แรงเกินคิด สุดฮอทท็อปฮิต กฎแห่งกรรม ชุดที่ 3 เอ้า..แจกๆๆๆๆๆฟรี

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย ยาจกซู1, 1 กรกฎาคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ยาจกซู1

ยาจกซู1 เป็นที่รู้จักกันดี

ก่อนรับแจก อ่านคำนำ ใครอ่านจบขอให้ร่ำรวยในเดือนนี้<O:p</O:p
    สวัสดีครับสมาชิกที่เคารพทุกท่าน<O:p</O:p
    ที่ได้ติดตามผลงานการอ่านวรรณกรรม ของข้าพเจ้า เรื่องกฎแห่งกรรม จากผลงานการรวบรวมเรียบเรียงโดย<O:p</O:p
    คุณ ท.เลียงพิบูลย์ ที่ข้าพเจ้าได้บันทึกเป็น MP3 แล้วนำมาแจกเป็นวิทยาทาน ให้กับผู้ที่สนใจ หลังจากมีผู้ที่เห็นว่าเป็นประโยชน์ และนำไปเปิดตามสถานที่ต่างๆเพื่อเผยแพร่ อาทิ ตามสถานีวิทยุชุมชนต่างๆ (จากการติดตาม<O:p</O:p
    ปรากฏว่ามีผู้ที่โทรศัพท์ ติดต่อขอ MP3 มาทั่วประเทศ ทราบว่าได้รับฟังจากสถานีวิทยุชุมชนฯ แล้วจดเบอร์โทรฯ อยากได้ไปเปิดฟังที่บ้าน เพราะฟังจากวิทยุกำลังสนุกๆก็หมดเวลาเสียอารมณ์ จึงได้ขอมา)<O:p</O:p
    และบางท่านก็ติดต่อขอนำไปเปิดตามหมู่บ้าน,ท้องถิ่นเช่นองค์กรบริหารส่วนท้องถิ่น หรือตามสถานที่ทำงาน<O:p</O:p
    องค์กรกุศลต่างๆ ข้าพเจ้ารู้สึกซาบซึ้ง ปลื้มปีติยินดี ยิ่งนัก ทำให้มีขวัญกำลังใจ ที่จะเร่งนำเอาสิ่งที่เป็นสาระประโยชน์มาเผยแพร่
    และต้องขอขอบพระคุณผู้ดูแลเว็บฯแห่งนี้ ที่ได้เอื้ออนุเคราะห์ ให้ข้าพเจ้าได้นำผลงานมาแจกมอบให้กับมวลสมาชิก ซึ่งก็มิคาดคิดว่ายอดแห่งการขอรับแจก จะพุ่งสูงเช่นนี้ จากชุดแรก (เฉพาะทางเว็บฯที่ขอมาทางกระทู้หรือติดต่อขอมาทางเมล์ yajokzoo@yahoo.con จะสูงมาก คือแจกครั้งที่ 1 ชุด 1 แจกไปประมาณ 200 กว่าชุด<O:p</O:p
    <O:p</O:p
    ชุดที่ 2 แจกไปทั้งสิ้น เกือบ400 ชุด มากจริงๆ ดีว่าได้รับความอนุเคราะห์ จาก พันตรีอุดร กำเนิด อยู่ที่สมาคมคนพิการ อ.ชัยบาดาล จ.ลพบุรี บริจาคส่งมา 300 บาท (ผมนำไปซื้อแผ่น CD ประมาณ 100 แผ่น)
    คุณ ton 344 บ.บลูแรบบิท จำกัด 152 อ.ชาเตอร์สแควร์ บางรัก กทม. ได้ส่งแผ่น CD มาทางพัสดุ 100 แผ่น<O:p</O:p
    ข้าพเจ้าจึงได้จัดพิมพ์แผ่นปก ที่ใส่ซองMP3 แจก ขออนุโมทนาท่านผู้มีจิตศรัทธาอันแรงกล้า ร่วมเป็นเจ้าภาพบริจาค กฎแห่งกรรมในชุดที่ ๒ จำนวน 200 ชุด ซึ่งข้าพเจ้าได้จัดทำบัญชีรายชื่อของผู้ที่รับแจก ส่งให้ท่านเจ้าภาพได้ร่วม อธิษฐานจิต แห่งการแจกธัมมะเป็นวิทยาทาน เพื่อปัญญาบารมีจักได้บังเกิดแด่ท่านผู้ร่วม<O:p</O:p
    จะเห็นได้ว่า ข้าพเจ้ามิได้เอ่ยหรือเชิญชวนให้บริจาคเลย แต่ก็มีหลายท่านแจ้งความประสงค์อยากจะมีส่วนร่วมในการบริจาค ข้าพเจ้าขอกราบขอบพระคุณยิ่งนัก สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทนามิ ขออนุโมทนาแด่ท่านที่ได้ร่วมเป็นเจ้าภาพ<O:p</O:p
