New@ชุดตะกรุดมหาอุต(คาดเอว)เชือกแดง จารมือ ปี59(สุดยอดมหาอุตแห่งวัดชายนา@น.59ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย punnapak, 19 มกราคม 2015.

1. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

16 พฤศจิกายน 2013
    แจ้งจัดส่งพัสดุย้อนหลังค้า
    ขอบพระคุณมากๆนะคะ^^

ไฟล์ที่แนบมา:

2. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

รายการที่ 284 สมเด็จพระประธาน เนื้อผงพุทธคุณ พิเศษฝังตะกรุด1ดอก ปี2550 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    **(ขนาดจัมโบ้)**
    สมเด็จพระประธานในโบสถ์วัดชายนา ขนาดจัมโบ้
    เนื้อผงพุทธคุณ
    ***พิเศษฝังตะกรุด 1 ดอก***
    ขนาดองค์พระโดยประมาณ 3.5 x 5.5 ซ.ม.

(ขนาดใหญ่จัมโบ้ค่ะ ขนาดพอๆกับขุนแผนรุ่นแรกค่ะ)

มวลสาร: ผงพุทธคุณต่างๆ อาทิ ผงพระแตกหักรุ่นเก่าทั้งหมดของหลวงพ่อตัดค่ะ(พระผงขาโต๊ะ ผงพระขุนแผนรุ่น ผงนางพญารุ่นเก่า ฯลฯ) ว่านเมตตา มหาเสน่ห์ เป็นต้นค่ะ

ด้านหลังวางยันต์หัวใจพระสีวลี(นะ ชา ลิ ติ)
    โดดเด่นด้านเงินทอง มหาเศรษฐี และมหาเมตตา อย่างยิ่งค่ะ

หลวงพ่อตัด ปวโร วัดชายนา จ.เพชรบุรี จัดสร้างปี พ.ศ.2550

หลวงพ่อตัดท่านเคยพูดถึงพระประธานในโบสถ์ว่า…
    “ถ้าใครต้องการเมตตาแรงๆ ให้ไปขอพระประธานในโบสถ์”
    ***ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดย หลวงพ่อตัด วัดชายนา***
    ***องค์นี้เนื้อผงพุทธคุณ พิเศษฝังตะกรุด(มหาอุต) 1 ดอก ขนาดองค์พระมีขนาดใหญ่จัมโบ้ค่ะ พระสภาพสวยเดิมค่ะ

ด้านหลังวางยันต์หัวใจพระสีวลี “ นะ ชา ลิ ติ” และ “นะเศรษฐี” เป็นสุดยอดด้านเมตตามหานิยม และมหาเศรษฐีค่ะ
    อีกทั้งคงความเป็นมหาอุตอย่างยิ่งยวดค่ะ

***เป็นพระอีกรุ่นของหลวงพ่อตัด ที่มีขนาดใหญ่จัมโบ้ และมีประสบการณ์ด้านเมตตามหานิยม และโชคลาภเงินทอง เป็นอย่างยิ่งค่ะ

***นานๆจะพบเจอสักองค์ค่ะ

@@อายุพระ 16 ปี@@

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพค่ะ

***บูชาราคาพิเศษเพียง 450 บาท***

(จัดส่งฟรีค่ะ)
    จองแล้วค่ะ โดยคุณshaj ^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญอุปสมบทนาคหมู่ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 ตุลาคม 2023
  3. shaj

shaj เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2012
    ขอร่วมบุญรายการนี้ครับ

4. punnapak

รายการที่ 285 พระสิวลี เนื้อดินเผา ปี 2549 หลวงพ่อตัด วัดชายนา

พระสิวลี เนื้อดินเผา(วรรณสีอิฐ) ปี2549 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ด้านหน้าพระสิวลี
    ด้านหลังยันต์”นะเศรษฐี” นะ ชา ลิ ติ

@@ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดยหลวงพ่อตัด วัดชายนา@@

***องค์พระมีขนาดสูงประมาณ 3 ซม. กว้างประมาณ 1.2 ซม.

***ด้านหน้าพระสีวลี ด้านหลัง ยันต์ นะมหาเศรษฐี หัวพระสีวลี “นะ ชา ลิ ติ” ว.ช.น.

***สภาพสวยเดิมๆตรงตามรูปทุกประการค่ะ

***เป็นวัตถุมงคลของหลวงพ่อตัดที่โดดเด่นมากเรื่องมหาโชค มหาลาภ มหาเศรษฐีโดยเฉพาะค่ะ***

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพค่ะ
    ***บูชาราคาพิเศษเพียง 299 บาท***
    (ค่าจัดส่ง 29 บาทค่ะ)

