ผิดครู

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย KingOF, 31 กรกฎาคม 2013.

1. KingOF

KingOF สมาชิก

ผมไม่ค่อยรู้รายละเอียดมากนัก คือน้องผมผิดครูมา อาการก็อยู่ ๆ ก็ร้ายคลุ้มคลั้ง อยู่ ๆ ก็ร้องไห้ขอโทษแม่ เหมือนคนบ้า ทำลายข้าวของพังหมด แล้วเผอิญ พี่ชายดูดวงกับร่างทรงพอดี แล้วอยู่ ๆ ท่านก็ทักมาว่าน้องชายผิดไปครูมา ประมานว่าแรงครูตีกันเพราะรับครูมา 2 ครู

อยากขอความช่วยเหลือหน่อยครับพอมีวิธีแก้ไหมครับ เพราะตอนนี้น้องผมอยู่ในโรงพยาบาลบ้าแล้ว จะเอาออกมาทำพิธีแก้ก็คงไม่ได้

2. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

เคยมีลูกศิษย์ที่เป็นแบบนี้ค่ะ
    เป็นเด็กดี เรียนเก่ง น่ารัก สวย มีความสามารถสารพัด
    น่าสงสาร น่าเสียดายมากๆค่ะ

3. raming2555

raming2555 เป็นที่รู้จักกันดี

แนะนำว่าให้รับ ครูติง ไว้ด้วยอีกหนึ่งครู
    2 ครูนั้นเวลาผิดครูจะตีกันเอง ต้องรับเพิ่มอีกครู เป็น 3 ครู
    แต่ครูติงนี่ถ้าผิดครู คนที่รับครูติงมาจะโดนตีซะเอง...
    บูชาครูก็ไม่ยาก...กะเพราปลาหมึกยัดไส้ ก็ได้แล้ว...เลี้ยงไม่ยากเลย..
    รับครูติงมาแล้ว วิชาเลข วิชาภาษาอังกฤษจะดีขึ้นด้วย...อันนี้สามารถพิสูจน์ผลได้ในทางวิทยาศาสตร์ทีเดียว...

4. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

อ๋าย! มีกะเพราปลาหมึกยัดไส้บูชาครู
    ฮิฮิ...ได้ทันที ดีค่ะท่าน
    ณ บัดนาว^^:cool:

5. นางมะลิ

นางมะลิ เป็นที่รู้จักกันดี

ก็ปล่อยให้ทางโรงพยาบาลลองรักษาดูก่อนก็ได้ค่ะ เพื่อจะดีขึ้น บางทีก็ต้องเข้าใจว่าเรื่องบางอย่างมันก็เป็นโรคทางกายนั้นแหละ อาจจะไม่ใช่จากอำนาจลึกลับอะไร.....
    คนเรามีสิทธิ์ป่วยได้ทุกคนค่ะ เป็นเรื่องธรรมดา....วิทยาการก็ก้าวหน้ามากไม่มีอะไรต้องห่วง

แต่ถ้าครอบครัวรู้สึว่าอยากจะเอาทั้งสองทางก็ลองติดต่อดูก็ได้ค่ะ ทางหมอก็คงไม่ว่าอะไร อย่างน้อยก็เพื่อความสบายใจของครอบครัว ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ขึ้นกับอาการด้วยถ้าทางหมอมองว่ารุนแรงถ้าไม่รับการรักษาอาจจะทำร้ายคนได้ ถ้าให้ออกไป เขาก็คงยังไม่ยอมหรอกค่ะ หมอก็มีจรรยาบรรณ เขาคงไม่ยอมปล่อยให้มีอะไรเกิดขึ้นกับคนไข้ในความรับผิดชอบหรอกค่ะ คงต้องใช้ความเชื่อใจ แต่ถ้าไม่ได้หนักมากขนาดทำร้ายใครได้โดยไม่รุ้ตัว เขาก็คงยอมนั้นแหละค่ะ ส่วนหนึ่งมัก็เป็นผลดีทางเรื่องกำลังใจคนไข้ ครอบครัวเอง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 สิงหาคม 2013
  6. KingOF

