New@ชุดตะกรุดมหาอุต(คาดเอว)เชือกแดง จารมือ ปี59(สุดยอดมหาอุตแห่งวัดชายนา@น.59ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย punnapak, 19 มกราคม 2015.

1. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

16 พฤศจิกายน 2013
    รายการที่ 315 ตะกรุดยันต์ตรีนิสิงเห ปี2551 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ***(ยันต์ครูใหญ่แห่งยันต์ทั้งปวง)***

ตะกรุดยันต์ตรีนิสิงเห เนื้อตะกั่ว ขนาดยาวประมาณ 2.5 นิ้ว

***ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดยหลวงพ่อตัด วัดชายนา สุดยอดเกจิอาจารย์เรื่องตะกรุดโดยเฉพาะ แห่งเมืองเพชรค่ะ

***ยันต์ตรนิสิงเห ยันต์พลังพุทธคุณสูง เป็นยันต์ครูใหญ่แห่งยันต์ทั้งปวง มีคุณทางด้านเมตตามหานิยม แคล้วคลาด ปัดป้องสิ่งอัปมงคลเสนียดจัญไร

ที่สำคัญยังช่วยหนุนนำดวงชะตามิให้ตกต่ำ มีพลัง พลิกฟื้น คืนชะตา
    สมเด็จพระพุฒาจารย์ (โต พฺรหฺมรํสี) ยกย่องให้เป็นยอดแห่งพระยันต์ คุ้มฟ้าคุ้มดิน

พระยันต์ตรีนิสิงเห ประกอบขึ้นด้วย กลบทตัวเลข ที่นำมาประกอบเป็นยันต์ ตัวยันต์ประกอบด้วยตัวเลข ๓ ๗ ๕. ๔ ๖ ๕. ๑ ๙ ๕. ๒ ๘ ๕. เลขทั้งหมดเขียนอยู่ในตารางยันต์

โดยเลขทุกตัวมีความหมายแทนพระพุทธเจ้า พรหม เทวดา ตลอดจนสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย

“ตำราเก่าเกี่ยวกับยันต์บันทึกไว้ว่า องค์ภูมิความรู้ตรีนิสิงเห หาใช่เพียงการลงสูตรยันต์ แล้วประณามว่าบังเกิดความวิเศษสุดประมาณ หากแต่มีองค์ภูมิความรู้ที่ลึกซึ้งมากกว่านั้น คัมภีร์มหาพุทธาคม กล่าวถึงขั้นตอนวิธีการทำผงตรีนิสิงเหไว้ตั้งแต่ต้นปฐมจนสำเร็จเป็นมหาพุทธาคมด้วยอัตราทวาทศมงคล 12 “
    การใช้ยันต์ไม่ต้องสักยันต์ติดตัว ยันต์ตนรีนิสิงเห อาจจารบนผ้า หรือเขียนบนแผ่นโลหะ ยันต์ตรีนิสิงเห ยังนิยมใช้จารบนแผ่นโลหะติดเสาเรือนเพื่อปัอง กันไฟไหม้และฟ้าผ่า มีคาถาอาคมสำหรับใช้ลงและปลุกเสกประกอบ ส่วนการเขียนยันต์เพื่อทำผงพุทธคุณจะใช้ดินสอพองเขียนยันต์ลงบนกระดานชนวนแล้วลบผงเรียกผงตรีนิสิงเห

เชื่อว่ามีอานุภาพทั้งทางอยู่ยงคงกระพัน เมตตามหานิยม ตลอดจนถอนคุณไสย สิ่งอวมงคลทั้งมวล เป็นหนึ่งในวิชาทางไสยศาสตร์ไทยโบราณ

ผงพุทธคุณศักดิ์สิทธิ์ประกอบด้วย ผงปถมัง อิธะเจ ตรีนิสิงเห และมหาราชฯลฯ

***ยันต์นั้นยังนำไปใช้หนุนดวงชะตาจะใช้วางบูชาใต้ฐานพระพุทธรูป หรือนำแผ่นดวงวางบนยันต์จะช่วยหนุน เรียกว่าเป็นการหนุนชะตาประจำที่อยู่อาศัยเคหะสถาน

การทำยันต์ให้ศักดิ์สิทธิ์ นอกจากเขียนอักขระให้ครบตามรูปแบบ ต้องสวดมนต์กำกับตามสูตร จิตผู้สร้างต้องเข้มแข็ง สมาธิจิตมั่นคงมีกำลังแกร่งกล้าจะช่วยให้ยันต์มีพลัง หากแผ่นผ้า หรือแผ่นโลหะที่นำมาจารผสมด้วยโลหะครบตามสูตรหรือเป็นแผ่นโลหะที่ปลุกเสกมาแล้วย่อมทำให้เกิดความศักดิ์สิทธิ์ทวียิ่งขึ้น