    ในชุดที่ 3 นี้ ได้สายธารศรัทธาจิตอันแรงกล้า จากผู้ร่วมเป็นเจ้าภาพบริจาค ดังนี้<O:p</O:p
    1.คุณสุกัลย์ นิรันดร์สุข (ที่อยู่พิมพ์ที่ซองแจก) กทม
    บริจาคดวงแสตมป์ เพื่อนำพาธัมมะสู่ท่านผู้ฟัง (อุปมาเหมือนบริจาคพาหนะนิ) จำนวน 100 ดวงๆละ 5.-บาท (ขออนุโมทนายิ่งครับ)<O:p</O:p
    2.คุณรัตนา เหมอุดม (ที่อยู่พิมพ์ที่ซองแจก) จ.กาฬสินธุ์
    บริจาคดวงแสตมป์ เพื่อนำพาธัมมะสู่ท่านผู้ฟัง (อุปมาเหมือนบริจาคพาหนะนิ) จำนวน 100 ดวงๆละ 5.-บาท และซอง จม.ใส่แผ่นCD ได้(อุปมาถุงใส่ทรัพย์นิ) ขนาด No.8 1/2 /125 จำนวน 4 มัดๆละประมาณ 50 ซอง <O:p</O:p
    3.คุณธรวรรณ เขียวสาตร์ (ที่อยู่พิมพ์ที่ซองแจก) กทม.<O:p</O:p
    บริจาคดวงแสตมป์ เพื่อนำพาธัมมะสู่ท่านผู้ฟัง (อุปมาเหมือนบริจาคพาหนะนิ) จำนวน 60 ดวงๆละ 5.-บาท<O:p</O:p
    4.คุณศรชัย แก้วรากมุข คุณผ่องผิว จุลลนันท์ (ที่อยู่พิมพ์ที่ซองแจก)จ.เชียงราย บริจาคแผ่น CD 50 แผ่น<O:p</O:p
    5.คุณศิริ สุริยะรังสี ได้โอนเงิน11/6/52 จำนวน 300 บาท เพื่อร่วมจัดทำซีดีเผยแพร่ (คิดเป็นCD 100 แผ่น)<O:p</O:p
    6.คุณสายชลกันบุญมา (ที่อยู่พิมพ์ที่ซองแจก) จ.ชลบุรีได้โอนเงินเข้าบัญชี 17/6/52 จำนวนเงิน 300 บาท (คิดเป็นCD 100 แผ่น)<O:p</O:p
    7.คุณนาฏวีณาธเนศสถิต (ที่อยู่พิมพ์ที่ซองแจก)กทม. ได้โอนเงิน 8/6/52 จำนวน 200 บาท (คิดเป็นCD 66 แผ่น)<O:p</O:p
    สรุป <O:p</O:p
    ยอดแสตมป์ ได้รับบริจาค 260 ดวงๆละ 5 บาท<O:p</O:p
    ยอดเงินที่นำไปจัดซื้อแผ่น 800 บาท คิดเป็นแผ่น CD 266 แผ่น<O:p</O:p
    ยอดบริจาคแผ่น CD 60 แผ่น <O:p</O:p
    รวมทั้งสิ้น 326 แผ่น <O:p</O:p
    รวมแจกพาหนะ (แสตมป์+ซอง) จำนวน 260 คัน<O:p</O:p
    ขอกราบอนุโมทนา อย่างยิ่ง ที่ทุกท่านที่กล่าวมาได้มีส่วนร่วมจัดทำในครั้งนี้<O:p</O:p
    ข้าพเจ้านาม “ยาจกซู” ไม่มีสิ่งใดจะตอบแทนพระคุณ สายธารศรัทธาที่ท่านได้ร่วมเป็นเจ้าภาพแจกในครั้งนี้ นอกจากขอประนมน้อมนบอภิวันท์ ขอบารมีคุณพระศรีรัตนตรัย และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย จงได้ประทานพระพรชัยอันประเสริฐขอให้ทุกท่านที่บริจาค จงมีความสุข ความเจริญในธรรมยิ่งๆขึ้น ด้วยผลาอานิสงส์จงนำให้ท่าน ปราศจากทุกข์ เป็นผู้ไม่มีเวร ไม่มีภัย ไม่มีอันตราย ไม่มีความลำบากไม่มีความทุกข์ยาก ขอให้มั่งมีศรีสุข ร่ำรวยทรัพย์ ขอให้รวย สัก 68 69 ล้าน ภายในเดือนนี้<O:p</O:p
    กฎแห่งกรรม ชุด ที่ 3 ครบเครื่องเรื่องการเล่า ฟัง