จองแล้วค่ะ โดยคุณshaj^^
    สาธุๆๆค้า

***รายการร่วมบุญชำระหนี้สงฆ์ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 ตุลาคม 2023
  5. shaj

ขอจองร่วมบุญรายการนี้ครับ

6. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณshaj เรียบร้อยค้า

7. punnapak

รายการที่ 286 สมเด็จปรกโพธิ์เล็กหลังพระแม่ธรณีบีบมวยผม ปี2551 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ***ปลุกเสกไตรมาส 3 เดือน***

สมเด็จปรกโพธิ์เล็ก หลังพระแม่ธรณีบีบมวยผม หลวงพ่อตัด วัดชายนา

จัดสร้าง 2 เนื้อดังนี้

1.เนื้อดำ สร้างจำนวน ๑,๐๐๐ องค์

2.เนื้อขาว สร้างจำนวน ๑๐,๐๐๐ องค์

มวลสารสมเด็จปรกโพธิ์เล็กหลังพระแม่ธรณีบีบมวยผม ปี 2551

- ผงเก่าและผงพระแตกหักหลวงพ่อกวย ผงวัดระฆัง ได้รับมอบจากพระอาจารย์เฒ่า สุพรรณ

- ผงว่าน ผงพระแตกหัก วัดชายนา

- ดินกากยายักษ์

- ดินสอพองเสก โดยเกจิเรืองวิทยาคม ดังนี้

1. หลวงพ่อเกตุ วัดเกาะหลัก

2.หลวงพ่อแผ่ว วัดโตนดหลวง

3.หลวงพ่อลำใย วัดทุ่งลาดหญ้า

4.หลวงพ่อหยอด วัดแก้วเจริญ

5.หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ

6.หลวงพ่อยิด วัดหนองจอก

7.หลวงพ่ออุ้น วัดตาลกง

8.หลวงพ่อตัด วัดชายนา

และมวลสารพระรุ่นเก่าของหลวงพ่อตัดอีกจำนวนหนึ่งค่ะ

ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดยหลวงพ่อตัด ตลอดพรรษา 3 เดือน(ไตรมาส)

พุทธคุณโดดเด่นด้าน มหาเมตตา มหาเศรษฐี สะท้อนกลับคุณไสย และคงความเป็นมหาอุตอย่างยิ่งค่ะ

องค์นี้เนื้อขาวค่ะ สภาพเก่าเก็บสวยสมบูรณ์มากค่ะ เนื้อมวลสารเด่นชัด

###เป็นพระอีกรุ่นหนึ่งของหลวงพ่อตัดที่ได้รับความนิยมค่ะ อีกทั้งมีประสบการณ์เด่นชัด และมวลสารสุดเข้มขลังสายสมเด็จโต หลวงพ่อกวย อันโด่งดังค่ะ

***บูชาราคาพิเศษเพียง 399 บาท***

จองแล้วค่ะ โดยคุณ shaj^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญบูรณะพระอุโบสถ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 ตุลาคม 2023
  8. shaj

ขอจองร่วมบุญรายการนี้ครับ

9. punnapak

รายการที่ 287 ชุดวัตถุมงคล หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    (ลูกอมเยี่ยวชะนี+ลูกแก้วสารพัดนึก)
    ***สุดยอดของดีแห่งวัดชายนา***

ลูกอมเยี่ยวชะนี ปี2548-2550 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ***สุดยอดลูกอมเมตตา มหาเสน่ห์***

(มวลสารเดียวกับสมเด็จเยี่ยวชะนี และปลุกเสกพิธีเดียวกันค่ะ)
    **ใช้แทนสมเด็จเยี่ยวชะนีได้เลยค่ะ**

มวลสารสำคัญที่ขาดเสียไม่ได้ก็มีอยู่ด้วยกัน 4 อย่างคือ
    1.ยอดสวาท
    2.ยอดรักซ้อน
    3.ยอดสาวหลง
    4.เยี่ยวชะนี

แต่ถึงกระนั้นภายหลังก็มีการเพิ่มว่านและมวลสารที่เน้นหนักในด้านเมตตามหา เสน่ห์อีกหลายอย่างใส่เพิ่มเตืมเช้าไปเต็มที่ในการสร้างแต่ละครั้งด้วย

ในส่วนของการปลุกเสกก็ใช้คาถา
    "นะมหาอ่อนใจ " และ “นะเมตตา” เป็นหลักในการปลุกเสกวัตถุมงคล ด้านเมตตาของวัดชายนาทั้งหมด

