(หมวดหายาก+ประสบการณ์สูงสุด)@ปลัดขิกไม้ประดู่ผูกคอเจ๊แมว/ปู่เจ้าสมิงพรายรุ่นแรก ลพ.ตัด@น.59ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย punnapak, 19 มกราคม 2015.

1. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

16 พฤศจิกายน 2013
    แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณshaj เรียบร้อยค้า
    ขอบพระคุณมากๆนะคะ^^

ไฟล์ที่แนบมา:

2. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

รายการที่ 275 พระนาคปรกใบมะขาม รุ่นแรก หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี 2551

พระนาคปรกใบมะขาม รุ่นแรก ปี2551 หลวงพ่อตัด วัดชายนา

***เนื้อทองเหลือง***

**จัดสร้างเพียง 6,500 องค์**

**หลังยันต์”นะ” ถอดแบบมาจากลายมือหลวงพ่อตัด**

@@ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดยหลวงพ่อตัด วัดชายนา@@

พระนาคปรก เป็นพระพุทธรูปปางประจำวันเสาร์ ที่มีคติความเชื่อกันว่า พุทธานุภาพพุทธคุณสูงส่ง ในอดีตโบราณาจารย์จะนิยมสร้างพระนาคปรกเป็นพระพุทธรูปบูชาขนาดใหญ่ ด้วยเนื้อศิลา เนื้อโลหะ ประกอบกับบางอารามมีพระพุทธรูปปางนาคปรก เป็นพระพุทธรูปศักดิ์สิทธิ์ประจำวัด

จึงนิยมสร้างพระพิมพ์ขนาดเล็ก เพื่ออาราธนาพกติดตัวไปที่ต่างๆ ได้สะดวกขึ้น เพื่อปกป้องรักษา ปกป้องคุ้มกันภยันตรายให้แก่ชีวิต รวมทั้งเพื่อบรรจุกรุไว้ในสถูปเจดีย์ หรือมงคลสถานต่างๆ
    จวบจนในสมัยรัตนโกสินทร์ พระนาคปรกได้รับความนิยมจากพระเถราจารย์ โดยสร้างเป็นพระเครื่องขนาดเล็ก มีรูปแบบและขนาดเล็กเท่าใบมะขาม โดยกรรมวิธีปั๊มด้วยโลหะชนิดต่างๆ และนิยมเรียกพระสกุลนี้ว่า พระปรกใบมะขาม ซึ่งมีคติความเชื่อกันว่า ทรงพุทธานุภาพพุทธคุณสูงส่ง
    จนเป็นที่กล่าวขานในวงการพระเครื่องว่า พระปรกใบมะขามมีพุทธคุณสูงส่งจิ๋วแต่แจ๋ว
    และเป็นที่นิยมแสวงหากันมากในปัจจุบันนี้

องค์นี้พระนาคปรกใบมะขามหลวงพ่อตัด วัดชายนา เนื้อทองเหลืองค่ะ ด้านหลังยันต์นะ สภาพสวยมาก ไม่ผ่านการใช้งานค่ะ (องค์จิ๋วแต่แจ๋วค่ะ อีกทั้งจัดสร้างน้อย ไม่พบเจอบ่อย)

เป็นสุดยอดของดีรุ่นหนึ่งที่ขึ้นทำเนียบวัตถุมงคล หลวงพ่อตัด วัดชายนาค่ะ ด้วยประสบการณ์สูง”พุทธคุณแคล้วคลาด มหาอุต มหาเศรษฐี”ปากต่อปากค่ะ

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพค่ะ

***บูชาราคาพิเศษเพียง 350 บาท***
    (จัดส่งฟรีค่ะ)

จองแล้วค่ะ โดยคุณpcharn^^
    สาธุๆๆค้า

**
    รายการร่วมบุญชำระหนี้สงฆ์ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กันยายน 2023
  3. pcharn

pcharn เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองครับ

4. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณpcharn เรียบร้อยค้า

5. punnapak

รายการที่ 276 รูปหล่อปั๊ม(เนื้อตะกั่ว) รุ่นแรก “ตัดอุปสรรค” หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี2550
    **(ปลุกเสกไตรมาส 1พรรษา)**

