รับปรึกษาทุกปัญหาชีวิตด้วยศาสตร์ไพ่ทาโร่ห์ (ไพ่ยิปซี) กับผมหมอยุ่น ทาโร่ห์ (อัพใหม่)

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย zeoraiba, 15 พฤศจิกายน 2012.

1. zeoraiba

zeoraiba Active Member

28 มิถุนายน 2012
    สวัสดีทุกท่านครับ ผมหมอยุ่นทำนายเเละให้คำปรึกษาด้วยศาสตร์ไพ่ทาโร่ห์หรือที่รู้จักกันดีว่าไพ่ยิปซีครับ สำหรับผู้ที่อยากลองสอบถามหรือปรึกษาเกี่ยวกับเรื่องดวงชะตาสามารถพูดคุยกันภายในกระทูนี้โดยไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้นครับ

เพียงเเค่คุณโพสต์ชื่อของคุณ (ไม่จำเป็นต้องเป็นชื่อจริงก็ได้ครับ) เเละวันเดือนปีเกิดของคุณพร้อมทั้งเรื่องที่คุณอยากปรึกษาไว้ในกระทู้นี้ผมจะกลับมาตอบให้เเน่นอนครับ

ส่วนท่านที่สนใจอยากพูดคุยกับผมโดยตรงสามารถติดต่อได้ที่เบอร์ 082-5882505 ครับ ซึ่งผมก็รับตรวจดวงชะตาทางโทรศัพท์ด้วยซึ่งการดูทางโทรศัพท์หรือนัดตรวจดวงชะตาโดยตรงผมจะคิดค่าครูเล็กน้อยนะครับ เเต่สำหรับในกระทู้นี้ผมยืนยันว่าดูให้ไม่คิดค่าครูครับ

สุดท้ายสำหรับท่านที่เล่น facebook ก็ขอฝากเพจของผมด้วยครับ ยินดีต้อนรับสู่ Facebook - เข้าสู่ระบบ ลงทะเบียน หรือเรียนรู้เพิ่มเติม เข้ามาคอมเม้นท์เข้ามาทักทายกันได้ครับ เเต่ที่สำคัญฝากกด like ให้เพจเล็กๆนี้ด้วยนะครับ ตอนนี้ในเพจเรามีดูดวงรายสัปดาห์อัพเดตทุกสัปดาห์รวมถึงเกร็ดความรู้ต่างๆมาให้อ่านกัน ใครที่สนใจลองเข้ามาดูกันได้ครับ ขอบคุณทุกท่านครับ

(เนื่องจากกระทู้เก่าตกลงไปเยอะเลยขออนุญาติตั้งกระทู้ใหม่นะครับ)

2. parichattom

parichattom เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2011
    ชื่อต้อม เกิด10 พ.ค.2527 ถามเรื่องการงาน ความรัก ที่อยู่อาศัยถ้ากู้ซื้อบ้านจะผ่านไหม ขอบคุณมากค่ะ

3. kunpan

kunpan Active Member

ชื่อ เอก เกิดวัน ศุกร์ที่ 14 /12/2522
    1.หน้าที่การงานปัจจุบัน และ ทำธุรกิจอะไรที่เหมาะกับตัวเองที่สุด และที่คิดเอาไว้จะทำตอนนี้จะสำเร็จไหม

4. smetwarun

smetwarun เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2009
    ชื่อ เอหรือเอมี่ เกิด 12 ตุลาคม 2533
    อยากถามเรื่องความรักคะ
    ๑. คนที่หนูแอบชอบอยู่ตอนนี้ เขาคิดอย่างไรกับหนูคะ
    ๒. เขาจริงจังกับหนูหรือเปล่า? หรือคิดแค่เล่นๆเท่านั้น
    ๓. จะมีโอกาสสมหวังหรือเปล่าคะ?
    ๔. เขาจะส่งผลร้ายหรือผลเสียให้หนูคะ
    ๕. หนูรู้มาว่าเขาคุยอยู่กับผู้หญิงอีกคนอยู่ด้วย แสดงว่าเขาไม่ได้จริงจังกับหนูใช่ไหมคะ
    ๖. หนูควรทำอย่างไรต่อไปดีคะ

