รับดูดวงทางโทรศัพท์ ด้วยพลังจิตสัมผัส ฟรี1คำถาม กับ อ.นกยูง หัตถ์ทิพย์ พลังจิต (ญาณทิพย์)

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย หัตถ์ทิพย์, 6 เมษายน 2015.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. หัตถ์ทิพย์

หัตถ์ทิพย์ สมาชิก

ดูดวงฟรี1คำถาม สำหรับผู้ที่มีความทุกข์ ท่านสามารถตั้งคำถามได้เลยค่ะ และ อ.นกยูง จะมาตอบดวงให้กับท่านนะค่ะ ส่วนท่านที่ต้องการดูดวงแบบส่วนตัว ไม่ว่าเป็นเรื่อง การงาน การเงิน ความรัก สุขภาพ ท่านสามารถโทรจองคิวกับอ.นกยูง หัตถ์ทิพย์ ได้โคยตรงค่ะ อ.ใช้วิธีดูโดยใช้ญาณสมาธิในการดู (รายละเอียดค่าบูชาครูโทรสอบถามได้นะค่ะ)
    ****เบอร์ติดต่อ 085-1100752 (AIS)   (ท่ๅนสๅมๅรถโทรมๅจองคิวหรือสอบถๅมได้ตลอดเวลๅค่ะ)
    “อ.นกยูง” หัตถ์ทิพย์
    เมื่อ อ. นกยูงท่านนี้ได้ขอร่วมอาสามาช่วยงานของญาณทิพย์นี้ และหลายคนในงานก็ได้รับการเยียวยาอาการที่ตัวเองเป็นอยู่ จนรู้สึกดีขึ้น
    และเป็นที่น่าประหลาดใจว่า วิขาพลังหัตถ์ทิพย์ ของ อ.นกยูง สามารถแก้อาการป่วยต่างๆ ทั้ง เบาหวาน ความดัน ไทรอยด์ ปวดเส้น ปวดกระดูก ปวดหัว
    ปวดหลัง หรือแม้แต่มะเร็งต่อมลูกหมาก ท่านสามารถเยียวยาให้ดีขึ้นมาแล้ว ด้วยวิชาพลังเตโชธาตุของท่าน

แนวทางการใช้การปรับสมดุลธาตุในร่างกายของ อ.นกยูง นั้น จะใช้การดึงพลังประจุบวกและลบที่กระจายอยู่ในอากาศธาตุ ผนวกกับพลังทิพย์จากครูบาอาจารย์เบื้องบน
    มาประสานกันผ่านตัวท่าน อ.และส่งไปปรับสมดุลธาตุของผู้มีอาการป่วยต่างๆ ตามร่างกายของผู้นั้น ด้วยฝ่ามือของ อ. จนอาการนั้นค่อยดีๆขึ้น และหายได้ในที่สุด

ฟังดูแล้วเหมือนจะเป็นเรื่องเหลือเชื่อ แต่สิ่งที่ อ.นกยูงได้มาช่วยในงานนั้น ได้ประจักษ์แก่สายตาของผู้ได้ให้ อ.เยียวยาอาการ หลายคนต่างยืนยันมาทางผมและ
    ทีมงานที่ได้ไปสอบถามผลการเยียวยานี้จากคนในงาน

ต่างก็ยอมรับกันว่า อาการเขาดีขึ้นแบบทันตาเห็น !!

และยิ่งเหลือเชื่อไปกว่านั้น อ.นกยูงยังสามารถส่งพลังมาปรับสมดุลในร่างกายคนโดยคนนั้นอยู่ห่างไกลจาก อ.ด้วย โดย อ.จะส่งพลังผ่านทางโทรศัพท์มาปรับธาตุให้คนนั้น
    หรือผ่านทางไลน์ เรื่องนี้จะเหลือเชื่อทันที หากไม่มีการยืนยันจากผู้ได้รับการบำบัดผ่านทางโทรศัพท์หรือผ่านทางไลน์ ซึ่งผมได้รับการยืนยันจากคนเหล่านั้นมาแล้ว

