***กระพี้ ท่าซุง***พระเครื่องวัตถุมงคลหลวงพ่อฤาษีลิงดำ(หมวดพระเครื่อ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย กระพี้, 5 กรกฎาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. pakornkiatr

pakornkiatr เป็นที่รู้จักกันดี

พระเนื้อเงินรุ่นไฟลวกมือ(เลี่ยมกรอบเงินกันน้ำอย่างดี)สร้างปีพ.ศ.2508 สมัยหลวงพ่ออยู่วัดปากคลองมะขามเฒ่า เป็นพระรุ่นแรกที่หลวงพ่อสร้าง และสร้างกับมือท่านเองทุกขั้นตอนด้วย เป่าเนื้อเงินเองและเทพิมพ์เอง ปลุกเสกครบไตรมาส 3 เดือน หลวงพ่อเล่าว่าปลุกเสกทีไรหมาหอนทุกที่..พุทธคุณถือว่าเต็มทุกประการ อธิฐานขอสิ่งใดไวมากได้สมหวังทุกประการ ประสบการเยอะอีกรุ่นหนึ่งที่ประสบกับตนเอง เป็นพระที่น่ามีไว้บูชา สภาพปรอทเงินสวยมากเก็บเดิมเก็บดีรักษาสภาพ พระรุ่นนี้ถือว่าน่าเก็บบูชามาก
    • บูชา 20,000 บาท
    [​IMG] [​IMG]

องค์นี้ สวยมากครับพี่แก้ว

2. กระพี้

กระพี้ เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2006
    รับทราบการจองครับน้อง..ขอบคุณครับ

หรือว่าจะบูชาอีกองค์ไม่ว่ากันนะ...55

3. undfined

undfined เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2009
    ขอจองครับ
    พระคำข้าว 2 องค์
    (พระบาทขีดทั้งสอง)
    นำ พระคำข้าวพิมพ์พระบาทขีดคมชัดมากๆทั้ง 2 องค์ ทั้งด้านหน้าและด้านหลัง ผงแป้งฟูหนาตามองค์พระบอกถึงสภาพการเก็บและรักษาอย่างดี พระเดิมๆแบบนี้น่าเก็บบูชามาก ราคาเบาๆ พระมหาลาภที่ยากจะทำเสมอเหมือนได้ สมเด็จองค์ปฐมท่านทรงเป็นประธานในการพุทธาภิเษก แสงสีทองหนาทึบมองไม่เห็นพระ หลวงพ่อเล่าให้ฟัง...ต่อไปจะเป็นพระยอดนิยม จะหาบูชากันมากราคาจะสูงมาก..จนท่านบอกกับลูกหลานไว้ว่าต่อไปไว้แลกบ้านนะ ลูกเพราะลูกศิษย์จะถวายคืนท่าน..
    • บูชา 1,200 บาท
    [​IMG] [​IMG] [​IMG]

4. กระพี้

รับทราบการจองพระคำข้าวคู่สวยครับ..ขอบคุณครับ

5. undfined

undfined เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2009
    ผมทำการโอนเงินให้เรียบร้อยแล้วนะครับ รายละเอียดการโอนเงินและที่อยู่ผมส่งให้ทาง PM แล้วนะครับ

6. กิตช

กิตช เป็นที่รู้จักกันดี

28 มิถุนายน 2009
    สวัสดีคับพี่แก้ว
    ถึงแล้วคับ คงต้องสู้ต่อ อิอิ
    ขอบคุณมากคับสำหรับ หลาย หลายสิ่งคับ ออกอากาศไม่ได้(smile)

7. กระพี้

ขอบคุณครับ..จัดส่งตามที่อยู่ครับ

หวัดดีครับ..ถึงบ้านแล้ว ลุยต่อครับ

8. กระพี้

ล็อกเก็ตฉลองสมณศักดิ์(พัดยศ)สร้างปีพ.ศ.2528 ในถุงเดิมวัดสภาพสวย สร้างเป็นที่ระลึกเนื่องในงานฉลองสมณศักดิ์หลวงพ่อ ด้านหลังยันต์เกราะเพชรพุทธคุณสูงอิติปิโส 8 บทเข้นเส้นยันต์ตามตำราพระร่วง นำมาให้บูชาราคาเบา
    • บูชา 300 บาท
    <!-- google_ad_section_end -->

