มอบพระบรมสารีริกธาตุวรรณะพระโลหิตธาตุและวรรณะรวม พร้อมพระอรหันตธาตุ 1 พระองค์

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย ชยภัทร, 15 ตุลาคม 2009.

1. ชยภัทร

ชยภัทร Active Member

17 พฤษภาคม 2009
    รบกวนอ่านให้ละเอียดก่อนนะครับ

ข้าพเจ้าขอมอบพระบรมสารีริกธาตุและพระอรหันตธาตุ แก่ท่านผู้ศรัทธา เพื่อ เป็นกำลังใจในการปฎิบัติธรรม และเพื่อสืบทอดในการมีความศรัทธาในพระพุทธศาสนาต่อไปได้ดำรงคงครบ 5000 ปี

มอบให้บูชาจนกว่าจะที่มีอยู่จะหมด หมดเมื่อไหร่จะแจ้งให้ทราบ

ข้าพเจ้าขอถวายเป็นพุทธบูชา ธรรมะบูชา สังฆะบูชา

บุญกุศลในครั้งนี้ ขอให้ทุกๆท่านได้รับเหมือนกับที่ข้าพเจ้าพึงจะได้รับ

ที่จะมอบให้ครั้งนี้จะมี

1.พระบรมสารีริกธาตุ วรรณะพระโลหิตธาตุและวรรณะอื่นๆ เท่าที่มีอยู่
    2.พระอรหันตธาตุ 1 พระองค์ ซึ่งตัวกระผมเองยังไม่ได้คัดแยก เพราะไม่มีเวลาจริงๆ(ท่านใดประสงค์ที่จะไม่รับโปรดแจ้งให้ทราบด้วย)

กติกาคือ

ให้ท่านส่ง ชื่อที่อยู่ที่จัดส่งทางเมลล์

ais.dtac.true.hucth@hotmail.com<O:p</O:p

นี้เท่านั้น เพราะว่าผมเองไม่มีเวลามาเข้าดูรายชื่อที่เวบครับเพราะผมทำงานวันละ 16 ชั่วโมง จะเช็คได้ทางเมลเท่านั้น เวลาทำงาน ของผม 23.00 น. ถึง 17.00 น.

หากท่านใดไม่สะดวกส่งทางเมล ให้ส่งทางข้อความผ่านมือถือ ที่เบอร์

084-4484480 เท่านั้น รบกวนอย่าโทรมานะครับ เพราะเดี๋ยวผมไม่มีเวลาพักผ่อน

ไม่เสียค่าจัดส่งใดๆทั้งสิ้น
    หากช้าต้องขออภัยนะครับเพราะงานผมเยอะจริงๆแต่ผมตั้งใจแจกครับ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ

ท่านใดที่เคยส่งซองมาขอรับ ขอแจ้งให้ทราบว่าได้รับซองมาเป็นจำนวนมากกำลังทยอยส่งให้ครับ ช้าต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

นาย ชยภัทร (คนเดินดิน)
    15/10/2552

<O:p</O:p

2. kim9

kim9 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2008
    สาธุครับ ขอให้สำเร็จ และสัมฤทธิ์ผล ตามที่ตั้งใจไว้นะครับ สาธุ ขอกราบอนุโมทนาด้วยครับ

3. watjang2

watjang2 เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่ หลวงพี่ชยภัทร ที่ราชบุรี หรือเปล่าครับ

4. natspdo

natspdo เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2008
    อนุโมทนาครับ ผลบุญกุศลที่ท่านทำขอให้ท่านทำงานที่คิดสำเร็จ ระวังจะเจ็บไข้นะครับ

5. komsorn

komsorn เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาในจิตกุศล ขอให้พบแต่ความสุขทั้งกายและใจตลอดไป
    จนกว่าจะถึงพระนิพพานครับ

6. tanakorn_ss

tanakorn_ss ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ขออนุโมทนาสาธุด้วยครับ

อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
    สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ นิพพานัง ปรมัง สุขขัง ปัจจุปันนัง อธิษฐามิ

7. มนต์ชัยIM

มนต์ชัยIM เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ ส่งข้อความเข้าทางมือถือแล้วครับ...

