(หมวดหายาก+ประสบการณ์สูงสุด)@ปลัดขิกไม้ประดู่ผูกคอเจ๊แมว/ปู่เจ้าสมิงพรายรุ่นแรก ลพ.ตัด@น.59ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย punnapak, 19 มกราคม 2015.

1. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

16 พฤศจิกายน 2013
    รายการที่ 263 เหรียญหล่อเสมา รุ่นแรก ปี2551 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    **(
    ปลุกเสกสุดเข้มขลังไตรมาส 3 เดือน)**

เหรียญหล่อเสมา รุ่นแรก ปี2551 หลวงพ่อตัด วัดชายนา

***เนื้อตะกั่ว***
    **หลังยันต์”นะปัดตลอด”**

##ตอกโค้ดด้านหน้า##
    ##ตอกหมายเลขด้านหลัง 228##

***จัดสร้างน้อยเพียง 3,000 องค์***
    ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดยหลวงพ่อตัด วัดชายนา ตลอดพรรษา 3 เดือนค่ะ(ไตรมาส) ยังความเข้มขลังเป็นอันมากค่ะ

ด้านหน้ารูปหลวงพ่อตัดครึ่งองค์ พร้อมตอกโค้ด
    ด้านหลังลงยันต์”นะปัดตลอด” พร้อมตอกเลข 228

พุทธคุณโดดเด่นด้าน : มหาอุต ปัดเป่าสิ่งชั่วร้าย มีกินมีใช้ มีโชคลาภไม่ขาด หนุนดวงชะตา เป็นอย่างยิ่งค่ะ

***สภาพพระสวยมากๆค่ะ ไม่ผ่านการใช้งาน พร้อมตอกโค้ด ตอกหมายเลขกำกับ พร้อมกล่องเดิมค่ะ

***เป็นวัตถุมงคลรุ่นหนึ่งของหลวงพ่อตัดที่มีประสบการณ์โดยเฉพาะด้าน มหาอุต ป้องกันอันตรายจากสิ่งชั่วร้าย และด้านโชคลาภเงินทอง เป็นอย่างยิ่งค่ะ

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพค่ะ

จองแล้วค่ะ โดยคุณpcharn ^^
    สาธุๆๆค้า

**
    รายการร่วมบุญบูรณะพระอุโบสถ ทุกวันพระค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มิถุนายน 2024
  2. pcharn

pcharn เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองครับ

3. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

รายการที่ 264 พระสังข์เรียกทรัพย์(มนต์จินดามณี) รุ่น2 ปี2562 วัดชายนา (พิเศษจารหมึกทอง)
    ***สุดยอดของดีเรียกคน เรียกเงิน เรียกงาน อันโด่งดัง***
    พระสังข์เรียกทรัพย์ รุ่น 2 พระอาจารย์ทิน วัดชายนา ปี2562

เป็นสุดยอดของดีที่มีประสบการณ์สูง และโด่งดังไปไกลถึงต่างแดนค่ะ
    @@ประสบการณ์เยอะมากค่ะ (มีในรูปด้านล่างบางส่วนนะคะ^^)@@

**ขนาดโดยประมาณ 4x2.5 ซม.**

***พระสังข์เรียกทรัพย์นี้ รวมมวลสารศักดิ์สิทธิ์มากมายค่ะ
    อาทิ เม็ดยาวาสนา จินดามณี หลวงปู่เพิ่ม วัดกลางบางแก้ว, ว่านมหาเสน่ห์ต่างๆ เคลือสาวหลง, ผงพุทธคุณ 108, ผงพุทธคุณเก่าหลวงพ่อตัด, ผงงาช้าง และอีกมากมายค่ะ

***ปลุกเสกลงมนต์จินดามณี และลงอักขระหมึกทอง โดยพระอาจารย์ทิน เจ้าอาวาสรูปปัจจุบันแห่งวัดวัดชายนา
    ทายาทพุทธคมเพียงหนึ่งเดียวของหลวงพ่อตัด วัดชายนา ที่ท่านถ่ายทอดสรรพวิชาทั้งหมดให้ค่ะ
    อีกทั้งพระอาจารย์ทินเองยังไปศึกษาวิชาต่างๆจากพระเกจิอาจารย์ทั่วเมืองเพชรบุรีและใกล้เคียง ยังความเข้มขลังในวัตถุมงคลที่ท่านปลุกเสกเป็นอย่างมากค่ะ

พระสังข์เรียกเนื้อเรียกปลา
    หลวงพ่อทิน วัดชายนา

ตำนานเรื่องพระสังข์ กับนางพันธุรัต
    ในท้องถิ่นเมืองเพชรฯ นี้ ก็มีภูเขาแม่พันธุรัตน ก็เป็นภพภูมิหนึ่ง เมืองเพชรมีความเกี่ยวข้องกับตำนานนี้
    คนเขาเคยไปเห็นคาถามนต์จินดาเขียนไว้ในถ้ำที่เขาแม่พันธุรัต ต้องคนมีบุญจึงจะเห็น ไม่ได้เห็นทุกคน
    บางคนไม่เชื่อ กล่าวลบหลู่นางพันธุรัต ออกมาจากถ้ำสติรั่วไปก็มี...
    คงจะเป็นพระธุดงค์ท่านเข้าไปพบ ได้อ่าน และทรงจำคาถาออกมาท่องสืบทอดกัน จึงแพร่หลายออกไป...