***ตะกรุดยันต์ตรีนิสิงเห หลวงพ่อตัด วัดชายนานั้น เป็นตะกรุดที่ค่อนข้างหายากค่ะ เนื่องจากประสบการณ์ จึงมีแต่ผู้หวงแหน มีพุทธคุณสูง หนุนดวงชะตา ป้องกันเสนียดจัญไร สิ่งไม่ดีทั้งหลาย

***สภาพสวยเดิม ตรงตามรูปทุกประการค่ะ

***อายุพระ 15 ปี***

###หลายๆท่านมักนำไปไว้ใต้ฐานพระ ใต้ฐานศาลพระภูมิเจ้าที่ เพื่อเพิ่มพลังอานุภาพค่ะ

นานๆจะพบเจอสักดอกค่ะ

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพค่ะ
    ***บูชาราคาพิเศษเพียง 550 บาท***
    (จัดส่งฟรีค่ะ)

จองแล้วค่ะ โดยท่านผอ.สุรศักดิ์^^
    สาธุๆๆค้า

**
    รายการร่วมบุญเติมน้ำมันตะเกียง ทุกวันพระค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 ธันวาคม 2023
  2. sunmk

sunmk เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2020
    จองตระกรุดตรีนิสิงเห

3. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

รายการที่ 316 (หมวดหายากมาก) ตะกรุดลงอักขระจารมือเต็มสูตร ปี2550 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ***สุดยอดตะกรุดเบอร์1 ในตำนานวัดชายนา***

@สุดยอดแห่งตะกรุดในตำนาน หลวงพ่อตัด วัดชายนา@

@@@ตะกรุดหลวงพ่อตัด@@@
    (ลงอักขระจารมือเต็มสูตร)
    เนื้อเงินผสม
    ขนาดยาว 5 นิ้ว
    ปี 2550

***ลงอักขระจารมือเต็มสูตรโดย หลวงพ่อตัด วัดชายนา ด้วยตัวเอง พร้อมบริกรรมปลุกเสกตลอดการลงอักขระ โดยหลวงพ่อตัด ยังความศักดิ์สิทธิ์และเข้มขลังอย่างยิ่งยวดค่ะ

***เป็นที่ทราบกันเป็นอย่างดีในลูกศิษย์วัดชายนาว่า วัตถุมงคลส่วนมากหลวงพ่อตัดจะให้พระอาจารย์ทิน เป็นผู้จารแทบทั้งหมดค่ะ มีเป็นส่วนน้อยมากๆค่ะที่หลวงพ่อตัดจะเป็นผู้ลงอักขระด้วยตัวเอง

**จึงทำให้วัตถุมงคลที่หลวงพ่อตัดเป็นผู้จารเองนั้นหาได้ยากยิ่ง ยากมากๆค่ะ และทำให้วัตถุมงคลนั้นเป็นที่ต้องการสูงและมีราคาเช่าหาในราคาสูงเช่นกัน

@@ตะกรุดดอกนี้หลวงพ่อตัดได้ทำไว้เมื่อปี 2550 ขนาดยาว 5 นิ้ว เนื้อเงินผสม ด้านในลงอักขระจารมือเต็มสูตร เต็มแผ่น ม้วนใส่หลอด ไม่ผ่านการใช้งานค่ะ

พุทธคุณนั้น: เป็นมหาอุตอย่างยิ่งยวดค่ะ อีกทั้งเป็นเมตตามหานิยม มหาเศรษฐี

และเป็นวัตถุมงคลอันทรงคุณค่าแห่งวัดชายนาค่ะ

@นานมากๆค่ะ (เป็นปีๆ) กว่าจะได้พบเจอแบบนี้สักดอก@

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพค่ะ
    บูชาราคาปกติเช่าหากัน 3,000-5,000 บาท

จองแล้วค่ะ โดยคุณpcharn ^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญบูชาพระบรมสารีริกธาตุ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 ธันวาคม 2023
  4. pcharn

pcharn เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองครับ

5. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณ pcharn เรียบร้อยค้า
    ขอบพระคุณมากๆนะคะ^^

6. punnapak

รายการที่ 317 ลูกอมเยี่ยวชะนี ปี2548 หลวงพ่อตัด วัดชายนา พิเศษฝังตะกรุดจารมือ
    ***สุดยอดลูกอมเมตตา มหาเสน่ห์***

(มวลสารเดียวกับสมเด็จเยี่ยวชะนี และปลุกเสกพิธีเดียวกันค่ะ)
    **ใช้แทนสมเด็จเยี่ยวชะนีได้เลยค่ะ**