รูปหล่อปั๊มรุ่นแรก หลวงพ่อตัด ปวโร วัดชายนา เพชรบุรี ปี 2550

***เนื้อตะกั่ว จัดสร้างเพียง 3,000 องค์***
    ชื่อของรุ่นจริงๆแล้วผู้จัดสร้าง คือพี่โก๊ะ พันธุ์ทิพย์ตั้งไว้ว่า "ตัดอุปสรรค-รับโชคดี" ซึ่งหลวงพ่อยังชม แต่โรงงานกล่องพิมพ์ผิดเหลือแค่ "ตัดอุปสรรค"

เสกครั้งแรกก่อนเข้าพรรษา หลวงพ่อเสกให้ที่นอกห้อง บอกว่า"แข็ง" ให้ยกเข้าห้อง เสกต่ออีก 1 พรรษา

เนื้อตะกั่ว ขนาด 1.8 X 2.9 c.m.
    (ค่อนข้างมีน้ำหนักค่ะ)

รายการจัดสร้างรูปเหมือนปั้มรุ่นแรก รุ่นตัดอุปสรรค

1.เนื้อเงิน สร้างจำนวน 280 องค์ ตอกโค๊ดรันหมายเลข
    2.เนื้อเจ้าน้ำเงิน 1 โค๊ด สร้างจำนวน 2000 องค์
    **3.เนื้อตะกั่ว สร้างจำนวน 3000 องค์**
    4.เนื้อตะกั่วฝังตะกรุดทองแดง สร้างจำนวน 100 องค์
    5.เนื้อตะกั่วฝังตะกรุดทองเหลือง สร้างจำนวน 100 องค์
    6.เนื้อตะกั่วฝังตะกรุดทองคำ สร้างจำนวน 20 องค์
    7.เนื้อเจ้าน้ำเงินฝังตะกรุดทองคำ สร้างจำนวน 20 องค์
    8.เนื้อทองแดง สร้างจำนวน 8 องค์

###หลวงพ่อตัดปลุกเสกตลอดพรรษา 3 เดือนค่ะ###

***องค์นี้เนื้อตะกั่ว พระค่อนข้างมีน้ำหนักค่ะ ตอกโค้ด1โค้ด สภาพสวยเดิม พร้อมกล่องเดิมค่ะ
    “นานๆจะพบเจอสักองค์ค่ะ”

##เป็นวัตถุมงคลอีกรุ่นของหลวงพ่อตัดที่ได้รับความนิยมและหายาก เนื่องด้วยชื่อรุ่นดี”ตัดอุปสรรค” รับโชคดี อีกทั้งหลวงพ่อตัดเมตตาปลุกเสกตลอดพรรษา(3เดือน) จึงยังความเข้มขลังและศักดิ์สิทธิ์เป็นอย่างมากค่ะ

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพค่ะ
    ***บูชาราคาพิเศษเพียง 650 บาท***

จองแล้วค่ะ โดยคุณพื้นทราย^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญชำระหนี้สงฆ์ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 ตุลาคม 2023
  6. พื้นทราย

พื้นทราย เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองครับ

7. punnapak

รายการที่ 277 (องค์ดารา)พระขุนแผน รุ่น 2 ปี48 หลวงพ่อตัด วัดชายนา เนื้อดินเผา สีทูโทน สวยคมเฉียบทั้งหน้าหลัง
    ***(สวยสมบูรณ์ที่สุดเท่าที่เคยเจอมาค่ะ)***

สุดยอดขุนแผน
    “ยอดนักรบ สยบนารี”

***สุดยอดมหาเสน่ห์ - สาวหลง – คงกระพัน***
    **เป็นรุ่นยอดนิยม ติด1ใน5 สุดยอดวัตถุมงคล ของหลวงพ่อตัด**

ประสบการณ์และพุทธคุณเป็นที่ยอมรับอย่างมากจริงๆค่ะ สำหรับ
    ***พระขุนแผนของหลวงพ่อตัด วัดชายนา โดยเฉพาะรุ่น 2 นี้ เน้นทางด้านเมตตามหานิยมเป็นอย่างมาก อีกทั้งคงความเป็นมหาอุต คงกระพันแคล้วคลาดอันลือชื่อของหลวงพ่อตัด

