I NEED TO BE IN LOVE**By Klangprai

ในห้อง 'เพลงต่างประเทศ' ตั้งกระทู้โดย klangprai, 4 กันยายน 2010.

แท็ก: แก้ไข
  1. klangprai

klangprai เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2009
    I NEED TO BE IN LOVE

Music and Lyrics by Richard Carpenter, John Bettis and Albert Hammond

Bettis, Hammond, and I wrote this ballad in 1976, and it quickly became Karen’s favorite of all the songs she and I had recorded, partly because of its melodic sweep, and partly because of the lyric, which resonated with the way she was feeling at that time. To be frank, I always felt the song, performance, and arrangement were strong and commercial, and was a bit perplexed when, in the U.S., it peaked only at #25. It turned out that, regarding this record, I was right; nineteen years later the very same recording was used in a Japanese mini-series named Misenen, and re-released as a CD single. It became one of the biggest sellers of 1995, ultimately going quadruple platinum. In more ways than one, Karen would have loved that!

I NEED TO BE IN LOVE

Carpenters

The hardest thing
    I've ever done
    Is keep believing
    There's someone
    in this crazy world
    For me.
    The way
    that people come and go
    Thru temporary lives
    My chance could come
    and I might never know.
    .I used to say 'No promises,
    Let's keep it simple'
    But freedom only helps
    you say Good-bye.
    It took a while
    for me to learn
    That nothin' comes for free
    The price I've paid
    is high enough for me.
    .I know I need to be in love
    I know
    I've wasted too much time.
    I know I ask perfection of
    A quite imperfect world.
    And fool enough
    to think that's what I'll find.
    .....
    So here I am with pockets full
    Of good intentions
    But none of them
    will comfort me Tonight.
    I'm wide awake at four a.m.
    Without a friend in sight
    Hanging on a hope
    but I'm alright.

ที่มา <cite>www.richardandkarencarpenter.com/

</cite>[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.1120800/[/MUSIC]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กรกฎาคม 2013
  2. มากเจริญ

มากเจริญ เป็นที่รู้จักกันดี

6 กุมภาพันธ์ 2010
    ชับ!!!!!!!!!!!!!
    เดี๋ยวมานะไปหาดอกไม้หวานๆมาให้
    คนเสียงหวานๆก่อน
    กลับมาพร้อมกับดอกไม้ที่สวย
    หวานเหมือนเสียงคุณเอ๋แล้วค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 กันยายน 2010
  3. klangprai

ขอบคุณค่ะคุณรัตน์ น่ารักมากมาย (k)(k)(k) เอารางวัลไป อิอิ

4. Samaniya Milin

Samaniya Milin เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2009
    เสียงหวานมากคะ เพราะมากคะ ขออนุญาตเรียกคุณเอ๋บ้างนะคะ พี่ชอบเสียงน่ารัก ๆ แบบนี้ ไม่ชอบเสียงใหญ่ของตัวเองเท่าไร
    Old Sam

5. klangprai

ขอบคุณค่ะพี่ ยินดีค่ะเรียกเอ๋ได้เลยค่ะ เอ๋ชอบเพลงขอคณะนี้มากค่ะ แต่เสียงเอ๋ลงต่ำไม่ค่อยจะได้เสียงมันอยู่ในคอ อิอิ ทำไงได้ก็ใจมันรัก

6. ppojai

ppojai เป็นที่รู้จักกันดี

15 กันยายน 2005
    เสียงหวานมากคะ เพราะมากคะ ขออนุญาตเรียกคุณเอ๋บ้างนะคะ พี่ชอบเสียงน่ารัก ๆ แบบนี้ ไม่ชอบเสียงใหญ่ของตัวเองเท่าไร
    Old Sam

(k) เสียงเป็นเอกลักษณ์ติดตัวมาทึ่คุณแม่นะคะน้องแซม ภูมิใจเถอะค่ะ
    จริง ๆ ส่วนใหญ่เราจะเสียงแหลม ๆ กันนะคะ แต่น้องแซมนี่พิเศษกังวานดีออกค่ะ พี่ใจว่า..นะ
    มาฟังเพลงเพราะ ๆ ของคุณเอ๋ ..
    พี่ใจก็อยากบอกว่าหลงเสียงคุณเอ๋..เหมือนกันค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 กันยายน 2010
  7. nong_mook

nong_mook เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2009
    เพราะมากคร้า

เสียงจะเปนยังงัยก้อร้องเพลงเพราะกันทุกคนเลยคร้า

ขอให้ร้องมาให้นู๋ฟังก้อพอแล้วคร้า อิอิ^-^

8. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    เสียงหวานจังเลยค่ะพี่เอ๋ ^_^