ทาง อ.นกยูง เน้นหนัก เน้นย้ำเสมอกับทางผมหรือทางผู้ที่ไปให้ อ.ช่วยเหลือว่า สิ่งที่เกิดขึ้นจากวิชาหัตถ์ทิพย์ของ อ.นกยูง ต้องพิสูจน์ได้ทางกระบวนการ
    ทางวิทยาศาสตร์และทางการแพทย์ ทั้งขั้นตอนการเยียวยา หรือผลที่ได้รับจากการเยียวยานี้ อ.นกยูงมักจะแนะให้ผู้นั้นที่อาการดีขึ้น ไปตรวจกับทางแพทย์
    อีกครั้งหนึ่งว่าเป็นไปในทางเดียวกันกับของทางอาจารย์หรือไม่
    เช่น โรคเบาหวาน ความดัน ไทรอยด์ ที่หายหรือทุเลาลงจากการปรับสมดุลจาก อ. เมื่อไปตรวจจากทางแพทย์แล้ว อาการป่วยลดลงจริงหรือไม่ ดีขึ้นหรือไม่
    อีกทั้งทุกเคส ที่ อ.ช่วยให้เขาหายจากอาการอย่างสมบูรณ์ จะมีหลักฐานพยานสามารถตรวจสอบได้ เพื่อ อ. อยากให้รู้ว่าสิ่งที่ท่านทำอยู่นั้น ไม่ใช่การอวดอ้าง
    อวดอุตริ หรือ โฆษณาเกินจริง

เพราะ อ.นกยูง ตามภูมิรู้ ภูมิธรรมทางโลกนั้น เป็นผู้มีการศึกษาระดับสูง เป็นที่ปรึกษาให้กับองค์กรภาคเอกชน เป็นวิทยากร เป็นนักบัญชี
    ซึ่งมีวิจารญาณและยึดหลักทางวิทยาศาสตร์ แม้ว่าแนวทาง อ.จะฟังผิวเผินแล้ว ดูอัศจรรย์ ปาฏิหาริย์ไปสักหน่อย แต่ผลลัพธ์ที่ออกมาต้องวัดค่าได้ คือ พิสูจน์ได้ทางการแพทย์

ที่สำคัญเหนืออื่นใด อ.นกยูง มาช่วยคนแนวทางนี้เป็นการ “ ทำด้วยใจ” ไม่ได้หวังในเงินทอง รายได้
    ซึ่งผู้ที่มาให้ อ.ช่วยเหลือ ขอแค่ ศรัทธา และ พวงมาลับเพื่อมาบูชาครูบาอาจารย์ของท่าน ส่วนค่าครูแล้วแต่ศรัทธา
    เพราะ ฐานะความเป็นอยู่ ของ อ.นกยูง ค่อนข้างดีมาก จึงไม่จำเป็นต้องยึดทางนี้เป็นอาชีพ

อ.นกยูง มักได้รับการเชื่อเชิญให้ไปช่วยบำบัดอาการให้กับผู้คนตามที่ต่างๆ สุดแล้วแต่ใครจะเชิญไป ทั้งในเมืองไทยและต่างประเทศ
    และดูเหมือนว่า อ.มีความสุขและความภูมิใจที่ได้อุทิศตนเพื่อช่วยเหลือผู้คนที่ต้องทนทุกข์จากการเจ็บป่วยด้วยโรคต่างๆ

เรื่องโรคภัยไข้เจ็บต่างๆของคนเราที่เกิดขึ้นนั้น ตามความเชื่อของ อ.นกยูง อธิบายว่า ส่วนใหญ่ถ้าเป็นโรคที่ต้องได้รับทุกขเวทนาอย่าง
    หนักทั้งทางกายและจิตใจ มักมีเบื้องหลังที่เป็นต้นเหตุให้เกิดขึ้น นั่นคือ ผลแห่งกรรมของคนนั้นและเจ้ากรรมนายเวรของคนนั้นกำลังทวงหนี้กรรมด้วย
    วิธีการมาเบียดเบียนเซลล์ในร่างกายของคนนั้นให้เสียสมดุลไปจากเดิม จนเกิดอาการผิดปรกติในการทำงานในระบบต่างๆ และเกิดเป็นโรคภัยไข้เจ็บ
    ในส่วนต่างๆที่ทางการแพทย์บัญญัติไว้เป็นโรคต่างๆ
    เช่น มะเร็ง เบาหวาน ความดัน ไทรอยด์ ไมเกรน
    ซึ่งสาเหตุเหล่านี้ สวนทางกับแนวทางของหลักการแพทย์โดยสิ้นเชิง ดังนั้นต้องอาศัยความเชื่อส่วนบุคคลและความศรัทธาในแนวทางการแก้อาการของ
    อ.นกยูงเท่านั้น จึงจะสามารถได้รับผลการบำบัดอย่างเต็มที่

แม้ว่าวิธีการและรูปแบบจะสวนทางกับหลักการแพทย์ แต่ผลลัพธ์ที่ออกมานั้นสามารถตรวจสอบได้จากทางแพทย์

แต่โรคบางอย่างนั้น ไม่ได้เกิดจากสาเหตุที่กล่าวมานี้ เช่น นอนไม่หลับ ปวดเมื่อยตามตัว อ.สามารถเยียวยาได้อย่างง่ายดาย

