทราบการจองล็อกเก็ตหลวงพ่อครับ..ขอบคุณครับ

รับทราบการจองพระหางหมากแป้งฟูสวยๆครับ..ขอบคุณครับ

13. jbwclub

jbwclub เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ชมบารมีหลวงพ่อแล้วครับผม

14. กระพี้

ขอบคุณครับครูเจตที่แจ้งมาให้ทราบกัน

15. เอก_ร่วมใจ

เอก_ร่วมใจ เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2013
    สวัสดีครับพี่แก้ว สบายดีนะครับ

16. jarinnicjar

jarinnicjar เป็นที่รู้จักกันดี

โอนแล้วครับผม

แจ้งใน pm น่ะครับ

ขออภัยโอนช้า เพราะบนดอยไม่มีตู้ ATM

( ลงมาปุ๊บ คว้าบัตรatmปั๊ป โอนทันที 555555+ )
    ................
    ปล. บางครั้งต้องจอง15วัน เพราะบางอาทิตย์ไม่ได้ลงดอยครับ...... หวังว่าพี่แก้วคงเข้าใจผมน่ะครับ ^_^

17. อนุภัทร

อนุภัทร เป็นที่รู้จักกันดี

พระคำข้าว 10 องค์(พระสวยน่าบูชาราคาย่อมเยาว์)พระสวยเดิมรวมพิมพ์ทั้ง ฐานตุ่ม พระบาทขีด ฯลฯ เป็นพระชุดคำข้าวเก็บเก่าสมัยหลวงพ่อ สมัยนั้นลูกศิษย์ที่ได้ยินหลวงพ่อท่านพูดไว้มาก จะนิยมเก็บพระคำข้าวกัน ถึงวันนี้เราจึงพอเห็นพระคำข้าวนำออกมาแบ่งกันบูชาเรื่อยๆ ถือว่าเป็นพระอนาคตที่คนเป็นลูกหลานหลวงพ่อจะทราบดีว่าหลวงพ่อท่านพูดไว้แบบ ไหนและราคาจะแพงมากอย่างไร พระข้างบนให้หลวงพ่อสร้างพระชุดนี้ออกมาเพื่อป้องกันภัยสงครามใหญ่ในอนาคตอันใกล้นี้ หลวงพ่อท่านบอกว่าหลวงจากอาตมาตายพระจะแพงมากอย่างน้อยองค์เป็นแสน พระทำได้ยากต้องเสกข้าวที่มีรสอร่อยถึง 3 เดือนแล้วจึงมาปลุกเสกใหญ่อีกครั้ง ด้วยบารมีพระสมเด็จองค์ปฐมท่านเป็นประธานแสงสีทองหนาทึบมองไม่เห็นพระตามที่ หลวงพ่อท่านเล่าให้ฟัง...ลาภจะมากมายมหาศาลหาวัตถุมงคลไหนๆเทียบยาก พระองค์ขาวๆเรียกว่าพระคำข้าว มีลากภมากทำได้ยากทำเหมือนพระสมเด็จโต ต่อไปจะมีราคาแพงหลังจากอาตมาตายแล้วพระจะแพงอย่างน้อยองค์เป็นแสน เก็บกันไว้ให้ดี..หลวงพ่อเมตตาบอกลูกหลานเอาไว้แบบนี้...กำชับไว้ก่อนท่านจะ ละขันธ์..ถือว่าใกล้เข้าไปทุกทีแล้วครับ..น่าบูชามากช่วงนี้ราคานี้ถือว่า เบาจริงๆ ใกล้เวลาเข้าไปทุกทีแล้วครับ..เหตุการณ์ขมวดเกลียวเข้ามามากแล้ว ราคาเบามากๆเน้นพุทธคุณสูงมากของพระเป็นหลัก นำไปแจกจ่ายญาติๆบูชากันต่อได้
    บูชา 6500

จองชุดนี้ครับ

18. กระพี้

สวัสดีครับผม สบายดีครับ..สนใจอะไรเพิ่มสั่งกันมาเพิ่มครับ

ขอบคุณครับ..จัดส่งตามที่อยู่ครับ..ไม่เป็นไรครับ เอาตามสะดวกกันก่อนเป็นหลักครับ

19. กระพี้

รับทราบการจองชุดพระคำข้าว 10 องค์ครับ..ขอบคุณครับ. ผมถือว่าโชคดีครับท่านใดมีกำลังไล่เก็บพระคำข้าว พระหางหมากไว้เก็บรอไว้ได้เลย..คำหลวงพ่อท่านบอกไว้ไม่มีคำว่าผิดครับ แต่ต้องอดทนรอเท่านั้น

20. yodchsap

yodchsap เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2012
    อย่าลืมล็อกเก็ตใหญ่สองแบบนี้ที่เคยฝากหาไว้นะครับ มีแล้วแจ้งด้วยครับพี่...

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้