ปิดรับบริจาค ร่วมเป็นเจ้าภาพบวชพระให้กับผู้ที่มีความตั้งใจบวชเรียนแต่ขาดปัจจัย ปิดรับ3มิย.64

ในห้อง 'งานบวช' ตั้งกระทู้โดย ศิษย์รุ่นจิ๋ว, 30 พฤษภาคม 2021.

1. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

กระทู้เรื่องเด่น:
    5
    ขอเชิญร่วมทำบุญเป็นเจ้าภาพบวชพระให้กับผู้ที่มีความตั้งใจบวชเรียน แต่ติดขัดปัจจัยในการบวช
    เผยแพร่เมื่อ: วันจันทร์, 24 พฤษภาคม 2564 00:00 | เปิดอ่าน : 140 ครั้ง

fShare
    " style="display: inline-block; line-height: 1; vertical-align: bottom; padding: 0px; margin: 0px; text-align: center;">
    Save

ขอเรียนเชิญ ร่วมเป็นเจ้าภาพทำบุญ บวชพระให้กับผู้ที่มีความตั้งใจจะบวช แต่ติดขัดในเรื่องค่าจ่าย บวชตามจำนวนที่มีเจ้าภาพเท่านั้น และ เป็นการทำพิธีบวชรอบสุดท้ายของพรรษานี้ ทำพิธีบวชในวันที่ 27 มิถุนายน 2564 เป็นเจ้าภาพรูปละ 9,990 บาท หรือ จะร่วมทำบุญตามกำลังศรัทธาก็ได้ ปิดรับเป็นเจ้าภาพ วันที่ 3 มิถุนายน 2564

หมายเหตุ.. เมื่อทำพิธีบวช เสร็จแล้ว พระใหม่ จะย้ายไปจำพรรษาที่วัดใกล้บ้าน

รายละเอียดและค่าใช้จ่ายในการรับเป็นเจ้าภาพบวชพระ ต่อ 1 รูป
    1. ชุดผ้าไตรบวช ชุดใหญ่ จำนวน 1 ชุด
    2. บาตร จำนวน 1 ใบ
    3. ตาลปัตร 1 อัน
    4. ย่าม 1 ใบ
    5. ปัจจัยถวายพระอุปัชฌาชย์ พระคู่สวด พระลำดับ และค่าพาหนะ ที่นิมนต์พระจากวัดอื่น มาทำพิธีบวช
    รวมค่าใช้จ่าย ทั้งหมด 5 รายการ เป็นจำนวนเงิน 9,900 บาท

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมและร่วมทำบุญเป็นเจ้าภาพ ได้ที่ 089-550-9777 หรือ จะติดต่อทางไลน์ โดยใช้หมายเลขนี้ได้เลย

เงื่อนไขการรับเป็นเจ้าภาพ
    1. แจ้งชื่อ/นามสกุล ของผู้ที่รับเป็นเจ้าภาพ
    2. แจ้งจำนวนผู้บวช และ จำนวนเงิน ที่รับเป็นเจ้าภาพ
    3. โอนปัจจัยเต็มจำนวน ตามจำนวนเงินที่ต้องการรับเป็นเจ้าภาพ ภายในวันที่ตอบตกลง รับเป็นเจ้าภาพ เพราะต้องนำไปซื้อของบวช และเตรียมงาน และที่สำคัญ คือ ต้องการเจ้าภาพที่มีความตั้งใจเป็นเจ้าภาพจริงๆ เพราะที่ผ่านมา มีเจ้าภาพหลายท่าน ได้แจ้งความประสงค์ขอจองเป็นเจ้าภาพไว้ แต่พอถึงวันบวช กลับขอยกเลิก หรือ ติดต่อไม่ได้ ทำให้การดำเนินงานติดขัด และ เสียหาย
    4. ถ้าเจ้าภาพท่านใด มีความประสงค์ ที่จะเดินทางมาร่วมงานในวันบวช โปรคแจ้งให้ทราบด้วยครับ จะได้เตรียมสถานที่นั่งภายในอุโบสถให้
    5. ถ้าเจ้าภาพท่านใด มีความประสงค์ ที่ต้องการใบอนุโมทนาบัตรจากทางวัด จะมีค่าจัดส่ง ฉบับละ 100 บาท (จัดส่งให้ทาง EMS)
    หมายเลข บ/ช ที่ร่วมทำบุญ
    ธนาคารไทยพาณิชย์
    ชื่อบัญชี "กองทุนจัดสร้างพระไตรปิฎกโดย อานุภาพ "
    เลขที่บัญชี 405 - 816933-1