รุ่นนี้ทางวัดดำเนินการจัดสร้างเอง น่าใช้มาก พุทธคุณครอบคลุมทุกด้านค่ะ

###แคล้วคลาด คงกระพัน เสน่ห์เมตตา ค้าขาย ร่ำรวย###

มีสองเนื้อ คือ เนื้อผงพุทธคุณ กับเนื้อดินเผา

***เนื้อดินเผานั้น พิมพ์ที่วัด เผาเองที่วัดโดยพระอาจารย์(หลวงพ่อตัด)เป็นผู้ดำเนินการผู้เดียวไม่ได้ให้เด็กวัดหรือ ศิษย์เข้าไปยุ่ง สร้างประมาณ8,000 องค์ การเผา จึงทำให้สีพระมีหลายวรรณะ ทั้ง สีแดงอิฐ สีนวล และสีดำ(หายากที่สุด)

***ความพิเศษของพระขุนแผนสำนักวัดชายนา คือ จะมีการวางยันต์ หัวใจพระสีวลี นะชาลีติ ไว้ เพื่อให้พระขุนแผนของวัดชายนา ใช้ได้ดีทั้งเมตตา และเงินทองค่ะ***

วิธีบูชา ตั้งนะโม 3 จบจากนั้นจงทำจิตให้แน่วแน่เป็นสมาธินึกถึงพระรัตนตรัยและครูบาอาจารย์แล้ว ว่าคาถาดังต่อไปนี้

"อิติ ปาระมิตาติงสา อิติ สัพพัญญูมาคะตา อิติ โพธิมะนุปปัตโต อิติปิโส จะเต นะโม พิศวาสหลงไหล พิศมัยยินดี ใจจิตคิดถึง เคล้าคึงวิญญา วิชชาจาระณะสัมปันโน อิติปิโส ภะคะวา"

3จบ หรือ 7จบ ก็ได้แต่ที่สำคัญเลยเวลาที่ท่องคาถานี้เราต้องนึกถึงใบหน้าของบุคคลนั้นด้วย จึงจะสัมฤทธิประสิทธดีนักแล

ขอบคุณข้อมูลจากเว็บเพื่อนบ้านนะคะ

***องค์นี้ขุนแผนรุ่น2 เนื้อดินเผา ปี48 สีทูโทน(สีอิฐเหลือบดำค่ะ)

***องค์องค์ดาราค่ะ สวยสมบูรณ์ที่สุดเท่าที่เคยเจอมาค่ะ มีหน้าตา คิ้ว จมูก ปาก ชัดเจน ด้านหลังกดติดยันต์ครบทุกอักขระ (เนื่องจากขุนแผนรุ่นนี้กดพิมพ์ที่วัดเอง จึงทำให้พระส่วนมากพระจะไม่ค่อยสมบูรณ์ค่ะ )

***สภาพพระสวยตรงตามรูปทุกประการค่ะ
    ***สภาพไม่ผ่านการใช้งาน

***พระขุนแผนหลวงพ่อตัด วัดชายนา มีประสบการณ์เด่นชัด ไม่ว่าจะเป็นเรื่องมหาเสน่ห์ มหาเมตตา หรือคงกระพันชาตรี และหาบูชาได้ยากขึ้นทุกวันค่ะ

ชาวต่างชาตินิยมวัตถุมงคลของท่านมาก เช่น ชาวจีน สิงคโปร์ มาเลเซีย ฮ่องกง มักมาตามหาและบูชากลับประเทศกันไปเยอะค่ะ

บูชาราคา 1,450 บาท

***ราคาสุดพิเศษเพียง 850 บาท***
    จองแล้วค่ะ โดยคุณ pcharn ^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญอุปสมบทนาคหมู่ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 ตุลาคม 2023
  8. pcharn

pcharn เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองครับ

9. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณ pcharn เรียบร้อยค้า

10. punnapak

รายการที่ 278 เพชรพญาธรหล่อโลหะ รุ่น 1 พระอาจารย์ทิน วัดชายนา
    @(ปลุกเสกไตรมาส3เดือน)@