อย่านึกแหนงแคลงเลยว่าเป็นยักษ์
    มาเถิดลูกรักอย่าเกรงขาม
    ถึงจะอยู่จะไปก็ให้งาม
    เจ้าผุ้ทรามรักร่วมชีวา
    อันรูปเงาะไม้เท้าเกือกแก้ว
    แม่ประสิทธิ์ให้แล้วดังปรารถนา
    ยังมนต์บทหนึ่งของมารดา
    ชื่อว่ามหาจินดามนต์
    ถึงจะเรียกเต่าปลามัจฉาชาติ
    ฝูงสัตว์จัตุบาทในไพรสณฑ์
    ครุฑาเทวัญชั้นบน
    อ่านมนต์ขึ้นแล้วก็มาพลัน
    เจ้าเรียนไว้สำหรับเมื่ออับจน
    จะได้แก้กันตนที่คับขัน
    แม่ก็คงจะตายวายชีวัน
    จงลงมาให้ทันท่วงที
    ข้อมูล ลูกลุงเยี่ยม
    ***พระสังข์เรียกทรัพย์องค์นี้สภาพสวยมากค่ะ พระหนาล่ำ ไม่ผ่านการใช้งาน ส่องดูเห็นเนื้อมวลสารสุดเข้มขลังค่ะ และลงอักขระจารหมึกทองด้านหลัง
    ชาวสิงคโปร์ มาเลเซีย ฮ่องกง จีน มาบูชาไปกันเยอะมากค่ะ(เนื่องจากประสบการณ์ปากต่อปาก) เหลือในประเทศเพียงจำนวนหนึ่ง และส่วนใหญ่จะเก็บบูชากันเองหมดค่ะ
    ***พุทธคุณเน้นด้าน***

“เรียกคน เรียกเงิน เรียกงาน” อย่างยิ่งยวดค่ะ
    (ลองบูชาดูนะคะ ประสบการณ์เยอะมากจริงๆค่ะ ท่านใดมีประสบการณ์อย่างไร อย่าลืมมาเล่าให้ฟังกันนะคะ^^)

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพค่ะ
    ***บูชาราคาพิเศษเพียง 399 บาท***

(จัดส่งฟรีค่ะ)
    จองบูชาแล้วค่ะ โดยคุณMingsitt^^
    สาธุๆๆค้า

**
    รายการร่วมบุญถวายภัตตาหาร ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 กันยายน 2023
  4. Mingsitt

Mingsitt สมาชิก

จองครับ

5. punnapak

รายการที่ 265 เหรียญรูปไข่เต็มองค์ รุ่นแรก ปี2549 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ***(ลงอักขระจารมือด้านหน้า ตอกโค้ดด้านหลัง)***

เหรียญรูปไข่เต็มองค์ รุ่นแรก ปี2549 (ขนาดใหญ่)
    หลวงพ่อตัด วัดชายนา

***เนื้อทองฝาบาตร***
    **จัดสร้างเพียง 10,000 องค์**

##จารมือด้านหน้าเหรียญ2ด้าน##
    ##ตอกโค้ดด้านหลัง##

***เหรียญมีขนาดใหญ่ค่ะ ขนาด 4x3 ซม.***

จัดสร้างในวาระฉลองอายุ 75 ปี พระพุทธวิริยากร ( หลวงพ่อตัด ปวโร ) วัดชายนา ปี 2549

ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดยหลวงพ่อตัด วัดชายนา พร้อมลงอักขระจารมือที่หน้าเหรียญ

สร้างครั้งแรกเป็นเนื้อทองแดงเนื้อเดียวจำนวน ๕๐๐ เหรียญ ( ปั้มครั้งแรก )

ต่อมามีการสร้างอีกครั้งในช่วงปีเดียวกัน ( แต่บล็อกมีรอยแตกตรงหูเหรียญ ) มีรายการจัดสร้างดังนี้

