แจ้งข่าวบุญถวายน้ำปานะพระสงฆ์

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย pocharawat, 17 มีนาคม 2012.

1. pocharawat

pocharawat เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2010
    sab san
    16 มี.ค. (1 วันที่แล้ว)

ถึง ฉัน
    ขอเชิญร่วมเป็นเจ้าภาพถวายนำปานะตามกำลังศรัทธา
    พระธุดงค์กรรมฐานสายหลวงปู่มั่นวัดถำปากปียง
    อ.เชียงดาว จ.เชียงใหม่
    สามารถทำบุญโอนเข้าบัญชีเลขที่ 465-011-8565 ธนาคารกรุงไทย ออมทรัพย์ สาขาย่อยถนนประชาอุทิศราษฎร์บูรณะ ชื่อบัญชี ดร.นิตินัย อุดมกัน

วัตถุประสงค์
    เนื่องจากว่าวัดถ้ำปากเปียงเป็นวัดเก่าแก่สายหลวงปู่มั่นที่พ่อแม่ครูบาอาจารย์ทุกองค์จะเดินทางมาพักภาวนาจนปัจจุบันมีหลวงปู่เจริญ เป็นเจ้าอาวาสและอาวุโสที่สุดใขเขตจังหวัดเชียงใหม่พักจำพรรษาอยู่ หลวงปู่อายุ 84 พรรษา 63 แล้วดังนั้นจึงมีพระธุดงมาพักอาศัยตลอดเวลา
    จึงเห็นว่าเป็นการดีที่ผู้ใจบุญจะได้ทำบุญกัน ในส่วนของนำปานะเพื่อให้พระสงฆ์ที่มาจากทิศทั้งสี่ได้ดื่มฉันเพื่อให้ธาตุขันท่านสบายได้ภาวนาได้สะดวกยิ่งขึ้น
    จึงขอเชิญชวนคณะศรัทธาทั้งหลายร่วมเป็นเจ้าภาพ
    -ค่าน้ำปานะรวมวันละ 100 บาท
    จึงขอเชิญชวนญาติโยม ผู้ที่มีจิตศรัทธาร่วมกันสร้างมหากุศล ผลมบุญร่วมกัน นั้นได้อานิสงส์มาก ด้วยผลาอานิสงส์นี้โปรดเป็นเหตุเป็นปัจจัยให้ท่านผู้ใจบุญทั้งหลายได้เจริญด้วย อายุ วรรณะ สุขะ พละ ธนะสมบัติ ยิ่งๆขึ้นไปเทอญ
    สอบถาม 089-6762902 ดร.นิตินัย

2. deelek

deelek เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2009
    โมทนา สาธุ ๆ
    กับทุกท่านทีได้ร่วมกันทำบุญ
    สร้างกุศลทุกอย่างในกาลนี้ด้วยครับ

3. >น้องนาง<

>น้องนาง< เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2010
    วันที่ 17/3/55 เวลา 17.19 น.

ได้โอนเงินร่วมทำบุญจำนวน 50 บาทค่ะ

โมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะคะ