รับตรวจดวงชะตาด้วยจิตสัมผัสค่ะ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย tidabell, 24 เมษายน 2011.

1. tidabell

tidabell เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2008
    หนูได้รับญาณพิเศษมาอย่างหนึ่งด้วยความกรุณาจากพระโพธิสัตว์กวนอิม อยากจะช่วยเหลือมนุษย์ ให้ได้รู้เห็นกรรมตามสภาพความเป็นจริง การช่วยครั้งนี้ตั้งใจอยากจะช่วยฟรี คือช่วยให้โดยไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆเพื่อเป็นการสร้างบุญ แต่ว่าหนูยังมีภารกิจสำคัญอยู่ คือ อยากจะทำแผ่นดีวีดีสอนธรรมะของหลวงปู่ฤาษีแจกฟรีให้เสร็จ เพราะยังค้างส่งให้คนที่ต้องการอยู่อีกจำนวนเยอะมาก ปล่อยให้เค้ารอนานแล้วไม่สบายใจเลย เนื่องจากปัญหาทางด้านการเงิน เพราะหนูยังไม่ได้ทำงานประจำค่ะ ที่ทำส่งไปเป็นเงินส่วนตัว และพ่อแม่ให้มา ทั้งหมด(ซึ่งหมดเกลี้ยงเลย) เลยตอนนี้ตั้งใจว่าจะทำบุญด้วย และนำเงินตรงส่วนนี้ไปทำธรรมทานแจกอีกทีนึงค่ะ

ผู้ที่สนใจร่วมบุญในครั้งนี้ ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

คนละ 100 บาทเท่านั้นค่ะ

โอนมาได้ที่ ธนาคารไทยพาณิชย์ ประเภท ออมทรัพย์
    สาขารังสิต คลองสาม
    ชื่อบัญชี ธิดา พัชรพรพงศ์
    เลขที่บัญชี 402-0010-843

อีเมลล์ tidabell@hotmail.com

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 พฤษภาคม 2011
  2. ป-เมธาวี

ป-เมธาวี Active Member

(f)ดูก่อนโอนได้มั้ยครับผม

3. tidabell

ได้ค่ะ ถ้ามีความทุกข์จริงๆก็โทรมาคุยก่อนได้

แต่บอกก่อนนะคะ ว่าหนูไม่ใช่หมอดูค่ะ ไม่เคยเป็นเลยด้วย หนูเพียงสามารถทำคล้ายๆกับการเปิดโอษฐ์ให้ท่านพูดผ่านหนูออกมาเท่านั้นค่ะ ไม่ได้เก่งกล้าสามารถอะไร ไม่ได้เป็นอาจารย์หรือร่างทรง หนูเพียงแต่ได้รับพลังนี้มาเพื่อช่วยเหลือคน แนะนำเขาในทางที่ดีขึ้น ท่านจะตักเตือนเฉพาะเรื่องที่สำคัญๆ กับ สิ่งที่อยากรู้เรื่องกรรมของเขาในอดีต ความทุกข์ที่ได้รับมาตอนนี้ได้ค่ะ

หนูขออนุญาติองค์พระโพธิสัตว์ท่านแล้ว ท่านไม่ได้ว่าอะไร " สามารถทำได้เพียงแต่เป็นการช่วยคนให้ได้รับผลดี"

หนูไม่ได้คิดหวังผลประโยชน์เลยจริงๆ ขออภัย หากท่านไม่เชื่อ ขอโปรดอย่าแกล้งกันเลยนะคะ สงสารกันเถอะ สิ่งนั้นไม่ทำให้เกิดประโยชน์ใดๆเลย ซ้ำเป็นกรรมสร้างเวรกรรมให้กับตัวท่านเองด้วย หนูไม่ต้องการให้ใครต้องได้รับผลกรรมนี้ติดตัวไปเลยค่ะ

ใครที่อยากเป็นเพื่อนก็แอดเฟสบุ๊คไปได้นะ หนูก็ยินดี ไม่ว่ากันค่ะ ^-^

4. pomkiatisuk

pomkiatisuk เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2006
    ส่ง รายละเอียดไปแล้วนะน้อง ดูให้ด้วยนะครับ

