ฝันว่าตั้งครรภ์ได้ 5เดือน

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Punniipun, 27 กุมภาพันธ์ 2017.

1. Punniipun

Punniipun สมาชิกใหม่

11 ธันวาคม 2016
    ตามชื่อกระทู้เลยค่ะฝันว่าตั้งท้องได้ 5เดือนค่ะ.
    ในฝันนี้จำได้ไม่ค่อยมากค่ะ. แต่มันเป็นเหมือนเรื่องราวชีวิตเราที่เกิดขึ้นจริง. ไม่คิดว่าฝันเลย.
    ใันฝันแบบเป็นเรื่องเป็นราวเลย เป็นชีวิตคนคนนึง มีการมีแฟน มีการรักกัน มีการไม่ลงรอยแม่สามี มีการปลูกบ้านสร้างเรือน. มีการตั้งท้องค่ะ. ในฝันจำได้ว่าท้องได้4-5เดือน. ลูกดิ้นแรงมากค่ะ. ดิ้นเล่นในท้องเลย. ในฝันยังพูดเลยค่ะ. คนนี้ท่าจะดื้อกว่าคนแรก.

จำฝันไม่ค่อยได้ค่ะ. จำได้แค่ พอมีเรื่องแบบนี้เกิดขึ้นในฝันเฉยๆ

ความจริงคือ. มีลูก มีสามีแล้วค่ะ. ลูกอ่ะจำได้ค่ะว่ามีลูกคนนี้ น่าตาแบบนี้ ดื้อแบบนี้ แต่สามีสิค่ะ สามีปัจจุบันไม่ใช่คนเดียวกันกับในฝัน. ก็ยังงงๆ. ทำไมจำลูกได้จำสามีไม่ได้

ช่วยลองทำนายทีค่ะคืออะไร รึฝันเพ้อเจ้อค่ะ

2. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

พระพุทธองค์ทรงตรัสเหตุแห่งความฝันไว้ ๔ อย่าง
    ๑. ธาตุกำเริบ (กินมาก นอนมาก อวัยวะบางส่วนผิดปกติ)
    ๒. จิตอาวรณ์ (คิดมาก กังวลมาก)
    ๓. เทพนิมิตหรือเทพสังหรณ์(สิ่งศักดิ์สิทธิ์ดลจิตดลใจให้ฝันเพื่อบอกอะไรบางอย่าง
    ๔. บุพกรรม (กรรมดี กรรมชั่วจะส่งผล)
    ***การฝันของคุณ เป็นแบบ บุพกรรม กรรมดีจะส่งผล คือ ในชีวิตจะได้เจอสิ่งดีดี อะไรที่มัน
    ทำให้มีชีวิต ชีวา สดชื่น บางทีอาจมีเซอร์ไพร์ หรือ มีอะไรแปลก ๆ ****

....อนุโมทนาบุญ....

3. Punniipun

Punniipun สมาชิกใหม่

11 ธันวาคม 2016
    ขอบคุณค
    ขอบคุณค่ะ