1.เนื้อทองคำ สร้างจำนวน ๑๓ เหรียญ

2.เนื้อนาค สร้างจำนวน ๑๙ เหรียญ

3.เนื้อเงินชนวนกริ่งวัดบวรหน้าทองคำ สร้างจำนวน ๑๕ เหรียญ

4.เนื้อนวะชนวนกริ่งวัดบวรหน้าทองคำ สร้างจำนวน ๒๐ เหรียญ

5.เนื้อนวะพิเศษแก่ทองคำ สร้างจำนวน ๑๙ เหรียญ

6.เนื้อเงินหลังเรียบ สร้างจำนวน ๑๙๙ เหรียญ

7.เนื้อเงินหลังยันต์ สร้างจำนวน ๔๙๙ เหรียญ

8.เนื้อนวะโลหะหลังเรียบ สร้างจำนวน ๑๙๙ เหรียญ

9.เนื้อนวะโลหะหลังยันต์ สร้างจำนวน ๙๙๙ เหรียญ

10.เนื้อดีบุกหลังเรียบ สร้างจำนวน ๑๙๙ เหรียญ

11.เนื้อดีบุกหลังยันต์ สร้างจำนวน ๒๙๙ เหรียญ

12.เนื้อทองเหลืองหลังเรียบ ( ติดโบว์ ) สร้างจำนวน ๑๐๒ เหรียญ

13.เนื้อฝาบาตรพิเศษชนวนพระ ภ.ป.ร. ๒๕๐๘ ( หูตัน ) สร้างจำนวน ๑,๙๙๙ เหรียญ

**14.เหรียญฝาบาตรหูห่วง สร้างจำนวน ๑๐,๐๐๐ เหรียญ**

***เหรียญนี้เนื้อทองฝาบาตรค่ะ เหรียญมีขนาดค่อนข้างใหญ่ สภาพสวยงดงามมากค่ะ เหลืองอร่ามทองค่ะ ด้านหน้าลงอักขระจารมือ ด้านหลังยันต์ พร้อมตอกโค้ด ไม่ผ่านการใช้งาน

##เป็น1ในทำเนียบรุ่นวัตถุมงคลของหลวงพ่อตัด ที่มีประสบการณ์สูงค่ะ โดยเฉพาะด้าน เมตตามหานิยม โชคลาภ ค้าขาย เป็นที่ประจักษ์ค่ะ และติดปลายนวมด้านมหาอุต ตามแบบฉบับหลวงพ่อตัด วัดชายนาค่ะ
    **อีกทั้งรอยจารมือ ยังความเข้มขลังเป็นอย่างมากค่ะ**

***บูชาราคาพิเศษเพียง 550 บาท***

จองแล้วค่ะ โดยคุณthitiwatyu^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญเติมน้ำมันตะเกียง ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 กันยายน 2023
  6. thitiwatyu

thitiwatyu เป็นที่รู้จักกันดี

ขอปิดครับ รายการที่ 265 เหรียญรูปไข่เต็มองค์ รุ่นแรก ปี2549 หลวงพ่อตัด วัดชายนา

7. punnapak

รายการที่ 266 (หมวดหายากค่ะ) รูปถ่ายหลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี2549 ***พิเศษสุด หลวงพ่อตัดจารหลังรูป***

รูปถ่ายหลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี2549

***ขนาดจัมโบ้ 4x6 นิ้ว***

***ถ่ายในขณะที่หลวงพ่อตัดกำลังบริกรรมเพ่งกระแสจิต ปลุกเสกวัตถุมงคลสุดเข้มขลังค่ะ และหลวงพ่อตัดเมตตาจารหมึกด้านหลังรูปเป็นพิเศษ ยังความศักดิ์สิทธิ์เป็นอย่างมากค่ะ

(ในกลุ่มลูกศิษย์ลูกหาจะทราบกันเป็นอย่างดีค่ะว่า วัตถุมงคลที่หลวงพ่อตัดเป็นผู้ลงอักขระจารมือเองนั้นหายากยิ่งเพียงใด และมีความศักดิ์สิทธิ์เป็นอย่างมากค่ะ)

รูปถ่ายใบนี้ สภาพเก่าเก็บค่ะ สวยสมบูรณ์มากค่ะ ด้านหลังหลวงพ่อตัดจารมือให้สุดเข้มขลัง

สามารถนำใส่กรอบขึ้นหิ้งบูชา เพื่อความเป็นสิริมงคล ต่อบ้าน ร้านค้า บริษัท ยานพาหนะ

พุทธคุณเป็น

”เมตตา มหานิยม มหาเศรษฐี และมหาอุต”
    อย่างยิ่งค่ะ

***บูชาราราพิเศษเพียง 399 บาท***

จองแล้วค่ะ โดยคุณshaj^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญพระภิกษุอาพาธ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กันยายน 2023
  8. punnapak

รายการที่ 267 เหรียญโภคทรัพย์ ปี2551 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ***(ปลุกเสกสุดเข้มขลังตลอดพรรษา 3 เดือน)***
    ***สุดยอดแห่งโภคทรัพย์***

