แจกสายสิญจน์จากงานบุญประทายข้าวเปลือกวัดป่าบ้านตาด

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย ธรรมภัฎ, 6 กุมภาพันธ์ 2012.

1. ธรรมภัฎ

ธรรมภัฎ เป็นที่รู้จักกันดี

แจกเป็นปีที่ 2 แล้วนะครับ สำหรับสายสิญจน์พิธีเจริญพระพุทธมนต์งานบุญประทายข้าวเปลือก วัดป่าเกษรศีลคุณ (วัดป่าบ้านตาด) จ. อุดรธานี

พิธีในวันจันทร์ที่ 30 มกราคม 2555 งานนี้เป็นที่รู้จักกันดีว่ามีพระสุปฏิปันโนมาร่วมงานโมทนาและฉลองศรัทธาญาติโยมที่เอาทั้งข้าวเปลือกและข้าวสารมาน้อมถวายวัด (งานนี้แว่วเข้าหูมาว่า ตั้งแต่พระเขี้ยวเดียวไล่ไปจนถึงสี่เขี้ยว รวมแล้วกว่า 20 องค์เลยล่ะครับ) แล้ววัดก็เอาข้าวนี้ไปใช้สำหรับสาธารณะประโยชน์ต่อ งานนี้บุญ 2 ต่อ เอ...หรือ 3-4 ต่อไม่รู้นะ

<O:p</O:p
    ธรรมภัฎก็ไม่พลาดอีกเช่นเคย ทำสายสิญจน์ไปร่วมพิธี แต่เจ้าตัวไม่ได้ไปหรอกนะครับ เพราะทำงานอยู่ที่กรุงเทพฯ ให้คุณยายที่อยู่บ้านที่อุดรเอาไปร่วมพิธีให้ โดยโยงสายสิญจน์ของเราพาดไปกับสายสิญจน์ในเขตปรัมพิธี คุณยายบอกว่ามีน้ำมนต์ติดไม้ติดมือมาด้วยนะครับ แต่ค่าส่งแพง เลยให้คุณยายส่งเฉพาะสายสิญจน์มาไว้แจกเพื่อนๆสมาชิกในเวปพลังจิตกันเท่านั้น
    จุดประสงค์ในการแจกครั้งนี้คือ<O:p</O:p
    1. เพื่อให้ชาวพุทธที่ศรัทธาในพระปฏิบัติดี ปฏิบัติชอบมีเครื่องสื่อใจ น้อมนำไปในทางที่เป็นกุศลจิต<O:p</O:p
    2. ใช้ได้ทั้งพุทธานุสสติ ธัมมานุสสติ และสังฆานุสสติ ถ้าน้อมจิตให้ดีก็ได้จาคานุสสติได้เช่นกัน เพราะเป็นงานบุญที่เกี่ยวเนื่องด้วยทานบารมีเป็นหลัก<O:p</O:p
    3. เสริมศิริมงคลแก่ผู้รับและครอบครอง ทั้งป้องกันคุณไสย์ มนต์ดำ และของต่ำทั้งหลาย ให้ผู้รับปลอดจากภัยภายนอกทั้งปวง ส่วนภัยภายในอันเกิดจากจิตตนเองนั้น ป้องกันกันเอาเองนะครับ

