รบกวนทำนายฝันให้ด้วยค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Anutt, 17 มิถุนายน 2014.

1. Anutt

Anutt สมาชิกใหม่

15 กันยายน 2011
    ฝันว่าได้ไปสมัครงานที่ใหม่ และได้ทำงานทันที ในความฝัน เป็นงานเกี่ยวกับนับเงิน (เป็นธนบัตร) และก็มีคนนำเงินค่าจ้างสำหรับวันนั้น มาให้เลย (เป็นเหรียญ เป็นแถวๆ หลายแถว) แต่ยังไม่ทันได้นับว่าเท่าไร สักพักก็มีความรู้สึกว่า ตอนพักกลางวันต้องไปสัมภาษณ์ อีกที่หนึ่ง แล้วใจก็รู้สึกว่าถ้าไปสัมภาษณ์อีกที่ ก็จะเสียดายเงินค่าจ้างที่นี่ และก็ตัดภาพมาว่า ออกมาแล้วรูู้สึกเสียดายว่ายังไม่ทันได้รู้ ว่าได้ค่าจ้างเท่าไร เพราะยังไม่ทันได้นับ หลังจากนี้จำไม่ได้แล้วค่ะ

อีกความฝันคือ ฝันเห็นพระสงฆ์ นั่งสวดมนต์อยู่ หลายรูปด้วยกัน แต่ว่าจะมองไม่เห็นหน้าท่าน เป็นภาพเบลอๆ และเห็นหนังสือเล่มหนึ่ง มีตัวหนังสือ พยายามอ่าน แต่ยิ่งเพ่ง ตัวอักษรก็ยิ่งไม่ชัดค่ะ

อีกความฝ้นคือ มักฝันว่าตัวเองลอยไปที่ต่างๆ ที่ไม่รู้จัก และในความฝัน มีความรู้สึกว่า รู้สึกตัวตลอดว่านี่เป็นความฝัน และก็รู้สึกสนุกทีได้เห็นที่ต่างๆ ที่ไม่เคยเห็น และก็ลอยไปเรื่อยๆ ไกลขึ้นเรื่อย ๆ มีเท่านี้ค่ะ

อีกความฝันคือ ฝันว่า กลับไปอยู่ในสมัยเรียน แต่จะเป็นโรงเรียนที่ไม่เหมือนในชีวิตจริง และน่าจะเป็นที่คล้ายๆกัน ทุกครั้ง เดินอยู่ในโรงเรียนบ้าง นั่งอยู่ในห้องเรียนบ้าง เจอเพื่อนเก่าๆ แต่จะเป็นแบบเพื่อน หลายเวลา ผสมกัน และเวลาเดินไปตรงบันได พอมองไปทางที่จะขึ้นไปชั้นดาดฟ้า มักจะเห็นเป็นที่มืดๆ และก็มักจะรู้สึกหวาดกลัวมากๆ ทุกครั้ง อยากจะวิ่งหนี รู้สึกว่าเหมือนกับว่ามีอะไรอยู่ แต่จะมองไม่เห็น ค่ะ

อีกความฝันคือ มักฝันว่า ตัวเองกำลังเดินอยู่ แต่จะก้าวเดินแต่ละก้าวได้ช้ามากๆ เหมือนกับว่ามีอะไรมาถ่วงอยู่ พยายามจะเดินให้เร็วขึ้น แต่ก็ไม่เป็นผล ยิ่งเดินได้ช้ากว่าเดิม เดินได้ช้ามากๆ

และอีกความฝันคือ ฝันว่าอยากเข้าห้องน้ำ แต่ห้องน้ำมักจะไม่สมบูรณ์ ทำให้เข้าไม่ได้ หรือบางทีก็เห็นห้องน้ำเยอะมากๆ แต่จะไม่สมบูรณ์สักห้อง ทำให้เข้าไม่ได้ หรือถ้าเข้าต้องจำใจเข้า ค่ะ

ขอบคุณมากนะคะ

2. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    เริ่มมีสติขณะฝัน
    ไม่มีอะไร
    สวดมนต์ไปทุกวัน

3. Anutt

Anutt สมาชิกใหม่

15 กันยายน 2011
    ขอบคุณ อ.sam นะคะ