5. tidabell

หนูขออนุญาติไม่ตอบ กับผู้ที่ต้องการมาทดสอบนะคะ หนูขอตอบเพียงบางคนที่อยากรู้และมีปัญหาจริงๆเท่านั้น

6. tidabell

สำหรับคนที่มาดูนะคะ อย่าเพิ่งโอนเงินมาจนกว่าจะได้ดูกับหนูจะดีกว่าค่ะ เพืื่อความสบายใจ เพราะตอนนี้สายโทรเยอะมากเลย (มากกว่าที่คิด) ซึ่งหนูไม่รู้ว่าใครโอนมาแล้วบ้าง

เผื่อโอนมาก่อนแล้วยังไม่ได้ดู กลัวเสียความรู้สึกง่ะ ตามนี้นะคะ

สำหรับใครที่โอนมาแล้วโทรไม่ติดหรือยังไม่รับสาย ให้ส่งเมลบอกเบอร์มาแล้วจะโทรกลับไปค่ะ

7. tidabell

หนูขอชื่อ นามสกุล วันเดือนปีเกิด และคำถามทีี่พี่ต้องการทราบค่ะ ส่งทางอีเมล หรือ โทรมาก็ได้ แต่บางทีหนูอาจไม่สะดวกรับสาย ก็อย่าว่ากันนะคะ

8. pomkiatisuk

pomkiatisuk เป็นที่รู้จักกันดี

พรุ่งนี้พี่โอนให้นะครับ อยากรู้คู่พี่หน้าตาและจิตใจดีเหมือนน้องไหมครับ

9. nuonmxzz

nuonmxzz เป็นที่รู้จักกันดี

ส่งเมล์ไปแล้วนะจ๊ะ

10. น้องผ้าห่ม

น้องผ้าห่ม สมาชิก

6 กุมภาพันธ์ 2011
    ง่ะ...ทันทีเลยนะพี่นะ!! ^__^:boo::boo::boo::boo:

11. kit14

kit14 เป็นที่รู้จักกันดี

ส่งข้อมูลทางPMได้ไหมครับ ดูแล้วจะโอนให้ครับ

12. huten

huten เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2009
    น้องเบล..ค่ะพี่ส่งข้อมูล ทาง PM แล้วรบกวนด้วยนะคะ

13. Lek435

Lek435 เป็นที่รู้จักกันดี

ดูดวงค่ะ

ส่งPM ไปให้ก่อนนะคะ วรีรัตน์ สิงห์เรือง เกิด 10 ก.พ.2508 เวลา 04.20 น.

14. cfour1234

cfour1234 Active Member

27 พฤศจิกายน 2010
    อยากดูเหมือนกัน อยากรู้เส้นทางที่จะเดินต่อไป

15. pomkiatisuk

พี่โอนเงินให้แล้วนะครับ ขอบคุณครับ ขออนุโมทนาบุญครั้งนี้ด้วยนะครับน้อง

16. pomkiatisuk

คุณเบลล์ หายไปไหนนี่รายงานตัวด้วยนะครับคุณเบลลื ยุ่งอยู่หรือครับ

17. nachabhol

nachabhol สมาชิก

16 พฤษภาคม 2009
    namo amitabha thank you

18. pomkiatisuk

มีใครโทรคุยกับ คุณน้องเบลล์บ้างแล้วครับ เป็นอย่างไรบ้างครับกรุณาบอกด้วยครับ

19. pomkiatisuk

คุณน้องเบลล์ อยากทราบว่าตอนนี้ได้ดูให้คนอื่นไหมครับ ทำไมเพื่อนพี่ถึงยังไม่ได้ดูเลย
    แต่น้องเบลล์ก็ตอบคำถามพี่ที่ถามไปอยู่ อยากทราบว่าดูให้คนอื่นไหมครับไม่เห็นมีท่านใดมารายงานเลย หรือมีเงื่อนไขอะไรครับ

