ฝันว่า ไปศาลเจ้าจีน ครับ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย กุมารกัณฑ์, 15 พฤษภาคม 2014.

1. กุมารกัณฑ์

กุมารกัณฑ์ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ
    เมื่อวันที่ 13 ที่ผ่านมา กระผมได้เกิดนิมิตรฝันว่า
    ผมได้ยืนอยู่ตรงข้ามศาลเจ้าจีน เก่า เก่ามากๆครับ และในตัวผมก็มียามใบหนึ่ง
    ใส่เหรียญไว้เต็มเลย ซึ่งเหรียญอะไรบ้างผมจำไม่ได้ แต่เต็มยามเลย
    และผมกำลังจะเข้าไปในศาลเจ้านั้น มีเด็กผู้หญิงมาเปิดประตูตอนรับ ให้
    และเมื่อเข้าไปในศาลเจ้านั้น ก็เห็น เป็นแท่นมากมาย เก่ามากๆ เป็นไม้หมดเลย
    ซึ่งเก่าขนาดศาลทั้งผุ และมีหยากไย่เต็มไปหมดเลยครับ และผมเห็นตู้รับบริจาค ผมกำลังจะหยิบเหรียญที่อยู่ในยามหยอดลงไป และก็มีคุณยาย
    อายุประมาณ 70-80 ได้ มาหาผมแล้วยิ้ม แล้วก็ถามว่า จะใส่เหรียญหมดนั้นเลยรึ
    แล้วผมก็ใส่หมด และสักพักผมก็ค่อยๆลืมขึ้น แต่เหตุการณ์ที่ผมฝันนี้ ยังคง มึนงงอยู่ครับ ว่าคืออะไร ปกติถ้าฝันหรือนิมิตร บ้างนิมิตรผมจะไม่ค่อยสนใจเท่าไหร่
    แต่ครั้งนี้ รบกวนผู้รู้หรือท่านใด รบกวนช่วยชี้แนะหน่อยครับ

2. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    ลองใจเฉย ๆ
    ไม่ต้องแปลอะไร