ขั้นตอนและวิธีการปรับสมดุลธาตุของ อ.นกยูงนั้น อธิบายแบบคร่าวๆ

หากผู้ใดเป็นโรคร้ายแรง หรือ ต้องรักษาเรื้อรังแล้วไม่หาย ให้สันนิษฐานในเบื้องต้นก่อนว่า มีแนวโน้มเกิดจากโรคกรรมหรือ เจ้ากรรมนายเวรมาเบียดเบียน
    จริงๆแล้ว อ.นกยูงอยากให้คนนั้นไปรับการรักษาทางการแพทย์ก่อนเป็น first choice หากอาการยังไม่ดีขึ้นค่อยมาหา อ.เป็น last chance

เมื่อใครที่ได้มาให้ อ.ช่วยเหลือจากความทุกข์ทรมานจากโรคภัย ซึ่ง อ.จะใช้ญาณทิพย์ในการตรวจสอบดูว่า โรคที่เขากำลังประสบอยู่นั้น เกิดจากสาเหตุใด
    ซึ่งหากเกิดจากสาเหตุเจ้ากรรมนายเวรของผู้นั้นเล่นงาน อ.ก็จะทำการขอร้องเจ้ากรรมคนนั้นให้ช่วยเปิดทางให้ อ.ได้ช่วยเหลือ

แต่หากเจ้ากรรมนายเวรไม่อนุมัติ แล้ว อ.นกยูงจะใช้การเจรจาต่อรองด้วยการถามไถ่ถึงความประสงค์ของเขา ซึ่งส่วนใหญ่เจ้ากรรมนายเวรต้องการให้คน
    นั้นทำบุญไปให้อย่างใดอย่างหนึ่ง เช่น ไปถวายสังฆทาน หรือ ไปถือศีลปฏิบัติธรรม
    ซึ่งแล้วแต่กรณีไป แต่สำคัญที่คนนั้นต้องไปทำเอง เช่น หากต้องไปซื้อสังฆทาน คนนั้นต้องไปซื้อเอง ทำเอง โดย อ.นกยูงไม่ข้องเกี่ยวเรื่องเงินทองคนนั้นเด็ดขาด
    เพราะบุญใครทำคนนั้นได้ และอีกประการ อ.อยากแสดงความบริสุทธิ์ใจด้วยการไม่ข้องเกี่ยวกับเรื่องเงินๆทองๆของใครที่ต้องเกี่ยวพันกับการช่วยเหลือของท่าน

แต่หากเจ้ากรรมนายเวรคนนั้น Vote No ท่าเดียว อ.นกยูงคงไม่อาจยื่นมือเข้าช่วยได้ เพราะหากไปช่วยแล้ว อ.ต้องรับเคราะห์กรรมแทนเอง
    แต่กรณีเจ้ากรรมไม่ยอมนั้นมีน้อยมาก

ซึ่งในขั้นตอนแรกนี้ เป็นการสืบหาสาเหตุของโรค และการเจรจากับเจ้ากรรมนายเวรนั้น หรือเรียกว่า การเช็คกรรมนั้น อ.นกยูง
    สามารถโทรคุยกับคนนั้นได้เลย หรือ เช็คผ่านรูปถ่ายคนนั้น โดยคนนั้นส่งรูปถ่าย และชื่อ นามสกุลมาทางอีเมลของ อ.นกยูง
    โดยที่ยังไม่ต้องมาเจอตัวให้เสียเที่ยว

หากเจ้ากรรมนายเวรอนุญาตแล้ว ก็เข้าสู่ขั้นตอนต่อไป คือ มาพบตัว อ.นกยูง ซึ่ง อ.และทีมงานญาณทิพย์จะจัดสถานที่ให้
    ซึ่งอาจเป็นห้องประชุม หรือตามสวนสาธารณะ หรือ อาจเป็นบ้านใครก็ได้ ที่สามารรถเดินทางสะดวก ซึ่ง อ.จะช่วยเหลือวันละ
    2 รอบ รอบเช้า 5 คน และ รอบบ่ายอีก 5 คน สำหรับเคสหนักๆ แต่หากเป็นเคสไม่รุนแรง อาจรับเพิ่มได้อีก

โดยผู้มาให้ อ.ช่วยเหลือ ต้องเตรียมพวงมาลัยมา 1 พวง เป็นการมาบูชาครูบาอาจารย์ของท่าน เพราะ อ.ต้องอาศัยครูบาอาจารย์ท่านช่วยเหลือเป็นหลัก ส่วนค่าครูแล้วแต่จิตศรัทธา

การช่วยเหลือของ อ.นกยูง แล้วแต่กรณีของโรคและของกรรมคนนั้น หากเป็นหนัก อาจต้องกลับมาพบ อ.อีกครั้งหรือ สองครั้ง
    แต่หากไม่หนักมาก ก็หายได้ในวันนั้นเลย

