ใครมีร่างทรง..องค์เทพมาคุยกันหน่อย

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย beersod, 3 กันยายน 2008.

1. beersod

beersod Active Member

14 สิงหาคม 2008
    ว่าเวลาเข้าทรงนั้น..รู้สึกอย่างไรบ้าง

และที่เรากำลังเข้าทรงอยู่เป็นเรื่องจริงหรือปล่าว

2. walaphako

walaphako ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

6 มิถุนายน 2008
    ไปอ่านห้องคนมีองค์สิ

3. เด็กโชว์พาว

เด็กโชว์พาว เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2007
    ตามนั้นครับ แต่ผมไม่มีแฮะ...

4. uglyduckling

uglyduckling Active Member

27 สิงหาคม 2008
    ลองไปดูห้องอื่นๆมีหลายห้องเลย
    ทำการบ้านหน่อย

5. beersod

เวลาไปสถานที่ที่ศักสิทธิ์มักจะมีอาการใจหวิวๆๆตลอดเลย

เหมือนเมื่อวันก่อนผมพาป้าไปดูหมอดูเขาเป็นผู้ชายแก่มากแล้ว
    และตำราของแกเก่ามากๆ แล้วตาแก่ให้ขึ้นไปบนบ้าน พอไปถึงข้างบนพระพุทธรูปและเทวรูปเยอะมากๆ ผมก็เริ่มมีอาการขึ้นมา.จิตใจมันไม่อยู่กับเนื้อกับตัวพอแกถามอะไรก็ไม่ยอมตอบ..พอตอบแต่ละที่ก็พูดแบบไม่มีหางเสียง..และเสียงมีอำนาจมาก จนตาแกตกใจ เป็นอยู่พักนึง พอแฟนผมจับที่หัวเข่าผมผมถึงรู้สึกตัว..เพราะว่าผมไปรับขันธ์5มาเมื่อหลายเดือนก่อน..มีองค์สมเด็จพระนารายมหาราช พระองค์มาปกปักรักษาตัวของกระผมอยู่ พอดูดวงเสร็จผมก็รีบลงจากบนบ้านและไปที่รถเลยไม่รอใครทั้งสิ้น....พอกลับมาถึงบ้านผมก็ถามป้าว่าบ้านนั้นมีใครเป็นร่างทรงไหม..ป้าก็บอกว่ามีเมียของแกเป็น แต่ตายไปเมื่อ 3 เดือนที่เเล้ว ป้าถามอีกว่ารู้ได้อย่างไรผมก็ไม่ตอบอะไร

และบางทีเหมือนรู้ว่าบริเวณตรงนี้มีอะไรอยู่ และพอดีบ้านผมอยู่ จ.ลพบุรี พอผ่านบริเวณที่เก่าแก่เป็นซากปรักหักพังสมัยก่อน
    ก็จะบอกให้คนข้างๆรู้ว่าตรงนี้มีอะไรอยู่ตรงไหน โดยที่เราพูดไปแบบไม่รู้ตัว

อย่างที่วัดพระมหาธาตุที่ลพบุรี..พอผมผ่านปากผมก็บอกว่ามีของสำคัญของพระมหากษัตริย์อยู่ซึ่งใครก็หาไม่เจอ และเป็นของสำคัญมากด้วย

เราเองก็ไม่รู้ว่ามีจริงหรือเปล่าพอพูดไปเลยเราอามาคิดดูว่ามันจิงหรือนี่ที่เราพูดไปแต่ตอนพูดมันมั่นใจมากเลยว่ามี

ซึ่งแปลกมากๆๆ

บอกให้ใครฟังเขาไม่เชื่อกันหรอกแต่จิตใจเรารู้ดีว่าอะไรเป็นอะไร

6. beersod

อ่อครับขอบคุณ คุณพิษณุ สุริยา ผมก็พยายามรักษาศีลให้ครบอ่ะคับ

พอบางมีกินเหล้าเมาที่ไรองค์ก็จะมาลงทุกที พอเวลาที่องค์เทพมาเหยียบร่างอยู่นั้นเวลาพูดออกไปเรารู้สึกตัวนะว่าเราจะพูดอะไรแต่เราไม่สามารถบังคับตัวเราได้...บางที่ก็พูดเรื่องที่เราไม่รู้ไม่เคยรู้มาก่อน