อานิสงส์การเป็นเจ้าภาพงานบวชพระ ให้กับผู้ที่ขาดปัจจัย หรือ ผู้มาขอบวช
    1. ย่อมได้เกิดเป็นมนุษย์ มีชาติตระกูลสูง
    2. ย่อมได้เกิดในสถานที่รุ่งเรืองด้วยศีล สมาธิ ปัญญา
    3. ย่อมเป็นผู้มีศรัทธามั่นคง เป็นสัมมาทิฎฐิบุคคล
    4. ย่อมเป็นผู้ทรงจำดี มีปฏิภาณว่องไว มีปัญญาดี
    5. ย่อมมีอาชีพและกิจการเป็นหลักฐานมั่นคงตลอดไป
    6. ย่อมเป็นผู้มีเสน่ห์ เป็นที่รักนับถือของมนุษย์และเทวดา
    7. ย่อมปลอดภัยจากศัตรูหมู่พาลทั้งหลาย
    8. ย่อมเป็นผู้มีร่างกายแข็งแรง สมส่วน สง่างาม
    9. ย่อมมีอิสระเสรี มีอำนาจมาก
    10. เมื่อยังไม่หมดกิเลส เมื่อตายไปย่อมไปเกิดในสวรรค์เป็นเทวดาหรือพรหม ดังนี้
      -ให้ทาสบรรพาชาเป็นสามเณรได้ผลานิสงส์ 4 กัปป์ อุปสมบทเป็นภิกษุได้ผลานิสงส์ 8 กัปป์
      -ให้บุตรบรรพชาเป็นสามเณรได้ผลานิสงส์ 8 กัปป์ อุปสมบทเป็นภิกษุได้ผลานิสงส์ 32 กัปป์
      - สำหรับบิดามารดา (ให้ลูกบวชเป็นพระ) จะได้อานิสงส์คนละ 30 กัปป์
      - สำหรับคนที่ไม่ใช่พ่อแม่ เป็นเจ้าภาพบวชให้จะได้อานิสงส์คนละ 12 กัปป์ต่อ 1 รูป
      - ย่อมได้ดวงตาเห็นธรรม บรรลุมรรคผล นิพพาน ได้ง่าย

ที่มา:
    http://www.sarakuntho.org/การศึกษาและอุปสมบทพระที่ขาดปัจจัย/1035-ขอเชิญร่วมทำบุญเป็นเจ้าภาพบวชพระให้กับผู้ที่มีความตั้งใจบวชเรียน-แต่ติดขัดปัจจัยในการบวช.html

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มิถุนายน 2021
  2. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

5
    ขอร่วมทําบุญเป็นเจ้าภาพบวชพระครับ สาธุ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. Mdef

Mdef เป็นที่รู้จักกันดี

1
    :)

4. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญสาธุทุกบุญทุกท่านทุกรูปทุกบุญของหลวงพี่เล็กตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกบุญทุกบุญของพระสงฆ์ฆราวาสทุกบุญตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกบุญและกระผมขอทำบุญทุกอย่างโดยตั้งจิตถวายปัจจัยทำบุญบวชพระสงฆ์สามเณรทุกรูปขอให้ผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอรหันต์ขั้นสูงสุดในชาตินี้ครับสำเร็จฌานสมาบัติทุกขั้นจนถึงขั้นสูงสุดในชาตินี้สำเร็จปฐมฌานสมาบัติ-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธทุกระดับทุกขั้นสำเร็จอภิญญาผลสมาบัติตลอดไปตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอคนพาลสันดาลหยาบริษยาท่านที่ดีกว่าตนสูงกว่าตน อบายภูมิทั้งหมดจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ด้วยเทอญสาธุครับขอท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านปู่พระอินทร์ท่านย่าท่านแม่ศรีหลวงพ่อฤาษีลิงดำจงอนุโมทนาบุญกับผมและเป็นพยานให้ผมตลอดไปตราบจนกระทั่งผมเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ครับสาธุครับขอให้ผมไม่พบไม่เจออบายภูมิทั้งหมดทั้ง4ทุกชั้นตลอดไป(ปิดอบายภูมิ) สำเร็จพระโสดาบัน--พระสกิทาคามี-พระอนาคามี-พระอรหันต์ทุกขั้นทุกระดับชั้นในชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญและโมทนาบุญกับทุกท่านทุกรูปในชาตินี้ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

5. วิจิตร กณะโกมล

วิจิตร กณะโกมล Active Member

29 สิงหาคม 2017
    ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

6. sindhus

sindhus เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอร่วมเป็นเจ้าภาพบวชพระให้กับผู้ที่มีความตั้งใจบวชเรียนแต่ขาดปัจจัย
    โอน 10 บาท เข้าบัญชี ธ.ไทยพาณิชย์
    วันที่ 31 พฤษภาคม 2564

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะครับ

7. MK2508

MK2508 เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนเรียนถาม บวชที่วัดใด

8. sindhus

sindhus เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอร่วมเป็นเจ้าภาพบวชพระให้กับผู้ที่มีความตั้งใจบวชเรียนแต่ขาดปัจจัย
    โอน 10 บาทเข้าบัญชี ธ.ไทยพาณิชย์
    วันที่ 2 มิถุนายน 2564

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะครับ

9. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

5
    วัดโพธิ์สุธาลัย จ.สิงห์บุรี

10. MK2508

MK2508 เป็นที่รู้จักกันดี

หมู่คณะขอร่วมบุญบวชพระแก่ผู้ที่ไม่พร้อมด้านปัจจัยบวช ณ วัดโพธิ์สุธาลัย จ.สิงห์บุรี
    FAC5089F-CC98-416A-B923-9826EE9B5481.jpeg และขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วย