เหรียญโภคทรัพย์ พระพุทธวิริยากร ( หลวงพ่อตัด ปวโร ) วัดชายนา ปี 2551

***(เนื้ออัลปาก้า)***

***จัดสร้างเพียง 9,999 องค์***

@@@ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดยหลวงพ่อตัด วัดชายนา ตลอดพรรษา 3 เดือนค่ะ(ไตรมาส) ยังความเข้มขลังเป็นอันมากค่ะ@@@
    ด้านหน้ารูปหลวงพ่อตัดครึ่งองค์
    ด้านหลังลงอักขระขอมด้านโภคทรัพย์ภายในบาตร ด้านบนลงอักขระยันต์
    ”นะเศรษฐี”

พุทธคุณโดดเด่นด้าน
    “โชคลาภ เงินทอง เป็นมหาเศรษฐี อย่างยิ่งค่ะ”

***สภาพพระสวยมากๆค่ะ ไม่ผ่านการใช้งาน ตอกโค้ด ตอกหมายเลขกำกับ พร้อมกล่องเดิมค่ะ

***เป็นวัตถุมงคลรุ่นหนึ่งของหลวงพ่อตัดที่มีประสบการณ์ด้านโชคลาภเงินทองสูงค่ะ และยังเป็นวัตถุมงคลรุ่นท้ายๆ ก่อนท่านจะมรณภาพค่ะ

***เป็นสุดยอดเหรียญโภคทรัพย์ แห่งวัดชายนาค่ะ***

***บูชาราคาพิเศษเพียง 599 บาท***
    จองแล้วค่ะ โดยคุณthitiwatyu^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญถวายสังฆทาน ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กันยายน 2023
  9. thitiwatyu

thitiwatyu เป็นที่รู้จักกันดี

ปิดครับ รายการที่ 267 เหรียญโภคทรัพย์ ปี2551 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ***(ปลุกเสกสุดเข้มขลังตลอดพรรษา 3 เดือน)***

10. punnapak

รายการที่ 268 ตะกรุดในบาตรมหาอุต(เล็ก) เนื้อตะกั่ว ขนาด 1.5 นิ้ว ปี2550 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ***(ตะกรุดในตำนานแห่งวัดชายนาค่ะ)***

@@@รุ่นประสบการณ์รอดตายอันโด่งดัง@@@

ได้รับขนานนามว่า
    ***”มหาอุตหยุดมัจจุราช”***

(ตะกรุดในบาตร มหาอุต สุดยอดตะกรุดประสบการณ์ ในตำนานแห่งวัดชายนา)

***ตะกรุดในบาตรมหาอุต (เล็ก) ขนาดยาว 1.5 นิ้ว ปั๊มยันต์มหาอุต ปี 2550
    (ไม่ผ่านการใช้งานค่ะ)

***ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดยหลวงพ่อตัด วัดชายนา สุดยอดเกจิอาจารย์เมืองเพชรบุรี ท่านโด่งดังมากในเรื่องของตะกรุดค่ะ ในเรื่องตะกรุดท่านไม่เป็นสองรองใคร

โดยเฉพาะเรื่อง
    "มหาอุต แคล้วคลาด คงกระพัน"

***นักเลงเมืองเพชรต้องมีติดตัวกันทุกคนค่ะ รอดพ้นลูกกระสุนปืนกันมานักต่อนักแล้ว หรือแม้กระทั่งเด็กๆในเมืองเพชร ผู้ใหญ่จะหามาให้ติดตัวเพื่อป้องกันอันตรายจากอุบัติเหตุและสัตว์มีพิษต่างๆ

###ตะกรุดในบาตรของหลวงพ่อตัดนั้น จะมีหลายรูปแบบ แล้วแต่ท่านจะทำไว้ค่ะ และจะปลุกเสกอยู่ตลอดเมื่อท่านว่าง เพื่อนำมาแจกให้กับญาติโยมที่ไปกราบท่านที่วัด หรือไปร่วมทำบุญที่วัดชายนาค่ะ หรือท่านใดโชคดี หลวงพ่อตัดก็จะควักจากในย่ามท่านส่งให้ค่ะ

***ตะกรุดในบาตรมหาอุตดอกนี้ ปั๊มยันต์มหาอุต ปี2550 ขนาดกำลังพกพา ยาว 1.5 นิ้ว สภาพสวยเดิมค่ะ ไม่ผ่านการใช้งาน เห็นอักขระยันต์ชัดเจน

พุทธคุณ
    “เป็นมหาอุต สถานเดียวค่ะ”

***ลูกศิษย์เรียนถามท่านว่าแขวน ตะกรุดหลวงพ่อตัด "ลอด ราวผ้า เสื่อมหรือเปล่า" ท่านบอกว่า "ตะกั่วมันก็เป็นตะกั่ว ตะกรุดก็คือตะกรุด ไม่มีเสื่อม ไม่ได้ห้าม ของดีอยู่ที่ใจคนใช้มันดี ใจมันไม่ดี ของก็ไม่ดี" ผู้ที่เลื่อมใสท่าน เข้าไปหาท่านที่วัดชายนา ท่านจะนำตะกรุดมาแจกทั้งสิ้น ถ้าท่านไม่อยู่ จะมีลูกศิษย์คอยนั่งแจกทั้งวัน