@@ขนาดเส้นผ่านศูนย์กลางประมาณ 2 ซม.@@

***ลูกอมเยี่ยวชะนี จัดสร้างพร้อมกับสมเด็จเยี่ยวชะนี ถือเป็นอีกหนึ่งสุดยอดเนื้อผงและเป็นเอกลักษณ์ของวัดชายนาเลยทีเดียว มีด้วยกันหลายเนื้อ เช่น เขียว ขาว ดำ เหลือง ออกน้ำตาล เทา เนื้อออกลายๆก้นครก

@@ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดย หลวงพ่อตัด วัดชายนา@@

พุทธคุณโดดเด่นด้าน…เมตตามหานิยมอย่างยิ่งยวดค่ะ
    อีกทั้งเป็นมหาเสน่ห์ต่อผู้พบเห็น เป็นที่รักใครเอ็นดูของผู้หลักผู้ใหญ่ เป็นอย่างยิ่งค่ะ

คาถาสำหรับอารธณาสมเด็จเยี่ยวชะนี และวัตถุมงคลด้านเมตตาของวัดชายนา

คาถานะมหาอ่อนใจ

นะ มหาอ่อนใจ พุทหลงไหล หล่ามล้น โมพระบ้าบ่นพึมพำ ธาระกำหัวอก สังฆะวิตก มาหาธัมมะโศกาน้ำตาไหล ยังมีสายใจ อาลัยหลง ยะจงงง จงจังงัง ****** **** นะโมพุทธายะ

ขอบพระคุณข้อมูลจากเว็บเพื่อนบ้านนะคะ

***ลูกอมเยี่ยวชะนีองค์นี้ สภาพสวยเดิมค่ะ เนื้อมวลสารจัด สุดเข้มขลัง ขนาดค่อนข้างใหญ่ เป็นสุดยอดลูกอมแห่งวัดชายนา ที่สร้างชื่อเสียงโด่งดังไปไกลถึงต่างแดนค่ะ

ลูกแก้วสารพัดนึก(รุ่นแรก) ปี2551 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    **(ลงอักขระจารยันต์นะ+มนต์จินดามณี)**

ลูกแก้วสารพัดนึก หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี2551
    วรรณะสีเขียว จารยันต์นะ

***ลูกแก้วสารพัดนึก(รุ่นแรก)หลวงพ่อตัด วัดชายนา หลวงพ่อทำแจกในงานทอดกฐิน ปี2551

ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดย หลวงพ่อตัด พร้อมจารยันต์ นะ ซึ่งเป็นเอกลักษณ์ของลูกแก้วสารพัดนึกของท่านค่ะ

***ลูกนี้เป็นลูกแก้ววรรณะสีเขียว สภาพสวยเดิมๆออกวัดค่ะ จารยันต์นะ ชัดเจน หายากค่ะสำหรับลูกแก้วสารพัดนึกของหลวงพ่อตัด เนื่องด้วยประสบการณ์ และผู้ที่มีบูชาเก็บบูชากันหมดค่ะ

(นานๆจะเจอสักลูกค่ะ)

***ลูกแก้วสารพัดนึกของหลวงพ่อตัด
    ใช้อธิษฐานจิตขอได้ทุกอย่าง สำเร็จทุกอย่างดั่งใจนึก
    มีพกไว้ติดตัวมีแต่ความโชคดี แคล้วคลาด ปลอดภัย ดีนักแล***

คาถาบูชา ลูกแก้วสารพัดนึก
    " นะเมตตา นะทุบปะติ
    นะอะอัม สังฆัฆปะติ "

@@@ลูกแก้วสารพัดนึก หลวงพ่อตัด วัดชายนา จารตัวนะเป็นเอกลักษณ์ชัดเจน ประสบการณ์มากมายค่ะ
    เสกด้วยวิชามนต์จินดามณีมหาลาภ เป็นวิชาอันโดดเด่นและเป็นเอกลักษณ์ของวัดชายนา หลวงพ่อตัด ท่านได้ไปร่ำเรียนวิชามาจากโยมพุฒ บ้านบางเก่า อ.ชะอำ

โดยวิชามนต์จินดามณี มีพุทธคุณทางเมตตามหาลาภ เรียกคน เรียกลาภ วิชานี้มีเคล็ดสำคัญว่า หากมอบให้ผู้ที่ได้รับสืบทอดต่อไปแล้ว ผู้ที่สืบทอดนั้นจะเสียชีวิต ซึ่งวิชามนต์จินดามณี ก็ได้นำมาสร้าง และปลุกเสกในหลากหลายรูปแบบอาทิเช่น ตะกรุด ผ้ายันต์ ลูกแก้ว