8. KWANPAT

KWANPAT เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2009
    สวัสดีค่ะเห็นบอกว่าจะส่งองค์ท่านให้บูชาน่ะค่ะ
    แต่ยังไม่ได้รับเลยค่ะ
    ไม่ทราบจะส่งองค์ท่านมาให้หรือยังค่ะ
    รบกวนสอบถามหน่อยนะค่ะ
    กลัวองค์ท่านเสด็จหายค่ะ
    เพราะยังไม่ได้รับเลยค่ะ

รบกวนช่วยตอบด้วยนะค่ะ
    จะเป็นพระคุณอย่างสูงค่ะ

ขวัญพัฒน์ อาณัติพงษ์ชัย
    340/7 หมู่13 อาพาร์ทเม้นท์ทรัพย์สมบูรณ์ ห้อง 302
    ซอยวัดประยูรธรรมราม ถนนวิภาวดีรังสิต
    ตำบลคูคต อำเภอลำลูกกา
    จังหวัดปทุมธานี รหัส 12130

จักเป็นพระคุณอย่างสูงค่ะ[/QUOTE]

9. สุคน

สุคน เป็นที่รู้จักกันดี

ยังไม่ได้รับเหมือนกันค่ะ

10. too370

too370 เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2009
    ขออนุโมทนาในจิตกุศล ขอให้พบแต่ความสุขทั้งกายและใจตลอดไปครับ

11. kuwata

kuwata เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับด้วยครับ

นายวินัย อาณัติพงษ์ชัย

9/47 หมู่ 5
    หมู่บ้านทาวน์แอนด์คันทรี่
    ถนนสังฆสันติสุข
    แขวงกระทุ่มราย
    เขตหนองจอก
    กทม. รหัส 10530