***(สุดยอดของดีเรียกเงินเรียกทองแห่งวัดชายนา)***

***(หมายเลขมงคล 342 รวมกันได้ 9 ค่ะ)***
    เพชรพญาธรหล่อรุ่นแรก พระอาจารย์ทิน วัดชายนา ปี 2561

***เนื้อทองแดง***

**ตอกโค้ด และหมายเลข กำกับ**

**จัดสร้างเพียง 2,000 องค์**

@@ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดยพระอาจารย์ทิน (ตลอดพรรษา 3 เดือน) เจ้าอาวาสรูปปัจจุบันวัดชายนาค่ะ ผู้สืบทอดสรรพวิชาทั้งหมดเพียงผู้เดียวจากหลวงพ่อตัดค่ะ

@@วัตถุมงคลของหลวงพ่อตัดแทบทุกองค์(90%) พระอาจารย์ทินจะเป็นผู้จาร ท่านไม่ธรรมดาเลยค่ะ อีกทั้งท่านยังร่ำเรียนวิชาอาคมอื่นๆจากเกจิอาจารย์ในเพชรบุรีและจังหวัดใกล้เคียง ยังความเข้มขลังและความศักดิ์สิทธิ์ของวัตถุมงคลที่ท่านปลุกเสกเป็นอย่างยิ่งค่ะ

@@เพชรพญาธรรุ่นนี้จัดสร้างเป็นรุ่นแรก ภายหลังจากที่หลวงพ่อตัดมรณภาพค่ะ ซึ่งได้ถอดแบบเพชรพญาธรมาจากหลวงพ่อตัด ซึ่งโดดเด่นมากในเรื่องโชคลาภเงินทองค่ะ
    เป็น
    ”มหาโชค มหาลาภ มหาเศรษฐี”อย่างยิ่ง

***พระอาจารย์ทินปลุกเสกอย่างเข้มขลัง ตลอดไตรมาส (3เดือน)***

@@สภาพสวยมากค่ะ ไม่ผ่านการใช้งาน ตอกโค้ด”นะ” รันหมายเลข342 หมายเลขมงคล รวมกันได้9 ค่ะ

***เพชรพญาธรนับเป็นวัตถุมงคลยอดนิยมของวัดชายนาค่ะ เนื่องด้วยจัดสร้างได้ยาก และจัดสร้างน้อย อีกทั้งประสบการณ์นั้นมากมาย

***รุ่นนี้ใช้แทนเพชรพญาธรของหลวงพ่อตัดได้เลยค่ะ ซึ่งปัจจุบันราคาทะลุหมื่นไปแล้วค่ะ สำหรับเพชรพญาธรของหลวงพ่อตัด นำมาให้ท่านที่ศรัทธาบูชาในราคาเบาๆนะคะ

**ขออนุญาตบ้านพุทธคุณพระเครื่อง ใช้รูปภาพประกอบรายละเอียดนะคะ^^

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพ

**รายการร่วมบุญทำบุญโลงศพ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 พฤศจิกายน 2023
  11. punnapak

รายการที่ 279 รูปหล่อเบ้าทุบดินไทย เนื้อสัตตะโลหะ หลวงพ่อตัด วัดชายนา รุ่น เลื่อนสมณศักดิ์ ปี2551
    (ตอกโค้ด และหมายเลขกำกับ)

รูปหล่อเบ้าทุบดินไทย
    (รูปหล่อโบราณดินไทย)

เนื้อสัตตะโลหะ หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    รุ่น เลื่อนสมณศักดิ์ ปี2551

***หลวงพ่อตัดปลุกเสกอย่างเอกอุ ณ อุโบสถ วัดชายนา***
    ในวาระเลื่อนสมณศักดิ์ ปี2551 ค่ะ

***เป็นพิธีใหญ่แห่งปี2551***

@@เนื้อสัตตะโลหะ จัดสร้างเพียง 2,999 องค์@@

ขนาดองค์พระโดยประมาณ 1.5x3 ซม.

