แก้วรัตนะให้บูชา เพชรจักรพรรดิ์ พระเดชพระคุณหลวงพ่อฤาษีลิงดํา

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย แก้วรัตนะ, 19 สิงหาคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. แก้วรัตนะ

แก้วรัตนะ เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2012
    นะโม ตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ
    นะโม ตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ
    สัพพัง อะปะราธัง ขะมะถะ เม ภันเต อุกาสะ ทวารัตตะเยนะ กะตัง
    สัพพัง อะปะราธัง ขะมะถะ เม ภันเต อุกาสะ ขะมามิ ภันเต ฯ
    หากข้าพระพุทธเจ้า ได้เคยประมาทพลาดพลั้งล่วงเกินต่อพระรัตนตรัย อันมีพระพุทธเจ้าทุก ๆพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุก ๆ พระองค์ พระธรรม และพระอริยสงฆ์ทั้งหลาย ในชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ด้วยทางกายหรือวาจาก็ดี และด้วยเจตนาหรือไม่มีเจตนาก็ดี รู้เท่าไม่ถึงการณ์ก็ดี ขอองค์สมเด็จ-พระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุก ๆ พระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุก ๆ พระองค์ พระธรรม พระอริยสงฆ์ทั้งหลายและผู้มีพระคุณทุกท่าน ได้โปรดอดโทษให้แก่ข้าพระพุทธเจ้าตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพานด้วยเทอญ ฯ
    สวัสดีครับลูกหลานหลวงพ่อทุกๆท่านผมได้นำเพชรจักรพรรดิ์มาแบ่งให้ร่วมอัญเชิญไปบูชา รับประกันแท้ 100%
    ท่านที่สนใจเชิญโพสจองไว้ได้เลยครับ
    "ลูกกราบขออาราธนาบารมีพระเจ้าจักรพรรดิ์ทุกๆพระองค์ เทวดาที่ดูแลรักษาเพชรเขาพระงาม ขอให้ดลจิตดลใจลูกหลานหลวงพ่อทุกท่านมาร่วมบูชาเพชรจักรพรรดิ์เพื่อความคล่องตัวทั้งทางโลกและทางธรรมมุ่งมั่นปรารถนาสิ่งใดขอให้สำเร็จสมดังความมุ่งมั่นปรารถนาทุกประการตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเทอญ.
    ถ้าผมไม่รับก็แสดงว่าประชุมอยู่แล้วผมจะโทรกับครับ รับประกันความแท้100% และคืนเงินเต็มจํานวนกรุณาเพิ่มค่าจัดส่ง 50 บาทครับ...รับคืนได้ต้องเป็นเพชรองค์เดิมบูชาไปจากแก้วรัตนะ เนื่องจากมีการนําเพชรปลอมไปเปลี่ยนคืนมา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 สิงหาคม 2019
  2. แก้วรัตนะ

วัตถุมงคลที่ให้เช่าบูชา มีเพชรจักรพรรดิ์ จำนวน ๔กล่องครับ
    "เพชรจักรพรรดิ์ กล่องละ ๙,๙๙๙ บาท (๓เม็ด)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 สิงหาคม 2012
  3. bordintu

bordintu เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2011
    สวยมากกกกกครับ ขอสำรวจงบก่อนนะครับ อิอิ