จักเป็นพระคุณอย่างสูงครับ

12. vinnatam

vinnatam เป็นที่รู้จักกันดี

<meta http-equiv="Content-Type" content="text/html; charset=utf-8"><meta name="ProgId" content="Word.Document"><meta name="Generator" content="Microsoft Word 11"><meta name="Originator" content="Microsoft Word 11"><link rel="File-List" href="file:///C:%5CDOCUME%7E1%5CADMINI%7E1%5CLOCALS%7E1%5CTemp%5Cmsohtml1%5C01%5Cclip_filelist.xml"><!--[if gte mso 9]><xml> <w:WordDocument> <w:View>Normal</w:View> <w:Zoom>0</w:Zoom> <w:punctuationKerning/> <w:ValidateAgainstSchemas/> <w:SaveIfXMLInvalid>false</w:SaveIfXMLInvalid> <w:IgnoreMixedContent>false</w:IgnoreMixedContent> <w:AlwaysShowPlaceholderText>false</w:AlwaysShowPlaceholderText> <w:Compatibility> <w:BreakWrappedTables/> <w:SnapToGridInCell/> <w:ApplyBreakingRules/> <w:WrapTextWithPunct/> <w:UseAsianBreakRules/> <w:DontGrowAutofit/> </w:Compatibility> <w:BrowserLevel>MicrosoftInternetExplorer4</w:BrowserLevel> </w:WordDocument> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 9]><xml> <w:LatentStyles DefLockedState="false" LatentStyleCount="156"> </w:LatentStyles> </xml><![endif]--><style> <!-- /* Font Definitions */ @font-face {font-family:"Angsana New"; panose-1:2 2 6 3 5 4 5 2 3 4; mso-font-charset:0; mso-generic-font-family:roman; mso-font-pitch:variable; mso-font-signature:16777219 0 0 0 65537 0;} /* Style Definitions */ p.MsoNormal, li.MsoNormal, div.MsoNormal {mso-style-parent:""; margin:0in; margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:12.0pt; mso-bidi-font-size:14.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-fareast-font-family:"Times New Roman"; mso-bidi-font-family:"Angsana New";} a:link, span.MsoHyperlink {color:blue; text-decoration:underline; text-underline:single;} a:visited, span.MsoHyperlinkFollowed {color:purple; text-decoration:underline; text-underline:single;} @page Section1 {size:595.3pt 841.9pt; margin:1.0in 1.25in 1.0in 1.25in; mso-header-margin:35.4pt; mso-footer-margin:35.4pt; mso-paper-source:0;} div.Section1 {page:Section1;} --> </style><!--[if gte mso 10]> <style> /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:ตารางปกติ; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0in 5.4pt 0in 5.4pt; mso-para-margin:0in; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-bidi-font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} </style> <![endif]--> [FONT=&quot]ขอรับบ้างครับ ศิริพงศ์ โตพิพัฒนมงคล [/FONT]195 [FONT=&quot]ม.[/FONT]3 [FONT=&quot]ต.ท่าสุด อ.เมือง จ.เชียงราย[/FONT] 57100
    [FONT=&quot][/FONT]
    [FONT=&quot]
    [/FONT]
    [FONT=&quot]ขอสอบถามน่ะครับว่ายังมีพระอื่นๆอีกไหมครับ[/FONT]
    [/FONT]
    [FONT=&quot]ขอความกรุณาเชิญอ่าน ตามกระทู้ด้านล่างนี้เลยน่ะขอรับ[/FONT]
    [/FONT]
    [/FONT]
    [/FONT]
    [/FONT]
    [/FONT]
    [/FONT]
    [/FONT]
    [/FONT]
    [FONT=&quot]------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    [/FONT]
    [FONT=&quot]ท่านทำบุญแล้วหรือยัง[/FONT] *[FONT=&quot]ลด แลก แจก แถม* บุญ พระเครื่องรางของขลัง[/FONT]
    1.[FONT=&quot]บุญ เช่น การสร้างวัดวาอารามเป็นธรรมทานแด่ผู้คนแบะพระภิษุสงฆ์[/FONT]
    2.[FONT=&quot]พระเครื่องรางของขลัง เช่น พระคำข้าว พระสมเด็จ ชูชก พระเศษฐีน........[/FONT]
    3.[FONT=&quot]พระธาตุ พระบรมสารีริกขธาตุ ต่าง[/FONT]
    [FONT=&quot]เชิญได้ที่นี้ครับ[/FONT] http://palungjit.org/forums/%E0%...ml#post3150158
    [FONT=&quot]สาํธุ[/FONT]

[FONT=&quot]หากท่านมีความกรุณาอย่างมากจะเป็นพระคุณอย่างสูงกับทางวัดและทางเรา[/FONT]

[FONT=&quot]ขออนุโมทนาครับ...[/FONT]

13. ยายตัวยุ่ง

ยายตัวยุ่ง สมาชิก

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะค๊ะ ขอรับพระบรมสารีริกธาตุ 2 ชุด
    ขอบพระคุณมากคะ
    สาวิตรี เสนาจันทร์

6/10 ต. นาเลียง อ. นาแก จ. นครพนม 48130<!-- google_ad_section_end -->

14. pranee80

pranee80 Active Member

อนุโมทนาค่ะ
    ขอรับ1ชุดค่ะ
    ปราณี โศภาคนี
    101/105 ม.7 ม.บางพลีนิเวศน์
    ถ.บางพลี-กิ่งแก้ว อ.บางพลี
    จ.สมุทรปราการ 10540<!-- google_ad_section_end -->

15. kasinthara

kasinthara เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับแล้วในวันที่ ๑๔/๑๐/๕๓ ขออนุโมทนา ให้มากกว่าที่ขอ มี ไม่สิ้นสุด

16. sylvenus

sylvenus เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2010
    ได้รับแล้วครับ ขอบพระคุณมากนะครับ

มหาบุญ มหาทานจริงๆ นะครับ
    อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ

17. kuwata

kuwata เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับ
    ไว้้้เพื่อสักการะบูชาครับ