***ตอกโค้ด ส และโค้ด”นะ” กำกับ พร้อมตอกหมายเลข

พุทธคุณโดดเด่นเรื่อง :มหาเมตตา ผู้ใหญ่รักใคร่เอ็นดู เลื่อนขั้นเลื่อนตำแหน่ง และคงความเป็นมหาอุตอย่างยิ่งค่ะ

***องค์นี้เนื้อสัตตะโลหะ ตอกโค้ด ส โค้ด”นะ” ตอกหมายเลข 1431 กำกับ สภาพสวยมากค่ะ ไม่ผ่านการใช้งาน พร้อมกล่องเดิมค่ะ

***เป็นวันถุมงคลอีกรุ่นของหลวงพ่อตัด ที่ได้รับความนิยมมากค่ะ เนื่องด้วยวาระพิธีใหญ่(เลื่อนสมณศักดิ์) และรูปหล่อโบราณที่จัดสร้างได้ยากมากค่ะ จำนวนการสร้างน้อย อีกทั้งมีประสบการณ์สูง นำมาให้ท่านที่ศรัทธาบูชากันราคาเบาๆนะคะ

***บูชาราคาพิเศษเพียง 650 บาท***

จองบูชาแล้วค่ะ โดยคุณshaj^^
    สาธุๆๆค้า

***รายการร่วมบุญเติมน้ำมันตะเกียง ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 ตุลาคม 2023
  12. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณshaj เรียบร้อยค้า

13. punnapak

รายการที่ 280 รูปหล่อปั๊ม(เนื้อตะกั่ว) รุ่นแรก “ตัดอุปสรรค” หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี2550
    **(ปลุกเสกตลอดไตรมาส 1พรรษา)**

รูปหล่อปั๊มรุ่นแรก หลวงพ่อตัด ปวโร วัดชายนา เพชรบุรี ปี 2550

***เนื้อตะกั่ว จัดสร้างเพียง 3,000 องค์***

ชื่อของรุ่นจริงๆแล้วผู้จัดสร้าง คือพี่โก๊ะ พันธุ์ทิพย์ตั้งไว้ว่า "ตัดอุปสรรค-รับโชคดี" ซึ่งหลวงพ่อยังชม แต่โรงงานกล่องพิมพ์ผิดเหลือแค่ "ตัดอุปสรรค"

เสกครั้งแรกก่อนเข้าพรรษา หลวงพ่อเสกให้ที่นอกห้อง บอกว่า"แข็ง" ให้ยกเข้าห้อง เสกต่ออีก 1 พรรษา

เนื้อตะกั่ว ขนาด 1.8 X 2.9 c.m.

(ค่อนข้างมีน้ำหนักค่ะ)

รายการจัดสร้างรูปเหมือนปั้มรุ่นแรก รุ่นตัดอุปสรรค

1.เนื้อเงิน สร้างจำนวน 280 องค์ ตอกโค๊ดรันหมายเลข

2.เนื้อเจ้าน้ำเงิน 1 โค๊ด สร้างจำนวน 2000 องค์

**3.เนื้อตะกั่ว สร้างจำนวน 3000 องค์**

4.เนื้อตะกั่วฝังตะกรุดทองแดง สร้างจำนวน 100 องค์
    5.เนื้อตะกั่วฝังตะกรุดทองเหลือง สร้างจำนวน 100 องค์
    6.เนื้อตะกั่วฝังตะกรุดทองคำ สร้างจำนวน 20 องค์
    7.เนื้อเจ้าน้ำเงินฝังตะกรุดทองคำ สร้างจำนวน 20 องค์
    8.เนื้อทองแดง สร้างจำนวน 8 องค์

###หลวงพ่อตัดปลุกเสกตลอดพรรษา 3 เดือนค่ะ###

***องค์นี้เนื้อตะกั่ว พระค่อนข้างมีน้ำหนักค่ะ ตอกโค้ด1โค้ด สภาพสวยมากค่ะ จมูกยังโด่ง พร้อมกล่องเดิมค่ะ

“นานๆจะพบเจอสักองค์ค่ะ”