ท่านเป็นพระที่เมตตามากค่ะ มีผู้นับถือท่านจำนวนมากมายทั้งในและต่างประเทศ และวัตถุมงคลของท่านมีประสบการณ์จนเลื่องลือไปไกลถึงต่างแดน และเป็นที่ต้องการของชาวต่างชาติ อาทิ สิงคโปร์ มาเลเซีย จีน ฮ่องกง นิยมวัตถุมงคลของท่านมากค่ะ
    ล่าสุด ไปไกลถึงอเมริกาแล้วค่ะ

**ปิดรายการค่ะ**

**รายการร่วมบุญทำบุญโลงศพ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กันยายน 2023
  11. punnapak

รายการที่ 269 ลูกอมเยี่ยวชะนี ปี2548-2550 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ***สุดยอดลูกอมเมตตา มหาเสน่ห์***
    (มวลสารเดียวกับสมเด็จเยี่ยวชะนี และปลุกเสกพิธีเดียวกันค่ะ)
    **ใช้แทนสมเด็จเยี่ยวชะนีได้เลยค่ะ**

หลวงพ่อตัด ท่านได้เคล็ดลับนี้มาจากหลวงพ่อกริช วัดเขากระจิว

มวลสารสำคัญที่ขาดเสียไม่ได้ก็มีอยู่ด้วยกัน 4 อย่างคือ
    1.ยอดสวาท
    2.ยอดรักซ้อน
    3.ยอดสาวหลง
    4.เยี่ยวชะนี

แต่ถึงกระนั้นภายหลังก็มีการเพิ่มว่านและมวลสารที่เน้นหนักในด้านเมตตามหา เสน่ห์อีกหลายอย่างใส่เพิ่มเตืมเช้าไปเต็มที่ในการสร้างแต่ละครั้งด้วย

ในส่วนของเยี่ยวชะนีนั้น ส่วนใหญ่จะได้มาจากวัดหนองตาแต้ม จ.ประจวบคีรีขันธ์ เพราที่วัดนั้นเลี้ยงชะนีไว้ ส่วนการเก็บเยี่ยวชะนีก็จะเก็บมาโดยเอาใบมะยม ใบขนุน ใบคูณ รองให้ชะนีเยี่ยวรด แล้วนำใบไม้มาผึ่งแดด และบดเป็นผง

***ในส่วนของการปลุกเสกก็ใช้คาถา
    "นะมหาอ่อนใจ " และ “นะเมตตา” เป็นหลักในการปลุกเสกวัตถุมงคล ด้านเมตตาของวัดชายนาทั้งหมด

***ซึ่งวิชานะเมตตา หลวงพ่อท่านได้เรียนมาจาก หลวงพ่อเทพ วัดถ้ำรงค์ จ.เพชรบุรี ส่วนวิชานะมหาอ่อนใจนั้น เป็นวิชาจากฆารวาสชื่อโยมมอญ ซึ่งหลวงพ่อเรียนอยู่ถึง 3 ปี เพราะโยมมอญท่านหวงวิชานี้มาก

@@ขนาดเส้นผ่านศูนย์กลาง 2 ซม.@@

***ลูกอมเยี่ยวชะนี จัดสร้างพร้อมกับสมเด็จเยี่ยวชะนี ถือเป็นอีกหนึ่งสุดยอดเนื้อผงและเป็นเอกลักษณ์ของวัดชายนาเลยทีเดียว มีด้วยกันหลายเนื้อ เช่น เขียว ขาว ดำ เหลือง ออกน้ำตาล เทา เนื้อออกลายๆก้นครก

@@ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดย หลวงพ่อตัด วัดชายนา@@

พุทธคุณโดดเด่นด้านเมตตามหานิยมอย่างยิ่งยวดค่ะ
    อีกทั้งเป็นมหาเสน่ห์ต่อผู้พบเห็น เป็นที่รักใครเอ็นดูของผู้หลักผู้ใหญ่ เป็นอย่างยิ่งค่ะ
    คาถาสำหรับอารธณาสมเด็จเยี่ยวชะนี และวัตถุมงคลด้านเมตตาของวัดชายนา

คาถานะมหาอ่อนใจ

นะ มหาอ่อนใจ พุทหลงไหล หล่ามล้น โมพระบ้าบ่นพึมพำ ธาระกำหัวอก สังฆะวิตก มาหาธัมมะโศกาน้ำตาไหล ยังมีสายใจ อาลัยหลง ยะจงงง จงจังงัง ****** **** นะโมพุทธายะ