แต่พอออกแล้วบางเรื่องก็จำได้บางเรื่องก็จำไม่ได้

เราก็เอามาตรึกตรองดูแล้วเรื่องที่พูดออกไปกลัวว่าจะผิดเดี๋ยวนี้ก็เลยกลัวๆกล้าที่จะเข้าทรงอีกอ่ะคับ

7. ป่าวอันถัง

ป่าวอันถัง เป็นที่รู้จักกันดี

รับขันธ์องค์ใดก็แล้วแต่

1. อย่าเข้าทรง อย่าเป็นคนทรงเจ้า
    2. บำเพ็ญบารมีทั้งสิบ ร่วมกับองค์ท่านไป

8. OrangeHP

OrangeHP เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นอย่างนั้นแหละครับไม่ต้องตกใจ
    ทำใจให้สบาย อย่าวิตกกังวล ปล่อยไปตามธรรมชาติ
    อย่าไปยึดติดครับ รักษาศีลของเราตามที่เราจะทำได้ ปฏิบัติตนอย่างคนธรรมดา แม้จะไม่ธรรมดาก็ถือว่าให้ธรรมดาเข้าไว้ เป็นกำลังใจให้นะครับ
    ตัวผมเองก็พยายามที่จะปลง แต่ไม่ได้เข้าทรงนะจำได้ก็แค่ 2 ครั้งในปีนี้ นอกนั้นไม่มีตอนก่อนรับขันธ์ กับบ้านญาติ และตัวเย็นเหมือนน้ำแข็ง
    แต่อาการแบบคุณก็จะมีแค่ในสถานที่ศักดิ์สิทธิ์จริงๆเท่านั้นหรือสถานที่มีพลังของตัวมันเองเท่านั้น

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กันยายน 2008
  9. beersod

ขอบคุณครับ
    พอดีน้าที่บ้านผมก็เป็นร่างทรงเหมือนกันผมมาทำงานที่ปทุมธานี พอถึงวันเสาร์-อาทิตย์ ใจก็อยากกลับแต่บ้านอยากไปเจอ..อยากไปคุย..บางทีฝืนจนนอนไม่หลับวันรุ่งขึ้นต้องกลับบ้าน
    พอไปบ้านต้องเจอเหตุการณ์ที่ไม่คาดคิดทุกที

บางทีเรานึกว่าจะต้องเป็นแบบนี้ๆๆๆๆ..พอถึงเวลาเป็นอย่างที่เราคิดจริงๆ..แปลกมากๆ

10. Yellow submarine

Yellow submarine สมาชิก

13 กรกฎาคม 2008
    เหมือนหลับไปคับ...อยากรู้รายละเอียดมาตามหาผมที่ภูเก็ตตอนเทศกาลกินผักดิครับ

11. OrangeHP

ผมรู้สึกตลอดเวลาไม่รู้สึกง่วงหรือเป็นอย่างไรเลยปกติทุกอย่าง มีสติตลอดเวลา แต่ว่า ขยับปาก หรือบังคับตัวเองไม่ได้

12. beersod

ขอบคุณพี่พิษณุ สุรียามากครับ

ผมมีครูแล้วครับและรับขันธ์แล้วครับ

ครูผมเป็นทหารเอก..ชี้ช้างลากปืนครก

จนต้องมาตายในถ้ำเพราะว่าเขาให้เฝ้าสมบัติที่จ.สุพรรณบุรี
    แล้วท่านบอกว่าผมมีองค์.เป็นพระมหากษัตริย์ไทยสมัยก่อน
    ผมก็ไม่ค่อยเชื่อครับจนมาอยู่วันหนึ่งผมกินเหล้ากับเพื่อนอยู่รู้สึกว่าจะเมามากเหมือนกัน องค์เทพท่านก็เข้าร่างผมเลยครับ..นั้งสั่นหัวแรงมากๆเราก็พยายามหยุดแล้วแต่มันหยุดไม่ได้...ยิ่งขัดก็ยิ่งแรงจนน้าผมเข้ามาซึ่งน้าผมมีองค์ครูของผมแหละครับมาพูดด้วยคุยด้วยจึงยอมอ่ะครับผมจึงรับขันธ์ในอาทิตย์ต่อมาพร้องกับบายศรีด้วยครับ
    และองค์ท่านเคยมาเหยียบร่าง5-6ครังแล้วครับ

แต่ไม่กล้าจะเล่าให้ใครฟังกลัวคนอื่นไม่เชื่อ

จะหาว่าเราเป็นบ้า...งมงายอีก

แต่เรารู้ของเราด้วยจิตของเรา.....................