##เป็นวัตถุมงคลอีกรุ่นของหลวงพ่อตัดที่ได้รับความนิยมและหายาก เนื่องด้วยชื่อรุ่นดี”ตัดอุปสรรค” รับโชคดี อีกทั้งหลวงพ่อตัดเมตตาปลุกเสกตลอดพรรษา(3เดือน) จึงยังความเข้มขลังและศักดิ์สิทธิ์เป็นอย่างมากค่ะ

บูชาแล้วค่ะ โดยคุณthitiwatyu^^
    สาธุๆๆค้า

**
    รายการร่วมบุญทำบุญโลงศพ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 ตุลาคม 2023
  14. thitiwatyu

thitiwatyu เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบูชาครับ
    รายการที่ 280 รูปหล่อปั๊ม(เนื้อตะกั่ว) รุ่นแรก “ตัดอุปสรรค” หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี2550
    **(ปลุกเสกตลอดไตรมาส 1พรรษา)**

15. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณthitiwatyu ลูกค้าจากUSA เรียบร้อยค้า^^

ขอบพระคุณมากๆค้า

16. punnapak

รายการที่ 281 พระยอดธง รุ่นแรก (เนื้อสตางค์) เลื่อนสมณศักดิ์ ปี2552 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    (สุดยอดชนวนพระในตำนานเมืองเพชรค่ะ)

**พระยอดธง รุ่นแรก(และรุ่นเดียว)**

พิธีพุทธาภิเษกในวาระเลื่อนสมณศักดิ์ ปี2552
    หลวงพ่อตัด วัดชายนา

***เนื้อสตางค์***
    ##พิเศษ ตอก 3 โค้ด###

@@จัดสร้างเพียง 2,000 องค์@@

สุดยอดแห่งชนวนมวลสาร อาทิ
    เหรียญหลวงพ่อตัดรุ่น 1, เหรียญหลวงพ่อทอง รุ่น 1
    พระหลวงพ่อกริช วัดเขากระจิว, พระกริ่ง หลวงพ่อทอง รุ่น 1, ชนวนเททองพระประธานในโบสถ์วัดกระจิว,
    ตระกรุดคู่ชีวิต 9 ดอก, ยันต์ 108 ที่ปลุกเสกแล้ว ตะกั่ว ที่ใช้เป็นมวลสารหลัก ที่จะใช้หล่อเนื้อขี้นกเขาเปล้าฯ
    โดยมี องค์พระเนื้อขี้นกเขาเปล้าของหลวงพ่อจ้วน วัดเขาลูกช้างเป็นดั่งหัวเชื้อ ฯลฯ

จัดสร้างเองที่วัดชายนาค่ะ โดยการกำกับดูแลควบคุมในการหล่อพระโดยหลวงพ่อตัดด้วยตัวเอง และพระอาจารย์ทิน ในการเป็นแม่งานใหญ่ในครั้งนี้ค่ะ

พิธีพุทธาภิเษกใหญ่ ณ อุโบสถ วัดชายนา
    ในวาระเลื่อนสมณศักดิ์ ปี 2552

***ปลุกเสกอย่างเข้มขลัง โดยหลวงพ่อตัด และคณะสงฆ์

พุทธคุณ : เป็นมหาอำนาจ มหาอุต แคล้วคลาด มีชัยชนะเหนือคู่แข่ง ได้เลื่อนยศเลื่อนขั้นเลื่อนตำแหน่ง อย่างยิ่งยวดค่ะ

พระยอดธงองค์นี้เนื้อสตางค์ค่ะ จัดสร้างเป็นรุ่นแรกและรุ่นเดียว พิเศษตอกโค้ด 3 โค้ด (โค้พพัดยศ 2 โค้ดนะ 1)

สภาพสวยมากค่ะ ไม่ผ่านการใช้งาน พร้อมกล่องเดิมค่ะ

เป็นพระอีกรุ่นของหลวงพ่อตัดที่ได้รับความนิยมมากค่ะ เนื่องด้วยการจัดสร้างเองที่วัดชายนา และสุดยอดชนวนมวลสารสายหลวงพ่อตัด อีกทั้งพิธียิ่งใหญ่แห่งปี(เลื่อนสมณศักดิ์)และเป็นวัตถุมงคลแทบจะรุ่นสุดท้ายก่อนที่หลวงพ่อตัดจะมรณภาพค่ะ