จองแล้วค่ะ โดยคุณthitiwatyu^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญกฐินค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 พฤศจิกายน 2023
  10. thitiwatyu

thitiwatyu เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบูชาครับ
    รายการที่ 287 ชุดวัตถุมงคล หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    (ลูกอมเยี่ยวชะนี+ลูกแก้วสารพัดนึก)
    ***สุดยอดของดีแห่งวัดชายนา***

11. punnapak

รายการที่ 288 ปลัดขิกไม้มะยม(ยุคเก่า)ปี2525 จารปลายเหล็ก ติดเทียนหยด หลวงพ่อตัด วัดชายนา(ขนาดพกพา)

**ปลัดขิกไม้มะยม หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี2525**
    (แจกงานกฐิน ปี2525ค่ะ)

**ขนาดยาวประมาณ 4 ซม.**
    *ขนาดเส้นผ่านศูนย์กลาง 0.5 ซม.*

***จารปลายเหล็ก ติดเทียนหยด***

@ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดยหลวงพ่อตัด วัดชายนาค่ะ@

***สุดยอดปลัดขิก เมตตามหานิยม มหาเสน่ห์***
    ##สุดยอดเครื่องรางค้าขายดีมากเป็นเทน้ำเทท่าค่ะ##

ประสบการณ์มากจนเล่าไม่หมด ทุกท่านที่บูชาไปตั้งหน้าร้าน พูดกันเป็นเสียงเดียวกัน ว่า
    "ขายดี ขายหมดทุกวัน"

อีกทั้งประสบการณ์มหาเสน่ห์ก็มีมาเล่าให้ฟังอยู่ไม่ขาดสายค่ะ

***องค์นี้สภาพสวยเก่าเก็บค่ะ จารปลายเหล็ก ติดเทียนหยด ขนาดห้อยพกพา

@@เป็นของดีขึ้นชื่อของวัดชายนาอันดับต้นๆก็ว่าได้ค่ะ@@

##แนะนำสำหรับท่านที่ชอบเครื่องรางเมตตา ค้าขาย แรงๆที่เห็นผลมานักต่อนักแล้วค่ะ##

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพ
    *ปิดรายการรวมชุดค่ะ*

**รายการร่วมบุญกฐินวัดต่างๆค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 พฤศจิกายน 2023
  12. punnapak

รายการที่ 289 ตะกรุด”ตัด เพชร” หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี2550
    **(ปั๊มยันต์มหาอุต+นะ ปัดตลอด ตอกโค้ด”ตัดเพชร”)**

ตะกรุด"ตัดเพชร"
    ขนาดยาว 3 นิ้ว
    (ปั๊มยันต์มหาอุต+นะ ปัดตลอด)
    ตอกโค้ด "ตัดเพชร"
    ***หลวงพ่อตัดปลุกเสก ร่วมกับพระคณาจารย์ฝ่ายธรรมยุตอีกมากมายที่มาร่วมพิธีกว่า 30 รูป ณ โบสถ์วัดชายนาเดือน พ.ย. ปี 2550

วัตถุประสงค์ เพื่อพระสงฆ์อาพาธ จังหวัดเพชรบุรี (ธ)

เป็นวัตถุมงคล กองทุนคณะธรรมยุต จ.เพชรบุรี

พิธีอธิษฐานจิต ปลุกเสก ณ โบสถ์ วัดชายนา วันที่ 30 พ.ย. 2550

***(มีหลวงพ่อตัด และท่านเจ้าคุณวัดสนามพราหมณ์ฝ่ายธรรมยุต เป็นประธานในพิธี) และพระเกจิฝ่ายธรรมยุตอีกกว่า 30 รูป ร่วมอธิษฐานจิตปลุกเสก ณ อุโบสถวัดชายนา ปี 2550

***ตะกรุด ”ตัดเพชร” โดดเด่นเรื่องมหาอุต แคล้วคลาด คงกระพัน อย่างยิ่งยวดค่ะ

***ประจุพุทธคม หลวงพ่อตัด วัดชายนาเต็มเปี่ยมสุดเข้มขลัง และเกจิคณาจารย์จังหวัดเพชรบุรีฝ่ายธรรมยุตอีก 30 รูป ยังความศักดิ์สิทธิ์และความเข้มขลังอย่างแรงกล้าค่ะ

(ตะกรุดสภาพสวยมากค่ะ ไม่ผ่านการใช้งานค่ะ)
    **นานๆจะพบเจอสักดอกค่ะ**

สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญกฐินวัดต่างๆค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มิถุนายน 2024
  13. punnapak

รายการที่ 290 ปลัดขิกไม้มะม่วงผูกคอ(คณิต) พระอาจารย์ทิน วัดชายนา ปี2556(จารมือเต็มองค์)