ขอบคุณมากๆคะ

ขอบคุณมากๆคะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 พฤศจิกายน 2012
  5. zeoraiba

ตอบของคุณต้อมครับ
    เรื่องการงาน เเนวโน้มในช่วงเดือนนี้ยังไม่ค่อยมีเหตุการณ์ดีๆหรือข่าวดีเข้ามาซํกเท่าไหร่นะ เเละที่ต้องระวังคือปัญหาในอดีตที่เคยสะสางไปเเล้วจะกลับมาเกิดเรื่องขึ้นอีกครั้งเเละอาจรุนเเรงขึ้นกว่าเดิม ยังไงช่วงนี้ต้องทำงานรอบคอบมากกว่าอีกซักหน่อยเเละระวังการตอบหรือพูดในที่ทำงานไว้หน่ิยก็ดีครับเพื่อความปลอดภัยครับ เเละคิดว่าเดือนหน้านี้น่าจะเริ่มมีข่าวดีที่คุณคาดหวังเอาไว้เริ่มเข้ามาบ้างเเล้วด้วย ยังไงช่วงนี้ก็อดทนไปก่อนนะครับ
    เรื่องความรัก ระวังคนในอดีตที่เคยเข้ามาพัวพันกับคุณจะกลับมาหาคุณต้อมอีกครั้ง เเละครั้งนี้จะสร้างปัญหาให้คุณต้อมต้องหนักใจอีกด้วย ถ้าช่วงนี้เริ่มมีคนที่เคยคุยด้วยเเละห่างหายไปนานจู่ๆติดต่อกลับมาเเละเริ่มพยายามจะเข้าหาคุณก็ขอให้รักษาระยะห่างจากคนๆนั้นไว้จะดีกว่าครับ ส่วนสถานการณ์อื่นๆก็ยังถือว่าทรงๆไม่มีอะไรเปลี่ยนเเปลงจากเดิมเท่าไหร่นัก
    เรื่องกู้เงิน มีโอกาสสำเร็จค่อนข้างสูงครับ เเต่ว่าอาจจะต้องเจอเรื่องปัญหาเเละความยุ่งยากเยอะสักหน่อยยังไงก็เตรียมเอกสารเตรียมทุกอย่างใหพร้อมไว้ก็จะช่วยได้ครับ

6. zeoraiba

ตอบของคุณเอกครับ
    เรื่องการงานตอนนี้ถึงเเม้ว่าช่วงนี้จะมีเเนวโน้มเจองานเเละปัญหายุ่งยากมากขึ้น เเต่ในขณะเดียวกันช่วงนี้ก็จะเริ่มมีข่าวดีเข้ามาให้คุณได้มีกำลังใจด้วยเหมือนกันครับ เเละข่าวดีนี้อาจเกี่ยวกับตำเเหน่งงานของคุณด้วยก็ได้ เเต่อย่างที่บอกครับว่าช่วงนี้อาจต้องยุ่งสักหน่อยเเละอาจต้องมีเรื่องให้ต้องเดินทางไปไหนมาไหนบ่อยๆด้วย ยังไงก็ทำตัวเองให้พรอมตลอดเวลาเชื่อว่าการงานดีขึ้นเเน่นอนครับ
    เรื่องธุรกิจส่วนตัวที่เหมาะกับคุณจริงๆถ้าได้ทำงานทางด้านให้บริการลูกค้าเช่นพวกร้านนวดอะไรอย่างนี้ หรืองานที่ทำเกี่ยวกับของตกเเต่งเล็กๆกับเครื่องเเต่งตัวก็ดีครับ เเต่ว่าในช่วงนี้ผมเกรงว่าคงยังไม่ใช่เวลาที่ดีที่จะเปิดธุรกิจของคุณเท่าไหร่นัก ถึงเเม้จะเป็นไอเดียที่ดีเเละคุณตั้งใจจะทำเเต่เนื่องจากช่วงนี้ถ้าเปิดเเล้วผมเกรงว่าจะเจอปัญหาหนักมากมายเเละอาจเจออุปสรรคใหญ๋ด้วย ยังไงอยากให้ลองคิดให้ดีๆลองดูจังหวะเเละเวลาในการเปิดธุรกิจให้รอบคอบกว่านี้ก่อนดีกว่าครับเพื่อความสบายใจ