เรื่องแรก เด็กบริสุทธิ์ เกือบทรุดหมอบ<O:p</O:p
    ตามระบอบ คนพาล สันดานเสีย
    เรื่องที่สอง โชคเคราะห์ เกาะผัวเมีย<O:p</O:p
    เกือบสูญเสีย ชีวาม๊วย มรณา

เจออาจารย์ ทำนาย ทายทักแม่น
    คนเนืองแน่น เข้าคิวรอ หมอช่วยหนา<O:p</O:p
    เรื่องที่สาม พระคุณ ของมารดา<O:p</O:p
    สูงเกินค่า ใดเปรียบ เทียบแม่เรา

เรื่องที่สี่ สุดช้ำ น้ำตาตก
    เลือดในอก ทำแม่ ต้องอับเฉา<O:p</O:p
    แสนอนาถ สุดรันทด สุดโศกเศร้า<O:p</O:p
    ฟังไว้เจ้า อย่าตามแบบ แสบถึงทรวง

ยี่สิบสี่ เรื่องฮิต พาคิดไข<O:p</O:p
    นาม”เกรียงไกร” ขอแจกมอบ ตอบไม่หวง<O:p</O:p
    ขอกุศล ผลแห่งคุณ บุญทั้งปวง<O:p</O:p
    พาพ้นห่วง ข้ามทุกขัง ดั่งใจเทอญ.

เหอ เหอ บัตรพิเศษ บางท่านบอกขอเพิ่มเพื่อใช้สิทธิ์ <O:p</O:p
    หลังจากได้ฟังรายการฯแล้ว บางท่านก็ติดต่อ อยากขอพบตัว ด่วน <O:p</O:p
    นี่ขนาดแอบแจกนะ ต้องขอเรียนตามตรงว่าการที่จะพบโดยตรงนั้น <O:p</O:p
    ยาวววว....จ้ะไหนจะงานบันทึก ไหนจะงานบุญงานปฏิบัติ <O:p</O:p
    เวลาแทบไม่ได้พัก