4. แก้วรัตนะ

ขออนุญาติอัญเชิญเรื่องเล่าหลวงพี่เล็ก วัดท่าขนุน เรื่องแหวนจักรพรรดิ์ ของวัดท่าซุง มาเพื่อเจริญศรัทธา ลูกหลานหลวงพ่อ
    **ปลายปี ๒๕๒๙ มีผู้นำเพชรที่ขุดได้ที่ เขาพระงาม จ.ลพบุรี มาให้หลวงพ่อดู เป็นเพชรที่เปอร์เซ็นต์เนื้อสูงมาก เกือบจะเป็นเพชรแท้อยู่แล้ว อาตมาลองกรีดกระจกดู ผลคือ ตู้กระจกพังไปเลย..!
    หลวงพ่อถามว่า ถ้าต้องการเป็นจำนวนมาก เพื่อจัดสร้างเป็นวัตถุมงคล จะหาให้ได้หรือไม่...? เขาบอกว่าได้ พวกเราต้องการทราบว่าหลวงพ่อจะสร้างเป็นอะไร ในที่สุดก็ออกมาเป็นแหวน มีชื่อว่า...จักรพรรดิ...
    ในพิธีพุทธาภิเษก หลวงพ่อเล่าเหตุมหัศจรรย์ให้ฟังว่า การปลุกเสกทุกครั้ง อานุภาพที่คลุมลงบนวัตถุมงคล จะเป็นละอองแก้วบาง ๆ เท่านั้น แต่คราวนี้ประกายแก้วหนาทึบจนมองไม่เห็นโต๊ะหมู่บูชาเลย...
    ยิ่งกว่านั้นคือ หลวงพ่อเริ่มพิธีหลังสามทุ่ม พอหลับตาลงจิตก็รวมดิ่งเป็นหนึ่งเดียว รู้สึกว่าเดี๋ยวเดียว แต่พอลืมตาขึ้นมา ตีสี่พอดี...! คืนต่อมาเริ่มเหมือนเดิม ลืมตามาตีสาม...! ท่านบอกว่าเหมือนนั่งครู่เดียวจริง ๆ...
    ตั้งแต่ป่วยมาหลายปีแล้ว เพิ่งมีครั้งนี้แหละ ที่จิตรวมตัวได้เต็มอัตราขนาดนี้...? เรื่องอานุภาพไม่ต้องพูดถึง ปกติน้อยครั้งที่หลวงพ่อจะกล่าวถึงสรรพคุณของวัตถุมงคล แต่คราวนี้ท่านบอกว่า ?พระควรจะมีติดตัวไว้...?
    พระเจ้าจักรพรรดิสามารถเลี้ยงคนทั้งโลกได้อย่างไร ต่อไปภายหน้า หากพระต้องย้ายแยกกันไป เป็นผู้นำแก่หมู่ชนที่ใด จะได้เลี้ยงดูญาติโยมและศิษย์ทั้งหลายได้ ไม่มีการอดอยากขาดแคลน เหมือนพระเจ้าจักรพรรดิฉันนั้น อยากได้นะอยากอยู่ แต่ราคามันแพงนะซิ...
    เรือนแหวนเป็นทอง ใต้ท้องแหวนสลักนามหลวงพ่อในขณะนั้น คือ ?พระสุธรรมยานเถระ? หัวแหวนเป็นเพชรเรียงสามเม็ด เม็ดใหญ่อยู่กลาง เม็ดรองอยู่สองข้าง เพชรนี้มีเทวดารักษาเม็ดละ ๑ องค์เลยเลยทีเดียว...
    ?พระ? ท่านให้กำหนดราคาสามเท่าของราคาทองคำ เพื่อนำเงินส่วนกำไรไปสร้างมณฑปแก้ว ราคาทองประมาณ ๒,๒๐๐ บาท สามเท่าก็ตก ๖,๖๐๐ บาท นับว่าแพงมาก จัดเป็นวัตถุมงคลราคาแพงที่สุดเท่าที่หลวงพ่อเคยมีมา ตั้งแต่ต้นจนปัจจุบัน เพราะปกติราคายืนพื้นที่ ๑๐ บาท...!
    แต่แปลก...ราคาแพงปานนั้น คนกลับแย่งกันจองเหมือนได้เปล่า จ่ายมัดจำก่อน ๒,๒๐๐ บาท ของจะได้เมื่อไรก็ไม่รู้? ขนาดนั้นบัญชีรายชื่อยังยาวเหยียด และมีไม่น้อยที่สั่งหลายวง จะเผื่อคนอื่นหรือของตนเองก็ไม่อาจจะทราบได้...
    สำหรับพระนับว่าน่าเห็นใจ จะหารายได้มากมายแบบนั้นมาจากไหน หลวงพ่อเลยอนุญาตพิเศษ คิดราคาทุนเฉพาะพระ คือ ๒,๒๐๐ บาท สั่งได้องค์ละ ๑ วงเท่านั้น ใครสละสิทธิ์ ห้ามองค์อื่นใช้สิทธิ์แทนเป็นอันขาด ผู้ใดสวมสิทธิ์เจออาบัติปาราชิก...!
    อาตมาได้รับความเมตตาจากน้องสาวคนเล็กของ หลวงปู่มหาอำพัน คือ น้านิล (คุณนิลประไพ บุญ-หลง) น้านิลท่านสงสารพระจะผอมตายซะก่อน เลยช่วยจ่ายค่าแหวนให้ นับเป็นพระคุณอย่างหาที่สุดมิได้...