หลวงพ่อตัด ท่านได้เคล็ดลับนี้มาจากหลวงพ่อกริช วัดเขากระจิว

มวลสารสำคัญที่ขาดเสียไม่ได้ก็มีอยู่ด้วยกัน 4 อย่างคือ
    1.ยอดสวาท
    2.ยอดรักซ้อน
    3.ยอดสาวหลง
    4.เยี่ยวชะนี

แต่ถึงกระนั้นภายหลังก็มีการเพิ่มว่านและมวลสารที่เน้นหนักในด้านเมตตามหา เสน่ห์อีกหลายอย่างใส่เพิ่มเตืมเช้าไปเต็มที่ในการสร้างแต่ละครั้งด้วย

***ในส่วนของการปลุกเสกก็ใช้คาถา
    "นะมหาอ่อนใจ " และ “นะเมตตา” เป็นหลักในการปลุกเสกวัตถุมงคล ด้านเมตตาของวัดชายนาทั้งหมด

***ซึ่งวิชานะเมตตา หลวงพ่อท่านได้เรียนมาจาก หลวงพ่อเทพ วัดถ้ำรงค์ จ.เพชรบุรี ส่วนวิชานะมหาอ่อนใจนั้น เป็นวิชาจากฆารวาสชื่อโยมมอญ ซึ่งหลวงพ่อเรียนอยู่ถึง 3 ปี เพราะโยมมอญท่านหวงวิชานี้มาก

@@ขนาดเส้นผ่านศูนย์กลางประมาณ 1.8 ซม.@@

***ลูกอมเยี่ยวชะนี จัดสร้างพร้อมกับสมเด็จเยี่ยวชะนี ถือเป็นอีกหนึ่งสุดยอดเนื้อผงและเป็นเอกลักษณ์ของวัดชายนาเลยทีเดียว มีด้วยกันหลายเนื้อ เช่น เขียว ขาว ดำ เหลือง ออกน้ำตาล เทา เนื้อออกลายๆก้นครก

@@ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดย หลวงพ่อตัด วัดชายนา และกำกับการจัดสร้างทั้งหมดด้วยตัวท่านเองค่ะ@@

พุทธคุณโดดเด่นด้าน…เมตตามหานิยมอย่างยิ่งยวดค่ะ
    อีกทั้งเป็นมหาเสน่ห์ต่อผู้พบเห็น เป็นที่รักใครเอ็นดูของผู้หลักผู้ใหญ่ เป็นอย่างยิ่งค่ะ และใช้เกี่ยวทรัพย์เป็นเลิศค่ะ

คาถาสำหรับอารธณาสมเด็จเยี่ยวชะนี และวัตถุมงคลด้านเมตตาของวัดชายนา

คาถานะมหาอ่อนใจ

นะ มหาอ่อนใจ พุทหลงไหล หล่ามล้น โมพระบ้าบ่นพึมพำ ธาระกำหัวอก สังฆะวิตก มาหาธัมมะโศกาน้ำตาไหล ยังมีสายใจ อาลัยหลง ยะจงงง จงจังงัง ****** **** นะโมพุทธายะ
    ขอบพระคุณข้อมูลจากเว็บเพื่อนบ้านนะคะ

***ลูกอมเยี่ยวชะนีองค์นี้ สภาพสวยมากๆค่ะ เนื้อมวลสารจัด ติดมวลสารเป็นก้อน สุดเข้มขลัง พิเศษฝังตะกรุดลงอักขระจารมือ 1ดอก (หายากค่ะ)

***เป็นสุดยอดลูกอมแห่งวัดชายนา ที่สร้างชื่อเสียงโด่งดังไปไกลถึงต่างแดนค่ะ

***บูชาราคาพิเศษเพียง 599 บาท***

จองแล้วค่ะ โดยคุณpcharn ^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญทำบุญโรงพยาบาล ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 ธันวาคม 2023
  7. pcharn

ขอจองครับ

8. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณ pcharn เรียบร้อยค้า

9. punnapak

รายการที่ 318 ตะกรุดสามกษัตริย์ หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี2550
    **สุดยอดมหาเศรษฐี มหาอุต คงกระพัน**

ตะกรุดสามกษัตริย์
    (เงินผสม+ทองแดง+ทองเหลือง)
    ลงอักขระปั๊มยันต์ทุกดอก
    ขนาด 1 นิ้ว

หลวงพ่อตัด วัดชายนา

@@ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดยหลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี2550
    สุดยอดเกจิอาจารย์เมืองเพชรบุรี ท่านโด่งดังมากในเรื่องของตะกรุดค่ะ ในเรื่องตะกรุดท่านไม่เป็นสองรองใคร

โดยเฉพาะเรื่อง"มหาอุต แคล้วคลาด คงกระพัน"

***นักเลงเมืองเพชรต้องมีติดตัวกันทุกคนค่ะ แม้กระทั่งเด็กๆในเมืองเพชร ผู้ใหญ่จะหามาให้ติดตัวเพื่อป้องกันอันตรายจากอุบัติเหตุและสัตว์มีพิษต่างๆ