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      186.5 KB
      เปิดดู:
      82
      ขนาดไฟล์:
      214.7 KB
      เปิดดู:
      82
      ขนาดไฟล์:
      211.8 KB
      เปิดดู:
      101
  9. manutt

manutt เป็นที่รู้จักกันดี

มีดหมอมีดโต้ชาตรี (ลายมือจารมาตรฐาน)เลี่ยมพลาสติกอย่างดีพร้อมบูชา วันที่16 พฤษภาคมพ.ศ.2535 พิธีใหญ่ปลุกเสกพร้อมสมเด็จองค์ปฐมรุ่น.1ครับเป็นพิธีชาตรี น่าบูชาครับสวยเดิมๆ ที่ใบมีดเขียนว่า วัดท่าซุง มีดหมอชาตรี ๑๖ พ.ค ๓๕ มีดสภาพเก็บใส่ซองไว้จึงใหม่ เพราะมีดหมอหลวงพ่อแต่ละเล่มจะมีเทวดาคุ้มครองดูแลอยู่ เล่มนี้สวยน่าบูชามาก
    วิธีใช้ ให้อาราธนาพระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระอริยเจ้าทั้งหมด พรหมและเทวดาทั้งหมด ครูบาอาจารย์ มีหลวงพ่อปานวัดบางนมโคหลวงพ่อฤาษีฯเป็นที่สุด และท้าวมหาราชทั้ง4
    รักษาโรค มีดเตะศรีษะว่าคาถา ทุกขา ทุกขัง ปฏิฐิตัง สัมปติฉามิ
    ไล่ผี ชักมีดขึ้นมามันยังไม่ไป ให้เอามีดแตะศรีษะเป่าด้วยคาถา
    บูชา 4,200 บาท
    สวัสดีครับคุณแก้ว ขอจองไว้ก่อนนะครับ อาจจะช้าหน่อย ได้ไหมครับ

10. กระพี้

ชุดพระคำข้าว 5 องค์(หลายๆพิมพ์รวมกัน) พระมหาลาภที่มีลาภมากช่วงพุทธาภิเษกแสงสีทองหนาทืบ สมเด็จองค์ปฐมท่านทรงเป็นประธาน..ท่านบอกว่าทำเหมือนพระสมเด็จโต ต้องเสกข้าวคำอร่อยถึง 3 เดือนเต็มก่อนจะนำมวลสารนั้นมาทำพระคำข้าว ต่อไปจะมีราคาอย่างน้อยองค์ละแสน หลวงพ่อท่านพูดไว้ก่อนท่านละขันธ์ไว้อย่างชัดเจน ท่านยังบอกอีกว่าให้ลูกหลานไว้แก้จนได้ น่าบูชามาก
    • บูชา 2,500 บาท

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      179.5 KB
      เปิดดู:
      119
      ขนาดไฟล์:
      185.8 KB
      เปิดดู:
      82
  11. กระพี้

รับทราบการจองครับ...เคยบูชากันประจำได้ครับ..ขอบคุณครับ

12. กระพี้

พระปิดตามหาลาภพิมพ์ใหญ่(กริ่ง)+พระปิดตาพิมพ์เล็ก เป็นพระปิดตามผสมว่าน 108 พิมพ์ใหญ่มีกริ่งและพระปิดตามหาลาภพิมพ์เล็กที่สร้างพิธีเดียวกัน หลวงพ่อสร้างเนื่องในงานครบรอบ 100 เกิดหลวงพ่อปานปีพ.ศ.2518 พิธีใหญ่พระสำคัญมาร่วมพิธีพุทธาภิเษกมากมาย พระรุ่นนี้สร้างได้สวย ด้านหลังเป็นรูปหลวงพ่อปาน มีข้อความว่า ที่ระลึกในงานหล่อรูปเหมือนหลวงพ่อปานปาน วัดบางนมโค และ ฤาษีลิง วัดท่าซุงสร้าง มีคำว่ากริ่ง นำพระองค์สวยองค์ใหญ่มาให้บูชากันพร้อมกับพิมพ์เล็ก ราคาเบาๆบูชาเป็นคู่
    • บูชา 1,200 บาท

13. ทีฆาวุ

ทีฆาวุ เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2009
    พี่แก้วครับผมได้รับวัตถุมงคลครบทั้ง2รายการวันนี้นะครับ สวยถูกใจมากๆครับ