นี่คือขั้นตอนการช่วยเหลือของ อ.นกยูง จะเห็นว่าไม่มีพิธีรีตองให้ยุ่งยาก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 เมษายน 2015
  2. โชค025

โชค025 Active Member

อนุโมทนๅบุญกับอ.นกยูง นะครับ

3. thongyai0

thongyai0 สมาชิก

อาจารย์นกยูง ทำนายแม่นมากๆครับ รู้จริง เห็นจริง บอกได้ตรงและละเอียดมาก
    ตอนที่คุยครั้งแรก ตกใจมากที่ท่านรู้ถึงความทุกข์ของเรา และเรื่องแฟน รวมถึงปัญหาต่างๆที่เข้ามา รวมถึงจิตใจคน เรื่องกรรม อดีตชาติ ปัจจุบันชาติ
    ถือว่าเป็นอีกท่านนึงที่เราเชื่อมาก และเราเคารพท่านมาก เพราะท่านอยากช่วยเหลือคนจริงๆไม่เก็บเงินเลยสักบาท
    เราขอขอบคุณท่านอาจารย์นกยูง อีกครั้งที่ชี้แนะแนวทางให้เราได้ปรับปรุง พบทางสว่าง

4. sodakatoon

sodakatoon สมาชิกใหม่

อ.นกยูง เก่งจริงๆค่ะ

5. potcha

potcha สมาชิกใหม่

ตอนนี้ตกงานอยู่ค่ะ กำลังจะไปสมัครงานที่ต่างประเทศ วันที่29เมษานี้ จะได้งานกับบริษัทนี้ไหมค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 เมษายน 2015
  6. หัตถ์ทิพย์

ต้องรบกวนขอชื่อนามสกุลด้วยนะคะ

7. poonaa

poonaa Active Member

8 กุมภาพันธ์ 2012
    ส่งข้อมูล ทางพีเอ็มแล้วค่ะ ตกงานค่ะ

8. โชค025

โชค025 Active Member

9. diary_princess

diary_princess สมาชิก

25 กรกฎาคม 2014
    คนรักเก่ากลับมาหาค่ะ อยากทราบว่ากลับมาครั้งนี้เค้าจะเลือกเราไหมค่ะ หรือว่าจะจากเราไปอีก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 สิงหาคม 2015
  10. matiepoppy

matiepoppy เป็นที่รู้จักกันดี

อาจารย์นกยูงเก่งมากๆ ดุแม่นมากจริงๆค่ะ และใจดีมากด้วยค่ะ ตอนนี้โล่งมาก ท่านสายกรรมฐาน และปฏิบัติ ไม่มีการเล่นของหรือเกี่ยวกับร่างทรงค่ะ สายปฏิบัติล้วนๆ ค่าดูก็ 299 ค่ะ ท่านแนะนำดีจริง สามารถสื่อสารกับจิตวิญญาณได้นะคะ ดูอดีตกรรมได้

รับรองว่าไม่ผิดหวังค่ะ สวัสดีค่ะ

11. แตนจ้า

แตนจ้า สมาชิกใหม่

ครูตลาดที่วิทยาลัยเทคโนโลยีไทยอิโต๊ะชลบุรี กับวิทยาลัย้ทคโนโลยียาน บางแคจะได้ทำงานไหมค่ะถ้าไปสัมภาษณ์งานวันอังคาร

ไฟล์ที่แนบมา:

12. แตนจ้า

ถามว่างานครูทีวิทยาลัยเทคโนโลยีไทยอิโต๊ะ ชลบุรี กับวิทยาลัยเทคโนโลยียานยนต์บางแค. จะได้ทำไหมค่ะ

13. หัตถ์ทิพย์

ขอโทษที่ตอบให้ไม่ทันคะ เพราะอ.ไปถือศีลเพิ่งกลับมาคะ

14. หัวมัน

หัวมัน เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนอาจารย์ด้วยคะ
    ส่งคำถามทางพีเอ็มค่ะ

15. kararama

kararama เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนขอ PM นะครับ

16. แตนจ้า

ช่วยตอยคำภามหนูด้วยน่ะค่ะ

รบกวนขอพีเอ็มน่ะค่ะ

17. lenut

lenut Active Member

9 มิถุนายน 2006
    .

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 มิถุนายน 2016
  18. GSS

GSS เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนทางPM ด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

19. หัตถ์ทิพย์

อ.ตอบให้แล้วในพีเอ็มคะ

20. หัตถ์ทิพย์

ชื่อนามสกุลไม่มีอ.คงไม่สามารถดูได้คะ ต้องขอโทษด้วยคะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้