พญานาคตัวจริง ที่ขอนแก่น

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย นวกะ36, 24 มีนาคม 2013.

1. นวกะ36

นวกะ36 เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2008
    พญานาคตัวจริง ที่ขอนแก่น​

ขอบอกได้เลยว่า ที่ เป็นข่าว ว่าเจอตัวจริง ไม่ใช่แน่นอน ตัวนี้แหละครับตัวจริงแน่นอน ครับผมไม่เคยเชื่อ เรื่องแบบนี้ แต่พอไปเห็นก็ต้องยอมรับครับว่ามีจริงข้อมูลเพิ่มเติมจากที่อื่นยังไม่มีครับ เพราะพึ่งเจอเดือนที่แล้วนี้เอง เอาเปงว่าผมจะเล่า ให้ฟังแบบคล่าวๆนะครับ เรื่องมีอยู่ว่าวันหนึ่งมีงูเหลือมขึ้นมาจากตรงนี้

มีชาวบ้านคนหนึ่งแก ก็เอาไปกิน หลังจากนั้นชาวบ้านคนนั้นก็ ตกน้ำ คอหักตาย (ตกน้ำแต่ทำไมคอหัก)หลักจากนั้น ตอนกลางคืน มีหญิงสาวมา เข้านิมิต หลวงพ่อที่ อยู่ประจำ วัดนั้น หญิงสาว มานั้นอยู่ตรงนี่

หลวงพ่อบอกว่าอย่ามานั่งอยู่ตรงนี้แต่แกก็ไม่ยอมฟัง บอกว่าว่า จะอยู่กับพระ จะมาสร้างวัดช่วยพอวัดเสร็จแก่ถึงจะไป พอพูดจบ ก็เดินหายไปตรงที่งู ออกมา พอรุ่งเช้า หลวงพ่อก็เอาคนที่นั่งดูทางในได้มานั่ง ดู เขาเลยบอกว่า มี ลูกสาวพญานาค อยู่ใต้ สิมนี้

ชาวบ้านเลย ลอกขุด ตรงที่ งูขึ้นมาจากใต้สิม นี้ แล้วก็เจอ

อยู่ในหม้อดินนี้มี พญานาค ตนนี้ แล้ว กำไร แขนของหญิงสาว และท่อนกระดูกข่าวนี้ยังไม่มีใครรู้จัก เราช่วย กันประกาศ ให้หน่อยนะครับ จะได้มีคนไปทำบุญกันเยอะวัดป่านี้ไม่มีไฟฟ้าใช้ เรามาสร้างช่วยกันนะครับ

ข่าวเก่ามากแล้วครับมีคนเอามาโพสตั้งแต่ มกราคม ผมพึ่งเห็นเลยเอามาฝาก ส่วนตัวแล้วก็ไม่ได้ลบหลู่อะไร แต่ก็รู้สึกติดใจหน่อย คือ

1. ถ้าตามความเชื่อของเราคือ พญานาคนั้นเป็นสัตว์เทวดา ไม่ใช้สัตว์เดียรัจฉาน ไม่มีกายเนื้อ อยู่คนละภพกับเรา ปรกติผู้เห็นพญานาคคือผู้มีญาณ และผู้ที่เคยประสพพบกันมาในชาติก่อน

2. ถ้าพยานาคมีจริงดูจากลักษณะน่าคล้ายๆงูแต่หัวไม่ใช่ เอ้อเวลางูตายตัวมันจะเป็นขดๆ แบบนี้หรอครับ

ปล.เหมือนไม้เก่า เอาไปตรวจดูไม่ดีกว่าหรอ ให้รู้กันไปเลย

อ้อถ้าใครชอบทำบุญก็ไปร่วมกับทางวัดได้นะครับ ไปดูด้วยตาตัวเองด้วยว่าของจริงไหม

คัดลอกมาจาก:พญานาคตัวจริง ที่ขอนแก่น

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มีนาคม 2013
  2. มเหศวร

มเหศวร เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่.... ของจริง // ละก็ มัคกะรี ผล ของจริง อยู่ที่ ลพบุรี คู่นั่นนะ ของจริง

3. pagorn

pagorn เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2010
    วัดไหนละค่ะ.....ไม่เห็นบอกชื่อวัดเลยดิชั้นก้ออยู่ขอนแก่นค่ะ...สาธุ

4. TanaDream

TanaDream Active Member

16 กุมภาพันธ์ 2012
    เคยเข้าใจว่าเป็นวัดป่าเทพเจริญธรรมที่บ้านเป็ดนะครับและไปวัดนี้มาแล้ว แต่ที่จริงแล้วไม่ใช่ เพราะเป็นอีกวัดนึงที่อยู่ลึกเข้าไปอีก(แต่น่าจะไปในเส้นทางเดียวกัน) เคยทราบข่าวนี้มานานมากแล้วครับ ในกระทู้เวบนึง บอกถึงแผนที่วัด ชื่อวัด พร้อมเส้นทางผ่านgpsด้วย ผมเป็นคนขอนแก่นครับ อยากมีเวลาไปเยี่ยมวัดนั้นบ้างจัง แต่ไปไม่ถูกจริงๆไม่มีรถยนต์ด้วย

5. noitavada

noitavada Active Member

22 พฤษภาคม 2009
    พญานาคมีกายเป็นทิพย์ไม่มีกายหยาบ จะมีต้วเหมือนในรุปได้อย่างไร กรุณาอย่างมงาย

6. Saber

Saber เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    19
    กายหยาบไม่มี

แล้วพระในสมัยพระพุทธเจ้าจะปราบพญานาค ได้อย่างไร