อยากทราบว่าเกล็ดระยิบระยับที่โปรยลงมารอบตัวเมื่อเช้าคืออะไรกันแน่

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย moopanda_kae, 13 กรกฎาคม 2014.

1. moopanda_kae

moopanda_kae เป็นที่รู้จักกันดี

คือเก๋ไม่รู้จะตั้งกระทู้ห้องไหนจริงๆ ค่ะเพราะนานๆ ถึงจะมีคำถามมาถามสักที...แต่ด้วยเห็นว่าเป็นเรื่องที่เกิดหลังจากตื่นนอนก็เลยคิดว่าตั้งที่ห้องทำนายฝันนี่แหละ ยังไงเก๋ต้องขออนุญาตทีมงานผู้ดูแลด้วยนะคะ

กำลังจะไปนอนค่ะแต่มีเรื่องคาใจจนทำให้นอนไม่หลับเพราะยังสงสัย

เรื่องมีอยู่ว่าเมื่อเช้านี้ (13 ก.ค.) ก็ตื่นนอนและเก็บที่นอนตามปกติใช่ไหมคะ แต่ในขณะที่เรากำลังหยิบมือถือและจะเดินออกจากห้อง เก๋เห็นรอบตัวมีเกล็ดประกายระยิบระยับหล่นรอบตัวเลยค่ะ
    ตอนแรกก็คิดว่า...เอ้...เราคงยังง่วงอยู่กระมัง ก็เลยหลับตาและลืมตามองรอบๆ ขึ้นใหม่ แต่ก็ยังเห็นเกล็ดระยิบระยับโปรยลงมาเหมือนเดิมค่ะ เป็นแบบนี้ครู่นึงเลยทีเดียว (ในใจเก๋คิดว่าอาจจะมีคนทำบุญให้เราหรือเปล่า...แต่พูดเลยว่ายังไงจิตเก๋ก็ไม่สามารถพอที่จะสัมผัสเห็นสิ่งที่ว่านี้ได้แน่นอนค่ะ เลยคิดว่าไม่ใช่แน่นอน)

สิ่งนี้ยังคาใจสงสัยอยู่ในใจจนถึงตอนนี้ เก๋ก็เลยอยากขอรบกวนสอบถามพี่ๆ เพื่อนๆ หรือท่านที่พอทราบช่วยตรวจสอบให้ด้วยค่ะว่า...สิ่งที่พบนั้นมันคืออะไรกันแน่ เขาเตือนให้เราไปทำอะไรหรือเปล่าหรือยังไงอะค่ะ

คำถามมีเท่านี้ค่ะ ยังไงเก๋ต้องขอขอบคุณล่วงหน้ามา ณ ที่นี้ด้วยนะคะ ^/\^

2. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    ไปทำบุญสร้างกำแพงวัด

3. moopanda_kae

moopanda_kae เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะอาจารย์หนูคิดแล้วว่าอาจารย์ต้องมาตอบดีใจมากๆ เลยค่ะ สิ่งที่แนะนำมาหนูจะรีบนำไปปฏิบัติทันทีเลยนะคะ ^/\^

ว่าแต่รอบนี้อาจารย์ไม่มีอะไรทักสักหน่อยเลยหรือคะ...ที่แอบถามเพราะช่วงนี้หนูมีปัญหาความรักเข้ามากวนใจจนจิตเสียศูนย์ ทั้งที่ตั้งใจว่าจะอยู่เป็นโสดตลอดชีวิตตามที่เคยบอกไว้นานมากแล้ว และดูเหมือนว่าหนูจะอกหักตั้งแต่ยังไม่เริ่มต้นด้วยสิ (อยู่ๆ เขาก็หายตัวไปไม่ติดต่อมาอีกโดยไม่บอกไม่กล่าวหลังจากกลับจากไปทำบุญด้วยกันที่วัดสวนแก้วเพียงครั้งเดียวเมื่อวันเกิดหนู)

ตอนนี้เศร้าจนทำงานเขียนหนังสือไม่ออกเลยค่ะ แต่หนูก็คิดนะคะว่ามันคงเป็นคู่ผ่านไม่ก็เป็นเจ้ากรรมนายเวรของเรากระมังคะคงต้องปลง ว่าแต่เห็นหนูยิ้มๆ แบบนี้แต่ข้างในน้ำตาตกในนะคะอาจารย์ ^_^

4. suratept

suratept เป็นที่รู้จักกันดี

ตาคุณปรับแสงครับ
    การปรับแสงของรูม่านตาครับ
    อาการแบบนี้ผมก็เคยเป็น

5. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    รีบไปทำบุญสร้างกำแพงวัด
    เสร็จแล้วไปทำบุญไถ่ชีวิตเป็ด
    ถ้ายังหาไม่ได้ปล่อยนกไปพลาง ๆ ก่อน

6. moopanda_kae

ไถ่ชีวิตเป็ด โอ...หนูเพิ่งเคยได้ยินค่ะอาจารย์

เมื่อวานไปหารายการทำบุญสร้างกำแพงวัดมาได้ชื่อวัดที่ต้องการคนร่วมทำบุญมาแล้วค่ะ ส่วนปล่อยเป็ดคงต้องใช้วิธีปล่อยนกไปก่อนเพราะน่าจะหาได้เร็วสุด ณ ตอนนี้เอาไว้หาเจอจะปล่อยอีกทีนะคะ

ปล่อยนกเดี๋ยวไปทำวันนี้เลยค่ะเพราะรู้แล้วว่าต้องไปที่ไหน ช่วงนี้การปฏิบัติหนูหย่อนยานมากพูดเลยแต่ไม่ได้ทิ้งทั้งหมดนะคะแต่อย่างไรจะหาเวลากลับมาทำเสม่ำเสมอให้ได้ค่ะ

กราบขอบพระคุณอาจารย์ที่แนะนำนะคะ _/\_

7. ปิยณรา

ปิยณรา เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2009
    มีโรคไมเกรนอยู่หรือเปล่าคะ
    อาจเห็นแสงระยิบระยับแบบนี้ได้บางครั้งค่ะ