อนุโมทนาครับ

20. tidabell

<!--[if gte mso 9]><xml> <w:WordDocument> <w:View>Normal</w:View> <w:Zoom>0</w:Zoom> <w:punctuationKerning/> <w:ValidateAgainstSchemas/> <w:SaveIfXMLInvalid>false</w:SaveIfXMLInvalid> <w:IgnoreMixedContent>false</w:IgnoreMixedContent> <w:AlwaysShowPlaceholderText>false</w:AlwaysShowPlaceholderText> <w:Compatibility> <w:BreakWrappedTables/> <w:SnapToGridInCell/> <w:ApplyBreakingRules/> <w:WrapTextWithPunct/> <w:UseAsianBreakRules/> <w:DontGrowAutofit/> <w:UseFELayout/> </w:Compatibility> <w:BrowserLevel>MicrosoftInternetExplorer4</w:BrowserLevel> </w:WordDocument> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 9]><xml> <w:LatentStyles DefLockedState="false" LatentStyleCount="156"> </w:LatentStyles> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 10]> <style> /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:ตารางปกติ; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0in 5.4pt 0in 5.4pt; mso-para-margin:0in; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-fareast-font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} </style> <![endif]-->คือ [FONT=&quot]ที่หนูตอบพี่เพราะว่าพี่มาเป็นคนแรกๆ หนูตอบไปตามคิวค่ะ[/FONT] [FONT=&quot]สำหรับคนที่เคยถามแล้วมาถามอีกจะคอยตอบให้เพื่อให้เคลียร์ และไม่อยากได้รับเงินเค้ามาฟรีๆ[/FONT]รู้สึกผิดหากทำเช่นนั้นง่ะ [FONT=&quot]บางคนก็มีเนียเนี้ยให้หนูตอบเค้าไปก่อน ก็เลยต้องทำ หนูจำเป็นต้องลัดคิวโดยไม่ได้ตั้งใจ เพราะบางทีท่านบอกให้ทำ หนูก็แค่ทำตามคือช่วยเค้าก่อน[/FONT] [FONT=&quot]บางสายที่ไม่ได้รับเพราะหนูติดภาระกิจอยู่ บางทีก็ติดธุระต้องออกไปข้างนอกค่ะ[/FONT] [FONT=&quot]เนื่องจากหนูยังมีเรียนพิเศษ จึงสามารถรับสายได้เพียงเฉพาะบางคน บางเวลาอันมีจำกัด [/FONT] [FONT=&quot]เวลาที่อิสระเท่านั้นจริงๆ ต้องเข้าใจด้วย อย่างที่บอกไปแล้ว[/FONT] [FONT=&quot]หากไม่ได้รับสาย ส่งข้อความมาได้ จะทะยอยตอบให้ แม้จะมีมากกกกกกก็ตาม [/FONT] [FONT=&quot]แต่ก็พยามตอบอยู่เท่าที่ทำได้นะ [/FONT]T^T

[FONT=&quot]เนื่องจาก คำถามที่ส่งมานั้น มีเยอะเหลือเกิน หนูไม่สามารถตอบได้ทันใจ[/FONT]
    [FONT=&quot]หนูต้องขอโทษจริงๆ ความจริงแล้ว จำนวนเงินที่ได้รับมาตอนนี้ก็คิดว่าน่าจะเพียงพอกับที่ต้องการแล้ว[/FONT] [FONT=&quot]เพราะมีวัสดุอุปกรณ์บางอย่างที่เคยทำยังเหลืออยู่บ้าง เช่น[/FONT] [FONT=&quot]หน้าปกแผ่นวีซีดีที่ออกแบบแล้วปริ้นท์มาเก็บไว้เยอะพอสมควร[/FONT] [FONT=&quot]จึงไม่ต้องใช้ทุนเยอะมากอย่างที่คิดไว้ตอนแรก[/FONT] [FONT=&quot]ประกอบกับได้มีผู้เมตตา(คงจะเป็นเทวดาละมั้งไม่ใช่คน) บริจาคแผ่นวีซีดีให้หนูได้นำมาทำงานนี้อีกเป็นจำนวนมาก เลยคิดว่าเพียงพอกับที่ต้องการแล้วค่ะ[/FONT] [FONT=&quot]จุดประสงค์หนูมีเพียงแค่นี้ ต้องการเท่านี้ [/FONT]

[FONT=&quot]แค่หนูได้นำความสามารถพิเศษที่พอมีอยู่บ้างอันน้อยนิดนี้ (แต่อันนี้ค่อยกล้าบอกใครเท่าไหร่หรอก อาย...) มาช่วยคนได้บ้าง เป็นการกุศล ตามที่จำเป็น เท่านี้ก็ดีใจแล้วค่ะ ^_^ รู้สึกขอบคุณมากๆแล้ว สำหรับผู้มาร่วมบุญด้วย
    [/FONT]

