เหล็กไหลดูดทรัพย์???

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย jowpoy, 5 พฤษภาคม 2012.

1. jowpoy

jowpoy เป็นที่รู้จักกันดี

ต้องขออนุญาติตั้งกระทู้นะครับ เนื่องจาก มีคนนำของปลอมเข้ามาให้บูชากันจนเป็นจำนวนมาก ซึ่งของจริงก็มีนะครับ แต่ของปลอมมีมากกว่า กลัวว่าคนที่ได้ของปลอมไปกลัวจะจับได้แล้วไม่ศรัทธาหาว่าไม่มีของจริงแท้ (พ่อปู่ท่านนิมิตให้บอก)
    อันนี้เป็นรูปเหล็กไหลดูทรัพย์ได้มาจากเว็ปหนึ่ง ผมไม่ยืนยันว่าเป็นของจริงหรือปลอม แต่เอามาให้ดูเป็นที่เปรียบเทียบนะครับ

ส่วนนี้คือตัวแม่เหล็กจากประเทศจีนครับ อันละ ๑๐ บาท
    ต้องขอบอกว่า แถวตลาดมืด หรือ ตามตลาดทั่วๆไปมีขายกันเกลือนครับ ผมก็็ซื้อมาสองสามชุด
    ส่วนหินสีๆใสๆ นั้นมีคนอ้างว่าเป็นหินมาจากแม่น้ำโขง เอามาขายกันหลักร้อย แต่ผมได้ซื้อมาจากที่เชียงคาน แม่ค้าบอกว่านำเข้ามาจากจีน ก้อนละ ๑๐ บาท

(หากทำให้ใครต้องขุ่นข้องหมองใจ ขออภัย ขออโหสิกรรมด้วยนะครับ เพื่อความถูกต้อง ไม่อยากให้หากินกับศรัทธา)

ไฟล์ที่แนบมา:

2. นักขัต

นักขัต เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณคับ กระทู้นี้ดีมากครับ

3. กิมเฮง

กิมเฮง Active Member

23 กันยายน 2011
    ขอบคุณครับ................

4. คิงคอง99

คิงคอง99 เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2011
    ท่าน จขกท ทำถูก ทำดีแล้วครับ ทำดีไม่ต้องกลัวมาร ขอบคุณครับ

5. มันตรัย

มันตรัย เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่มีเวลาเข้ามาบ่อย แต่เจอกระทู้แบบนี้ต้องขออนุโมทนาด้วยครับ

6. sniper2015

sniper2015 Active Member

15 มิถุนายน 2011
    แย่มากๆๆ เลยพวกหากินกับศรัทธา

7. อนิจฺจํ

อนิจฺจํ เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2010
    คนที่ไม่สำนึกในบาปบุญ
    เห็นช่องทางหาเงินง่าย ๆ ครับ
    หากินกับความกลัวหนึ่ง
    หากินกับความศรัทธาหนึ่งครับ
    โดยเฉพาะความศรัทธา แม้ชีวิตยังอุทิศให้ได้
    แต่ผมเชื่อนะครับ เวรกรรมตามพวกนี้เร็ว
    ไม่ยั่งยืนหรอก ... เชื่อเต๊อะ !!!!!