พระไทยที่ฉันอาหารเจ

ในห้อง 'พุทธศาสนา และ ธรรมะ' ตั้งกระทู้โดย don mob, 9 มิถุนายน 2015.

1. don mob

don mob สมาชิก

23 ธันวาคม 2011
    ใครพอรู้บ้าง พระไทยที่ฉันอาหารเจ อยู่วัดไหนบ้างครับ บอกด้วย ไม่รู้จริงๆ ครับ

อาหารเจ คือไม่กินเนื้อสัตว์ ไม่กินพืชผักฉุน 5 อย่างครับ หรือผักที่มีกลิ่นฉุน แต่กินผักอื่นได้ครับ
    มังสวิรัติ แค่ไม่กินเนื้อสัตว์ กินผักทุกอย่างได้ครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบของทุกท่านครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มิถุนายน 2015
  2. lista

lista เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2007
    วัดเขา สมโภชน์ ลพบุรี รู้รึ้เป็นมังสวิรัส แต่ไม่ใช่เจ