***นอกจากโด่ดเด่นเรื่องมหาอุตแล้ว
    ตะกรุดดอกนี้ยังเน้นเรื่อง

"มหาเศรษฐี มหาเมตตา มีเงินใช้ไม่ขาดมือ”

@พกชุดเดียว พุทธคุณครบถ้วนค่ะ@

***ตะกรุดสามกษัตริย์มีขนาด 1 นิ้ว ลงอักขระปั๊มยันต์ทุกดอก พร้อมใส่หลอด

***สภาพสวยมากค่ะ ไม่เคยผ่านการใช้งาน

(นานๆจะพบเจอสักชุดค่ะ)

***ลูกศิษย์เรียนถามท่านว่าแขวน ตะกรุดหลวงพ่อตัด "ลอด ราวผ้า เสื่อมหรือเปล่า" ท่านบอกว่า "ตะกั่วมันก็เป็นตะกั่ว ตะกรุดก็คือตะกรุด ไม่มีเสื่อม ไม่ได้ห้าม ของดีอยู่ที่ใจคนใช้มันดี ใจมันไม่ดี ของก็ไม่ดี" ผู้ที่เลื่อมใสท่าน เข้าไปหาท่านที่วัดชายนา ท่านจะนำตะกรุดมาแจกทั้งสิ้น ถ้าท่านไม่อยู่ จะมีลูกศิษย์คอยนั่งแจกทั้งวัน

ท่านเป็นพระที่เมตตามากค่ะ มีผู้นับถือท่านจำนวนมากมายทั้งในและต่างประเทศ

***บูชาราคาพิเศษเพียง 450 บาท***

จองแล้วค่ะ โดยคุณ pcharn^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญถวายสังฆทาน ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 ธันวาคม 2023
  10. pcharn

ขอจองครับ

11. punnapak

รายการที่ 319 ลูกอมเยี่ยวชะนี ปี2548 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    (ลูกใหญ่พิเศษ ฝังตะกรุด 4 ดอก จารมือ)

***สุดยอดลูกอมเมตตา มหาเสน่ห์***

(มวลสารเดียวกับสมเด็จเยี่ยวชะนี และปลุกเสกพิธีเดียวกันค่ะ)
    **ใช้แทนสมเด็จเยี่ยวชะนีได้เลยค่ะ**

หลวงพ่อตัด ท่านได้เคล็ดลับนี้มาจากหลวงพ่อกริช วัดเขากระจิว

มวลสารสำคัญที่ขาดเสียไม่ได้ก็มีอยู่ด้วยกัน 4 อย่างคือ
    1.ยอดสวาท
    2.ยอดรักซ้อน
    3.ยอดสาวหลง
    4.เยี่ยวชะนี

แต่ถึงกระนั้นภายหลังก็มีการเพิ่มว่านและมวลสารที่เน้นหนักในด้านเมตตามหา เสน่ห์อีกหลายอย่างใส่เพิ่มเตืมเช้าไปเต็มที่ในการสร้างแต่ละครั้งด้วย อาทิเช่น ว่านดอกทอง

***ในส่วนของการปลุกเสกก็ใช้คาถา
    "นะมหาอ่อนใจ " และ “นะเมตตา” เป็นหลักในการปลุกเสกวัตถุมงคล ด้านเมตตาของวัดชายนาทั้งหมด

***ซึ่งวิชานะเมตตา หลวงพ่อท่านได้เรียนมาจาก หลวงพ่อเทพ วัดถ้ำรงค์ จ.เพชรบุรี ส่วนวิชานะมหาอ่อนใจนั้น เป็นวิชาจากฆารวาสชื่อโยมมอญ ซึ่งหลวงพ่อเรียนอยู่ถึง 3 ปี เพราะโยมมอญท่านหวงวิชานี้มาก

@@ขนาดเส้นผ่านศูนย์กลางประมาณ 2.5 ซม.@@

***ลูกอมเยี่ยวชะนี จัดสร้างพร้อมกับสมเด็จเยี่ยวชะนี ถือเป็นอีกหนึ่งสุดยอดเนื้อผงและเป็นเอกลักษณ์ของวัดชายนาเลยทีเดียว มีด้วยกันหลายเนื้อ เช่น เขียว ขาว ดำ เหลือง ออกน้ำตาล เทา เนื้อออกลายๆก้นครก

@@ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดย หลวงพ่อตัด วัดชายนา และกำกับการจัดสร้างทั้งหมดด้วยตัวท่านเองค่ะ@@

