ฝันว่างูดำเต็มเตียงเลย

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย indear, 8 ตุลาคม 2010.

1. indear

indear เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อตอนเกือบเที่ยงคืนฝันว่าในห้องนอนเรามีงูตัวเล้กๆสีดำขดพันกันอยู่ตามขาเตียงหัวเตียงคือเปิดไปที่ไหนก้มีแต่งูเล็กๆดำเต็มไปหมดเลย และกลางบ้านก็มีงูดำตัวใหญ่แต่หน้าตามันแปลกๆมานอนที่บ้านกลางบ้าน ในฝันลูกสาวคนโตกลัวมากและมันทำท่าจะรัดลูกสาวคนโต แต่เราอุ้มคนเล็กไว้และเรียกคนโตให้วิ่งมาหา แต่คนโตไม่กล้าวิ่งมาหาเราในที่สุดงูมันก็ดึงคนโตไปได้เราเลยเข้าไปตีๆๆๆๆๆๆๆๆมันแต่จำไม่ได้ว่าปล่อยลูกมั๊ย...ตื่นก่อน น่ากลัวมากๆค่ะ และที่แปลกมากตอนเช้าลูกคนโตจะไปโรงเรียนลูกคนโตบอกว่า"แม่คะเมื่อคืนหนุฝันเห้นงูค่ะ" เราตกใจมาก และถามลุกไปว่ามันทำกัดหนูมั๊ย ลุกสาวตอบว่า"มันรักหนุนะ มันไม่ได้กัดค่ะ" แต่เราใจเสียค่ะรู้สึกไม่สบายใจที่ฝันเห็นงูพร้อมลูก มีใครแนะนำมั๊ยคะ

2. kom

kom เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2006
    รีบไปทำบุญ สะเดาะเคราะห์นะครับ การที่ฝันเห็นงูจำนวนมากๆ ไม่ดีแน่ๆ หมั่นนั่งสมาธิ แผ่เมตตาให้เจ้ากรรมนายเวรนะครับ

3. บูชาพุทธ

บูชาพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2010
    นั่นซิคะ รู้สึกเหมือนกันว่าคงไม่ดีแน่
    ต้องทำบุญ แผ่เมตตาบ่อย ๆ แล้วละคะ
    ไปปฏิบัติธรรมที่วัดด้วยจะดีมาก พาลูกสาวคนโตไปด้วยก็น่าจะดีค่ะ
    อย่างน้อยจิตใจเราจะคลายกังวลขึ้นด้วย

4. นายดอกบัว

นายดอกบัว เป็นที่รู้จักกันดี

งูเยอะๆ แสดงว่าจะมีปัญหาในที่ทำงาน