ร่วมทำบุญบูชา มงคลสหัสธาตุรังสรรค์กรรมสิทธิ์หมื่นเขตแดนประทานพร(หมื่นฟ้ารวมหนึ่ง) พ่ออาจารย์พล

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย คุรุปาละ, 12 ตุลาคม 2014.

1. จารุวณณร

จารุวณณร เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2007
    ได้รับตะกรุดแล้วค่ะ ขอบคุณมากค่ะ ขอสอบถามค่ะพอดีแกะทิชชู่ที่ติดกาวเหนียวออกจากตะกรุด (เข้าใจว่าจะเป็นกาวที่ใช้อุดผงปิดห้วท้ายตะกรุด) แล้วไปโดนขอบริมตะกรุดเปิดออกมา (แต่ปิดกลับไปอย่างเดิมแล้ว) จะมีผลทำให้อานุภาพของตะกรุดเสื่อมลงหรือไม่คะ ควรต้องทำอย่างไรคะ

2. คุรุปาละ

คุรุปาละ เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

16 กรกฎาคม 2012

อันนี้ตอบแบบงงๆ คือที่ปิดหัวท้ายตะกรุดจะเป็นสีผึ้งไม่ใช่กาว555+ แล้วก็ปกติตะกรุดเวลาคลี่ ต้องใช้ว่าคลี่ออก อานุภาพไม่ได้เสื่อมนะครับ แค่จะลดลงเพราะเวลาท่านม้วนท่านก็มีมนต์ของท่าน เเต่ถ้าเป็นในกรณีนี้แค่โดนขอบริมตะกรุดก็ไม่น่าจะเป็นอะไร อันนี้สบายใจได้ เพราะเราไม่ได้ไปคลี่ไปคลายมันออกมา

3. weerachai_12@ho

weerachai_12@ho เป็นที่รู้จักกันดี

ความรู้จากพ่อพล ธรรมราชา น่าอ่านน่าศึกษามากครับ

4. คุรุปาละ

คุรุปาละ เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

16 กรกฎาคม 2012

จากที่พิมพ์เมื่อเช้านั้น เห็นมีโทรมาสอบถาม ก็ดูจะจริงเหมือนผมยังพิมพ์คลุมเครืออยู่

ในประเด็นที่ว่า พ้นจอมเขาพระสิเนรุราชอันเป็นที่ตั้งสวรรค์ชั้นดาวดึงษ์ อำนาจแห่งแสงของสุริยจันทร์ก็ไปไม่ถึงเสียแล้ว อันนี้คือรวมดาวดึงษ์อยู่นะครับ จตุมหาราชิกากับดาวดึงษ์นั้นยังอยู่ในรัศมีของสุริยจันทร์กันอยู่ ใช้สุริยจันทร์นี้แบ่งแยกกลางวันกลางคืนได้ แต่เวลากลางคืนของทั้งสองที่นี้ก็ไม่ได้มืดซะทีเดียว เพราะรัศมีกายของเทพเจ้าเเต่ละพระองค์ในดาวดึงษ์นั้นก็ไม่ใช่ธรรมดาเสียเเล้ว จึงใช้เรียกว่าปรากฏการณ์ของแสงสว่างในแสงสว่าง พ่ออาจารย์ท่านบอกว่า พิภพสวรรค์นี้มิได้มีเวลามืดหรือกลางคืนนะ มันสว่างอยู่ตลอดเนื่องจากรัศมีกายของเทพเจ้าทั้งหลาย ยิ่งดาวดึงษ์นี้ยิ่งสว่างมาก เพราะในสวรรค์ทั้งหมด ดาวดึงษ์คือเทพนครที่สนุกสนานที่สุด มีจำนวนเทพเจ้าอยากไปอยู่มากที่สุด

พอพ้นดาวดึงษ์ไปแล้วก็จะเป็นชั้นพิภพยามาเลยขึ้นไปอีกหลายมิติจนถีงรูปพรหมและอรูปพรหม ซึ่งตรงนี้ต้องทำความเข้าใจว่าพ้นดาวดึงษ์ คือพ้นจอมเขาพระสุเมรุ แสงแห่งสุริยจันทร์ก็ส่องขึ้นไปไม่ถึงเสียเเล้ว เทพนครเหล่านี้จะเรืองรองด้วยเเสงสว่างในตัวเอง และตั้งเเต่ยามาขึ้นไปก็ไม่ปรากฏว่าเหล่าเทวราชทั้งหลายจะลงมายุ่งกับพิภพเบื้องล่างมากเท่าไหร่เช่นดาวดึงษ์กับจตุมหาราชิกา