พุทธคุณโดดเด่นด้านเมตตามหานิยมอย่างยิ่งยวดค่ะ
    อีกทั้งเป็นมหาเสน่ห์ต่อผู้พบเห็น เป็นที่รักใครเอ็นดูของผู้หลักผู้ใหญ่ เป็นอย่างยิ่งค่ะ และใช้เกี่ยวทรัพย์เป็นเลิศค่ะ

คาถาสำหรับอารธณาสมเด็จเยี่ยวชะนี และวัตถุมงคลด้านเมตตาของวัดชายนา

คาถานะมหาอ่อนใจ
    นะ มหาอ่อนใจ พุทหลงไหล หล่ามล้น โมพระบ้าบ่นพึมพำ ธาระกำหัวอก สังฆะวิตก มาหาธัมมะโศกาน้ำตาไหล ยังมีสายใจ อาลัยหลง ยะจงงง จงจังงัง ****** **** นะโมพุทธายะ
    ขอบพระคุณข้อมูลจากเว็บเพื่อนบ้านนะคะ

***ลูกอมเยี่ยวชะนีองค์นี้ สภาพสวยมากๆค่ะ เนื้อมวลสารจัดสุดเข้มขลัง ขนาดใหญ่พิเศษ+ฝังตะกรุดลงอักขระจารมือ 4 ดอก (หายากมากค่ะ)

**(ขนาดลูกใหญ่พิเศษ สามารถกดพิมพ์พระสมเด็จเยี่ยวชะนีได้1องค์เลยทีเดียวค่ะ)

***เป็นสุดยอดลูกอมแห่งวัดชายนา ที่สร้างชื่อเสียงโด่งดังไปไกลถึงต่างแดนค่ะ

@(ขนาดใหญ่พิเศษ+ฝังตะกรุด4ดอก เพิ่งจะเคยพบเจอค่ะ)@

***บูชาราคาพิเศษเพียง 850 บาท***

จองแล้วค่ะ โดยคุณpcharn^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญทำบุญโลงศพ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 ธันวาคม 2023
  12. pcharn

ขอจองครับ

13. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณ pcharn และ คุณสุรศักดิ์เรียบร้อยค้า

14. punnapak

รายการที่ 320 ตะกรุดเพชรพญาธร ปี2550 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    **สุดยอดของดีเรียกเงินเรียกทองอันโด่งดัง**

ตะกรุดปั๊มยันต์เพชรพญาธร ปี2550 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    **ขนาดยาวประมาณ 5.8 ซม.**

***หลวงพ่อตัด ปลุกเสกอย่างเข้มขลังค่ะ***

***ของขึ้นชื่ออันโด่งดังอีกชิ้นของวัดชายนา ถ้าพูดถึงเพชรพญาธรต้องหลวงพ่อตัด วัดชายนาค่ะ

@@ขนาดมีลูกศิษย์นำไปให้หลวงปู่กาหลงวัดเขาแหลมจับพุทธคุณท่านยังบอกเลยว่า นึกไม่ถึงสมัยนี้จะมีคนเสกเพชรพญาธรได้ขลังขนาดนี้

***แต่เดิมนั้นหลวงพ่อตัดจะจารใส่ตะกรุดแต่เมื่อมีลูกศิษย์มากขึ้นจึงไม่เพียงพอ ต่อมาจึงมีลูกศิษย์นำเครื่องปั๊มมาถวายที่วัดแต่ก็ยังไม่เพียงพอ เนื่องจากประสบการณ์สูง ปากต่อปากค่ะ

***พุทธคุณ: เน้นด้านโชคลาภเมตตาค้าขาย มีเงินทองเข้ามาไม่ขาดสาย และที่ขาดไม่ได้ของวัดชายนาคือแคล้วคลาดซึ่งไม่ว่าจะเป็นวัตถุมงคลชนิดใดย่อมมีติดปลายนวมมาด้วยเสมอ

@@การพกพาจะมีเคล็ดโดยพกใส่ในกระเป๋าตังค์เพื่อเรียกเงินเรียกทอง ซึ่งเป็นที่ยอมรับโดยทั่วว่าต่อให้ผู้พกดวงตก หรือเดือดร้อนขนาดไหนเงินก็ไม่เคยขาดกระเป๋าเลย

ขอบคุณข้อมูลจากเว็บเพื่อนบ้านนะคะ

***ตะกรุดปั๊มยันต์เพชรพญาธรนี้ สภาพสวยมากค่ะ ไม่ผ่านการใช้งาน

@@นานมากๆจะพบเจอสักดอกค่ะ@@

***บูชาราคาพิเศษเพียง 599 บาท***

จองแล้วค่ะ โดยคุณ pcharn ^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญถวายภัตตาหาร ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 ธันวาคม 2023
  15. pcharn

ขอจองครับ

16. punnapak

รายการที่ 321 ชุดวัตถุมงคล(ลูกแก้วสารพัดนึก+ผ้ายันต์มงกุฎพระพุทธเจ้า) หลวงพ่อตัด พระอาจารย์ทิน วัดชายนา