ข้อแนะนำคือ หากต้องการมีและเก็บไว้บูชานานๆ ใหเลี่ยมกรอบพลาสติกจะดีกว่าผูกข้อมือโดยตรง เพราะ3-4เดือนหลังจากนั้นแล้ว สายสิญจน์จะเสื่อมสภาพและขาดได้ตามกาลเวลา
    กติกาเช่นเคย<O:p</O:p
    1. แจ้งชื่อและลำดับที่ลงในกระทู้<O:p</O:p
    2. ส่งซองเปล่าพร้อมจ่าหน้าซองถึงตัวท่านเองและติดแสตมป์ พร้อมวงเล็บมุมซองแจ้งชื่อสมาชิกและลำดับที่จองให้เรียบร้อยด้วยนะครับ<O:p</O:p
    2.1 ซองจดหมายขนาดธรรมดาก็ได้ หรือถ้าต้องการส่งซองใหญ่กว่าก็ตามสะดวก<O:p</O:p
    2.2 แสตมป์ 5 บาทสำหรับซองเล็ก ส่วนซองใหญ่นั้นไม่แน่ในว่าต้องติดกี่บาท ก่อนส่งท่านสามารถสอบถาม เจ้าหน้าที่ได้ว่า น้ำหนักสิ่งของขนาดประมาณกระดาษ A4 1 แผ่น (เบามาก)จะต้องติดแสตม์เผื่อกี่บาท
    2.4 หากต้องการส่งกลับแบบลงทะเบียนก็ให้คำนวนราคาค่าส่งพร้อมติดแสตมป์มาให้ครบถ้วนครอบคลุมค่าส่งลงทะเบียกลับด้วยนะครับ<O:p</O:p
    3. ส่งมาที่<O:p</O:p
    นายภานุวัฒน์ พรมทา<O:p</O:p
    97/2 มหานครแมนชั่น ซ.เพชรเกษม 28 ถ.เพชรเกษม แขวงปากคลองฯ เขตภาษีเจริญ กทม. 10160<O:p</O:p
    โทรศัพท์ 089 99 11 567
    4. รอบนี้เริ่มแจกเพียง 50 ท่านก่อน ท่านละ 3 เส้นเท่านั้น เพราะผมไม่ในจำนวนที่ชัดเจนองต้นแจกเพียงเท่านี้ก่อน หากเหลือหรือเผื่อขาด อาจจะแจ้งให้ทราบเพิ่มเติมในภายหลัง
    5. แจกท่านละ/สมาชิกละ 1 ชุดเท่านั้น งดการแจ้งรับเผื่อท่านอื่น (จะได้ทั่วถึงกันไงครับ เผื่อแผ่กัน คนไทยมีน้ำใจจะตาย)
    6. ท่านที่เคยได้รับเมื่อปีที่ผ่านมา สามารถลงชื่อรับได้อีก ไม่จำกัดสิทธิ์นะครับ

ครั้งที่แล้วมีสมาชิกส่วนน้อยที่ทำผิดกติกา พอให้อภัยได้ แต่ครั้งนี้ หากยังสบสนกับกติกาอันง่ายแสนง่ายนี้อยู่ ก็สุดเอือมนะครับ หากครั้งนี้ทำผิดกติกาแล้ว ผมจะพิจารณาสถานะท่านนั้นๆทันที่ว่าควรได้รับหรือควรถูกตัดสิทธิ์ ^ ^

รบกวนสมาชิกทุกท่านส่งซองเปล่ามาให้ผมไม่เกินสิ้นเดือนกุมภาพันธ์ 2555 นะครับ
    เพราะเดี๋ยวจะไม่อยู่เมืองไทยซักระยะ
    เกรงว่าถ้าเลยสิ้นเดือนไปแล้วกำหนดการเดินทางกลับเมืองไทยเลื่อน เดี๋ยวจะได้รับจดหมายส่งกลับช้ากันเสียเปล่าๆ
    เชิญทุกท่านร่วมรับสิ่งอันเป็นมงคลในครั้งนี้ด้วยกันนะครับ อยากร่วมโมทนาบุญด้วยก็เชิญตามกำลังใจและศรัทธา ให้หมดเลยเช่นกัน

เจริญธรรมครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กุมภาพันธ์ 2012
  2. yutsenior

yutsenior Active Member

ลำดับที่ 1 ยุทธชัย เรืองไพศาล ขอรับไว้เพื่อเป็นศิริมงคลกับตัวเองและครอบครัว และขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กุมภาพันธ์ 2012
  3. ก ฯลฯ ฮ

ก ฯลฯ ฮ เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2011
    ขอรับสายสิญจน์จากงานบุญประทายข้าวเปลือกวัดป่าบ้านตาด

ลำดับที่ 2 สุรชัย ศรีอรุณลักษณ์
    อนุโมทนาบุญครับ

4. little_duct

little_duct เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 4/50
    ขอรับ 1 ชุดครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กุมภาพันธ์ 2012
  5. tongthai17

tongthai17 Active Member

28 พฤศจิกายน 2011
    ลำดับที่ 7
    ขอรับไว้ด้วยค่ะ

ขอบคุณและขออนุโมทนาบุญด้วยนะคะ

6. aipamz

aipamz เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2011
    ลำดับที่8
    วิษชนันท์ ตัณฑสุริยะ