ปลัดขิกไม้มะม่วงผูกคอ(คณิต) อันโด่งดัง แห่งวัดชายนา

**ขนาดความยาว 3 นิ้ว**
    **เส้นผ่านศูนย์กลาง 1 ซม.**

***ลงอักขระจารมือทั่วองค์โดยพระอาจารย์ทิน เป็นปลัดขิกไม้มะม่วงผูกคอ(คณิต)ที่โด่งดังมาตั้งแต่สมัยหลวงพ่อตัดค่ะ พระอาจารย์ทินนำมาจัดสร้างอีกคราวในปี 2556
    ***ปลุกเสกสุดเข้มขลังโดยพระอาจารย์ทิน และอัญเชิญดวงพระวิญญาณหลวงพ่อตัดมาเป็นประธานค่ะ

***ปลัดขิกหลวงพ่อตัด จะเน้นใช้ไม้ผูกคอ เนื่องจากมีพราย ทำให้มีความแรง(อาถรรพย์)อยู่ในตัวไม้เอง และประกอบกับวิชาอาคมที่ประจุเข้าไปอีก ยิ่งทำให้ไม้ปลักขิกนั้นมีความเข้มขลังขั้นสูงสุด โดยเฉพาะด้าน

"มหาเมตตา มหานิยม มหาเสน่ห์"

***ได้รับการยอมรับว่าเป็นปลัดขิกที่โดดเด่นมากเรื่องค้าขาย ทำธุรกิจต่างๆ ประสบความสำเร็จกันมานักต่อนัก

***ท่านที่บูชาปลัดขิกของท่านไปทุกคนต่างยอมรับว่า นำไปบูชาแล้วทำให้ค้าขายดีมาก จนเป็นที่เลื่องลือไปไกลถึงต่างประเทศ ปัจจุบันนับว่าหาบูชาได้ยากยิ่งค่ะ

***ปลัดขิกไม้มะม่วงผูกคอ(คณิต)องค์นี้สภาพสวยตามรูปทุกประการ และหายาก เนื่องด้วยประสบการณ์ของไม้ผูกคอซึ่งถือว่าเฮี้ยนมากๆ ค่ะ
    (ในพื้นที่เองยังหากันแทบไม่ได้ค่ะ ส่วนใหญ่ไปต่างประเทศหมด โดยเฉพาะ สิงคโปร์ มาเลเซีย เป็นที่ชื่นชอบกันมากค่ะ)

***ท่านที่ต้องการเน้นเรื่องค้าขาย ทำธุรกิจ แนะนำมากๆค่ะ

***บูชาราคาสุดพิเศษเพียง 599 บาท***

สาธุๆๆค้า

@มีมาเพียงองค์เดียวค่ะ@

**รายการร่วมบุญถวายสังฆทาน ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 พฤศจิกายน 2023
  14. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณshaj เรียบร้อยค้า

15. punnapak

รายการที่ 291 (หมวดหายากค่ะ) สมเด็จเยี่ยวชะนี(พิมพ์เล็บมือ)รุ่นแรก ปี 2548 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    **(พิเศษลงอักขระจารหมึกทอง)**

**สุดยอดของดี และหายาก สุดยอดเมตตามหาเสน่ห์ มหาเศรษฐี หลวงพ่อตัด วัดชายนา***

@@(1ใน 60 องค์)@@

***สมเด็จเยี่ยวชะนีนั้นเป็นวัตถุมงคลอันดับต้นๆ หรือเรียกว่าเป็นพระเอกของวัตถุมงคลของหลวงพ่อตัด วัดชายนา ที่สร้างชื่อเสียงให้ท่านมาตลอดระยะเวลาที่ท่านได้จัดสร้างมาจวบจนถึงปัจจุบันค่ะ ซึ่งทำให้ท่านโด่งดังไปไกลถึงต่างแดน ต่างภาษา

ข้อมูลจากพระอาจารย์ทิน วัดชายนา

สมเด็จเยี่ยวชะนี ปี 2548 พิมพ์เล็บมือ สร้างทั้งหมด 60 องค์
    มีทั้งแบบฝังตะกรุดทองแดงและไม่ฝังตะกรุด
    ที่ฝังตะกรุดมีประมาณ 25 องค์ ที่เหลือเป็นแบบไม่ฝังตะกรุด

สมเด็จพิมพ์นี้บล็อกเป็นดินเผาที่ถอดพิมพ์มา โดยพระอาจารย์ทินเป็นผู้กดพิมพ์เองทั้งหมด แบ่งเป็นพิมพ์เต็มองค์สมบูรณ์ 30 องค์ และเนื่องจากบล็อกแตก เลยกดเป็นพิมพ์เล็บมือไว้อีกประมาณ 60 องค์