[FONT=&quot]พี่ๆค่ะ คือ ตอนนี้หนูอยากจะพอแล้วง่ะ กลัวตอบไปไม่หมด และปล่อยให้เค้ารอนานอีกมันไม่ดีเลย คงไม่ว่ากันนะ.....[/FONT]
    [FONT=&quot]ประกอบกับหนูยังต้องติดเรียนพิเศษอีก[/FONT] [FONT=&quot]ห่วงว่าจะไม่ค่อยมีเวลาตอบมากกว่า[/FONT] [FONT=&quot]หากเปิดกระทู้ไว้นานกว่านี้ จะมีคนถามมากขึ้น[/FONT] [FONT=&quot]ทีนี้งานเข้าเป็นดินพอกหางหมูเลย แค่นี้หนูก็ตอบไม่ทันแล้วจริงๆ[/FONT] [FONT=&quot]อย่าโกดดดดด... กันนะ[/FONT]

[FONT=&quot]แต่ยังไงขอบพระคุณกับทุกท่านที่โอนมาร่วมปัจจัย[/FONT]
    [FONT=&quot]หนูได้นำเงินจำนวนนั้นมาสร้างกุศลแล้วในครั้งนี้ บอกตรงๆ[/FONT] [FONT=&quot]หนูดีใจจริงๆที่จะสามารถทำได้ต่อไปจนครบได้ตามจำนวนที่ต้องการ[/FONT] [FONT=&quot]ตอนแรกคิดว่าจะไม่มีปัจจัยทำส่งให้เขาแล้วนะเนี่ย เพราะว่าเคยขอร่วมบุญไว้[/FONT] ([FONT=&quot]หลังจากที่เอาตังค์ส่วนตัวออก จนหมดเกลี้ยง)[/FONT] [FONT=&quot]แต่ก็ไม่มีใครโอนปัจจัยมาช่วยเลย[/FONT] [FONT=&quot]นั่นอาจเป็นเพราะตอนแรกเราตั้งใจไว้ว่าจะแจกฟรีก็ได้มั้ง[/FONT] ([FONT=&quot]แต่ก็ไม่คิดว่าคนต้องการแผ่นจะเยอะขนาดนี้....) เขาเลยม่ายเข้าใจกาน [/FONT]T-T[FONT=&quot] แต่เราไม่ว่าเขาหรอก[/FONT]

[FONT=&quot]แต่อย่างไรก็ตาม คำอธิษฐานที่เคยขอไว้นั้นเป็นจริงแล้ว คือ[/FONT]
    [FONT=&quot]หนูเคยขอให้มีคนมาช่วยในส่วนของปัจจัย และแผ่น[/FONT]VCD [FONT=&quot]ตอนนี้เลยได้รับจริงๆ[/FONT] [FONT=&quot]แล้วก็ครบทั้งหมด พอดีแป๊[/FONT]! [FONT=&quot]ตามจำนวนที่ขอไว้เลย[/FONT] [FONT=&quot]ตอนนี้กำลังจัดทำอยู่ในห้องทำงานส่วนตัวเล็กๆ(หอพักรูหนู อิอิ)[/FONT] [FONT=&quot]เพื่อจัดการไรด์แผ่นวีซีดีทีละแผ่น จากจำนวน [/FONT]350 [FONT=&quot]แผ่น[/FONT] [FONT=&quot]ตอนนี้หนูไรด์ได้เกือบ [/FONT]40 [FONT=&quot]แผ่นแล้วค่ะ ยังไงจะค่อยๆทำไปค่ะ[/FONT]

[FONT=&quot]หนูขอให้ทุกท่านที่มาร่วมบุญ งานการกุศลในครั้งนี้[/FONT]
    [FONT=&quot]จงได้รับผลอานุภาพแห่งบุญ ที่ข้าพเจ้าได้ตั้งใจกระทำไว้ดีแล้ว จงส่งผลได้มา[/FONT] [FONT=&quot]ทั้งรูปสมบัติ ทรัพสมบัติ บริวารสมบัติ และบรรลุถึงซึ่งพระนิพพานโดยง่าย[/FONT] [FONT=&quot]เร็วพลัน ทุกท่าน ด้วยเทอญ[/FONT]