ขอบคุณค่ะ

7. ธรรมภัฎ

อยากได้ก็ต้องทำตามกติกานะครับ

รบกวนย้อนกลับไปทบทวนกติกา เพื่อจะได้รับสิทธิ์นะครับ

^ ^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กุมภาพันธ์ 2012
  8. ธรรมภัฎ

อัพเดทสถานะลำดับการจองวันจันทร์ที่ 6 กุมภาพันธ์ 2555 เวลา 19 : 30 น.
    1.ลำดับที่ 1 ยุทธชัย เรืองไพศาล<O:p</O:p
    2.ลำดับที่ 2 สุรชัย ศรีอรุณลักษณ์<O:p</O:p
    3. ลำดับที่ 3 ติงติง<O:p</O:p
    4. ลำดับที่ 4 little_duct<O:p</O:p
    5. ลำดับที่ 5 นภัส<O:p</O:p
    6. ลำดับที่ 6 วิวาห์รัตน์<O:p</O:p
    7. ลำดับที่ 7 pim111<O:p</O:p
    8. ลำดับที่8 วิษชนันท์ ตัณฑสุริยะ
    9. ลำดับที่ 9 <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->เด็กนนซี<!-- google_ad_section_end --> ประเสริฐ ปัญญาเกียรติคุณ
    10. ลำดับที่ 10<!-- google_ad_section_end --> สิริกาญจน์
    11. ลำดับที่ 11 ชญานนท์ ฟักสิทธิ์
    12. ลำดับที่ 12 <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->thammha<!-- google_ad_section_end -->
    13. ลำดับที่ 13 พีระพล สัมฤทธิ์ (jopadawan)
    14. ลำดับที่ 14 ล้างจิต
    15. ลำดับที่ 15 P193<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5671948", true); </SCRIPT>

อย่าลืมส่งซองมานะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กุมภาพันธ์ 2012
  9. pra.sert.pig

pra.sert.pig เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 9 ครับ

ขอรับสายสิญจน์ด้วยครับ ขอโมทนาบุญกับคุณธรรมภัฏครับ

ขอบคุณครับ
    ประเสริฐ ปัญญาเกียรติคุณ

10. sirikarn

sirikarn สมาชิก

11 กุมภาพันธ์ 2011
    ขออนุโฒทนาบุญค่ะ
    สิริกาญจน์ ลำดับที่ 10

11. jotrang

jotrang เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2009
    ลำดับ 13 พีระพล สัมฤทธิ์ (jopadawan) อนุโมทนาบุญครับ ขอบคุณครับ

12. tatoobuga

tatoobuga Active Member

17 พฤศจิกายน 2010
    ลำดับที่ 20
    ธัญลักษณ์ บัวทอง
    อนุโมทนาบุญและขอรับด้วยค่ะ<!-- google_ad_section_end -->

13. piyamat

piyamat Active Member

ลำดับที่ 21
    ปิยมาศ
    ขอบคุณค่ะ

14. ธรรมภัฎ

ร่วมโมทนาตามกำลังใจร่วมกันเลยนะครับ

15. ธรรมภัฎ

อัพเดทสถานะลำดับการจองวันพุธที่ กุมภาพันธ์ 2555 เวลา 12 : 05 น.