สมเด็จเยี่ยวชะนี พิมพ์เล็บมือ(รุ่นแรก) ปี2548 หลวงพ่อตัด วัดชายนา

**ขนาดโดยประมาณ 2x2.3 ซม.**

มวลสารสำคัญที่ขาดเสียไม่ได้ก็มีอยู่ด้วยกัน 4 อย่างคือ
    1.ยอดสวาท
    2.ยอดรักซ้อน
    3.ยอดสาวหลง

4.เยี่ยวชะนี

แต่ถึงกระนั้นภายหลังก็มีการเพิ่มว่านและมวลสารที่เน้นหนักในด้านเมตตามหาเสน่ห์อีกหลายอย่างใส่เพิ่มเตืมเช้าไปเต็มที่ในการสร้างแต่ละครั้งด้วย

ในส่วนของเยี่ยวชะนีนั้น ส่วนใหญ่จะได้มาจากวัดหนองตาแต้ม จ.ประจวบคีรีขันธ์ เพราที่วัดนั้นเลี้ยงชะนีไว้ ส่วนการเก็บเยี่ยวชะนีก็จะเก็บมาโดยเอาใบมะยม ใบขนุน ใบคูณ รองให้ชะนีเยี่ยวรด แล้วนำใบไม้มาผึ่งแดด และบดเป็นผง

***ในส่วนของการปลุกเสกก็ใช้คาถา

"นะมหาอ่อนใจ " และ “นะเมตตา” เป็นหลักในการปลุกเสกวัตถุมงคล ด้านเมตตาของวัดชายนาทั้งหมด

***ซึ่งวิชานะเมตตา หลวงพ่อท่านได้เรียนมาจาก หลวงพ่อเทพ วัดถ้ำรงค์ จ.เพชรบุรี ส่วนวิชานะมหาอ่อนใจนั้น เป็นวิชาจากฆารวาสชื่อโยมมอญ ซึ่งหลวงพ่อเรียนอยู่ถึง 3 ปี เพราะโยมมอญท่านหวงวิชานี้มาก

@@ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดย หลวงพ่อตัด วัดชายนา@@

พุทธคุณโดดเด่นด้านเมตตามหานิยมอย่างยิ่งยวดค่ะ
    อีกทั้งเป็นมหาเสน่ห์ต่อผู้พบเห็น เป็นที่รักใครเอ็นดูของผู้หลักผู้ใหญ่ เป็นอย่างยิ่งค่ะ

คาถาสำหรับอารธณาสมเด็จเยี่ยวชะนี และวัตถุมงคลด้านเมตตาของวัดชายนา

คาถานะมหาอ่อนใจ

นะ มหาอ่อนใจ พุทหลงไหล หล่ามล้น โมพระบ้าบ่นพึมพำ ธาระกำหัวอก สังฆะวิตก มาหาธัมมะโศกาน้ำตาไหล ยังมีสายใจ อาลัยหลง ยะจงงง จงจังงัง ****** **** นะโมพุทธายะ

***องค์นี้สมเด็จเยี่ยวชะนี พิมพ์เล็บมือ สภาพสวยมากๆค่ะ กดพิมพ์เองที่วัดชายนา โดยพระอาจารย์ทิน ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดยหลวงพ่อตัด พิเศษลงอักขระจารหมึกทอง

***เป็นสุดยอดของดี และหาได้ยากยิ่ง ของหลวงพ่อตัด วัดชายนาค่ะ***

***บูชาราคาพิเศษเพียง 1,250 บาท***
    จองแล้วค่ะ โดยคุณthitiwatyu^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญถวายภัตตาหาร ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 พฤศจิกายน 2023
  16. punnapak

รายการที่ 292 ตะกรุดลูกปืน หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    (ด้านในบรรจุตะกรุดอีก1ดอก ด้านนอกปลอกจารปลายเหล็ก)
    (ช่วงปี 2549-2550)

**สุดยอดตะกรุดมหาอุต หยุดลูกปืน**

ตะกรุดลูกปืน หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ช่วงปี 2549-2550

(ขนาดยาวประมาณ 4.8 ซม.)

***ด้านนอกจารปลายเหล็ก นะอุดธัง***
    ***ด้านในบรรจุตะกรุดอีก1ดอก***

@@ไม่ผ่านการใช้งานค่ะ@@

@@ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดยหลวงพ่อตัด วัดชายนา@@

“ตะกรุดลูกปืน” ที่มีการนำเอาปลอกลูกปืน มาสร้างเป็นตะกรุด โดยถือคติที่ว่า “แม่ (ปืน) ไม่ฆ่าลูก (ปืน)” เปรียบได้กับ ผู้เป็นแม่ที่ไม่อาจจะฆ่าหรือทำร้ายลูกได้ จึงทำให้ผู้ประทุษร้าย โดยใช้อาวุธปืนหวังทำร้ายผู้อื่น โดยเฉพาะผู้ที่มีตะกรุดลูกปืนไว้บูชา จะ “ยิงไม่ออก”จึงเป็นที่มาของอานุภาพด้านมหาอุตม์ อำนาจด้านแคล้วคลาดปลอดภัย คงกระพัน

***โดยตะกรุดลูกปืนนี้ เป็นที่ชื่นชอบของผู้ที่ต้องทำงานเสี่ยงอันตราย เช่น ทหาร ตำรวจ หรือผู้ที่กลัวภัยอันตรายจากอริศัตรู หรือ คนที่จำเป็นต้องเดินทางไกลบ่อยๆ ก็มักจะแสวงหาตะกรุดที่มีอานุภาพด้านแคล้วคลาด คงกระพัน มหาอุตม์มาไว้ติดตัว

หากใครที่พกติดตัวไว้แล้วจะทำให้แคล้วคลาดจากกระสุนปืน เรียกได้ว่า “ยิงไม่ออก” นั่นเอง

***ตะกรุดลูกปืนดอกนี้สภาพสวยมากค่ะ ไม่ผ่านการใช้งาน ด้านในบรรจุตะกรุดอีก1ดอก ด้านนอกปลอกจารปลายเหล็กรอบปลอก ปลุกเสกโดยหลวงพ่อตัด วัดชายนา หายากค่ะ ในพื้นที่เองยังไม่ค่อยพบเจอค่ะ

อานุภาพเป็นมหาอุต แคล้วคลาด คงกระพัน สถานเดียวค่ะ!!!

***บูชาราคาพิเศษเพียง 599 บาท***

สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญทำบุญโลงศพ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 พฤศจิกายน 2023
  17. thitiwatyu

thitiwatyu เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบูชาครับ
    รายการที่ 291 (หมวดหายากค่ะ)สมเด็จเยี่ยวชะนี(พิมพ์เล็บมือ)รุ่นแรก ปี 2548 หลวงพ่อตัดวัดชายนา

18. punnapak

รายการที่ 293 ชุดวัตถุมงคลหลัก หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    (ขุนแผนรุ่น2+ตะกรุดสามกษัตริย์+ปลัดขิกไม้มะยม)

ชุดวัตถุมงคลชุดนี้ ประกอบด้วย

-ขุนแผนรุ่น2 ปี2548 เนื้อดินเผา
    วรรณะสีอิฐ(พร้อมเลี่ยมกรอบสแตนเลส) สภาพสวยมากค่ะ

**เป็นขุนแผนชื่อดังแห่งเมืองเพชร ที่ใครๆกล่าวถึงมิได้ขาด**
    ขึ้นชื่อด้านเมตตา มหาเสน่ห์ สาวหลง คงกระพัน เป็นอย่างยิ่งค่ะ

-ตะกรุดสามกษัตริย์ ปี2550 (เงินผสม ทองเหลือง ทองแดง)
    ปั๊มยันต์ สภาพสวยเดิมค่ะ ขนาดยาว 1 นิ้ว
    โดดเด่นด้านเมตตา มหาเศรษฐี เป็นอย่างยิ่งค่ะ

-ปลัดขิกไม้มะยม(ยุคต้น) ปี2525
    ติดหยดเทียน จารปลายเหล็ก ปลุกเสกด้วยมนต์จินดามณีเป็นหลัก ขนาดยาว 4 ซม. สภาพสวยเดิมค่ะ
    โดดเด่นด้าน เมตตา ค้าขาย ทำธุรกิจ เรียกคนเรียกลูกค้าเข้าร้าน เป็นอย่างยิ่งค่ะ

***ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดยหลวงพ่อตัด วัดชายนา ทุกรายการค่ะ และเป็นวัตถุมงคลที่ขึ้นชื่อของวัดชายนา และหาได้ยากยิ่งค่ะ

บูชาราคาปกติ 1,450 บาท
    ***บูชาราคาพิเศษเพียง 950 บาท***

จองแล้วค่ะ โดยคุณpcharn ^^
    สาธุๆๆค้า

***รายการร่วมบุญอุปสมบทนาคหมู่ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 พฤศจิกายน 2023
  19. pcharn

pcharn เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองครับ

20. punnapak

รายการที่ 294 (หมวดหายากค่ะ)พระสังข์เรียกทรัพย์ รุ่นแรก (ลงมหามนต์จินดามณี)ปี2561 วัดชายนา
    ***สุดยอดของดีเรียกคน เรียกเงิน เรียกงาน อันโด่งดัง***