13. visut_p

visut_p เป็นที่รู้จักกันดี

เล่าเลย เล่าเลย อยากฟัง ผมว่าน่าจะมีคนมีประสบการณ์แปลกๆ อย่างงี้อีกหลายคน ผมก็เคยเป็น ผมไม่สบาย รักษายังไงก็ไม่หาย เลยไปหาหมอสะกดจิตเผื่อว่าที่ไม่สบายมันจะไม่ใช่เรื่องร่างกาย พอหมอสะกดจิตเท่านั้นแหละ องค์มาลงแล้วบอกหมอว่าไม่ต้องมายุ่ง ให้ผมใช้กรรมไปก่อน เสร็จแล้วท่านจะรักษาเอง

14. beersod

ผมก็มีประสบการณ์กับเรื่องนี้มาพอสมควรแต่เกิดกับคนอืนซึ่งเมื่อก่อนไม่เคยเชื่อ

15. beersod

ดีดีดี...................ขอบคุณครับ

16. OrangeHP

ใช่ครับต้องพยายามปรับจูนเข้าหากัน แล้วทุกอย่างจะเป็นปกติ
    และปฏิบัติธรรม มีจิตใจที่ดีงาม ช่วยเหลือผู้อื่นยามเขาทุกข์ ตามแต่กำลังที่พอจะทำได้
    ชีวีก็จะเป็นสุขครับ อย่าพยายามฝืนเพราะพลังจะผลักกลับคืน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กันยายน 2008
  17. ืnokyam

ืnokyam Active Member

หลวงปู่เกษมพูดถึงเรื่อง “พระแม่ธรณี”

ชุดที่ 63 แผ่นที่ 1 เวลาผ่านไป 7.30 นาที หลวงปู่เกษมได้ถามทุกคนชาวพุทธว่า ถ้าเทวดาที่สถิตบนเมฆรบกับพระแม่ธรณี ใครจะชนะ บรรดาพวกที่ไปฟังก็เหมือนกับลูกขุนพลอยพยัก ก็ตอบว่า เทวดาชนะ แล้วหลวงปู่ก็ถามต่อว่า ถ้ารบกับเทวดาชั้นจาตุม ใครจะชนะ พวกที่ไปฟังก็ตอบเหมือนเดิมว่า เทวดาชั้นจาตุมชนะ หลวงปู่ก็ถามต่อว่า ถ้ารบกับเทวดาชั้นดาวดึงษ์ ใครจะชนะ พวกหน้าโง่ที่นั่งอยู่ต่อหน้าหลวงปู่ก็ตอบว่า เทวดาชั้นดาวดึงษ์ชนะ ก็ตามต่ออีกว่า ถ้ารบกับเทวดาชั้นยามาใครจะชนะ พวกปัญญาอ่อน ก็ตอบว่า เทวดาชั้นยามาจะชนะ หลวงปู่ก็ถามใหม่อีกว่า ถ้ารบกับเทวดาชั้นยามาใครจะชนะ พวกที่หัวสมองมีเท่ากับหัวแม่ตีน ก็ตอบว่าชั้นยามาชนะ แล้วก็ถามต่อไปถึง ชั้น ดุสิต, นิมมารตี และนิมมิตสวัสตี ใครจะชนะ พวกที่มาจากนรกเหล่านั้นก็ตอบเหมือนเดิมว่า เทวดา ชั้นดุสิต, นิมมารตี และ นิมมิตสวัสตี จะเป็นผู้ชนะพระแม่ธรณี

หลวงปู่เกษมท่านคุยว่าที่ท่านพูดนั้น เพราะว่าท่านอ่านพระไตรปิฎกมาหลายเล่มหลายชุด ซึ่งถ้าอาจารย์ประหยัดจำไม่ผิด ได้อ่านหนังสือเกี่ยวกับเทพแต่ยังไม่ได้อ่านพระไตรปิฎก ได้เขียนเกี่ยวกับพระแม่ธรณีเอาไว้ว่า พระแม่ธรณีนั้นเป็นพระชายาของพระนารายณ์ มีพระโอรสด้วยกันพระองค์หนึ่งคือ “พระอังคาร” เพราะฉะนั้นจะไม่มีเทพเทวดาพระองค์ใดจะกล้าไปแหยมพระแม่ธรณี พระแม่ธรณีนี้แหละที่ไปช่วยพระพุทธเจ้าปราบมาร โดยการบีบมวยผมให้น้ำท่วมมาร ซึ่งถ้าไม่มีพระแม่ธรณีมาช่วย มีหรือจะมีพระพุทธเจ้าองค์นี้ซึ่งมีนามว่าสัมนโคดม

แล้วที่หลวงปู่เกษมท่านพูดว่า ถ้าพระแม่ธรณีได้เจอกับมาร ก็จะถูกมารเต๊ะกระเด็นไปทันทีนั้น ในหนังเรื่อง “พระพุทธเจ้า มหาศาสดาโลกลืมไม่ได้” (Little Buddha) นำแสดงโดย คีนู รีฟ, คริส ไอแซค, บริดเจก ฟอนดา ผู้กำกับรางวัลออสก้าร์ “เดอะ ลาสท์เอ็มเพอร์เรอร์” เบอร์นาโด เบอร์ไดลุชชี่ เพียงแค่พระพุทธเจ้าเอาพระหัตถ์ชี้ลงบนพื้นปถพี แล้วกล่าวว่าให้ “ธรณี” เป็นพยานเท่านั้น “พญามาร” ก็พ่ายแพ้ไปในทันที ถ้าหนังเรื่องนี้ไม่ได้สร้างจากเรื่องจริง ก็เท่ากับว่าเป็นการโกหกคนได้ทั้งโลกเลย ก็ไม่ทราบว่าหนังเรื่องนี้โกหกหรือหลวงปู่โกหกที่หลวงปู่ว่า มารเต๊ะพระแม่ธรณีกระเด็นไปทันที

หลวงปู่ที่ว่านี้ก็คือ หลวงพ่อเกษม อาจิณฺณสีโล วัดป่าสามแยก จังหวัดเพชรบูรณ์ ซึ่งท่านได้มีโอกาศออก ทีวี ยืนเหยียบฐานพระพุทธชินราช แล้วตบหน้ารูปหล่อพระชินราช ท่านบอกว่ามันเป็นทองเหลือง มันไม่ใช่พระพุทธเจ้า อย่าไปกราบไหว้มัน 5555

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 พฤศจิกายน 2008
  18. k.kwan

k.kwan เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2007
    น้ำท่วมมาร

อะนะ น้ำ vs มาร

ทำไมต้องเป็น น้ำ ด้วยด้วยล่ะ

ก็เพราะ... เคยได้ยินมา เวลาที่พระโพธิสัตว์บำเพ็ญบารมี

จะมี น้ำ เป็น กรรม อยู่หลายๆอย่าง เป็น วัตถุ แห่ง พยานของการกระทำ กรรม ดี และบำเพ็ญบารมี

น้ำ ก็เลย ต้องมาร่วม กรรม ด้วย ไง

(แล้ว จะเป็นไงต่อไป อะ ก็ไม่รู้เหมือนกัน แล้วแต่กรรม)

ปล. มารเต๊ะพระแม่ธรณีกระเด็นไปทันที (ถ้าเป็นเรื่องจริง ก็โหด จัง เลย สงสาร พระแม่ธรณี อะ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 พฤศจิกายน 2008
  19. HS4OFL

HS4OFL เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2007
    อนุโมทนาครับ อยากมีองศ์กับเค้าจัง แต่คงไม่ครับกลัวไม่ใช่ตัวจริงครับ

20. ดาโกต้า

ดาโกต้า เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2008
    เราไม่รู้ว่าตัวเราเคยมีอะไรที่เกี่ยวข้องกับพ่อนเรศวรอย่างไรทุกครั้งที่เราไปที่วัดวรเชษฐ์ อยุธยา จะนั่งร้องไห้น้ำตาท่วม ตัวสั่น ปากสั่น พร้อมกับพูดภาษาเทพออกมาด้วย เหมือนกับว่าดีใจที่ได้กลับมาหาท่าน แต่ถ้าเป็นศาลของท่านที่อื่น ๆ จะไม่ร้องไห้
    ไม่เข้าใจว่า...ทำไม...