ชุดวัตถุมงคลนี้ ประกอบด้วย

-ลูกแก้วสารพัดนึก วรระเขียว(จารยันต์นะ) ปี2551 ปลุกเสกลงมหามนต์จินดามณี หลวงพ่อตัด วัดชายนา

-ผ้ายันต์มงกุฎพระพุทธเจ้า ปี2559 พระอาจารย์ทิน วัดชายนา สีเขียว ประทับตราวัด

…………………………
    ลูกแก้วสารพัดนึก หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี51
    วรรณะสีเขียว จารยันต์นะ

***ลูกแก้วสารพัดนึก หลวงพ่อตัด วัดชายนา หลวงพ่อทำแจกในงานทอดกฐิน ปี2551

ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดย หลวงพ่อตัด พร้อมจารยันต์ นะ ซึ่งเป็นเอกลักษณ์ของลูกแก้วสารพัดนึกของท่านค่ะ

***ลูกนี้เป็นลูกแก้ววรรณะเขียว สภาพสวยเดิมๆออกวัดค่ะ จารยันต์นะ ชัดเจน หายากค่ะสำหรับลูกแก้วสารพัดนึกของหลวงพ่อตัด เนื่องด้วยประสบการณ์ และผู้ที่มีบูชาเก็บบูชากันหมดค่ะ

(นานๆจะเจอสักลูกค่ะ)

***ลูกแก้วสารพัดนึกของหลวงพ่อตัด
    ใช้อธิษฐานจิตขอได้ทุกอย่าง สำเร็จทุกอย่างดั่งใจนึก
    มีพกไว้ติดตัวมีแต่ความโชคดี แคล้วคลาด ปลอดภัย ดีนักแล***

***ลูกแก้วสารพัดนึก สมหวังทุกประการ คงความเป็นมหาอุต ตามแบบฉบับของหลวงพ่อตัด วัดชายนา***

คาถาบูชา ลูกแก้วสารพัดนึก

" นะเมตตา นะทุบปะติ

นะอะอัม สังฆัฆปะติ "

@@@ลูกแก้วสารพัดนึก หลวงพ่อตัด วัดชายนา จารตัวนะเป็นเอกลักษณ์ชัดเจน ประสบการณ์มากมายค่ะ
    เสกด้วยวิชามนต์จินดามณีมหาลาภ เป็นวิชาอันโดดเด่นและเป็นเอกลักษณ์ของวัดชายนา หลวงพ่อตัด ท่านได้ไปร่ำเรียนวิชามาจากโยมพุฒ บ้านบางเก่า อ.ชะอำ

***โดยวิชามนต์จินดามณี มีพุทธคุณทางเมตตามหาลาภ เรียกคน เรียกลาภ วิชานี้มีเคล็ดสำคัญว่า หากมอบให้ผู้ที่ได้รับสืบทอดต่อไปแล้ว ผู้ที่สืบทอดนั้นจะเสียชีวิต ซึ่งวิชามนต์จินดามณี ก็ได้นำมาสร้าง และปลุกเสกในหลากหลายรูปแบบอาทิเช่น ตะกรุด ผ้ายันต์ ลูกแก้ว
    ***มนต์จินดามณี มีศิษย์หลายๆคนก็เรียกว่า วิชาต่อลำไส้ คือถ้ามีติดตัวไว้ ช่วงไหนที่เงินจะหมด ก็จะมีลาภลอย หรือมีเงินมาให้ได้ใช้เสมอๆ จะพอมีพอกินไปตลอด ไม่มีวันอับจน

………………………..

ผ้ายันต์มงกุฎพระพุทธเจ้า ปี2559 พระอาจารย์ทิน วัดชายนา(สีเขียว) ประทับตราวัดชายนา

***ขนาดใหญ่โดยประมาณ 30*25 ซม.***

ปลุกเสกพิธีใหญ่ ณ อุโบสถ วัดชายนา

โดยมีรูปหล่อหลวงพ่อตัดและอัญเชิญดวงพระวิญญาณหลวงพ่อตัดมาเป็นประธาน

ปลุกเสกโดยพระอาจารย์ทิน และคณะสงฆ์ อย่างเข้มขลัง

“ยันต์มงกุฎพระพุทธเจ้า”

ถอดมาจากคาถา “อิติปิโส วิเสเสอิ อิเสเส พุทธนาเมอิ อิเมนา พุทธตัง โสอิอิโสตัง พุทธปิติอิ”

