ฝันเห็นหลวงพ่อปาน วัดบางนมโค

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Markdaddy, 24 เมษายน 2013.

1. Markdaddy

Markdaddy เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2008
    เรื่องนี้เกิดขึ้นเมื่อประมาน 7 ปีมาแล้วครับ ตอนนั้นภรรยาเพิ่งคลอดลูกใหม่ๆ
    ขอเล่าย้อนหลังนิดนึงนะครับ ก่อนหน้าที่จะแต่งงาน ช่วงนั้นผมไปวัดท่าซุงบ่อยมาก ชอบซื้อหนังสือที่วัดมาอ่าน ในหนังสือของหลวงพ่อฤๅษีจะพูดถึงหลวงพ่อปานบ่อย ผมจึงซื้อหนังสือประวัติหลวงพ่อปานมาอ่าน อ่านแล้วรู้สึกเคารพท่านมาก จึงไปไหว้ท่านที่วัดบางนมโคบ่อยๆ
    ในคืนวันที่ฝันเห็นหลวงพ่อปานนั้น คืนวันนั้นก่อนนอนผมคิดขึ้นมาเองว่า หลวงพ่อปานท่านเป็นพระโพธิสัตว์ ต้องอยู่สวรรค์ชั้นดุสิตแน่ๆ จึงตั้งจิตนึกถึงท่านขอให้ท่านมาโปรดผมบ้างเถิดแล้วผมก็นอนหลับไป บรรยากาศการนอนในห้องนอนผมจะเปิดโคมไฟเล็กๆ ใว้ดูลูกซึ่งนอนในแปลซึ่งอยู่ข้างๆเตียง ประมานเวลาเท่าไหร่ผมไม่ทราบ ผมลูกสึกว่าตื่นนอนลืมตาขึ้นมา บรรยากาศในห้องนอนก็เหมือนตอนผมนอนปกติคือมองเห็นแสงโคมไฟในห้องและเป็นห้องนอนของผม ผมเห็นหลวงพ่อปานเหมือนในรูปหนังสือประวัติหลวงพ่อปานนั่งยิ้มอยู่ แต่ท่านไม่ได้พูดอะไร ในฝันความรู้สึกผมรับรู้เลขมา3ตัว (ปัจุบันจำไม่ได้แล้วว่าเลขอะไร)เป็นความรู้สึกนะครับหลวงพ่อท่านไม่ได้พูดอะไรแล้วผมก็หลับต่อ หลังจากนั้นหลายวันผมไปร้านขายของแถวบ้านเพื่อไปซื้อของ ผมพกเงินไปประมาน2ร้อยบาท พอซื้อของเสร็จเงินที่เหลือผมก็เลยซื้อหวย สมัยนั้นมีหวยเขียนออนไลน์ ผมซื้อ3ตัวตรง 80.บ ,โต้ส 20.บ และสองตัว 20.บ แต่ผมไม่ได้คิดจะบอกใครไม่รู้เพราะอะไร และปกติผมก็เป็นคนซื้อหวยเยอะ แต่วันนั้นซื้อแค่ร้อยกว่าบาท วันที่หวยออกผมกลับบ้านมาทันดูผลการออกสลาก(สมัยนั้นถ่ายทอดทาง tv) พอออกรางวัลที่หนึ่ง ก่อนจะเห็นสามตัวหลังผมก็พูดเลขที่ผมซื้อไป ปรากฎว่าออกตามนั้นเป๊ะ คนที่บ้านตื่นเต้นกันใหญ่ เย็นวันนั้ผมไปรับเงินทันทีได้มา 4 หมื่นกว่าบาท พี่ชายผมบอกว่าท่านให้ถูกหวยเพื่อยืนยันว่าท่านมาจริง ส่วนพระอาจารย์ที่จ.ชลบุรีท่านบอกว่า ธรรมดาพระโพธิสัตว์ท่านมีเมตตาสูง ผู้ที่นับถือส่วนใหญ่จะมีลาภ จริงๆสมัยนั้นเศรษฐกิจของผมยังจัดว่าดีอยู่ ตั้งแต่นั้นมาผมก็ไม่เคยฝันเห็นท่านอีก ช่วงนี้เศรษฐกิจก็ร่อแร่ไม่รู้ว่าหลวงพ่อท่านจะมาโปรดอีกเมื่อไหร่ ขอให้ท่านมาโปรดลูกอีกเถิด...สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 เมษายน 2013
  2. Markdaddy

Markdaddy เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2008
    ท่านใดเคยมีประสพการณ์ฝันเห็นหลวงพ่อปาน รบกวนมาเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ

3. Weerachart1805

Weerachart1805 Active Member

24 ธันวาคม 2012
    ผมก็ฝันเห็นเหมือนกันครับ น่าจะประมาณเดือน ก.พ. หรือ มี.ค. 56 ที่ผ่านมา จำได้แค่ว่าเข้าไปหาหลวงปู่ปาน ท่านก็นั่งบนพื้นมีเสื่อ ผมคลานเข้าไปหาท่านเหมือนท่านยื่นอะไรสักอย่างให้ เหมือนเป็นพระเครื่อง แล้วก็จบแค่นั้น ต่อมาไม่นานก็ฝันเห็นหลวงพ่อฤาษีวันก็ไล่เลี่ยกัน ห่างกันประมาณ 1-2 สัปดาห์ ก็ไม่มีไรมากแค่เห็นท่านนั่งอยู่เราก็มองดูท่าน ไม่ได้คุยกับท่านครับ ปลายเดือน มี.ค. แฟนผมก็คลอดลูกสาวครับ