ขอบพระคุณข้อมูลจากเว็บเพื่อนบ้านนะคะ
    ***ลูกอมเยี่ยวชะนีองค์นี้ สภาพสวยเดิมค่ะ เนื้อมวลสารจัด สุดเข้มขลัง ขนาดค่อนข้างใหญ่ เป็นสุดยอดลูกอมแห่งวัดชายนา ที่สร้างชื่อเสียงโด่งดังไปไกลถึงต่างแดนค่ะ
    ***บูชาราคาพิเศษเพียง 450 บาท***
    จองแล้วค่ะ โดยคุณburin^^
    สาธุๆๆค้า

***รายการร่วมบุญอุปสมบทนาคหมู่ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กันยายน 2023
  12. punnapak

จองแล้วค่ะ โดยคุณburin^^

13. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณ burin เรียบร้อยค้า
    ขอบพระคุณมากๆนะคะ^^

14. punnapak

รายการการที่ 271 (หมวดหายากค่ะ) ตะกรุดในบาตร ปี2550 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ***ลงอักขระจารมือด้านนอก-ใน เต็มสูตร พร้อมตอกโค้ดเฑาะว์***

@@สุดยอดตะกรุดในตำนาน@@
    ”ตะกรุดในบาตร”

(เนื้อตะกั่ว)

ลงอักขระจารมือเต็มสูตร ทั้งด้านนอก ด้านในค่ะ
    ด้านในลงอักขระ”มหาอุต”
    ด้านนอกยันต์”หัวใจปลายศีล”

พร้อมตอกโค้ด”เฑาะว์” กำกับ

ขนาดความยาว 3 นิ้ว

@@@ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดยหลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ลงอักขระจารมือเต็มสูตร พร้อมกำกับพระคาถาโดยพระอาจารย์ทิน(เจ้าอาวาสวัดชายนาปัจจุบันค่ะ) ผู้สืบทอดสรรพวิชาทั้งหมดจากหลวงพ่อตัดค่ะ@@@

พุทธคุณโดดเด่นด้าน…
    มหาอุต แคล้วคลาด คงกระพัน และมหาเมตตา เจรจาติดต่อธุรกิจ โชคลาภ เงินทอง อย่างยิ่งค่ะ

***ตะกรุดในบาตรดอกนี้ สภาพสวยมากๆค่ะ ไม่ผ่านการใช้งาน ลงอักขระจารมือด้านนอก-ใน ชัดเจนทุกอักขระ พร้อมตอกโค้ด”เฑาะว์”

***เป็นสุดยอดตะกรุดในตำนานแห่งวัดชายนาค่ะ และหาได้ยากยิ่ง (ส่วนใหญ่จะเป็นการปั๊มยันต์ค่ะ) ดอกที่จารมือทั้งดอกนั้น หายากมากๆค่ะ

นำมาแบ่งให้ท่านที่ศรัทธาหลวงพ่อตัด ได้บูชากันในราคาเบาๆนะคะ

***บูชาราคาพิเศษเพียง 950 บาท***

จองแล้วค่ะ โดยคุณsunmk^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญชำระหนี้สงฆ์ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กันยายน 2023
  15. sunmk

sunmk เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2020
    จองตระกรุดในบาตร

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กันยายน 2023
  16. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้ท่าน ผอ.สุรศักดิ์ เรียบร้อยค้า

17. punnapak

รายการที่ 272 ตะกรุดตะกั่วพันเชือก ลงรักปิดทอง จารหมึกทอง ปี2549

ตะกรุดตะกั่วพันเชือก ลงรักปิดทอง
    จารหมึกทอง ปี49
    ขนาด 3 นิ้ว

ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดยหลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี2549
    สุดยอดเกจิอาจารย์เมืองเพชรบุรี ท่านโด่งดังมากในเรื่องของตะกรุดค่ะ ในเรื่องตะกรุดท่านไม่เป็นสองรองใคร

โดยเฉพาะเรื่อง"มหาอุต แคล้วคลาด คงกระพัน"

ลงอักขระจารหมึกทองโดยพระอาจารย์ทิน เจ้าอาวาสวัดชายนาปัจจุบันค่ะ ผู้สืบทอดสรรพวิชาทั้งหมดแต่เพียงผู้เดียวจากหลวงพ่อตัดค่ะ

***นักเลงเมืองเพชรต้องมีติดตัวกันทุกคนค่ะ แม้กระทั่งเด็กๆในเมืองเพชร ผู้ใหญ่จะหามาให้ติดตัวเพื่อป้องกันอันตรายจากอุบัติเหตุและสัตว์มีพิษต่างๆ

***นอกจากโด่ดเด่นเรื่องมหาอุตแล้ว
    ตะกรุดดอกนี้ยังเน้นเรื่อง

"เมตตา มหานิยม มหาเศรษฐี"