    ตั้งแต่ได้แหวนจักรพรรดิมา เรื่องลาภผลมีความคล่องตัวจริง ๆ อาตมาสามารถถวายสังฆทานชุดละ ๑ พันบาท ได้ไม่ต่ำกว่าเดือนละชุดบางเดือนถึง ๔ ? ๕ ชุด แล้วยังการทำบุญอื่น ๆ อีกนับไม่ถ้วน เรียกว่าถ้าสะสมเงินเป็นซะหน่อยเดียว แค่ปีสองปีก็รวยอื้อแล้ว...!
    อาตมามีดวงสมพงษ์กับผีมาก ไม่ว่าจะไปไหนเป็นต้องถูกผีหลอกเสมอ กลางปี ๒๕๓๐ อาตมาย้ายมาเข้าเวรหน้าตึกของหลวงพ่อจำต้องย้ายที่อยู่จากป้อมตะวันออก มาพักที่ตึกกองทุน ฝั่งวัดเก่าแทน...
    ตึกกองทุนนั้น เดิมเป็นที่ตั้งของกุฏิเจ้าอาวาสองค์ก่อน หลวงพ่อทำตะกรุดแจก คนแย่งกันรับจนกุฏิพัง หลวงพ่อเลยสร้างใหม่ กลายเป็นตึกกองทุนในปัจจุบัน เคยเป็นที่หลวงพ่อรับแขกอยู่ระยะหนึ่ง มีชื่อเสียงทางผีดุเป็นพิเศษ...ฮ่า...!
    มีโครงกระดูกเก่า ๆ อยู่ในตึกโครงหนึ่ง อาตมาเห็นไม่มีใครสนใจเลยเอาไปไว้ในห้องด้วย ผลคือคุณเธอมาหานะซิ...! ยังดีที่มาแบบสวยงาม รายต่อมาคือนาฬิกาปลุกประจำตัว ถ้าถึงเวลากรรมฐานแล้วยังนอนละก็ เคยหวดอาตมาด้วยกระบองจนดาวกระจายว่อนมาแล้ว โหดชะมัดเลย...!
    อีกรายมาเป็นชุด เป็นพวกหมอศัลยกรรม หามศพเข้ามาวางข้าง ๆ อาตมา จัดการผ่าอุตลุด หั่นให้ดูทีละชิ้น ทีละชิ้น เลือดนองพื้นไปหมด กลิ่นคาวแทบอาเจียน พอทนไม่ไหว แกก็หายวับไปทั้งกลุ่ม...เฮ้อ...รอดตายไปที...!
    โดนแบบนี้ก็ไม่ว่ากันหรอก ถือว่ามาดี มาช่วยให้เข้าถึงธรรมเร็วขึ้น แต่ไอ้ประเภทที่มาร้ายนี่ซิ โดนเข้าทีเข็ดไปนานเลย ตอนนั้น อาตมาตื่นมาภาวนาตอนตีสาม พอถึงตีห้าชักเมื่อย เลยคิดจะนอนภาวนาแทน...
    พอเอนตัวลง ดึงผ้าห่มคลุมออก ผีผู้หญิงตัวเล็ก ๆ ขนาดเด็ก ๕ ? ๖ ขวบ กระโดดติดผ้าขึ้นมาเลย คว้าคออาตมาได้ ก็ตั้งหน้าตั้งตาบีบ...บีบ...บีบ...ไม่รู้ว่าโกรธแค้นกันมาแต่ปางไหน เห็นตัวเล็กแค่นั้นมือหนักชะมัดญาติ อย่างกับถูกบีบด้วยคีมเหล็กก็ไม่ปาน...!
    อาตมาดิ้นเท่าไรก็ไม่หลุด ลมหายใจเหลือนิดเดียว จะขาดใจอยู่รอมร่อแล้ว นึกขึ้นมาได้ว่า เราพกแหวนจักรพรรดิอยู่ในกระเป๋าอังสะแท้ ๆ ยายผีนี่นั่งทับแหวนอยู่เลย ทำไมแหวนถึงไม่ช่วยเรานะ...?
    พอคิดว่าทำไมแหวนไม่ช่วยเท่านั้นเอง ก็มีประกายสว่างวาบอย่างกับฟ้าแลบ สีขาวเจิดจ้าหมุนคว้างเต็มไปทั้งห้อง ยายผีเด็กและองครักษ์ที่ยืนประจำสี่มุมห้อง ป่นเป็นผุยผงแหลกราญไปในพริบตา...!
    โอ้โฮ...! อานุภาพแหวนจักรพรรดิ ร้ายกาจถึงปานนี้เชียวหรือ...? ยายผีนั่นจะแหลกหาซากไม่เจอขนาดไหนก็ช่างเถอะ สมน้ำหน้ามันเสือกมาบีบคอเรา แต่องครักษ์ทั้งสี่นั่นซิ...เทวดาทั้งนั้นนะ...!
    อาตมากำหนดจิตเรียกสักเท่าไร สี่องครักษ์ก็ไม่เห็นกลับมา แม้จะจุดธูปขอขมาก็แล้ว สัญญาว่าจะไม่เผลอใช้แหวนจักรพรรดิอีกก็แล้ว หายเงียบเรียบร้อย คงหลบไปรักษาตัวกระมัง...? ถ้าเป็นคนคงเจ็บปางตายทีเดียว...
    จากวันนั้นมาจนถึงวันนี้ สามปีเข้าไปแล้ว จะหาผีสักตัวมาแผ้วพานที่ตึกกองทุนก็แสนยาก โธ่...เขาผิดไปแล้วจริง ๆ ...ขอร้องล่ะ...กลับมาเถอะนะ คราวนี้จะอัดหนักขนาดไหนก็ยอมล่ะ...ช่วยกลับมาหลอกทีเถอะ...ผีจ๋า...!
    ๖ พฤษภาคม ๒๕๓๓
    พระเล็ก สุธมฺมปญฺโญ>>
    >>