[FONT=&quot]มีอีกอย่างนึงค่ะ ตามที่ตอบคำถามไปนั้น ลำพังตัวหนูเองนั้น[/FONT]
    [FONT=&quot]ไม่สามารถสัมผัสเองได้เลย จากการถาม[/FONT] [FONT=&quot]เพียงแค่เป็นการตอบไปอย่างที่ท่านบอกมาอย่างนั้น คือ แฝงมาตอบ[/FONT] [FONT=&quot]ตามที่ได้รับมาจากท่าน แต่หนูเองไม่รู้ในสถานการณ์ข้างหน้าได้เลย[/FONT] [FONT=&quot]ว่าจะเป็นอย่างไรบ้าง หากตอบไม่ถูกใจ หรือไ้ม่ตรงนั้นต้องขอโทษด้วยนะคะ[/FONT] [FONT=&quot]ไม่ได้มีเจตนาหลอกลวงใดๆจริงๆ ทำได้เพียงเท่านั้น[/FONT] [FONT=&quot]อาจเป็นเพราะสมาธิยังไม่นิ่งพอก็ได้ โปรดอย่าว่ากันน๊ะ[/FONT] [FONT=&quot]ยังไงก็พยามช่วยเต็มที่แล้ว กำลังหนูยังมีน้อยยัง เป็นแค่เด็กฝึกหัด[/FONT] [FONT=&quot]ไม่เก่ง ทำได้เพียงเท่านี้[/FONT] [FONT=&quot]แล้วสำหรับคนที่ได้รับการตอบกลับไปก็คอมเม้นมาได้นะ[/FONT] [FONT=&quot]หนูก็รออ่านอยู่เหมือนกัน แต่ยังไม่เห็นมีใครมาตอบเลย.....[/FONT]
    [FONT=&quot]เอาเป็นว่าอย่าคิดมากนะ หนูตอบไปตามกำลังสมาธิที่มี[/FONT] [FONT=&quot]เท่าที่สามารถสื่อล่ามได้ ก็เป็นแบบนั้น
    [/FONT]

[FONT=&quot]อยากบอกนะ ความจริงหนูเครียด นะ เครียดทุกวัน[/FONT] [FONT=&quot]เพราะกลัวตอบไปผิด กลัวคำพูดที่พูดออกมาจากปากตัวเองนั้น[/FONT] [FONT=&quot]จะทำให้เกิดความเสียหายแก่ใครรึเปล่า[/FONT]? [FONT=&quot]เพราะเป็นสิ่งที่เราไม่สามารถรู้ได้เลยในสิ่งที่เราพูดออกมาว่าจะเป็นเช่นไร เป็นไรที่ เครียดมากจน[/FONT] [FONT=&quot]บางทีคิดไม่อยากจะทำแล้วค่ะ[/FONT]
    [FONT=&quot]เลยต้องขออภัยล่วงหน้า หากว่าสิ่งที่ทำมันผิดพลาด[/FONT]
    [FONT=&quot]อันเกิดจากความบกพร่องทางจิตใจ ของหนูเอง ก็ต้องขออภัยด้วยนะคะ[/FONT] [FONT=&quot]หนูขออภัยจริงๆ เวลานี้ต้องถามเนียเนี้ยท่านทุกวันว่าหนูผิดปกติหรือเปล่า เพราะหนูจะไม่ทำอย่างนั้น หากจิตใจหนูผิดปกติไปเอง แล้วไปตอบคำถามคนอื่นเขาอย่างนี้ ก็คงจะเป็นบาปกรรมมากเลย ก็เลยตอนนี้ ยิ่งทำก็ยิ่งกังวลใจเองอีก..........เพราะ.สับสนเหมือนกันว่าสิ่งที่ได้รับมามันคืออะไรกันแน่[/FONT]?[FONT=&quot] เพราะถามเองตอบเองได้โดยไม่ได้ตั้งใจ และคำตอบมัน ได้มาเอง เหมือนว่าเรามีสองคน ในร่างๆเดียวอย่างงั้น [/FONT] [FONT=&quot]อย่างไรก็จะหยุดแล้ว หนูจะพยามทำความผิดพลาดที่อาจเกิดขึ้นจากตัวเราให้คนอื่นเขาน้อยที่สุดก็แล้วกันค่ะ เอาเท่านี้แล้วกัน[/FONT]