9. klangprai

เห็นด้วยกันพี่ใจค่ะ เสียงเป็นอะไรที่เฉพาะตัวจริงๆค่ะ
    ขอบคุณพี่ใจที่ติดตามฟังให้กำลังใจเอ๋ค่ะ
    ขอบคุณค่ะน้องมุก น่ารักจัง
    ขอบคุณค่ะหนูตา
    ขอบคุณทุกท่านเลยค่ะ n:ANd9GcSe0DdCIysNaFKwGVskapsQ1iMZOwDyd6lUOdx2QzHLcOoOepQ&t=1&usg=__VOxUIdpYg1ykR_aP6bDyBG3FBGg=.jpg

10. nai-T

nai-T เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2010
    อยากร้องได้ อย่างงี้บ้างจัง เสียด๊ายเสียดาย ปะกิตไม่แข็งแรงอ่ะ แย่ตรงนี้แหละ

11. urai ay

urai ay เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009
    เพลงนี้ชอบๆๆๆๆ คุณเอ๋ร้องได้เนียนมากๆเลย....(good)

12. klangprai

เอ๋ก็ร้องไม่ดีเท่าไหร่หรอกค่ะ แต่ร้องเพราะชอบเท่านั้นเองค่ะ

13. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

14. klangprai

ขอบคุณค่ะคุณติง :cool:

15. music_lover_man

music_lover_man เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2009
    wow nice & tune....................

16. Hs1xlk

Hs1xlk เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2007
    ผมชอบมากๆเลยครับ

ทั้งเพลง ทั้งเสียงร้อง แต่ฟังแล้วรู้สึกเศร้าแบบซึ้งๆบอกไม่ถูก

ฟังแล้วฟังอีก กินใจ ตกหลุมรักเพลงแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 ธันวาคม 2010
  17. Hs1xlk

Hs1xlk เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2007
    I need to be love
    สิ่งที่ยากที่สดในชีวิตคือการพยายามที่จะเชื่อ
    ว่าคงมีใครสักคนที่เกิดมาเพื่อฉัน
    มีผู้คนเข้ามาแล้วก็จากไปในช่วงชีวิตที่แสนสั้น
    บางทีแม้โอกาสจะเข้ามาหาฉันเองก็คงไม่ทันได้รู้ตัว

ฉันเคยคิดว่าคำมั่นสัญญาใดๆล้วนไร้ค่าและ
    หากอิสระนั้นกลับเป็นข้ออ้างให้เธอเดินไปจากฉัน
    ยามเมื่อเวลาพ้นผ่านไป ฉันจึงได้เรียนรู้
    หากคุณค่าที่ต้องจ่ายออกไปมันช่างสูงเสียเหลือเกิน
    ฉันต้องการเพียงแค่การได้มีความรักสักครั้ง
    ฉันรู้ว่ามันคงเป็นเพียงการรอคอยอันสูญเปล่า
    ฉันรู้ว่าฉันกำลังค้นหาความสมบูรณ์ในโลกที่ไร้ความยุติธรรม
    แต่ฉันโง่พอที่จะเชื่อว่าสักวันฉันคงจะได้พบมัน

ฉันนะวันนี้ยังคงมีความปรารถนาอันงดงาม
    หากไม่มีเลยสักฝันที่จะช่วยให้ฉันผ่านค่ำคืนนี้ไปได้
    เมื่อตื่นขึ้นมากลางดึกโดยไร้คนข้างเคียง
    แต่แม้จะทำได้เพียงแคหวัง

ฉันต้องการเพียงแค่การได้มีความรักสักครั้ง
    ฉันรู้ว่ามันคงเป็นเพียงการรอคอยอันสูญเปล่า
    ฉันรู้ว่าฉันกำลังค้นหาความสมบูรณ์ในโลกไร้ความยุติธรรม
    แต่ฉันโง่พอที่จะเชื่อว่าสักวันฉันคงจะได้พบมัน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กันยายน 2010
  18. klangprai

สวัสดีค่ะ ดีใจมากที่ชอบเพลงที่อัพไว้ค่ะ
    ขอบคุณมากมายที่ช่วยแปลเนื้อร้องให้ค่ะ
    ทำให้ได้ทราบความหมายของเพลงมากขึ้นค่ะ
    โอกาสหน้ามาแปลให้อีกนะคะ :cool:

19. PH0747

PH0747 เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นเพลงที่ร้องยากมากเพลงหนึ่งในเมโลดีครับ เนื้อเพลงยาวเป็นกิโล ๆ แต่ก็ร้องได้ดีครับ

20. klangprai

ยอมรับว่าร้องยากค่ะ เอ๋ร้องหลายรอบมากค่ะ อยากให้ดีกว่านี้แต่ได้แค่นี้จริงๆ
    ร้องเพราะชอบจริงๆค่ะ มีอีกเพลง Goodbye to love เอ๋กำลังฝึกอยู่ค่ะ
    ร้องยากเหมือนกันคำต่อเนื่องยาวมากในห้องนึงแต่ก็มีความไพเราะเช่นกัน
    จะนำเสนอในโอกาสต่อไปค่ะ