ผมโดนคนเล่นของเล่นใส่ไหมคับ*********

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย frank999, 9 ธันวาคม 2011.

1. frank999

frank999 สมาชิกใหม่

10 กันยายน 2008
    บ้านผมมีตะปูขึ้นสนิม ตกอยู๋ตงระเบียงชั้น 3 เป็นจำนวนมาก

มีโอกาสที่คนจะมาเล่นของใส่ไหมคับ

2. surer

surer เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่หรอกครับ
    วันนั้นผมผ่านบ้านคุณผมทำตะปูหล่น
    แป๋ว ล้อเล่นครับ
    อย่าไปคิดมาก แต่ถ้าไม่สบายใจ
    ลองไปหาพระเก่งๆ แต่สำหรับผม
    ผมเฉยๆนะ แค่ตะปู

3. HLC

HLC เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2009
    แน่นอนเลยครับ

ไปพบจิตแพทย์ ช่วยถอนคุณไสยได้แน่นอน

:cool:

(||)(||)(||)(||)(||)

4. Peak_14

Peak_14 เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2009
    จะโดนหรือไม่ก็ตาม ก็ถือว่าโชคดี ถ้าเยอะมากหลายโลก็รวบรวมไว้ขาย เป็นวัสดุรีไซเคิลเลยครับ ถ้ามีหนังควาย ก็เก็บไว้ขายโรงฟอกหนังหรือเอาไว้ทำหนังเค็มกิน
    ถ้ามีเข็มก็เก็บไว้เย็บผ้า ประโยชน์มากมากถ้าโดนแล้วยังไม่ถึงกับตายก็เอาไปใช้ประโยชย์ซะเลยดีกว่าทิ้งเสียของซะเปล่า ว่าป่าว

5. Numtrn

Numtrn เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2010
    ตอนนั้น ไปเดินตลาดคลองถม โดนคนเล่นของเล่นเฉี่ยวหัวไปนิดเดียวเอง ถามเขาว่าเท่าไร
    เขาตอบ 700 บาท

6. โฮดี้โจนส์

โฮดี้โจนส์ เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2011
    ครับ วิธีแก้ก็คือกินตะปูพวกนั้นลงท้องไปซะ จะได้ไม่มีไอ้บ้าห้าร้อยที่ไหนเอาไปเสกใส่ท้องคุณได้ไงครับ ฮิฮิฮิ อย่าลืมไปหาหมอนะครับถ้ากินแล้วจะได้รักษาทั้งกระเพาะ ลำไส และ สมองพร้อมๆกันไปเลย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 ธันวาคม 2011
  7. Pelagia

Pelagia เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเชิญคุณริว จิตสัมผัสครับ!!

8. AFIKLIFI๋

AFIKLIFI๋ Active Member

8 กุมภาพันธ์ 2011
    เราว่าไม่หรอก ถ้าเล่นได้ขนาดนั้น
    มันเข้านายไปนานแล้วนะ

9. Numtrn

Numtrn เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2010
    ทำเป็นเล่นไป อะไรแบบนี้ มันก็มีของมันจริงๆแหละ

หาก ไม่สบายใจ เก็บตะปูไปขาย ที่เขารับซื้อเศษเหล็ก ดีกว่า ได้ตังด้วย

10. ทองสุก

ทองสุก Active Member

คิดว่ามีมันก็มี คิดว่าไม่มีมันก็ไม่มี เขาบอกมา 5555

11. P0cByJ

P0cByJ สมาชิกใหม่

10 ธันวาคม 2011
    เขามีทริคกันแบบนี้ครับ ให้สั่งจิตว่า ไม่ใช่เราไม่เชื่อโดยทั้งหมด(เผื่อบางครั้งเราต้องพึ่ง ในทางที่ดีนะครับ) แต่เราไม่ได้คิดแบบนั้นครับ แล้วพลังนั้นจะแผ่วและหมดพลังไปเองครับ เป็นการปลุกจิตให้ตื่นครับ เพราะถ้าเราเกิดสงสัยหรือมัวพะวง เราจะเผลอตกอยู่ในภวังและเป็นจังหวะให้ถูกโจมได้ครับ ความเชื่อคือตัวเหนี่ยวนํา อย่างที่ คห. บ้างบนว่าจริงๆ

:boo:

12. konngaam

konngaam เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าเขาเล่นของใส่ คุณจะไม่เจอตะปูง่ายๆแบบนี้ครับ

ถ้าคิดว่าของเข้าบ้านไม่ได้เลยหล่นอยู่ก็ไม่ใช่ เพราะถ้าเข้าไม่ได้มันก็จะกลับไปหาที่มาเอง

13. fujita

fujita สมาชิกใหม่

29 มิถุนายน 2006
    ผมว่าอาจเป็นช่างทำบ้านไม่ได้เก็บตะปูตอนทำบ้าน มากกว่านะ อาจจะด้วยความมักง่าย ยัดไว้ในซอกหลืบที่สูง คือแป อะไรทำนองนั้น พอนานวันสนิมก็ขึ้น แล้วก็อาจล่วงลงมา ทำให้เราได้พบเห็น