ผมฝันถึงเจ้ากรรมนายเวรครับ ช่วยผมที

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย shinnaku, 12 สิงหาคม 2012.

1. shinnaku

shinnaku สมาชิกใหม่

21 กรกฎาคม 2011
    คือในฝันผมฝันเห็นพี่น้องผมเขาเหมือนแก้กรรมอะไรทำเหมือนคนตายนอนลงในโลงแล้วมัดดอกบัวในมือปิดฝาโลง ในฝันผมเห็นพี่ผมนอนคุยกับเจ้ากรรมนายเวรในโลงซึ่งเป็นผีสาวหน้าเขียว แล้วเขาพูดคุยตกลงกันได้อะไรสักอย่าง อยู่ๆก็มีนิมิตอีกว่าผมได้นอนลงไปในโลงแล้วเช่นกัน ผมเอามือกำพระประจำวันเกิดปางสมาธิและพระแม่กวนอิมที่ห้อยคอแน่นผมไม่เห็นอะไรทั้งนั้นแต่รุ้สึกว่ามีคนเหมือนพูดกับผมว่าเอากระเป๋าของเขาคืนมาขณะที่ผมนอนในโลง ซึ่งคนทุกคนเขาไม่ห้อยพระตอนนอนในโลง แต่ผมกลับห้อยแล้วนอนในโลงซะงั้น และมันก็ตัดไปตอนที่วัดปิด ปกติทางวัดเขาปิดแค่นั้นตอนเย็น แต่พอ 4 ทุ่มดันเปิดขึ้นอีกที ผมก็ไปกับพอแม่ผมในวัด ผมเข้าไปเห็นคนจ.น.มากที่กำลังนอนในโลงเหมือนผม ผมกำลังเข้าโลงซึ่งผมก็ห้อยพระเหมือนที่ผมนิมิตผมจับไว้แน่นบอกช่วยลูกด้วย ทันใดก้าวขาลง มีพระรูปนึงเห็นผมห้อยพระแต่เขาก็ไม่ว่าอะไร บอกว่าโยมเขามาทวงกระเป่าของเขาคืน โยมคืนเขาไปเถอะ ผมตกใจมากที่พระรูปนั้นรู้ได้ยังไง ผมไม่เข้าใจ ว่ากระเป๋า คืออะไรผมเอาของใครมา แต่ชาติปางก่อนหรือยังไร ช่วยผมทีครับ

2. meephoo

meephoo เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2008
    ฝันเวลาใด หากฝันใกล้รุ่ง เป็นนิมิตบอกว่าเขาจองเวรเราและเริ่มทวงกรรมที่เราทำให้เขาต้องจองเวรแล้ว จะส่งผลหลังจากนี้เป็นต้นไป ระวังตัวไว้ 1.สุขภาพรวมอุบัติเหตุ
    2.การงานและการเงิน
    3.สังคม(ครอบครับวุ่นวายหรือเดือดร้อนใจเรื่องสังคมทั่วไป)
    4.สิ่งแวดล้อม โดยเฉพาะที่อยู่อาศัยหรือเพื่อน่วมโลก ทำให้เดือดร้อน
    การแก้ไขต้องถอดนายเวรออกจากตัวเราเท่านั้นครับ
    โมทนสาธุ
    ขอให้เจริญในธรรมและมีเมตตา
    ข้าพเจ้าเ้กิดมาต้องตาย ชีวิตไม่เ
    ที่ยง ความตายเป้นของเที่ยง นิพพานเป็นสุขอย่างยิ่ง

3. markdee

markdee เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2010
    สวดมนต์ภาวนา...เจริญสติ...ทำบ่อยๆอุทิศให้เจ้ากรรมนายเวร...