ฝันเห็นจระเข้สีเขียวเหลืองตัวใหญ่มากถึงสองครั้ง น่าเกรงขามมากๆๆ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย TEAPTUM, 25 เมษายน 2009.

1. TEAPTUM

TEAPTUM Active Member

15 กรกฎาคม 2006
    ดีเพื่อนๆๆๆทั้งหลาย

เราฝันเห็นจระเข็สีเขียวเหลืองตัวใหญ่มากถึงสองครั้ง น่าเกรงขาม น่ากลัวมาก แต่เค้าไม่ได้มาทำร้ายอะไรเรานะ เล่าให้เพื่อนแม่ฟัง เค้าว่าเป็นปู่โสม
    ไม่รู้ว่าเพื่อนๆๆ ท่านใดเคยฝันแบบนี้บ้าง แล้ว เค้าว่า มีการบูชารูปจระเข้หรือยันต์จระเข้ด้วย หาใดที่ไหนใครรู้รบกวนช่วยตอบด่วนจ้า

อนุโมทนาบุญให้ทุกท่านที่เข้ามาดูกระทู้นี้
    TEAPTUM

2. อวิชานาคา

อวิชานาคา เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2009
    ฝันเห็นจระเข้ เค้าว่าจ้าว มาทวง บนนะ
    เคยบนบาน สานกล่าวอะไรแล้วลืมแก้บนหรือป่าว

3. poozaa

poozaa เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2008
    ตามความเห็นข้างบนเลยค่ะ

การฝันเห็นจระเข้ หมายถึงเจ้าที่เจ้าทางที่บ้านของคุณ
    ถ้าท่านมาให้เห็นเฉยๆ ไม่ได้ทำอันตราย แปลว่าท่านมาแสดงให้คุณรับรู้ว่าท่านมีตัวตนอยู่ค่ะ
    แต่ถ้าจระเข้นั้นมาทำอันตรายคุณ แปลว่าคุณไปทำอะไรลบหลู่ท่าน

ถ้าจระเข้นั้นมีลักษณะที่ว่ามาขวางทางคุณไม่ให้คุณผ่านไป แปลว่า ถ้าวันนั้นคุณจะติดต่อเรื่องการเงินที่สำคัญ ก็ให้เลื่อนไปก่อน เพราะอาจมีปัญหาขึ้นได้ค่ะ

....ข้าพเจ้าความรู้น้อย ตอบได้เพียงเท่านี้จ้า

4. myrainy

myrainy สมาชิกใหม่

อันนี้จากประสบการณ์จริงนะคะ เมื่อ 4 ปีก่อนย้ายมาอยู่บ้านใหม่แล้วก็บนเจ้าที่ของานใหม่ค่ะ บอกว่าถ้าได้งานแล้วจะิเอาเงินเดือน เดือนแรกมาทำบุญบ้านให้ แต่พอได้งานแล้วก็ไม่ได้ทำค่ะ จากนั้นเป็นปีๆ ก็ฝันเห็นแต่จรเข้ค่ะ ฝันว่าเดินข้ามสะพานแม่น้ำ ก็มีจระเข้เต็มเลย ฝันว่าไปกินข้าวก็เหยีบบจรเข้อยู่ อะไรทำนองเนี้ยะค่ะ ก็ไม่ได้สนใจอะไรเพราะเป็นคริสต์อ่ะค่ะ จนตอนหลังมีโอกาสไปดูหมอดูเค้าทักว่า บนอะไรไว้ไม่ไปแก้บน เค้ามาทวงนานแล้ว ก็เลยนึกออกค่ะ หลังจากทำบุญบ้านแล้วนี่ก็ไม่ฝันเห็นจรเข้อีกเลยค่ะ แปลกมาก

5. TEAPTUM

TEAPTUM Active Member

15 กรกฎาคม 2006
    ขอบคุณเพื่อนๆ ทุกคนที่ตอบกระทู้นี้
    ใครทราบเกี่ยวกับการบูชารูปจระเข้ หรือยันต์จระเข้บ้าง