7. zeoraiba

ตอบของคุณเอครับ
    เรื่องผู้ชายคนนี้จริงๆเขาก็ให้ความสนใจกับคุณอยู่พอสมควรเหมือนกัน เเต่อยากให้เข้าใจอย่างนี้ว่าตอนนี้ผู้ชายคนนี้เขายังไม่ได้คิดจะตัดสินใจคบกับใครจริงจังขนาดนั้นเพราะเขาอาจจะยังมีความสุขกับการที่ยังไม่ต้องผูกมัดกับใคร ดังนั้นช่วงนี้เขาก็เลยอยากจะลองเปิดโอกาสดูใจผู้หญิงคนอื่นๆดูบ้าง ข่าวดีอย่างนึงคือเขาเองก็ให้ความสนใจคุณอยู่ในระดับต้นๆเหมือนกันเเต่เขาอาจจะยังไม่อยากเเสดงออกหรือเข้าหาคุณเอมากเกินไปเพราะเขาเองก็อยากจะดูท่าทางของคุณเอเหมือนกัน
    ส่วนที่ถามว่าเขาจะส่งผลร้าย ผมคิดว่าเขาไม่ใช่คนไม่ดีเเต่อย่างไรถึงเเม้อาจจะยังติดเจ้าชู้อยู่บ้าง เเต่จริงๆเขาเป็นคนที่จริงจังเเละจริงใจมากๆถ้าเขารักใครสักคนจริงๆ
    มีโอกาสสมหวังไหม ก็ต้องบอกว่ามีครับ เเต่มันก็อยู่ที่ตัวคุณเอด้วยนะครับ คุณเอต้องอย่าพยายามไปเเสดงท่าทางเเคร์เขาหรือไม่พอใจเวลาเขาคุยกับคนอื่นมากเกินไปเพราะอย่าลืมคุณกับผู้ชายคนนั้นยังไม่ได้คบกันจริงจัง ถ้าไปเเสดงท่าทางใส่ผู้ชายมากเกินไปจะยิ่งทำให้เขารู้สึกไม่สบายใจขึ้นมาก็ได้ เเนะนำว่าก็เป็นตัวคุณเอนั่นเเหละครับเเละไม่ต้องสนใจว่าเขาจะคุยอะไรกับใคร ขอเเค่เราอยู่กับเขาเเล้วเรารู้สึกดีเเละเขาเองก็รู็สึกดีผมว่าอีกไม่นานทุกอย่างก็จะพัฒนาขึ้นไปเองครับ

8. smetwarun

ขอบคุณมากๆๆๆคะ คือมันตรงทุกอย่างเลยกับคุณzeoraiba พูดมา
    หนูชวนเขาไปดูกีฬาด้วยกัน เขาก็ปฎิเสธถึง 3 ครั้ง ทำให้หนูเสียความรู้สึกมาก
    แต่ยังพอดีใจบ้างที่รู้ว่าเขาก็ให้ความสนใจหนูอยู่บ้างเช่นกัน
    คือเขากำลังจะเรียนจบเทอมหน้า หนูกับเขาอาจจะไม่ได้เจอหน้ากันอีก
    หนูควรทำอย่างไรดีคะ? ทำตัวเป็นเพื่อนกับเขาแบบนี้ ไม่โชว์ให้เขารู้ว่าชอบ หรือจะให้โชว์ว่าเราก็มีใจกับเขา หรือหนูควรปฎิบัติกับเขาเหมือนเพื่อนเท่านั้นคะ

