ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ ขอเป็นตัวเลือก

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย พรธรรม, 13 พฤศจิกายน 2010.

1. พรธรรม

พรธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2008
    [MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.1227010/[/MUSIC]ขอเป็นตัวเลือก By พรธรรม
    เพลง ขอเป็นตัวเลือก
    นักร้อง กะลา
    เผื่อใจไว้ก่อน อย่าเพิ่งทุ่มเทให้ฉันเลย
    ฉันแอบตกเป็นจำเลย เรื่องทำเธอเสียใจ
    หากไม่เป็นดั่งเธอหวัง ที่ตั้งใจวาดเอาไว้
    สุดท้ายคงต้องกลาย เป็นผู้ร้ายทำลายเธอ

อยากทำเพื่อเธอ อยากเป็นดั่งคนที่เธอหวัง
    แต่ว่าใจฉันยังหวั่น หวั่นทำเธอคอยเก้อ
    กับใจเธอที่ให้ฉัน มันมากมายซะล้นเอ่อ ยิ่งมากก็ยิ่งกลัว

* เผื่อใจเอาไว้ก่อน เธอยังไม่สาย
    ให้โอกาสใจ เธอลองมองใครนอกจากฉัน
    ขอยอมเป็นหนึ่ง ในตัวเลือกของคนที่เธอฝัน
    เพียงแค่นั้นก่อน อย่าทุ่มความสำคัญ

** ทนรอซักหน่อย ปล่อยให้เวลาบอกหัวใจ
    ฉันคนนี้ที่เป็นไป ใช่ไหมที่ต้องการ
    ให้ความรักเป็นหนังสือ เพียงแค่เธอค่อยๆอ่าน ค้นหาใจของเธอ

(ซ้ำ *)

เจ็บคงมีที่เพียงฉันและเธอ แต่เพื่อแลกกับคำตอบ
    ตีกรอบให้เธอได้เจอคนที่ดี

(ซ้ำ * , **)

ให้ความรักเป็นหนังสือ เพียงแค่เธอค่อยๆอ่าน ค้นหาใจของเธอ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. ppojai

ppojai เป็นที่รู้จักกันดี

15 กันยายน 2005
    (k) มาให้กำลังใจยามดึก ร้องได้เพราะดีค่ะ
    เผื่อใจเอาไว้ก่อน..ดีจ้า ๆ จะได้เสียใจน้อย ๆ หน่อยนะคะ

3. urai ay

urai ay เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009
    มาเลือก เอ๊ย!!มาต้อนรับนักร้องใหม่ด้วยคน ^_^เสียงดีนะนี่
    เอร่อออ...ถ้าตัวใหญ่รับฝากไม่ไหวหรอกนาาาา อิอิ

4. music_lover_man

music_lover_man เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2009
    แวะมาให้กำลังใจนักร้องใหม่ด้วยคนครับ :cool:

5. KHONGRIT

KHONGRIT เป็นที่รู้จักกันดี

(kiss) ยินดีต้อนรับนักร้องน้องใหม่ครับ
    ได้นักร้องเสียงดีมาประดับบอร์ดอีกคนแล้ว
    เอ่ออ...ว่าแต่ตอนอัดสงสัยจะฟังข่าวไปด้วย
    มีแบ็คกราวด์แทรกด้วยนะครับ (kiss)

6. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

555 ฝากเนื้อฝากตัวเหรอคะ ^^
    เดี๋ยวกินตับเลย ^^

7. ทนงเทพ

ทนงเทพ เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2010
    มาให้กำลังใจนักร้องใหม่ เสียงดีมากครับ

8. เกตุวดี

เกตุวดี เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2008
    มาให้กำลังใจด้วยคนค่ะ แล้วร้องมาให้ฟังอีกนะคะ(f)

9. พรธรรม

พรธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2008
    ขอบคุณมากครับ ผิดพลาดประการใด ติ ชม ได้เต็มที่เลยนะครับ:cool:

10. nong_mook

nong_mook เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2009
    เสียงดีขนาดนี้ มะต้องฝากแล้วม้างคร้า อิอิ

ยินดีต้อนนนนร้าบบบบคร้า

11. new_mansum

new_mansum เป็นที่รู้จักกันดี

ขอต้อนรับนักร้องใหม่ครับ
    เสียงดีมากๆเลยนะเนี่ย
    ร้องมาอีกเยอะๆนะครับ ^^

12. sansky9

sansky9 เป็นที่รู้จักกันดี

น้ำเสียง ใสดีครับ เหมาะกับการร้องเพลงแนว pop ใสๆ แบบนี้

ส่วนเทคนิคการร้อง ขอแนะนำให้ร้องเต็มเสียงกว่านี้อีกนิด เหมือนกับช่วงท้ายๆ เพลง
    ที่มีอยู่ช่วงนึง ร้องเต็มเสียงดีครับ

ส่วนเรื่องเทคนิคการบันทึกเสียง ไม่เป็นไรครับ ยังมือใหม่ ค่อยๆ ปรับปรุงทีละนิด
    เด๋วก็ดีขึ้นเองครับ, เป็นกำลังใจให้นะครับ

13. NoOTa

NoOTa Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

14 มิถุนายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    349
    เพลงนี้ ชอบค่ะ ^_^
    ยินดีต้อนรับนักร้องน้องใหม่..
    ดูท่าทางจะไปได้รุ่งนะคะเนี๊ยะ จังหวะและสุ่มเสียง

14. DARIS

DARIS เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2008
    ขอต้อนรับสู่ห้องคาราโอเกะครับ...
    เสียงร้องผมว่ามีส่วนคล้ายเสียงคุณเท่ห์ อุเทน มากครับ...
    น่าจะลองร้องซักเพลงเนอะ...(เอ...เกิดทันรึปล่าวไม่รู้ อิอิ)
    ท่อนสุดท้ายที่ร้องเต็มเสียง..เสียงเปลี่ยนไปเลย...(ใสๆสไตล์วัยรุ่น...)
    ขอเป็นกำลังให้คนเสียงดีครับ...

15. ryuzaki_benz

ryuzaki_benz เป็นที่รู้จักกันดี

มารับนักร้องเสียงดีด้วยคน อิอิ
    ร้องได้เพราะมักมากเลยครับ เสียงเข้ากับเพลงนี้ดีจัง แหล่มๆ
    ตามมาส่งช่อดอกไม้และกำลังใจให้นักร้องเสียงดีเด้อครับ ^^

16. MelodyViolin

MelodyViolin เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2007
    เพราะจังเลยครับ อย่างนี้ขออีกเยอะๆเลยนะครับ​