พกดอกเดียว พุทธคุณครบถ้วนค่ะ

***ตะกรุดมีขนาด 3 นิ้ว พันเชือก ลงรักปิดทองเต็มแผ่น พร้อมลงอักขระจารหมึกทองสุดเข้มขลังค่ะ

สภาพสวยมากค่ะ ไม่เคยผ่านการใช้งาน

(นานๆจะพบเจอสักดอกค่ะ)

***ลูกศิษย์เรียนถามท่านว่าแขวน ตะกรุดหลวงพ่อตัด "ลอด ราวผ้า เสื่อมหรือเปล่า" ท่านบอกว่า "ตะกั่วมันก็เป็นตะกั่ว ตะกรุดก็คือตะกรุด ไม่มีเสื่อม ไม่ได้ห้าม ของดีอยู่ที่ใจคนใช้มันดี ใจมันไม่ดี ของก็ไม่ดี" ผู้ที่เลื่อมใสท่าน เข้าไปหาท่านที่วัดชายนา ท่านจะนำตะกรุดมาแจกทั้งสิ้น ถ้าท่านไม่อยู่ จะมีลูกศิษย์คอยนั่งแจกทั้งวัน
    ท่านเป็นพระที่เมตตามากค่ะ มีผู้นับถือท่านจำนวนมากมายทั้งในและต่างประเทศ

***บูชาราคาพิเศษเพียง 650 บาท***

จองแล้วค่ะ โดยคุณshaj^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญเติมน้ำมันตะเกียง ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กันยายน 2023
  18. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณshaj เรียบร้อยค้า

19. punnapak

รายการที่ 273 ชุดวัตถุมงคล(เพชรพญาธร+ตะกรุดในบาตร มหาอุตหยุดมัจจุราช) หลวงพ่อตัด พระอาจารย์ทิน วัดชายนา

ชุดวัตถุมงคลนี้ ประกอบด้วย

- เพชรพญาธรหล่อโลหะ รุ่น 1 พระอาจารย์ทิน วัดชายนา

***(สุดยอดของดีเรียกเงินเรียกทองแห่งวัดชายนา)***

- ตะกรุดในบาตรมหาอุต(เล็ก) เนื้อตะกั่ว ขนาด 1.5 นิ้ว ปี2550 หลวงพ่อตัด วัดชายนา

***(ตะกรุดในตำนานแห่งวัดชายนาค่ะ)***

เพชรพญาธรหล่อรุ่นแรก พระอาจารย์ทิน วัดชายนา ปี 2561

***เนื้อทองแดง***

**ตอกโค้ด และหมายเลข กำกับ**
    **จำนวนจัดสร้างเพียง 2,000 องค์**

ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดยพระอาจารย์ทิน เจ้าอาวาสรูปปัจจุบันวัดชายนาค่ะ ผู้สืบทอดสรรพวิชาทั้งหมดเพียงผู้เดียวจากหลวงพ่อตัดค่ะ
    วัตถุมงคลของหลวงพ่อตัดแทบทุกองค์(95%) พระอาจารย์ทินจะเป็นผู้จาร ท่านไม่ธรรมดาเลยค่ะ อีกทั้งท่านยังร่ำเรียนวิชาอาคมอื่นๆจากเกจิอาจารย์ในเพชรบุรีและจังหวัดใกล้เคียง ยังความเข้มขลังและความศักดิ์สิทธิ์ของวัตถุมงคลที่ท่านปลุกเสกเป็นอย่างยิ่งค่ะ
    @@เพชรพญาธรรุ่นนี้จัดสร้างเป็นรุ่นแรก ภายหลังจากที่หลวงพ่อตัดมรณภาพค่ะ ซึ่งได้ถอดแบบเพชรพญาธรมาจากหลวงพ่อตัด ซึ่งโดดเด่นมากในเรื่องค้าขาย โชคลาภเงินทองค่ะ

พุทธคุณ…เป็น

***”มหาโชค มหาลาภ มหาเศรษฐี”***
    อย่างยิ่งยวดค่ะ

***พระอาจารย์ทินปลุกเสกอย่างเข้มขลัง ตลอดพรรษาไตรมาส (3เดือน)***
    สภาพสวยมากค่ะ ไม่ผ่านการใช้งาน ยังอยู่ในซองซีลพลาสติก พร้อมตอกโค้ด รันหมายเลข กำกับ ค่ะ
    ***เพชรพญาธรนับเป็นวัตถุมงคลยอดนิยมของวัดชายนาค่ะ เนื่องด้วยจัดสร้างได้ยาก และจัดสร้างน้อย อีกทั้งประสบการณ์นั้นมากมาย

ตะกรุดในบาตรมหาอุต(เล็ก) เนื้อตะกั่ว ขนาด 1.5 นิ้ว ปี2550 หลวงพ่อตัด วัดชายนา

@@@รุ่นประสบการณ์รอดตายอันโด่งดัง@@@

ได้รับขนานนามว่า
    ***”มหาอุตหยุดมัจจุราช”***

(ตะกรุดในบาตร มหาอุต สุดยอดตะกรุดประสบการณ์ ในตำนานแห่งวัดชายนา)

