ฝันเห็นผีเยอะมาก

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย ดีโปเร, 17 เมษายน 2010.

1. ดีโปเร

ดีโปเร สมาชิกใหม่

สองสันนี้ฝันเห็นผี ติดกันเลยอ่ะคับ
    โดยเฉพาะวันแรก ฝันว่าเห็นผีที่ ร.ร. (ขออนุญาติไม่บอกว่าร.ร. อะไร)
    เยอะมากครับ ประมาณ 10 หรือ 20 กว่าๆ ได้ คับ มายืนอยุ่หน้าประตู
    ของแต่ ละห้องเรียน แต่เขาก้ มาแบบประมาณว่าให้รุ้นะว่าผี มาแบบหน้า ซีดชุดขาว น่ะคับ
    ส่วนวันที่ 2 มะคืนนี้เอง ฝันเห็นผี อยุ่ในห้องน้ำ นะคับ
    อันนี้ ฝันเห็นแค่ 3 ตนน่ะครับ ตนแรก น่าจะเป็นผีเด็กผู้หญิงอายุประมาณ 7-9 ปีได้คับ ตนที่สองเป็นเด็ก ผู้ ช อายุราว 1-2 ขวบ ได้คับ ส่วนอีกตน น่าจะเป็นแม่ของเด็กพวกนั้นคับ

อยากรู้ว่าพวกเขา มาขอส่วนบุญ หรือต้องการจะมาบอกกล่าว อะไรเราหรือ เปล่าคับ เพราะผมพยายามจะพูดในฝันแต่มันพูดไม่ได้คับ แบบว่าไม่มีเสียงเลยนะคับ - -"

ปล.
    ไม่เคยฝันแบบนี้เลยนะคับตั้งแต่เกิดมาเลยอยากรุ้ นะคับ

2. fizzygal

fizzygal Active Member

17 กันยายน 2009
    มาขอ ส่วน บุญหรือเปล่า ค่ะ นาจะลองไป ทำบุญอุทิศส่วนกุศล ให้พวก เค้าดูนะ คะ น่า จะดี ...

ปล . เค้าคงมาดี แหละค่ะ อย่าไปกลัวเค้าเลย

อนุโมทนาค่ะ

3. crimsonn

crimsonn เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเคยฝันว่าฝันอยู่ในห้องตัวเองแล้วพ่อผมกำลังเก็บของแต่มีผีตนนึงในฝันดูแล้วน่าจะเป็นเหมือนโครงกระดูกแต่เป็นสีแดงทั้งตัวไปเลยผมถามพ่อในฝันพ่อบอกว่าห้ามพูดพ่อบอกว่ามันเป็นผีพาย- -"แต่พอผมรู้เข้าเท่านั้นแหละมันเข้ามาปิดปากผมในฝันอ่ะนะผมตะโกนลั่นเลยตอนที่นอนอยุ่แม่ผมสะดุ้งเลยส่วนน้องผมยังหลับแต่ลุกขึ้นมานั่งเฉยเลยเหอะๆแต่ไม่รู้ตัวนะแม่ผมก็บอกว่าเป็นอะไรผมก็บอกว่าไม่ได้เป็นไรฝันเฉยๆไม่อยากบอกอะนะกลัวเสียฟอร์ม55+