วินัย อาณัติพงษ์ชัย

9/47 หมู่5 หมู่บ้านทาวน์แอนด์คันทรี่
    แขวงกระทุ่มราย เขตหนองจอก
    กทม. รหัส 10530

จักเป็นพระคุณอย่างสูงครับ

18. v_pichai

v_pichai เป็นที่รู้จักกันดี

แล้วคนต่างจังหวัดทำไงครับ ต้องนั่งรถไปอัญเชิญก้อไม่ไหวอ่ะครับ แม้ว่านั่งรถไปจะดีกว่าก็ตาม ผมว่ามันเป็นมุมมองที่ต่างกันมากกว่าครับ ในมุมมองผมนะการที่พนักงานทำตามหน้าทีไม่ได้ลบหลุ่ แม้จะดูว่าไม่เหมาะ คงไม่น่าจะส่งผลไม่ดีอะไร หรือทำให้พระธาตุเปลี่ยนไปครับ
    ผมว่าเอาตามความสบายใจไม่เดือดร้อนผู้อื่นก็น่าจะดีแล้วครับ
    ที่คุณหน่องหกทักมาก้อดีอยู่แล้วครับจะทำให้ระวังเพิ่มขึ้น เรื่องแบบนี้ นานาจิตตังครับไม่มีใครถุกใครผิดครับผม
    .......อนึ่ง เป็นแค่ความเห็นผม....นะ<!-- google_ad_section_end -->
    พระบรมสารีริกธาตุ และพระธาตุ ท่านอยู่ทุกหนทุกแห่งบนโลกนี้ และมีมากมาย มากกว่าเม็ดทรายในท้องมหาสมุทรทั้ง4 เมื่อเกิดบุคคลที่มีความเหมาะสม ท่านก็จะเสด็จมาโปรด
    มนุษย์ทุกคน เคยคิดไหมว่า ทุกย่างก้าวที่ท่านเดิน ท่านอาจจะกำลังปรามาสพระองศ์ท่านอยู่ แต่ด้วยน้ำพระทัยที่ทรงกรุณาต่อสรรพสัตว จึงทรงอภัยโทษอยู่เป็นนิตย์
    ซึ่งเราทุกคนก็คงจะทราบแล้วว่า กรรมหรือบาป จะเกิดอย่างสมบูรณ์ มาจากกายที่กระทำ
    และเจตนาที่หวังในผลนั้น เมื่อเกิดเจตนาที่ดีหวังในบุญกุศลนั้น แต่การกระทำอาจจะไม่ดี
    ก็อาจจะติดเศษกรรมอยู่บ้าง ไม่ถึงจะเป็นกรรมใหญ่ ทั้งหมดนี้เป็นความคิดของผม
    ถ้ามีผู้รู้จริง ก็ขอให้ออกมาแสดงความคิดเห็น จะได้ทำการแจกพระบรมสารีริกธาตุกันต่อไป
    เพื่อจุดมุ่งหมายในการดำรงพระศาสนาต่อไป ขอบคุณครับ<!-- google_ad_section_end -->

19. phatford

phatford เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2010
    อนุโมทนาในบุญกุศลที่ท่านได้สร้าง สา..ธุ
    ขอรับ 1ชุดด้วยครับ
    กรุณาส่งที่
    นายพัฒน์ เยี่ยมสถาน
    บริษัท วนชัย เคมีคอล อินดัสทรี่ส์ จำกัด
    10 ซอย จี-14 ถนนปกรณ์สงเคราะห์ราษฎร์
    ต.มาบตาพุด อ.เมือง จ.ระยอง 21150

20. peterpan2511

peterpan2511 Active Member

28 พฤศจิกายน 2008
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

ขอด้วยครับ
    กรุณาส่ง
    พ.ต.อ.อิศเรศ สงวนงาม
    กองบังคับการตำรวจภูธรจังหวัดนราธิวาส
    ถนนสุริยะประดิษฐ์ ตำบลบางนาค
    อำเภอเมือง จังหวัดนราธิวาส 96000