14. กระพี้

ขอบคุณมากครับที่แจ้งมาให้ทราบ..ดีใจครับพระสวยถูกใจ

15. ภัทรศีล

ภัทรศีล เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2008
    พี่แก้ว จององค์นี้ค่ะ
    พระคำข้าวปืนแตก(หนังสือตรงยันต์ใหญ่)เป็น พระคำข้าวปืนแตกที่หลวงพ่อบอกไว้อย่าไปลองกัน 3 นัดปืนแตก หลวงพ่อสร้างปีพ.ศ.2534 มีด้วยกันสองแบบและ สองพิมพ์ ผงสำคัญต่างๆเหมือนพระคำข้าวทุกประการ มีพุทธคุญเพิ่มเติมนอกจากมหาลาภเหมือนพระคำข้าวแล้วยังเพิ่มเรื่องของฤทธิ์ เรื่องป้องกันแคล้วคลาดด้วย พระสวยคมชัดสภาพเดิมๆผงแป้งฟูๆตามองค์พระจะมีครบ
    • บูชา 1,000 บาท

16. อนุภัทร

อนุภัทร เป็นที่รู้จักกันดี

พระคำข้าวรุ่นแรก(แขนจุดบัวจุดเดียว)ลักษณะอีกหนึ่งอย่างของพระคำข้าวรุ่นแรก ลักษณะของเนื้อพระที่มีลายคล้ายรัศมีพุงออกจากองค์พระสำหรับบางองค์ เป็นเนื้อพระของขั้นตอนการกดพิมพ์ของเนื้อพระที่ผสมยังไม่แห้งดีพอ กดพิมพ์ไปแล้วจะติดพิมพ์เล็กน้อย จึงมีลักษณะพิเศษของรุ่นแรกเหมือนเป็นรัศมีองคืพระพุงออกมา ด้านหลังมีครบน้ำตาลเล้กน้อยเกิดจากส่วนผสมขององค์พระจำพวกน้ำมันตังอิ๊วที่ผสมพอเนื้อพระเริ่มแห้งจะมีน้ำมันระเหยออกมาตามผิวเป็นอีกลักษณะหนึ่งเช่นกันที่พบเจอ รุ่นนี้หลวงพ่อสร้างครั้งแรกปีพ.ศ.2533 จำหนึ่งแสนองค์แรกหลักๆจะมีด้วยกันสองพิมพ์ พิมพ์นี้พระบางหลังลึกจะได้รับความนิยมมากดูง่ายพิจารณาง่าย พระเก็บเดิมสมัยหลวงพ่อพุทธคุณสูงราคานำมาให้บูชาไม่แพง...
    • บูชา 2,600 บาท

จองครับ

17. กระพี้

รับทราบการจองครับน้อง..ขอบคุณครับ

18. ภัทรศีล

ภัทรศีล เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2008
    ขอจอง 1 องค์ค่ะ
    พระเนื้อเงินรุ่นไฟลวกมือ
    (เลี่ยมกรอบเงินกันน้ำอย่างดี)
    สร้าง ปีพ.ศ.2508 สมัยหลวงพ่ออยู่วัดปากคลองมะขามเฒ่า เป็นพระรุ่นแรกที่หลวงพ่อสร้าง และสร้างกับมือท่านเองทุกขั้นตอนด้วย เป่าเนื้อเงินเองและเทพิมพ์เอง ปลุกเสกครบไตรมาส 3 เดือน หลวงพ่อเล่าว่าปลุกเสกทีไรหมาหอนทุกที่..พุทธคุณถือว่าเต็มทุกประการ อธิฐานขอสิ่งใดไวมากได้สมหวังทุกประการ ประสบการเยอะอีกรุ่นหนึ่งที่ประสบกับตนเอง เป็นพระที่น่ามีไว้บูชา สภาพปรอทเงินสวยมากเก็บเดิมเก็บดีรักษาสภาพ พระรุ่นนี้ถือว่าน่าเก็บบูชามาก
    • บูชา 20,000 บาท

19. กระพี้

ปิดรายการนี้ให้ครับ..ขอบคุณครับ

20. กระพี้

รับทราบการจองครับน้อง..สำหรับคนน้ำท่วมอีกหนึ่งองค์

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้