16. ลำดับที่ 16 กิตติคุณ
    17. ลำดับที่ 17 เรวัตร
    18. ลำดับที่ 18 วุฒิชัย
    19. ลำดับที่ 19 <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->kasdaroon<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5673813", true); </SCRIPT>
    20. ลำดับที่ 20 ธัญลักษณ์ บัวทอง
    21. ลำดับที่ 21 ปิยมาศ
    22. ลำดับที่ 22 ชีวะ ไตรภูมิ
    23. ลำดับที่ 23 ภาคภพ ฉายแสง
    24. ลำดับที่ 24 <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->jaetechno<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5680308", true); </SCRIPT>
    25 ลำดับที่ 25สมยศ ศุทธิไวทูรย์

รบกวนสมาชิกทุกท่านส่งซองเปล่ามาให้ผมไม่เกินสิ้นเดือนกุมภาพันธ์ 2555 นะครับ เพราะเดี๋ยวอาจจะไม่อยู่เมืองไทยซักระยะ
    เกรงว่าถ้าเลยสิ้นเดือนไปแล้วกำหนดการเดินทางกลับเมืองไทยถูกเลื่อน แล้วเดี๋ยวจะได้รับจดหมายส่งกลับช้ากันเสียเปล่าๆ

อย่าลืมส่งซองมาด้วยนะครับ ^ ^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 กุมภาพันธ์ 2012
  16. nantapong

nantapong เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008
    อนุโมทนา สาธุ สาธุ สาธุ

ผมมีสายสิญจน์ขององค์พ่อแม่ครูอาจารย์
    พระครูสันติวีรญาณ (หลวงปู่ฟัก สนฺติธมฺโม) วัดพิชัยพัฒนาราม จ.จันทบุรี

กับสายสิญจน์ของ พระญาณวิศิษฏ์ (ลวงปู่ทอง จันทสิริ) วัดอโศการาม
    จ.สมุทรปราการ แล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 กุมภาพันธ์ 2012
  17. oracle_Park

oracle_Park เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 23 รบกวนจัดส่งที่ffice:eek:ffice" /><O:p></O:p>
    ภาคภพ ฉายแสง ฝ่าย PA.1<O:p></O:p>
    บริษัทฮีโน่มอเตอร์ส แมนูแฟคเจอริ่ง(ประเทศไทย)จำกัด<O:p></O:p>
    99 ม.3 ถ.เทพารักษ์ ต.เทพารักษ์ อ.เมือง<O:p></O:p>
    จ.สมุทรปราการ 10270 ครับ<O:p></O:p>
    <O:p></O:p>
    ขออนุโมทนาสาธุด้วยครับ..

18. jaetechno

jaetechno เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 24 ขอรับไว้แจกต่อครับ อนุโมทนา

19. ธรรมภัฎ

พระครูสันติวีรญาณ หลวงปู่ฟัก องค์นี้น่ะจิตท่านแข็งมากกก หลวงตาบัวรับรองแล้วด้วยเช่นกัน ขนาดข้าวก้นบาตรยังเป็นพระตุได้ แล้วธาตุขันธ์อื่นๆล่ะ จะเหลือรื๊ออออ

พระญาณวิศิษฏ์ (หลวงปู่ทอง)
    “ญาณ” ซึ่งหมายถึง ความรู้ หรือปัญญา กับคำว่า
    “วิศิษฏ์” ซึ่งหมายถึง เลิศ ดียิ่ง หรือประเสริฐ

หลวงปู่ทองท่านมีเมตตาเสมอว่า “ ท่องพุทโธ ไว้ไม่ให้ขาด ให้จิตมันนิ่งไปกับพุทโธ” และ “ ผู้รู้ไม่หลอกหรอก รู้ว่าทำอะไรอยู่ยืนเดินนั่งนอน มันจะหลอกได้อย่างไร”

เชิญร่วมทำบุญกองทุน “มูลนิธิพระภิกษุทอง นารีวงศ์” เพื่อรักษาพระญาณวิศิษฎ์ (หลวงพ่อ<WBR>ทอง จันทสิริ) เจ้าอาวาสวัดอโศการาม จ.สมุทรปราการ

รู้จักพระดีๆทั้งนั้นเลยนะครับเนี่ย

ว่าแต่...ไม่สนใจลงชื่อร่วมรับสายสิญจน์ไว้บูชาเพื่อเป็นสิริมงคลเหมือนกับสมาชิกท่านอื่นเหรอครับ ^ ^

20. maxcomp

maxcomp เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 25
    สมยศ ศุทธิไวทูรย์
    104/137 หมู่ 6 ถนนพระราม 2 แขวงแสมดำ เขตบางขุนเทียน กรุงเทพฯ 10150
    อนุโมทนา ด้วยครับ