***บูชาราคาพิเศษเพียง 550 บาท***

จองแล้วค่ะ โดยท่าน ผอ.สุรศักดิ์^^
    สาธุๆๆค้า

**
    รายการร่วมบุญอุปสมบทนาคหมู่ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 ตุลาคม 2023
  17. sunmk

sunmk เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2020
    จองพระยอดธง

18. punnapak

รายการที่ 282 (หมวดหายากค่ะ) สมเด็จเยี่ยวชะนี(พิมพ์เล็บมือ)รุ่นแรก ปี 2548 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    (พิเศษลงอักขระจารมือด้านหลังเต็มองค์)

**สุดยอดของดี หายาก สุดยอดเมตตามหาเสน่ห์ มหาเศรษฐี หลวงพ่อตัด วัดชายนา***

@@(1ใน 60 องค์)@@

ข้อมูลจากพระอาจารย์ทิน วัดชายนา

สมเด็จเยี่ยวชะนี ปี 2548 พิมพ์เล็บมือ สร้างทั้งหมด 60 องค์
    มีทั้งแบบฝังตะกรุดทองแดงและไม่ฝังตะกรุด

ที่ฝังตะกรุดมีประมาณ 25 องค์ ที่เหลือเป็นแบบไม่ฝังตะกรุด

สมเด็จพิมพ์นี้บล็อกเป็นดินเผาที่ถอดพิมพ์มา
    โดยพระอาจารย์ทินเป็นผู้กดพิมพ์เองทั้งหมด แบ่งเป็นพิมพ์เต็มองค์สมบูรณ์ 30 องค์ และเนื่องจากบล็อกแตก เลยกดเป็นพิมพ์เล็บมือไว้อีกประมาณ 60 องค์

สมเด็จเยี่ยวชะนี พิมพ์เล็บมือ(รุ่นแรก) ปี2548 หลวงพ่อตัด วัดชายนา

**ขนาดโดยประมาณ 2x2.3 ซม.**

มวลสารสำคัญที่ขาดเสียไม่ได้ก็มีอยู่ด้วยกัน 4 อย่างคือ
    1.ยอดสวาท

2.ยอดรักซ้อน
    3.ยอดสาวหลง

4.เยี่ยวชะนี

แต่ถึงกระนั้นภายหลังก็มีการเพิ่มว่านและมวลสารที่เน้นหนักในด้านเมตตามหาเสน่ห์อีกหลายอย่างใส่เพิ่มเตืมเช้าไปเต็มที่ในการสร้างแต่ละครั้งด้วย

ในส่วนของเยี่ยวชะนีนั้น ส่วนใหญ่จะได้มาจากวัดหนองตาแต้ม จ.ประจวบคีรีขันธ์ เพราที่วัดนั้นเลี้ยงชะนีไว้ ส่วนการเก็บเยี่ยวชะนีก็จะเก็บมาโดยเอาใบมะยม ใบขนุน ใบคูณ รองให้ชะนีเยี่ยวรด แล้วนำใบไม้มาผึ่งแดด และบดเป็นผง

***ในส่วนของการปลุกเสกก็ใช้คาถา
    "นะมหาอ่อนใจ " และ “นะเมตตา” เป็นหลักในการปลุกเสกวัตถุมงคล ด้านเมตตาของวัดชายนาทั้งหมด

***ซึ่งวิชานะเมตตา หลวงพ่อท่านได้เรียนมาจาก หลวงพ่อเทพ วัดถ้ำรงค์ จ.เพชรบุรี ส่วนวิชานะมหาอ่อนใจนั้น เป็นวิชาจากฆารวาสชื่อโยมมอญ ซึ่งหลวงพ่อเรียนอยู่ถึง 3 ปี เพราะโยมมอญท่านหวงวิชานี้มาก

@@ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดย หลวงพ่อตัด วัดชายนา@@

พุทธคุณโดดเด่นด้าน…เมตตามหานิยมอย่างยิ่งยวดค่ะ
    อีกทั้งเป็นมหาเสน่ห์ต่อผู้พบเห็น เป็นที่รักใครเอ็นดูของผู้หลักผู้ใหญ่ เป็นอย่างยิ่งค่ะ