ทีนี้เมื่อไม่เห็นแสงสุริยจันทร์ เทพเจ้าทั้งหลายเขาใช้อะไรที่แบ่งหรือบ่งบอกว่าเวลาไหนเป็นเวลากลางวันหรือกลางคืน ก็ในเมื่อเทพนครเหล่านั้นส่องสว่างด้วยรัศมีจากตัวเทพนครเอง พ่ออาจารย์อธิบายว่า พ้นจากดาวดึงษ์ไป เขาใช้วิธีสังเกตุการบานเเละการหุบของดอกไม้ทิพย์เพื่อเเบ่งแยกกลางวันกับกลางคืน

พรุ่งนี้เราจะมาดูกลุ่มเทวดาเกเรที่คอยกลั่นแกล้งมนุษย์และสัตว์โลกกัน พ่ออาจารย์ท่านว่ามีหลายกลุ่มทีเดียว และที่สำคัญเทพเจ้าเหล่านี้มิได้อยู่เเค่จตุมหาราชิกา แต่กลับมีมากมายนักหนา ต้องใช้คำว่ามีเกลื่อนดาวดึงษ์ อันนี้ก็ติดตามกันในวันพรุ่งนี้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 พฤษภาคม 2015
  5. จารุวณณร

จารุวณณร เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2007
    ขอบคุณมากค่ะ

6. sakmalai

sakmalai เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระปิดตาเรียบร้อยแล้วครับ

7. THATCHAKON

THATCHAKON เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2009
    ได้รับพระปิดตาแล้ว ขอบคุณมากครับ

8. wiruch99

wiruch99 เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระปิดตาแล้วครับขอบคุณครับ

9. weerachai_12@ho

weerachai_12@ho เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับตระกรุดพระเจ้าห้ามกลียุคแล้วครับ

10. seekerpunch

seekerpunch เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระปิดตาแล้ว ขอบคุณครับ

11. mu-gen

mu-gen เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระปิดตาแล้วครับผม ขอบคุณมากครับ

12. chaiwatana

chaiwatana เป็นที่รู้จักกันดี

จองพระของขวัญสำเร็จทันใจ 1 องค์

13. SIR2010

SIR2010 เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2010
    ร่วมทำบุญบูชา พระของขวัญสำเร็จทันใจ (เนื้อผงสุริยกาล) 1 องค์

14. ธัญญ์นิธิ

ธัญญ์นิธิ เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2005
    ขอร่วมบุญจองพระของขวัญ สำเร็จทันใจ 1 องค์ครับ

15. PeacE123

PeacE123 เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมทำบุญบูชา พระของขวัญสำเร็จทันใจ (เนื้อผงสุริยกาล) 1 องค์

16. rong2514

rong2514 Active Member

25 สิงหาคม 2013
    จองพระของขวัญสำเร็จทันใจ 1 องค์ครับ ขอโอนเงินช่วงสิ้นเดือนครับ

17. ออนเนอร์

ออนเนอร์ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจอง
    1 พระปิดตาบรมครูหลวงปู่เฒ่ายิ้ม(จุ่มรัก) 1 องค์
    2 ตะกรุดน้ำมันหัวใจมนุษย์(ภูติพระเจ้า) 1 ดอก
    3 ตะกรุดวีระภัทรมหากาล (มหากาฬดอกจ้อย) 1 ดอก
    4 อสูรเทพวีรภัทรมหากาล เนื้อผงมหาสูตรผสมปูนอธิษฐาน 1 องค์
    5 พระองค์อินทร์ผงน้ำมันภูติพระเจ้าฝังตะกรุดเทวดาหลงห้อง 1 องค์

+++++

โอนแล้วนะครับ ตามใบโอนนี้ ที่อยู่ตามPMครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

18. ออนเนอร์

ออนเนอร์ เป็นที่รู้จักกันดี

จอง พระของขวัญสำเร็จทันใจ (เนื้อผงสุริยกาล) 1 องค์ครับ

19. มหานวโกฏิ999

มหานวโกฏิ999 เป็นที่รู้จักกันดี

จอง พระของขวัญสำเร็จทันใจ (เนื้อผงสุริยกาล) 1 องค์ครับ

จะโอนพร้อมค่าบูชาตะกรุดมหาคงคาเดือ เลข 5 ในวันที่ 15/5/15 นี้ครับ

20. g_banman

g_banman เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2011
    ผมจะโอนให้พร้อมกับ พระปิดตาบรมครูหลวงปู่เฒ่ายิ้ม(จุ่มรัก) 1 องค์ที่จอง

โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบอีกทีครับ