รบกวนสอบถามหลวงพ่อเงิน ฟ้าคำรณ ครับ

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย ปณฺฑิโต, 9 มิถุนายน 2015.

1. ปณฺฑิโต

ปณฺฑิโต สมาชิก

9 มิถุนายน 2015
    หลวงพ่อเงิน รุ่นฟ้าคำรณ ผมเห็นกล่องทั่วๆไปหน้ากล่องเป็นวัดคงคาราม เเต่ของผมเป็นวัดบางคลานไม่ทราบว่ามีในระบบไหมครับ รบกวนขอความรู้หน่อยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. สุเขฐ

สุเขฐ เป็นที่รู้จักกันดี

เขาดูที่ องค์พระครับ ไม่ได้ดูที่กล่อง

ถ่ายหน้าหลัง ฐาณ ชัดฯเลยครับ เด๋วพี่ฯสายตรงเขาช่วยดูให้

ช่วยลุ้นครับ ^^

3. ปณฺฑิโต

ปณฺฑิโต สมาชิก

9 มิถุนายน 2015
    ขอบคุณครับ คุณสุเขฐ // รูปเพิ่มเติมครับ รูปไม่ค่อยชัดขออภัยด้วยครับ รบกวนทุกท่านด้วยครับ

4. bhothale

bhothale เป็นที่รู้จักกันดี

แบบนี้เขาเรียกว่า..เก๊มาตั้งแต่เกิด...แล้วครับ...เคยบอกเล่าให้เพื่อน สมช.(ในห้องตามรอยหลวงพ่อเงินฯ)มานานเป็นปีแล้วมั้งว่า...ปืนแตกพร้อมกล่องที่ปั๊มว่าวัดบางคลาน(ของแท้เดิมต้องวัดคงคาราม)เป็นของโรงงานทำเสริม ...มาปล่อยตามแผงใหญ่(เคยเห็นขายส่ง5กล่องใบแดงนึง)...มาส่งต่ออีกที 3กล่องแดงนึง...ชาวบ้านซื้อ(กันเอง)50ถึง100/กล่อง...แปลกหน้า100ขึ้นไป..ตอนหลังพอเจอคนรู้ทัน ก็หันไปเปลี่ยนกล่องใหม่เป็น..วัดคงคาราม...แล้วเอากล่องไปคลุกฝุ่นให้หมองๆดูเก่า...แต่สังเกตได้..ของเก๊ตัวอักษรวัดคงคาราม จะเล็กกว่าของเดิม..และด้านหลังกล่องจะเรียบๆไม่มีตัวหนังสือบอกที่ทำกล่องพลาสติก...ของแท้จะมีตัวปั๊มนูน..ตะพานหินพลาสติก พร้อมเบอร์โทร.แสดงอยู่
    ลองเข้าไปหาภาพกล่องของแท้(ของเจ๊ตุ้ม)ในห้องตามรอยฯดูนะครับ...เพราะตอนนี้ทราบมาว่ามีกล่องเก๊ที่มีปํ๊มด้านหลังออกมาอีกแล้ว...ผมหละเหนื่อยใจจริงๆ(ถ้าคนเหนือก็ต้องบ่นว่า..ฮาหละก้าย..)ถ้าขนาดกล่องยังเก๊...องค์พระก็ไม่ต้องส่องแล้วครับ...คหสต.ผิดพลาดประการใดก็ขออภัยด้วย...
    พอดีลองค้นหาดูในห้องฯได้ภาพกล่องเก่าของเจ๊ตุ้ม..เลยถือวิสาสะคนกันเอง..เอาภาพกล่องของแท้ๆมาฝากไว้เป็นวัคซีนกันกระเป๋าแบนแฝนทิ้ง..คราหน้า
    ...ครั้งต่อไป..ถ้าจะเก็บปืนแตกพร้อมกล่อง...ก็เอาภาพกล่องด้านหลังที่พิมพ์ติดกระเป๋าไว้...งัดขึ้นมาเทียบดูทุกตัวอักษร..ขนาด..ระยะช่องไฟ..ถ้าไม่เหมือนแบบนี้ ..ไม่เอา...เพราะของเก๊เลียนแบบยังไงๆ..ก็ไม่มีทางเหมือนกันเป๊ะ...ถ้าไม่ใช่บล๊อคปั๊มตัวเดิม...จบข่าวครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 มิถุนายน 2015