KingOF สมาชิก

ขอบคุณครับ ตอนแรกผมก็คิดว่าเป็นเพราะเล่นยาไอซ์มาหรือป่าว(เคยเล่นแล้วจิตหลอน) แต่ไปโรงพยาบาลหมอตรวจแล้ว ไม่ได้ติดยา แล้วก่อนที่จะเป็นอย่างงี้น้องผมปกติหมดทุกอย่าง อยู่ ๆ ก็มาเป็นอย่างงี้เลย แต่เท่าที่พอทราบ ช่วงก่อนจะเป็นอย่างงี้ก็ไปเลี้ยงกุมาร แล้วก็ไปสักของพ่อแก่มาอีก แล้วที่รู้อีกตอนเป็นแล้วบอกไปทำพิธีเปิดตาทิพย์มา

7. ชีวอน

ชีวอน เป็นที่รู้จักกันดี

ผิดครู ผมว่าผิดผีมากกว่า แต่ละผีก้อว่าตัวเองแน่ อ้าวไปอยู่โรงพยาบาลบ้าชะแล้ว แต่ก้อต้องให้หมอรักษาก่อนนะครับ น้องชายมีวิบากกรรมมาทางนี้ ถ้าคุยกับเขายังรู้เรื่อง ก้อให้เขาเลิกนับถือที่ไปรับมาทั้งหมด มีอะไรที่น้องชายไปเอามาก้อฝังให้หมดครับ แล้วคุณเป็นพี่ชายก้อควรไหว้พระสวดมนต์สมาทานศีล ทำได้ไครับ มีรูปหลวงพ่อสดวัดปากน้ำไหมครับ ขอบารมีให้ท่านช่วย แล้วต้องเลิกนับถือเรื่องพวกนี้นะครับ เพราะถ้าไม่เลิกเขาก้อยังมีแรงจะเอาไปไปพวกได้อยู่เหมือนเดิมครับ หันมานับถือพระรัตนตรัยอย่างเดียวเท่านั้น ทำทานศีลภาวนาด้วยจะดีมาก ทำทุกวันน่าจะดีขึ้นนะครับถ้าวิบากกรรมเบาบางลงไปแล้ว ของผมก้อมีแค่นี้ครับ รอผู้รู้ท่านอื่นมาบอกต่อ ขอบคุณครับ

8. นางมะลิ

นางมะลิ เป็นที่รู้จักกันดี

ฉันไม่ได้บอกว่า เขาป่วยทางจิตแน่ๆๆนะค่ะ ออกตัวก่อน คือบางทีคนเราก็ป่วยทางนี้ได้ไม่จำเป็นต้องมีเรื่องยาก็ได้ค่ะ บางทีก็เป็นเรื่องพันธุกรรมแบบมีญาติอาจจะหลายชั่วคนก็ได้ค่ะแล้วป่วยหลานเหลนลูกก็อาจจะเป็นเหมือนก็มี บางคนก็เป็นตั้งแต่เด็ก บางคนก็มีเรื่องเครียดเรื่องทางใจก็ได้เหมือนกัน บางคนไม่มีอะไรทั้งนั้น แต่เป็นเรื่องทางสมองผิดปกติทางการหลั่งสารเคมี ซึ่งบางทีมันก็มาเป็นตอนโตก็ได้ หรือบางคนไปเข้าลัทธิแล้วถูกเขาล้างสมองก็สามารถมองทางนี้ได้เช่นกันก็เป็นได้ อย่างคนที่มีคนที่รู้เรื่องจิตวิทยาเอามาใช้ในทางผิดทำให้คนป่วยทางนี้ได้ ก็มีตัวอย่างมากต่อมาก

ค่ะ แต่ถ้าทางบ้างสบายใจที่จะทำทางศาสนาด้วยก็ได้เหมือนกันเพราะของบางอย่างเราไม่รู้ ก็ไม่ได้หมายความว่าไม่มี ทางญาติรักเขาก็คงทำทุกวิธีทางอยู่แล้วค่ะ เหมือนคนเป็นมะเร็ง ญาติส่วนใหญ่เขาก็ไปทั้งสองทาง ฉันเอาถ้าเจอสถานการณ์นี้ก็คงทำทั้งสองทางเหมือนกัน