คุณศิริ สุริยะรังสี ผมหาที่อยู่คุณ ไม่เจอครับ ขอความกรุณา เมล์หรือหลังไมค์
    แจ้งที่อยู่ให้ทราบด้วย (เพราะจะได้จัดพิมพ์ปกชุดที่ 3 ครับ) <O:p</O:p
    (good)<O:p</O:p

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 กรกฎาคม 2009
  2. nitrous123

nitrous123 สมาชิก

ว้าวๆๆ มาเร็วเกินคาดแหะชุด ๓ ^^
    ติดตามครับๆ ชอบมากๆฟังไปฟังมาเพลินได้สาระด้วย

ขอรับ ๑ แผ่นครับ

อานุโมธนาสาธุ

ชนาธิป วิลังคะ
    ม.1 ต.ป่าตาล
    อ.เมือง จ.ลพบุรี
    15000

ขอบพระคุณมาล่วงหน้าครับ

3. ยาจกซู1

ยาจกซู1 เป็นที่รู้จักกันดี

วรรณกรรมแรงเกินคิด สุดฮอทท๊อปฮิต เรื่อง "กฎแห่งกรรม"ชุดที่ 3 นี้

เริ่มแจก ตั้งแต่บัดนี้ ...1 - 31 กรกฎาคม 2552 เท่านั้น

แจ้งชื่อ-ที่อยู่ ขอได้ที่ yajokzoo@yahoo.com

rabbit_run_away

4. muprateep

muprateep สมาชิก

29 มิถุนายน 2008
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ
    ขอรับ 1 ชุดครับ
    กรุณาส่ง
    คุณ ประทีป วรภัทร์
    ตู้ปณ.3 บางโพ กรุงเทพฯ 10801
    ขอบคุณครับ

5. Jenny_Lee

Jenny_Lee เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    อนุโทนาค่ะ รบกวนขอด้วย 1 ชุดนะคะ ที่อยู่ค่ะ
    กัลยา(Jenny_Lee)
    1191-1197 ถนนทรงวาด
    แขวงสัมพันธวงศ์ เขตสัมพันธวงศ์
    กรุงเทพฯ 10100

ขอบพระคุณค่ะ

6. skmsaran9

skmsaran9 Active Member

สาธุ สาธุ ขออนุโมทนาบุญครับ
    ศรัณย์ ศรีชัย
    62/3 ถ.นิกรบำรุง
    อ.เมือง จ.เพชรบูรณ์ 67000

7. smartliberty

smartliberty สมาชิก

24 มิถุนายน 2009
  8. deedeeman

deedeeman เป็นที่รู้จักกันดี

ได้เวลาเพลึนใจอีกแล้ว ขอชุด3ด้วยครับอาจารย์
    ชยานันต์ ญาณชิตานุรักษ์
    1078/219 ซ.สุดสาคร ถ.พรานนก แขวงบ้านช่างหล่อ
    เขตบางกอกน้อย กรุงเทพ10700

อนุโมทนาสาธุครับ;aa44

9. visit3

visit3 สมาชิก

15 มิถุนายน 2009
    ขออนุโมทนารับ 1 ชุดครับ

อภิชัย เพิ่มธรรมสิน
    8/214 ม.6 ถ. พระรามที่ 2
    แขวงบางมด เขตจอมทอง
    กทม. 10150

ขอบคุณครับ

10. Nakraksa

Nakraksa เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาค่ะ และขอรับแจก 1 ชุดด้วยนะคะ

วรรณชนก บุณยรัตพันธุ์
    219/167 หมู่บ้านอักษรา ซอย 24 ถนนบางกรวย-ไทรน้อย ตำบลพิมลราช อำเภอบางบัวทอง นนทบุรี 11110