หนูรู้ว่าเขานิสัยดี แต่เสียอยู่ทีว่าเขาปาร์ตี้กับเพื่อนบ่อย ซึ่งหนูไม่ปาร์ตี้หรือดื่มแม้แต่น้อย หนูเลยกลัวว่าจะเข้ากันไม่ได้ อีกอย่างเขาเคยพูดถึงผู้หญิงคนหนึ่งกับเพื่อนเขาต่อหน้าหนู แถมชมอีกว่าผู้หญิงคนนี้น่ารักบ้าง ส่งข้อความหากันถึงเช้าบ้าง แต่กับหนู เขาส่งข้อความแต่เรื่องการบ้าน ไม่เคยส่งมาคุยอย่างอื่นเลย หนูเลยสงสัยว่าเขาชอบหนูจริงๆหรือเปล่าคะ
    ป.ล. เขาเกิด 16 ตุลาคม 2533 เกิดที่อเมริกาคะ

ถ้าคุณ zeoraiba มีอะไรแนะนำก็บอกมาได้เลยนะคะ หนูยอมรับฟังทุกอย่าง ขอบคุณมากๆคะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 พฤศจิกายน 2012
  9. เซ็งคอมกาก

เซ็งคอมกาก Active Member

ขอรบกวนถามด้วยคนนะค่ะ
    ชื่อ กิ๊ฟ ค่ะ เกิด 20 กย 1992
    ๑.คนที่แอบชอบตอนนี้(ผู้หญิง)เขาคิดยังไงกับหนูค่ะ
    ๒.เรื่องเรียนค่ะว่าจะจบตามกำหนดไหมค่ะ
    ๓.การงานค่ะ ว่าจะสามารถทำงานที่เลี่้ยงพ่อแม่ให้สบายได้ไหมค่ะ
    ขอบคุณมากๆๆค่ะ

10. damisa_jim

damisa_jim สมาชิก

21 มิถุนายน 2012
    ชื่อ จันจิรา บริบูรณ์ เกิด 17 ต.ค.2520
    อยากถามเรื่องโชคลาภ ปัญหาหนี้สิน,หน้าที่งานงาน,ครอบครัวคะ
    ขอบคุณมาก ๆ นะคะ

11. zeoraiba

ตอบของคุณกิ๊ฟครับ
    เรื่องคนที่เเอบชอบอยู่เขาก็ให้ความรู้สึกดีๆกับคุณกิ๊ฟอยู่เหมือนกัน เเต่ว่าเขายังคิดกับคุณกิ๊ฟเเค่เพื่อนเท่านั้นคงไม่ได้คิดไปไกลกว่านั้นครับ
    เรื่องการเรียนเท่าที่ดูคิดว่าเป็นไปตามที่ตั้งเป้าไว้เเน่นอนครับ ถึงเเม้ตอนนี้จะมีปัญหาติดขัดเล็กๆน้อยๆบ้างเเต่สุดท้ายเเล้วก็ผ่านมันไปได้ด้วยดีครับ
    เรื่องการงานอาจต้องใช้เวลาเป็นปีซํกนิดนึงนะครับถึงจะได้งานที่มั่นคงสำหรับเรา เเละสามารถช่วยดูเเลคนในครอบครัวอย่างพ่อเเม่ของเราได้ เพราะดวงคุณกิ๊ฟอาจต้องใช้เวลาเปลี่ยนที่ทำงานสักพักใหญ๋เลยกว่าจะได้ที่ทำงานที่เหมาะกับเรา ยังไงผมก็เป็นกำลังใจให้ครับ

