รบกวนช่วยทำนายฝัน และขอบริจาคดอกไม้หายากหน่อยค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย poogo, 10 สิงหาคม 2015.

1. poogo

poogo เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2009
    สวัสดีค่ะ เมื่อคืนฝันว่าเห็นงูอนาคอนด้าจำนวนเยอะอยู่ในน้ำ และมีลูกหมาตัวหนึ่งจะถูกกินเราก็เลยจะเข้าไปช่วย ปรากฏว่ามันวกมาเล่นงานเราแทน เราเลยหนีไปคว้าช้อนซ่อมมาเสียบหัวมันและกระชากๆ จนคอหลุดตาย จากนั้นอีกตัวก็เข้ามาจะกินเรา เราก็เอามีดใกล้ตัวเสียบคอมันทีเดียวตาย และจู่ๆ ก็มีงูพิษตัวสีน้ำเงินมากัดขาเรา และเราก็ตาย

รบกวนแปลความฝันให้ทีนะคะ และขอรบกวนใครที่พอจะมีดอกไม้เหล่านี้เราขอรับบริจาครึขอแบ่งซื้อดอกไม้เหล่านี้หน่อยนะค่ะ หลวงพ่อแถวบ้านท่านจะเอาไปทำน้ำทิพย์ วันเสาร์ที่ 15 ส.ค. นี้นะค่ะ

หอมหมื่นลี้

นางแย้ม
    กระดังงา

[​IMG] [​IMG]
    บานชื่น [​IMG] [​IMG]

ขอบคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 สิงหาคม 2015
  2. ชะมะนาด

ชะมะนาด เป็นที่รู้จักกันดี

19 ธันวาคม 2006
    ยายแปลไม่เป็น แต่เห็นรูปดอกไม้แล้ว ชอบจัง อ้อ นางแย้ม สวยจังเนอะ หอมไม๊ค่ะ

3. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    แปลว่ามีคานเป็นที่พึ่งอันมั่นคง

ดอกบานชื่นกับกระดังงาหาไม่ยากหรอก ไปร้านขายต้นไม้

4. ชะมะนาด

อุ้ย อาจารย์แปลดั่งตาเห็น 555555 ฝันเหมือนยายตอนสาวๆๆเลย ฝันเจองูทีไร กระทืบตายทุกตัว ก็แหม งูอ่ะ ตัวก็ลื่นๆๆ 555555555 ระวังน่ะ จะเป็นเหมือน ยาย ในปัจจุบันนี้น่ะ

5. poogo

poogo เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2009
    ขอบคุณค่ะ
    นางแย้มกับหอมหมื่นลี้ยังไม่เคยเห็นดอกของจริงเหมือนกัน

6. arayagood

arayagood เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2010
    ฝันเหมือนเราตอนเป็นสาวเลย. งูมาเท่าไหร่ฆ่าตายหมด555 มีคานเป็นที่พึ่ง ถูกต้องนะครับ

7. ชะมะนาด

สงสัย ต้องตั้งชมรม ฆ่างู ท่าจะดีเนอะ อิอิ55555