ขอบคุณมากๆค่ะ

11. sedkamol

sedkamol เป็นที่รู้จักกันดี

12. ณิพพิชฌ์

ณิพพิชฌ์ Active Member

23 พฤษภาคม 2008
    ขออนุโมทนาบุญ และขอรับ 1 ชุดด้วยค่ะ
    ณิพพิชฌ์ วาติ
    53/136 ถ.ทหาร แขวงถนนนครไชยศรี
    เขตดุสิต กรุงเทพฯ 10300

13. dpongpun

dpongpun เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2007
    ขอรับ 1 แผ่น ครับ

ขอบคุณครับ

นายพงษ์พันธ์ ดาวแสงสว่าง
    79/329 ซอยสามวา 29
    แขวงบางชัน เขตคลองสามวา
    กทม. 10510

14. พรบารมีสามสิบทัศ

พรบารมีสามสิบทัศ เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ
    กรุณาส่ง
    ศินะตา เจริญสุข
    45 ม.2 ต.แสนภูดาษ อ.บ้านโพธิ์ จ.ฉะเชิงเทรา 24140
    ขอบพระคุณครับ

ขอเชิญร่วมสร้างศาลาบำเพ็ญบุญสำนักปฏิบัติธรรมสวนป่าจุฬาภรณ์ดอยธาตุเวียงด้ง<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

15. hanada9

hanada9 เป็นที่รู้จักกันดี

ยังฟังไม่จบเลย แต่ต้องรีบมาเพื่อมิให้ขาดตอน..

ขอรับด้วยครับ

นายศุภชัย อินทชาติ
    งานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย
    องค์การบริหารส่วนตำบลบางงาม อำเภอศรีประจันต์
    จังหวัดสุพรรณบุรี 72140

อนุโมทนา สาธุ

16. marketer

marketer Active Member

ขอรับ "MP3 กฎแห่งกรรม ชุดที่ 3" จำนวน 1 ชุดครับ

นายสุกัลย์ นิรันดร์สุข
    บริษัท แจ่มใส พับลิชชิ่ง จำกัด
    285/33 ซ.จรัญสนิทวงศ์ 31
    ถ.จรัญสนิทวงศ์ แขวงบางขุนศรี
    เขตบางกอกน้อย กทม. 10700

ขอขอบพระคุณและขออนุโมทนาบุญกับคุณยาจกซู ตลอดจนผู้มีส่วนเกี่ยวข้องทุกๆ ท่านด้วยครับ

17. ตง

ตง เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญครับ
    จรูญศักดิ์ รุ่งโรจน์รัตน์
    11/48 ม.9 ถ.สายบางแวก
    ต.บางแวก อ.ภาษีเจริญ
    กทม. 10160
    ขอบคุณครับ

18. anupat_j

anupat_j เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญและขอให้เจริญในธรรมยิ่ง ๆ ขึ้นไปครับ
    กรุณาส่ง
    อนุภัทร จำเริญรัตนากร

สำนักงานเทศบาลตำบลแม่อาย
    ถนนฝาง - ท่าตอน
    อำเภอแม่อาย
    จังหวัดเชียงใหม่
    50280
    ขอบพระคุณครับ

19. greta

greta เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2008
    หนูได้รับชุดที่สองแล้ว ฟังเพลินดีมากๆค่ะ คุณภาพเสียงดีเหมือนเดิม
    ลืมบอกเรื่องดนตรีประกอบ....เพราะที่สุดเลยค่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะ และขอขอบคุณเรื่องที่จะเมตตาดูดวงให้
    แม่บอกว่าไม่ต้องค่ะเพราะหนูยังเด็ก (อายุ12 )

20. chak5100

chak5100 สมาชิก

ขอรับ ๑ แผ่นครับ

อานุโมทนาสาธุ

นายจักรวัฒน์ ตันตินราศักดิ์
    18/1 ซอย 7 ถนนหมื่นด้ามพร้าคต
    ต.ช้างเผือก อ.เมืองเชียงใหม่
    จ.เชียงใหม่ 50300
    ขอบพระคุณมาล่วงหน้าครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้