12. zeoraiba

ตอบของคุณจันจิราครับ
    เรื่องโชคลาภช่วงนี้จะเริ่มมีเข้ามาเเล้วเหมือนกันครับ ช่วงนี้จะมีดวงได้โชคลาภก้อนใหญ่จากคนภายในครอบครัวหรือญาติของคุณเอง ซึ่งสิ่งที่คุณกำลังได้นี้ทางคนที่ให้อาจวางเเผนเอาไว้ล่วงหน้านานเเล้วก็ไดครับ
    เรื่องหนี้สิน เรื่องนี้ต้องทำใจครับว่าคงต้องใช้เวลากันนานเสียหน่อยเเต่อยากจะเตือนไว้อย่างหนึ่งว่าช่วงนี้อย่าไว้ใจผู้หญิงที่อายุเยอะกว่ามากนักจะดีกว่าครับ เพราะช่วงนี้จะมีดวงผู้หญิงสร้างภาระหนักเรื่องหนี้สินได้อีก ช่วงเวลานี้คงต้องอดทนเเละพยายามด้วยตัวคุณเองไปก่อนนะครับ รอปีหน้าผมว่าจะมีเรื่องดีๆเข้ามาเเน่นอนครับ
    เรื่องการงาน ช่วงนี้จะเริ่มมีข่าวดีที่คุณอาจกำลังรอคอบอยู่เริ่มเข้ามาเเล้วก็ได้ นอกจากนี้ในช่วงนี้เรื่องงานคุณได้รับการช่วงเหลือจากผู้ใหญ่ผู้ชายท่านหนึ่งจะเข้ามาช่วยสนับสนุนคุณ เเละอาจจะให้โอกาสคุณให้ทำงานสำคัญบางอย่าง เเละอีกอย่างหนึ่งในช่วงก่อนสิ้นปีนี้คุณจะได้รับงานที่ต้องออกไปทำนอกสถานที่อีกด้วย
    เรื่องครอบครัว ระวังคนในครอบครัวซึ่งเป็นผู้ชายที่มีอายุจะเริ่มมีปัญหาสุขภาพนะครับ เนื่องจากว่าอาจเป็นเพราะเป็นคนที่ชอบเก็บกดเเละไม่ค่อยชอบบอกปัญหากับใครจนทำให้ตัวเองคิดมากจนเครียดอยู๋คนเดียวได้ ถ้าพอจะรู้ว่าเป็นใครพยายามติดต่อพูดคุยกับท่านบ้างผมว่าน่าจะช่วยให้ท่านบอกความลับหรือเรื่องที่คอดมากให้เรารู้ก็ได้ครับ ส่วนคนอื่นๆในครอบครัวยังเป็นปกติไม่ค่อยมีอะไรเปลี่ยนเเปลงครับ

13. สร้อยเงิน

สร้อยเงิน เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะ ชื่อ ตุ๊ก 10/9/2516
    จะไปจีนดีใหม มีผลดี หรือ เสียมากกว่า
    การเงินจะดีขึ้นใหม
    กราบขอบพระคุณมากค่ะ

14. zeoraiba

อย่างที่บอกครับ ผมว่าการที่เป็นเพื่อนกันเเบบนี้น่าจะเป็นทางที่ดีที่สุด ถึงเเม้ว่าจะมีโอกาสพัฒนาความสัมพันธ์จนเป็นเเฟนกันก็จริงเเต่ว่ามันก็ไม่สามารถอยู่ได้นาน เเละจะต้องเจอเเต่เรื่องให้เครียดเเละอาจต้องเสียใจมากขึ้นกว่าเดิมด้วยซ้ำ ผมว่าคุณมีโอกาสเจอคนที่ดีเเบบนี้เข้ามาชีวิตเเน่นอนอยู่เเล้วครับ ยังไงเป็นเพื่อนกันอย่างนี้สบายใจที่สุดเเล้วครับ

