ยิ้มตลอดเวลา

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย พหุปราชญ์, 2 พฤศจิกายน 2011.

1. พหุปราชญ์

พหุปราชญ์ Active Member

28 กันยายน 2010
    หลายๆวัน ที่ผมกระทำการใดๆ ที่ไม่เบียดเบียนคนอื่นๆ แบบต่างๆ อย่างเช่น ยิ้มให้ตนเอง แล้วมีความสุข ถือว่า วิกลจริตไหมครับ ปล.ผมจะเตรียมตัวสอบคณะแพทยศาสตร์พอดี แล้ว มีกฏข้อหนึ่ง ว่าจะต้องไม่เป็นโรคจิต

2. ปิฐิพร

ปิฐิพร สมาชิก

การเป็นโรคจิตคือการไม่รู้จักตัวเอง แต่ถ้าเรามีสติรู้ตัว ไม่ใช่โรคจิต
    การยิ้มที่ไม่ใช่หัวเราะ เป็นการดีค่ะ คนจะไม่มองว่าเป็นโรคจิต หรือวิปริต
    แต่คนเห็นจะสบายใจ เป็นการสร้างกุศลอย่างหนึ่งค่ะ
    คุณทำดีแล้วค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ

3. นายดอกบัว

นายดอกบัว เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าไม่มีความสุขมันยิ้มไม่ออกหรอกน้อง การยิ้มเป็นสิ่งที่ดี หน้าน้องถ้าไม่ยิ้ม จะน่ากลัว ยิ้มมากๆ เจอคนก็ยิ้ม แรกๆเค้าอาจแปลกใจแต่นานๆไป เค้าจะเข้าหาเรา เป็นเพื่อนเราเอง

4. lonely boy

lonely boy สมาชิก

5555+หน้าน้องถ้าไม่ยิ้ม จะน่ากลัว ยิ้มมากๆ

ยิ้มไปเถอะครับ ถ้าทําเเล้วมีความสุข

อย่างผมยังชอบพูดกับหมาเลย

5. thanan

thanan เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ยิ้มแล้วดีครับ เราจะ think positive