มีใครเคยบวชพระวัดมหาบุศย์บ้างครับ

ในห้อง 'พุทธศาสนา และ ธรรมะ' ตั้งกระทู้โดย น้ำพุ01, 13 กันยายน 2013.

1. น้ำพุ01

น้ำพุ01 สมาชิก

อยากทราบว่าผู้เคยบวชวัดมหาบุศย์นั้นมีประสบการณ์ตอนบวชเป้นยังไงบ้างครับเล่าให้ฟังหน่อย

ผมอยากจะไปติดต่อขอขานนาคมาท่องก่อนแล้วค่อยพาผู้ปกครองไปเซ็นรับรองก่อนซ้อมขานนาคได้มั้ยครับ วัดมหาบุศย์มีกฏระเบียบยังไงบ้างครับ
    ต้องไปติดต่อที่เจ้าอาวาสใช่มั้ยครับ แล้วตอนไปติดต่อขอบวชต้องแจ้งว่ายังไงหรอครับ ขอบคุณมากครับ ผมอยากบวชวัดมหาบุศย์ก่อนจะรับปริญญาครับ

2. mahamettayai

mahamettayai เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    อนุโมทนาบุญในกุศลจิตค่ะ คุณน้ำพุ01 ส่งเป็นส่วนตัว มาได้มั้ยคะ จะสอบถามข้อมูลจากพระที่รู้จักกันให้ค่ะ

3. DuchessFidgette

DuchessFidgette เป็นที่รู้จักกันดี

คคหสต วัดไหนก็เหมือนกันหมด นั้นแหละแต่คนส่วนใหญ่ชอบ เอามาพูดกันวัดนี้บวชยากเฉพาะลูกท่านหลานเธอ อย่างงั้นอย่างนี้ จะต้องบวชวัด ในเครือพระมหากษัตริย์บ้าง วัดฝั่งธนบ้าง วัดโบราณบ้าง แต่คนที่บวชๆแล้วบรรลุอรหันต์กลับเป็นพวกที่ไปบวชวัดกันดารในป่าในดงโน่นถึงจะสงบจริง ไม่มีกิเลสแอบแฝง ถ้าเป็นฉันจะไปบวชที่วัดที่มันอยู่ห่างไกลชุมชน ยากจน และไม่ดัง ไม่มีคนมาขอหวย ไม่มีพระดัง จะได้ทดสอบว่าตัวเราตัดสังโยชน์ได้ขนาดอรหันต์หรือไม่

4. viniklllzx

viniklllzx สมาชิกใหม่

14 กันยายน 2013
    Droid News 932123

- поддержка плагинов Нет, родной – не совсем так. Неожиданно фильм стал ожидаем) ПЕРВАЯ ЧАСТЬ ПРОСТО СУПЕР БЫЛА НАДЕЮСЬ ЭТА ТОЖЕ БУДЕТ ХОРОША
    Скачать крокодильчик свомпи для Samsung GT-B5330 Galaxy Chat легально
    Тоже вирусняк показывает
    Забыли у вас спросить, вот и не смонтировали.
    Скачать крокодильчик свомпи для Gigabyte GSmart G1362 Seattle русская версия
    а стоило бы досмотреть до конца,как же судить о фильме в целом не смотря его целиком,это друзья мои проблема современного(в большинстве своём,школьного,глупого,эмоготоитдитпшного) зрителя сходил вчера на Аватара... зал был битком забит, после сеанса народ аплодировал... Я все понимая но мегашара никогда так не опаздывала!!! + если кому интересно 31 марта выходит его очередная сильная работа, в стиле всё тех же "300 спартанцев"! Вот ссылка- _http://www.kinopoisk.ru/level/1/film/429827/
    Скачать дудл джамп для Prestigio CoolPad 7260+ на все разрешения