15. zeoraiba

ตอบของคุณโอ้ตครับ
    เรื่องการเรียนถึงเเม้จะเริ่มเจอปัญหาเรื่องการเรียนเยอะสักหน่อย เเต่ยังไงโอกาสที่จบตามเป้าที่วางไว้ก็ยังคงสูงอยู่ครับ ขอเเค่ตั้งใจให้เต็มที่ตลอดไม่พลาดเเน่นอนครับ
    เรื่องความรัก จริงๆช่วงนี้คุณก็พอมีคนที่เเอบสนใจคุณโอ๊ตอยู่นะครับเเต่ว่าคนที่เเอบมองอยู่นี่คงไม่เข้าตาคุณโอ้ตเท่าไหร่นัก ถ้าถามว่าเจอคนดีๆเมื่อไหร่เนี่ยอย่างเร็วสุดอาจจะเป็นก่อนสิ้นปีนี้ละครับ เเละคนที่ใช่คนนี้อาจจะได้เจอเพราะคุณโอ้ตออกไปทำธุระด่วนนอกสถานที่เเล้วได้บังเอิญเจอกับคนนี้เข้าครับ เเต่คนๆนี้จะเป็นฝ่ายเข้ามาหาคุณโอ้ตเองเเละเเน่นอนครับเป็นคนนิสับดีเเน่นอน

16. zeoraiba

ตอบของคุณตุ๊กครับ
    เรื่องการไปจีนถือว่าดีครับ อุบัติเหตุก็ไม่มี ปัญหาอุปสรรคก็ไม่มีอะไรน่าห่วงครับ ถือว่าการไปครั้งนี้สบายกายสบายใจเเน่นอนครับ
    เรื่องการเงิน เรื่องนี้คงต้องใช้เวลานานพอสมควรครับถึงจะเริ่มดีขึ้นเพราะช่วงนี้มันยังจะมีปัญหาที่จะเกิดขึ้นมาอีกครั้งหนึ่งเเละปัญหาการเงินนี้อาจเกิดขึ้นเพราะผู้ชายใกล้ตัวคุณเองด้วย ช่วงนี้ถ้ามีปัญหาเรื่องเงินเเนะนำให้คุณตุ๊กต้องใจเเข็งเเละเด็ดขาดมากกว่านี้ ถ้าเรื่องนี้ไม่ควรยุ่งเกี่ยวก็ควรพูดให้เด็ดขาดไปเลยครับอย่างน้อยการตัดสินใจเด็ดขาดก็ช่วยให้ปัญหาเรื่องเงินลดน้อยลงไปบ้างครับ

17. smetwarun

ขอบคุณสำหรับคำตอบและคำแนะนำที่ดีๆนะคะ หนูจะปฎิบัติตามคะ ^^

18. smetwarun

สวัสดี คุณ zeoraiba อีกครั้งนะคะ
    กรุณาดูให้คุณพ่อคุณแม่หนูหน่อยได้ไหมคะ?

คุณแม่ ชื่อ "ดวง"
    เกิด 31 ธันวาคม 2506
    อยากทราบ เรื่องการงาน(ขอเน้นย้ำเรื่องนี้เลยนะคะ)
    การเงิน
    สุขภาพคะ

คุณพ่อ "อมร" เกิด 11 พฤศภาคม 2492 (ไม่ตรงกับบัตรประชาชน)
    อยากทราบเรื่องสุขภาพ การงานและการเงินเช่นกันคะ

ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆนะคะ

19. zeoraiba

ดวงของคุณเเม่ดวงนะครับ
    เรื่องการงาน ช่วงนี้ต้องทำใจอย่างหนึ่งนะครับว่าช่วงนี้จะมีเเนวโน้มเจอปัญหากับเรื่องงานเเละทำให้เกิดปัญหาถึงขั้นต้องเสียเงินด้วย เเนะนำถ้าช่วงนี้ต้องทำงานร่วมกับผู้ชายผิวเข้มชอบพูดจาเเบบขวานผ่าซากหรือช่วงนี้กำลังรู้จักกับคนเเบบนี้อยู่ขอให้อย่าให้ความไว้ใจมากนักจะดีกว่าเพราะคนๆนี้จะเป็นตัวสร้างปัญหาร้ายเเรงให้กับกับงานที่ทำได้ เเต่ใช่ว่าจะมีข่าวร้ายไปหมดเพราะข่าวดีคือก่อนสิ้นปีนี้จะมีคนสูงอายุผู้ชายจะเข้ามาช่วยเหลือคุณเเม่ดวงพร้อมกับข่าวดีที่คุณเเม่ต้องดีใจอย่างเเน่นอนครับ
    เรื่องการเงินถึงเเม้ช่วงนี้ยังมีเรื่องให้ใช้จ่ายเยอะอยู่บ้าง เเต่ในอีกไม่นานนี้คุณเเม่ดวงจะมีโอกาสได้รับโชคลาภเล็กๆน้อยๆจากผู้หญิงซึ่งเป็นคนที่รู้จักดีครับ นอกจากนี้เเนวโน้มเรื่องเงินในอนาคตจะเริ่มไปในทางดีขึ้นด้วยครับ
    เรื่องสุขภาพ ช่วงนี้ไม่อยากให้กังวลเรื่องนี้มากเกินไปถึงเเม้ที่ผ่านมาจะมีอาการบางอย่างมารบกวนบ้าง เเต่พื้นฐานเป็นคนที่เเข็งเเรงเเละสามารถผ่านอุปสรรคโรคภัยไข้เจ็บได้ขอเเค่มีกำลังใจก็พอครับ เเละพยายามตรจสุขภาพให้ดีด้วยนะครับ

ดวงของคุณพ่ออมรครับ
    เรื่องงาน ช่วงนี้เป็นช่วงที่ต้องระวังการทำร่วมกับคนอายุน้อยกว่าไว้ให้ครับ เเละโดยเฉพาะผมไม่เเน่ใจว่าคนที่สร้างปัญหานี้จะเป็นคนกับที่สร้างปัญหาให้คุณเเม่ดวงหรือไม่เพราะลักษระคนที่สร้างปัญหาให้คุณพ่อคล้ายคลึงกับคุณเเม่มาก เเละช่วงนี้คุณพ่อจะมีโอกาสได้รับการไหว้วานให้ทำงานพิเศษบางอย่างอีกด้วยยังไงช่วงนี้อาจจะเริ่มยุ่งหน่อยนะครับเเละที่สำคัญเดินทางไปไหนก็ระมัดระวังเรื่องอุบัติเหตุไว้บ้างก็ดีครับ
    เรื่องการเงินในช่วงนี้ จเริ่มมีโอกาสได้รับเงินเพิ่มมากขึ้นจากการช่วยเหลือเล็กน้อยจากคนใกล้ตัวของคุณพ่อครับ ส่วนการใช้จ่ายของคุณพ่อช่วงนี้ก็จะเริ่มลดน้อยลงไปบ้างเเล้วเหมือนกัน
    เรื่องสุขภาพ ช่วงนี้คงต้องเพิ่มการดูเเลเรื่องสุขภาพให้ดีกว่านี้นะครับ เเละอย่าละเลยอาการที่เกิดขึ้นในช่วงนี้นะครับ ถึงจะดูเล็กน้อยเเต่ก็ควรจะลองไปตรวจดูบ้างเเละถ้าตรวจให้ถี่ขึ้นอีกหน่อยจะดีมากครับ เเต่อย่ากังวลไปครับเพราะไม่ใช่อะไร้ายเเรงมากเเค่อยากให้กันไว้ก่อนจะดีที่สุดครับ

20. nuonmxzz

nuonmxzz เป็นที่รู้จักกันดี

หนอน 12/08/2530
    อยากทราบเรี่องความรัก
    1.อยากทราบว่าคนที่คบอยู่ตอนนี้เขารู้สึกยังไงกับเรายังรัก ยังแคร์เราไหม เห็นหายๆไป
    2.เขาจะได้อยู่กับเราแบบครอบครัวเืดือนไหน พอคบกันได้ตลอดชีวิตไหม