พระสังข์เรียกทรัพย์ รุ่นแรก พระอาจารย์ทิน วัดชายนา ปี2561

***พระอาจารย์ทินจัดสร้างเพียง 700 องค์ค่ะ***

เป็นสุดยอดของดีที่มีประสบการณ์สูง และโด่งดังไปไกลถึงต่างแดนค่ะ

@@ประสบการณ์เยอะมากค่ะ (มีในรูปด้านล่างนะคะ^^)@@

**ขนาดโดยประมาณ 4x2.8 ซม.**

***พระสังข์เรียกทรัพย์นี้ รวมมวลสารศักดิ์สิทธิ์มากมายค่ะ

อาทิ เม็ดยาวาสนา จินดามณี หลวงปู่เพิ่ม วัดกลางบางแก้ว, ว่านมหาเสน่ห์ต่างๆ เคลือสาวหลง, ผงพุทธคุณ 108, ผงพุทธคุณเก่าหลวงพ่อตัด, ผงงาช้าง และอีกมากมายค่ะ

***ปลุกเสกลงมหามนต์จินดามณี โดยพระอาจารย์ทิน เจ้าอาวาสรูปปัจจุบันแห่งวัดวัดชายนา
    ทายาทพุทธคมเพียงหนึ่งเดียวของหลวงพ่อตัด วัดชายนา ที่ท่านถ่ายทอดสรรพวิชาทั้งหมดให้ค่ะ
    อีกทั้งพระอาจารย์ทินเองยังไปศึกษาวิชาต่างๆจากพระเกจิอาจารย์ทั่วเมืองเพชรบุรีและใกล้เคียง ยังความเข้มขลังในวัตถุมงคลที่ท่านปลุกเสกเป็นอย่างมากค่ะ

พระสังข์เรียกเนื้อเรียกปลา
    หลวงพ่อทิน วัดชายนา

ตำนานเรื่องพระสังข์ กับนางพันธุรัต
    ในท้องถิ่นเมืองเพชรฯ นี้ ก็มีภูเขาแม่พันธุรัตน ก็เป็นภพภูมิหนึ่ง เมืองเพชรมีความเกี่ยวข้องกับตำนานนี้
    คนเขาเคยไปเห็นคาถามนต์จินดาเขียนไว้ในถ้ำที่เขาแม่พันธุรัต ต้องคนมีบุญจึงจะเห็น ไม่ได้เห็นทุกคน
    บางคนไม่เชื่อ กล่าวลบหลู่นางพันธุรัต ออกมาจากถ้ำสติรั่วไปก็มี...
    คงจะเป็นพระธุดงค์ท่านเข้าไปพบ ได้อ่าน และทรงจำคาถาออกมาท่องสืบทอดกัน จึงแพร่หลายออกไป...

อย่านึกแหนงแคลงเลยว่าเป็นยักษ์
    มาเถิดลูกรักอย่าเกรงขาม
    ถึงจะอยู่จะไปก็ให้งาม
    เจ้าผุ้ทรามรักร่วมชีวา
    อันรูปเงาะไม้เท้าเกือกแก้ว
    แม่ประสิทธิ์ให้แล้วดังปรารถนา
    ยังมนต์บทหนึ่งของมารดา
    ชื่อว่ามหาจินดามนต์
    ถึงจะเรียกเต่าปลามัจฉาชาติ
    ฝูงสัตว์จัตุบาทในไพรสณฑ์
    ครุฑาเทวัญชั้นบน
    อ่านมนต์ขึ้นแล้วก็มาพลัน
    เจ้าเรียนไว้สำหรับเมื่ออับจน
    จะได้แก้กันตนที่คับขัน
    แม่ก็คงจะตายวายชีวัน
    จงลงมาให้ทันท่วงที

ข้อมูล ลูกลุงเยี่ยม

***พระสังข์เรียกทรัพย์องค์นี้สภาพสวยมากค่ะ ไม่ผ่านการใช้งาน ส่องดูเห็นเนื้อมวลสารสุดเข้มขลังค่ะ

ชาวสิงคโปร์ มาเลเซีย ฮ่องกง จีน ไต้หวัน มาบูชาไปกันเยอะมากค่ะ(เนื่องจากประสบการณ์ปากต่อปาก) เหลือในประเทศเพียงจำนวนหนึ่ง และส่วนใหญ่จะเก็บบูชากันเองหมดค่ะ

***พุทธคุณเน้นด้าน “เรียกคน เรียกเงิน เรียกงาน” อย่างยิ่งยวดค่ะ ***

@นานๆจะพบเจอสักองค์ค่ะ@

สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญทำบุญโลงศพ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มิถุนายน 2024