หลวงพ่อเองก็ออกปากว่า ตั้งแต่ได้แก้วจักรพรรดิมา การงานการเงินมีความคล่องตัวมาก ในองค์หลวงพ่อพกของมงคลอยู่เพียง ๒ อย่าง คือพระบรมสารีริกธาตุ และลูกแก้วจักรพรรดินี้เอง การพุทธาภิเษกทุกครั้ง หลวงพ่อต้องนำแก้วจักรพรรดิมาเป็นองค์ประธาน

5. nuttadet

nuttadet เป็นที่รู้จักกันดี

เอ ชุดนี้ คุ้น ๆ ใช่พี่เก้ ป่าวเนี่ย

6. แก้วรัตนะ

เพชรจักรพรรดิ์ชุดนี้คุณแม่ของผมได้เก็บบูชาไว้ 100 กว่าชุดทั้งหัวแหวนและแหวน
    ตั้งแต่พระเดชพระคุณหลวงพ่อยังอยู่ มีทั้งชุุดมาตรฐานที่ทําแหวนเพชรจักรพรรดิ์
    ชุดกลาง ชุดใหญ่แล้วแต่เนื้อนาบุญของแต่ละคนที่ได้สะสมบุญบารมีมาเป็นเสบียงยืดอายุพระพุทธศาสนาต่อไปเพชรจักรพรรดิ์ชุดนี้ได้ถวายกับพระอริยสงฆ์และบรรจุเจดีย์ไปหลายชุดแล้วครับ * *ตั้งจิตอธิฐานกับพระเจ้าจักรพรรดิ์และเทวดาที่ดูแลเพชรเขาพระงามครับ
    ****ถ้าลูกหลานหลวงพ่ออยากทราบที่มา PM สอบถามได้ครับ*****

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 สิงหาคม 2012
  7. แก้วรัตนะ

เพชรจักรพรรดิ์ชุดนี้คุณแม่ของผมได้เก็บบูชาไว้ 100 กว่าชุดทั้งหัวแหวนและแหวน
    ตั้งแต่พระเดชพระคุณหลวงพ่อยังอยู่ มีทั้งชุุดมาตรฐานที่ทําแหวนเพชรจักรพรรดิ์
    และชุดใหญ่แล้วแต่เนื้อนาบุญของแต่ละคนที่ได้สะสมบุญบารมีมาเป็นเสบียงยืดอายุพระพุทธศาสนาต่อไปเพชรจักรพรรดิ์ชุดนี้ได้ถวายกับพระอริยสงฆ์และบรรจุเจดีย์ไปหลายชุดแล้วครับ * *ตั้งจิตอธิฐานกับพระเจ้าจักรพรรดิ์และเทวดาที่ดูแลเพชรเขาพระงามครับ
    ****ถ้าลูกหลานหลวงพ่ออยากทราบที่มา PM สอบถามได้ครับ*****