อัญเชิญคุณแห่งพระพุทธเจ้าอันวิเศษ คุณแห่งกระแสพระนิพพานอันประเสริฐ ซึ่งพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ทรงสรรเสริญแล้ว มาเป็นมหาวิภูษิตาภรณ์ ประดับด้วยมงกุฎทิพย์ และเครื่องทรงแห่งพระเจ้าจักรพรรดิ์ ครอบคลุมปกปักษ์รักษาตลอดกาลทุกเมื่อ ทุกกาล ทุกยาม ทุกวัน
    สยบสัตว์ร้าย ศัตรูแพ้พ่าย ป้องกันศาสตาวุธ กันโรคภัยไข้เจ็บ กันคุณไสยทั้งมวล เกิดอำนาจ ตบะ เดชะ สง่าราศี เป็นเมตตามหานิยมอย่างสูง ใครเห็นใครรัก ศัตรูจะพินาศเองเมื่อคิดประทุษร้าย เกิดผลในด้านมงคลทุกประการ

***บูชาราคาพิเศษเพียง 450 บาท***

จองแล้วค่ะ โดยท่านผอ.สุรศักดิ์^^
    สาธุๆๆค้า

**
    รายการร่วมบุญขำระหนี้สงฆ์ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 ธันวาคม 2023
  17. sunmk

sunmk เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2020
    จองผ้ายันต์ลพ.ตัด

18. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณpcharn เรียบร้อยค้า

19. punnapak

รายการที่ 322 ชุดวัตถุมงคล
    (
    ตะกรุดปลอกลูกปืน+ผ้ายันต์ห่อศพเพชรพญาธร+ผ้ายันต์มงกุฏพระพุทธเจ้า)
    หลวงพ่อตัด พระอาจารย์ทิน วัดชายนา

ชุดวัตถุมงคลนี้ ประกอบด้วย

-ตะกรุดปลอกลูกปืน(เล็ก) ปี2549-2550 หลวงพ่อตัด วัดชายนา (ด้านในสอดตะกรุดมหาอุตอีก1ดอก)
    ***สุดยอดตะกรุดหยุดลูกปืน***

- ผ้ายันต์เพชรพญาธร(ผ้าห่อศพ) ปี2550 หลวงพ่อตัด วัดชายนา

***สุดยอดของดีเรียกเงินเรียกทองอันโด่งดัง***

- ผ้ายันต์มงกุฎพระพุทธเจ้า ปี2559 พระอาจารย์ทิน วัดชายนา สีเขียว ประทับตราวัด

***สุดยอดผ้ายันต์ครอบจักรวาล***

……………………………….

ตะกรุดปลอกลูกปืน(เล็ก) หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    (ด้านในบรรจุตะกรุดอีก1ดอก)
    (ช่วงปี 2549-2550)

**สุดยอดตะกรุดมหาอุต หยุดลูกปืน**

ตะกรุดลูกปืน หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ช่วงปี 2549-2550
    (ขนาดยาวประมาณ 3 ซม.)

@@ไม่ผ่านการใช้งานค่ะ@@

@@ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดยหลวงพ่อตัด วัดชายนา@@
    ตะกรุดลูกปืนที่มีการนำเอาปลอกลูกปืน มาสร้างเป็นตะกรุด โดยถือคติที่ว่า “แม่ (ปืน) ไม่ฆ่าลูก (ปืน)” เปรียบได้กับ ผู้เป็นแม่ที่ไม่อาจจะฆ่าหรือทำร้ายลูกได้ จึงทำให้ผู้ประทุษร้าย โดยใช้อาวุธปืนหวังทำร้ายผู้อื่น โดยเฉพาะผู้ที่มีตะกรุดลูกปืนไว้บูชา จะ ยิงไม่ออก” … จึงเป็นที่มาของอานุภาพด้านมหาอุตม์ อำนาจด้านแคล้วคลาดปลอดภัย คงกระพัน
    ***โดยตะกรุดลูกปืนนี้ เป็นที่ชื่นชอบของผู้ที่ต้องทำงานเสี่ยงอันตราย เช่น ทหาร ตำรวจ หรือผู้ที่กลัวภัยอันตรายจากอริศัตรู หรือ คนที่จำเป็นต้องเดินทางไกลบ่อยๆ ก็มักจะแสวงหาตะกรุดที่มีอานุภาพด้านแคล้วคลาด คงกระพัน มหาอุตม์มาไว้ติดตัว
    หากใครที่พกติดตัวไว้แล้วจะทำให้แคล้วคลาดจากกระสุนปืน เรียกได้ว่า “ยิงไม่ออก” นั่นเอง

อานุภาพเป็นมหาอุต แคล้วคลาด คงกระพัน สถานเดียวค่ะ!!!

………………………………..