***ตะกรุดในบาตรมหาอุต (เล็ก) ขนาดยาว 1.5 นิ้ว ปั๊มยันต์มหาอุต ปี 2550
    (ไม่ผ่านการใช้งานค่ะ)

***ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดยหลวงพ่อตัด วัดชายนา สุดยอดเกจิอาจารย์เมืองเพชรบุรี ท่านโด่งดังมากในเรื่องของตะกรุดค่ะ ในเรื่องตะกรุดท่านไม่เป็นสองรองใคร

โดยเฉพาะเรื่อง
    "มหาอุต แคล้วคลาด คงกระพัน"

***นักเลงเมืองเพชรต้องมีติดตัวกันทุกคนค่ะ รอดพ้นลูกกระสุนปืนกันมานักต่อนักแล้ว หรือแม้กระทั่งเด็กๆในเมืองเพชร ผู้ใหญ่จะหามาให้ติดตัวเพื่อป้องกันอันตรายจากอุบัติเหตุและสัตว์มีพิษต่างๆ

***ตะกรุดในบาตรมหาอุตดอกนี้ ปั๊มยันต์มหาอุต ปี2550 ขนาดกำลังพกพา ยาว 1.5 นิ้ว สภาพสวยเดิมค่ะ ไม่ผ่านการใช้งาน เห็นอักขระยันต์ชัดเจน
    พุทธคุณ
    “เป็นมหาอุต สถานเดียวค่ะ”

***เป็นชุดวัตถุมงคลที่โดดเด่นด้านโชคลาภ เงินทอง เมตตา ค้าขาย อย่างยิ่งยวดค่ะ อีกทั้งคงความเป็นมหาอุต คงกระพัน แคล้วคลาดปลอดภัย อีกด้วยค่ะ

บูชาราคาปกติ 950 บาท
    ***ปิดรายการค่ะ^^

***รายการร่วมบุญทำบุญโลงศพ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 ตุลาคม 2023
  20. punnapak

รายการที่ 274 ลูกสะกดตะกั่วอวน ปี2551 หลวงพ่อตัด วัดชายนา (ตอกโค้ะเฑาะว์ใหญ่ พิเศษลงอักขระจารมือ)

ลูกสะกดตะกั่วอวน ปี 2551 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ตอกโค้ดเฑาะว์ใหญ่
    ลงอักขระจารมือ

ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดยหลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ลงอักขระจารมือโดยพระอาจารย์ทิน ผู้สืบทอดสรรพวิชาทั้งหมดจากหลวงพ่อตัด และดำรงตำแหน่งเจ้าอาวาสรูปปัจจุบันวัดชายนาค่ะ

ตะกั่วอวน นับเป็นวัตถุธาตุที่มีความศักดิ์สิทธิ์ในตัว แต่ต้องเป็นของที่ใช้แล้วเท่านั้น จึงจะมีอิทธิฤทธิ์ บรรดาเกจิอาจารย์ที่อยู่ติดทะเล มักนิยมนำมาสร้างเป็นเครื่องลางของขลัง

การที่ท่านเอาตะกั่วอวนมาทำเครื่องรางของขลัง เพราะถือเคล็ดว่า ตะกั่วอวนแม้แช่อยู่ใน้ำทะเล ก็ไม่ผุไม่กร่อน จึงถือว่า เป็นคงทน ใช้ทางมหาอุตม์ โดยถือว่าตะกั่วอวน ส่วนมากจะแช่อยู่ในน้ำ จึงถือเอาธาตุน้ำมาอุดปืน ถือว่า ตะกั่วอวน เป็นเครื่องมือทำกิน เมื่อชาวประมงลากอวนที่ จะได้ปลาเยอะ เมื่อนำไปขายก็ได้เงินเยอะ จึงถือว่าถ้านำตะกั่วอวนมาเสกทางโชคลาภ คงมีอิทธิคุณทางเรียกทรัพย์อย่างสูง

***ลูกสะกดตะกั่วอวนองค์นี้สภาพสวยเดิมมากๆค่ะ ไม่ผ่านการใช้งาน ตอกโค้ดเฑาะว์ใหญ่ชัดเจน
    พิเศษพระอาจารยทินลงอักขระจารมือให้เป็นพิเศษ คงความเข้มขลังเป็นอันมากค่ะ

พุทธคุณโดดเด่นด้าน
    “มหาอุต และเรียกเงิน เรียกทอง”
    อย่างยิ่งยวดค่ะ

(นานๆจะเจอสักองค์ค่ะ)

***บูชาราคาพิเศษเพียง 450 บาท***

จองแล้วค่ะ โดยคุณ shaj^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญถวายสังฆทาน ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กันยายน 2023