คาถาสำหรับอารธณาสมเด็จเยี่ยวชะนี และวัตถุมงคลด้านเมตตาของวัดชายนา

คาถานะมหาอ่อนใจ

นะ มหาอ่อนใจ พุทหลงไหล หล่ามล้น โมพระบ้าบ่นพึมพำ ธาระกำหัวอก สังฆะวิตก มาหาธัมมะโศกาน้ำตาไหล ยังมีสายใจ อาลัยหลง ยะจงงง จงจังงัง ****** **** นะโมพุทธายะ

องค์นี้สมเด็จเยี่ยวชะนี พิมพ์เล็บมือ สภาพสวยมากๆค่ะ กดพิมพ์เองที่วัดชายนา โดยพระอาจารย์ทิน ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดยหลวงพ่อตัด พิเศษ ลงอักขระจารมือด้านหลังเต็มองค์

***เป็นสุดยอดของดี และหาได้ยากยิ่ง ของหลวงพ่อตัด วัดชายนาค่ะ***

***บูชาราคาพิเศษเพียง 1,250 บาท***

จองแล้วค่ะ โดยท่านผอ.สุรศักดิ์^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญถวายภัตตาหาร ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 ตุลาคม 2023
  19. sunmk

sunmk เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2020
    จอง282

20. punnapak

รายการที่ 283 พระผงกลมใหญ่ รุ่น บารมีพุทธคุณ เนื้อดำก้นครก ฝังตะกรุด3ดอก หลังยันต์มงกุฎพระพุทธเจ้า หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี 2550

พระผงกลมใหญ่ รุ่น บารมีพุทธคุณ ปี2550
    เนื้อดำ ก้นครก ฝังตะกรุด 3 ดอก(จารมือ)
    ตอกโค้ด 2 โค้ด
    ด้านหลังยันต์มงกุฎพระพุทธเจ้า

***ขนาดใหญ่ 5x5 ซม.***

เนื้อผงพุทธคุณ108 , ผงกากยายักษ์, ผงกะลาตาเดียว, ผงพระเก่าหลวงพ่อตัด เป็นต้น

ปลุกเสกอย่างเข้มขลัง โดยหลวงพ่อตัด วัดชายนา ค่ะ

“ยันต์มงกุฎพระพุทธเจ้า”

ถอดมาจากคาถา
    “อิติปิโส วิเสเสอิ อิเสเส พุทธนาเมอิ อิเมนา พุทธตัง โสอิอิโสตัง พุทธปิติอิ”

อัญเชิญคุณแห่งพระพุทธเจ้าอันวิเศษ คุณแห่งกระแสพระนิพพานอันประเสริฐ ซึ่งพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ทรงสรรเสริญแล้ว มาเป็นมหาวิภูษิตาภรณ์ประดับด้วยมงกุฎทิพย์ และเครื่องทรงแห่งพระเจ้ามหาจักรพรรดิ์ ครอบคลุมปกปักรักษาตลอดกาลทุกเมื่อ ทุกกาล ทุกยาม ทุกวัน สยบสัตว์ร้าย ศัตรูแพ้พ่าย ป้องกันศาสตราวุธ กันโรคภัยไข้เจ็บ กันคุณไสยทั้งมวล เกิดอำนาจ ตบะ เดชะ สง่าราศี เป็นเมตตามหานิยมอย่างสูง ใครเห็นใครรัก ศัตรูจะพินาศเองเมื่อคิดประทุษร้าย เกิดผลในด้านมงคลทุกประการ

องค์นี้เนื้อดำก้นครก ตอก2โค้ด ฝังตะกรุดจารมือ 3 ดอก ค่ะ สภาพสวยมากค่ะ พร้อมกล่องเดิม ขนาดค่อนข้างใหญ่ค่ะ หลังยันต์ชั้นสูง ยันต์มงกุฎพระพุทธเจ้า

***บูชาราคาพิเศษเพียง 450 บาท***

จองแล้วค่ะ โดยคุณshaj ^^
    สาธุๆๆค้า

**
    รายการร่วมบุญบูชาพระบรมสารีริกธาตุ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 ตุลาคม 2023