ผ้ายันต์เพชรพญาธร(ขนาดพกพา) ขนาดประมาณ 7x8 ซม. หลวงพ่อตัดวัด ชายนา

***(ผ้าห่อศพ)***

***หลวงพ่อตัด ปลุกเสกอย่างเข้มขลังค่ะ***

***ของขึ้นชื่ออีกชิ้นของวัดชายนา ถ้าพูดถึงเพชรพญาธรต้องหลวงพ่อตัด วัดชายนาค่ะ
    @@ขนาดมีลูกศิษย์นำไปให้หลวงปู่กาหลงวัดเขาแหลมจับพุทธคุณท่านยังบอกเลยว่า นึกไม่ถึงสมัยนี้จะมีคนเสกเพชรพญาธรได้ขลังขนาดนี้

***แต่เดิมนั้นหลวงพ่อตัดจะจารใส่ตะกรุดแต่เมื่อมีลูกศิษย์มากขึ้นจึงไม่เพียงพอ ต่อมาจึงมีลูกศิษย์นำเครื่องปั๊มมาถวายที่วัดแต่ก็ยังไม่เพียงพอ
    ***จึงได้มีการนำผ้าอาถรรพ์เช่นผ้ากฐิน ผ้าห่อศพ ผ้าคลุมโลง เป็นต้นมาปั๊มด้วยตรายาง กลายเป็นอีกหนึ่งเอกลักษณ์ของวัดชายนา
    แต่ก็ยังไม่เพียงพอต่อความต้องการของบรรดาลูกศิษย์ลูกหา เนื่องด้วยประสบการณ์ปากต่อปากค่ะ
    ***พุทธคุณ ผ้ายันต์นี้เน้นด้านโชคลาภเมตตาค้าขาย มีเงินทองเข้ามาไม่ขาดสาย และที่ขาดไม่ได้ของวัดชายนาคือแคล้วคลาดซึ่งไม่ว่าจะเป็นวัตถุมงคลชนิดใดย่อมมีติดปลายนวมมาด้วยเสมอ
    การพกพาจะมีเคล็ดโดยพกใส่ในกระเป๋าตังค์เพื่อเรียกเงินเรียกทอง ซึ่งเป็นที่ยอมรับโดยทั่วว่าต่อให้ผู้พกดวงตก หรือเดือดร้อนขนาดไหนเงินก็ไม่เคยขาดกระเป๋าเลย
    ***ผ้ายันต์เพชรพญาธรนี้มี ขนาดประมาณ 7x8 ซม. เป็นผ้าด้ายดิบที่ใช้ห่อศพ หลวงพ่อตัดเมตตาแจกในงานกฐิน วัดชายนา ปี2550 ค่ะ
    ***สภาพเก่าเก็บค่ะ สีผ้าเข้ม สุดเข้มขลังค่ะ

………………………………..

ผ้ายันต์มงกุฎพระพุทธเจ้า ปี2559 พระอาจารย์ทิน วัดชายนา(สีเขียว) ประทับตราวัดชายนา

***ขนาดใหญ่โดยประมาณ 30*25 ซม.***

ปลุกเสกพิธีใหญ่ ณ อุโบสถ วัดชายนา

โดยมีรูปหล่อหลวงพ่อตัดและอัญเชิญดวงพระวิญญาณหลวงพ่อตัดมาเป็นประธาน

ปลุกเสกโดยพระอาจารย์ทิน และคณะสงฆ์ อย่างเข้มขลัง

ยันต์มงกุฎพระพุทธเจ้า

ถอดมาจากคาถา “อิติปิโส วิเสเสอิ อิเสเส พุทธนาเมอิ อิเมนา พุทธตัง โสอิอิโสตัง พุทธปิติอิ”

อัญเชิญคุณแห่งพระพุทธเจ้าอันวิเศษ คุณแห่งกระแสพระนิพพานอันประเสริฐ ซึ่งพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ทรงสรรเสริญแล้ว มาเป็นมหาวิภูษิตาภรณ์ ประดับด้วยมงกุฎทิพย์ และเครื่องทรงแห่งพระเจ้าจักรพรรดิ์ ครอบคลุมปกปักษ์รักษาตลอดกาลทุกเมื่อ ทุกกาล ทุกยาม ทุกวัน
    สยบสัตว์ร้าย ศัตรูแพ้พ่าย ป้องกันศาสตาวุธ กันโรคภัยไข้เจ็บ กันคุณไสยทั้งมวล เกิดอำนาจ ตบะ เดชะ สง่าราศี เป็นเมตตามหานิยมอย่างสูง ใครเห็นใครรัก ศัตรูจะพินาศเองเมื่อคิดประทุษร้าย เกิดผลในด้านมงคลทุกประการ

***บูชาราคาพิเศษเพียง 550 บาท***

จองแล้วค่ะ โดยคุณ shaj^^
    สาธุๆๆค้า

**
    รายการร่วมบุญพระภิกษุอาพาธ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 ธันวาคม 2023
  20. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณshaj เรียบร้อยค้า