8. powergen

powergen เป็นที่รู้จักกันดี

จอง1ชุดครับ...จะโอนตามไปและแจ้งให้ทราบทางpmครับ

9. แก้วรัตนะ

รับทราบครับ ขอบคุณครับ
    จอง1ชุดครับ...จะโอนตามไปและแจ้งให้ทราบทางpmครับ

10. ดุสิตาลัย

ดุสิตาลัย เป็นที่รู้จักกันดี

ขอทราบขนาดของเม็ดกลางและเม็ดข้างครับ

ขอทราบประวัติที่มาด้วยครับ

11. แก้วรัตนะ

ผมจะให้บูชา 11 ชุดเท่านั้นครับจะถ่ายรูปลงเรื่อยๆ
    ประวัติจริงผมจะเล่าให้ฟังได้แค่ทาง PM + ทางโทรศัพท์ ครับ
    เริ่มตั้งแต่ปี 2527-2529 หลวงพ่อไปดูเพชรเขาพระงามแค่ 3 ครั้งครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 สิงหาคม 2012
  12. panchita

panchita เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอถามหน่อยนะคะว่า เพชรที่บอกว่าได้มาจากหลวงพ่อใส่กล่องมาแบบนี้เลย หรือว่านำมาบรรจุใหม่ทีหลังคะ ^^

13. แก้วรัตนะ

เป็นพลาสติกใส่มาครับและมาเปลี่ยนใส่กล่องใหม่ครับพี่PAN

14. แก้วรัตนะ

ตั้งแต่ปี2527 คุณแม่ท่านร่วมทําบุญกับหลวงพ่อหัวแหวนเพชรแหวนเพชรเดือนละ _20,000 บาทไม่รวมวัตถุมงคลทุกเดือนคุณแม่ท่านค้าขายหลวงพ่อท่านแนะนําคุณแม่ว่า
    ให้ขายถูกกว่าคนอื่นเขาคุณแม่ขายดีมาตลอดสุดท้ายก็มาติดตามช่วยงานหลวงพ่อครับ
    ก่อนตัวเรือนจะเป็นดีบุกและต่อมาเป็นแบบชุบทอง

15. แก้วรัตนะ

ตอนนี้ลูกหลานหลวงพ่อร่วมบูชาจองไป 3 ชุดแล้วครับ

ขอให้ลูกหลานหลวงพ่อทุกคนที่ได้อัญเชิญบูชาเพชรจักรพรรดิ์ให้มีความคล่องตัวทั้งทางโลกและทางธรรมและมุ่งมั่นปรารถนาสิ่งใดขอให้สำเร็จสมดังความมุ่งมั่นปรารถนาทุกประการตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเทอญ."

16. แก้วรัตนะ

ช่วงนี้ยังไม่คล่องครับอยู่ที่ทํางานก็ให้ลูกน้องทําให้ครับ
    ต้องขอโทษหลายๆคนด้วยที่ตอบช้าครับ

17. panchita

panchita เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2009
    หมายถึงเป็นถุงซิบมาหรอคะ แล้วขนาดก็ทำใส่มาเป็นชุด 2 ขนาด 3 องค์แบบนี้เรียบร้อย ถูกต้องมั๊ยคะ

โมทนา สาธุ กับคุณแม่คุณแก้วรัตนะด้วยนะคะ ตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบันเลยค่ะ ^/\^

สมัยก่อนตัวเรือนเป็นดีบุกนั้น เป็นอย่างไรคะ พอมีภาพมั๊ยคะ ^_^

18. RMX

RMX เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาตจอง1ชุด
    รบกวนขอทราบที่มาทางpmด้วยครับ
    081-6290678

19. แก้วรัตนะ

สวัสดีพี่PANวันก่อนที่ไปวัดท่าซุงผมเอาเพชรไปให้พี่ดูตั้งหลายชุดครับ
    พอดีผมรีบกลับเลยไม่ได้ให้ดูหลังเวียนเทียนครับ
    ส่วนแหวนที่พี่บอกคุณตาซึ่งเป็นพ่อของคุณแม่หวงมากล๊อคกุญแจอย่างดี
    ไม่ให้ใครเข้าไปในห้องทั้งสมบัติพ่อให้ต่างๆก็อยู่ในห้องครับ
    เดี๋ยวผมจะถ่ายรูปแหวนให้ดูครับผมทําคอมไม่ค่อยเป็นครับ

20. แก้วรัตนะ

สวัสดีครับคุณพี่ชาตรีไปงานมุทิตาจิตหลวงพ่อครูบาเจ้าเพชรรึเปล่าครับ
    อนุโมทนาบุญกับครอบครัวพี่ด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 สิงหาคม 2012
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้