ประสบการณ์แปลกๆเกี่ยวกับเจ้าตะขาบ

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย รัตนสุวรรณ, 15 กรกฎาคม 2014.

1. รัตนสุวรรณ

รัตนสุวรรณ Active Member

4 มิถุนายน 2013
    เรื่องมีอยู่ว่าวันนี้ผมไปเที่ยวสวนสาธารณะและได้ไปนั่งเล่นใต้ต้นไม้ครู่นึงประมาณช่วงบ่ายๆวันนี้ พอผ่านไปประมาณเกือบชั่วโมงเกิดฝนตกหนักฟ้าร้องลมพัดแรงผมก็หลบฝนในศาลาแปดเหลี่ยมซึ่งมีแต่เสาไม่มีฝากั้นไม่มีที่นั่งเพื่อรอให้ฝนหยุดปรากฏผ่านไปเกือบชั่วโมงฝนก็ไม่มีท่าทีว่าจะหยุดแต่ได้ซาลงหน่อย ด้วยความใจร้อนผมก็รีบขึ้นรถมอไซค์ของตัวเองแล้วขับไปเพื่อกลับบ้านซึ่งบ้านผมอยู่ไกลออกไปพอสมควรใช้เวลาประมาณ 1 ชั่วโมงกว่าจะถึง ระหว่างทางฝนก็ตกเรื่อยๆเบาบ้างหนักบ้างจนเปียกโชกไปทั้งตัว จนสุดท้ายถึงบ้าน ผมก็เลยรีบเข้าห้องเพื่อไปเปลี่ยนเสื้อผ้าปรากฏพอถอดเสื้อโปโลคู่ใจออก สิ่งที่ตกลงมาคือตะขาบสีแดงหม่นๆ ความยาวประมาณ 6-7 นิ้ว ผมเห็นแล้วตกใจมากแต่สิ่งที่แปลกในสายตาผมคือ มันตกลงจากความสูงประมาณสองฟุตแต่กลับตกลงบนสายคอมที่วางอยู่พอดี มันเกาะแน่นและไม่มีการขยับเขยื้อนเลยแม้แต่น้อยราวกับโดนสตาฟโดยทั่วไปตะขาบธรรมดาเท่าที่ผมเคยเห็นมันจะอยู่ไม่นิ่งและคลานไวมากผิดกับเจ้าตัวนี้ พอสักแป๊ปแฟนผมโทรมาพอดีก็เลยเล่าเรื่องนี้ให้แฟนฟังและวิเคราะห์กันไปต่างๆนานา
    ว่ามันเป็นไปได้ไงที่ตะขาบตัวยาวขนาดนี้มาเกาะที่หลังผมโดยไม่รู้สึกอะไรเลยและกว่าผมจะขับรถถึงบ้านฝนก็ตกใส่จนเปียกโชกไปทั้งตัวเหมือนกับไปอาบน้ำมา แต่ตะขาบก็ยังอยู่นิ่งไม่ขยับเขยื้อนหรือคลานไปไหนหรือกัดเลยจนกระทั่งกลับถึงบ้านผมว่าเหตุการณ์นี้น่าจะกินเวลากว่าชั่วโมงครึ่งที่ตะขาบตัวนี้มันเกาะอยู่กับตัวผม ถ้าให้เดาไม่รู้ว่าจะเกี่ยวกับโดนของพวกลมเพลมพัดรึเปล่าผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องพวกนี้มากนักเพียงแต่รู้สึกผิดปกติในตัวตะขาบแต่เคยได้ยินมาว่าหากมีการปล่อยตะขาบเค้าจะปล่อยคู่จริงจะไม่ค่อยปล่อยเดี่ยว แต่ทำไมผมเจอตัวเดียวหรืออีกตัวมันอยู่ในตัวผมรึเปล่าชักเสียว...ตอนหลังเจ้าตะขาบนี้มันก็เกาะสายคอมแน่นไม่ขยับเลยตอนแรกคิดว่าจะทำไงกับมันดีจะจับไปปล่อยในป่ายังไงกลัวจับแล้วมันจะหลุดจากสายคอมแล้วตกลงพื้นแล้ววิ่งนี้ไปคงซวยเพราะในห้องผมค่อนข้างมีซอกหลืบเยอะปรากฏผมลองถอดสายคอมยกมันไปทั้งอันตั้งแต่ชั้นสองของบ้านยันชั้นหนึ่งมันก็ไม่ขยับจนถึงพงหญ้าหน้าบ้านเลยโยนมันไปแรงๆมันถึงจะรีบหายไปในพงหญ้าทันทีสิ่งที่ผมอยากรู้คือ นี่คือการโดนของรึเปล่าหรือผมคิดไปเอง....หากโดนของผมควรทำไงดีชักกังวลวอนท่านผู้รู้ช่วยตอบผมหน่อยนะครับขอบคุณครับ:':)':)'(

2. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

ฟังดูน่าเสียวไส้แทน ดูจากสีผิวที่จะดูไม่ค่อยแดงสด ความยาว และถ้าลำตัวมันกว้างประมาณ
    ซัก ๑.๕ ซม.ดูรวมๆแล้วมันจะดูป้อมๆไม่เรียว เป็นลักษณะตะขาบแบบ
    มีคนส่งหรือแบบลมเพลมพัดได้. แต่ถ้าปกติไม่มีเรื่องกับใครหรือไปทับลาย
    ตลอดจนทำใครเดือดร้อนแบบคาดไม่ถึงไม่น่าจะเจอครับ ประเด็นที่เป็นไปได้
    คือมันอาจจะซ๊อคอยู่ แอบมาหลบที่รถตอนฝนตก และก็ไต่แต่อาจพึ่งไต่ขึ้นตัว
    ตอนเราจะลงจากรถ ตอนนั้นทั้งหนาวบวกกับตกใจ. และมันไม่กัดเพราะว่า
    ไม่ได้ถูกทำร้ายหรือมีความรู้สึกว่าถูกทำร้ายก็เป็นได้ครับ
    ส่วนถ้ามีคนปล่อยมาทำร้ายจริงๆเค้าจะปล่อยเดี่ยวก็มีครับ
    เป็นภูมิอสูรกายพอมีฤิทธิ์บ้างแบบถูกบังคับ
    ตอนเช้าเคยไปเก็บศพพวกนี้เอาไปทิ้งอยู่ครับ

3. chaokhun

chaokhun เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2012
    คุณคงวิตกกังวลมากเกินไป ถ้าคุณโดนของจริง ๆ คุณคงไม่มีสติสตังอะไรจะมาโพสต์ข้อความถามเพื่อน ๆ สมาชิกในเว็บนี้หรอกครับ

ขณะนี้ คุณลองสังเกตุตัวเองว่ามีอะไรผิดปกติในตัวคุณอย่างไรบ้าง คุณยังอยู่เย็นเป็นสุขเหมือนเดิม หรือเปล่า ถ้าตัดเรื่องตะขาบไปแล้ว คุณไม่สบายใจเรื่องอะไรหรือเปล่า ลองสังเกตุตัวเองดูนะครับ

เรื่องของคุณไสยต่าง ๆ คุณไม่ได้ทำให้ใครเดือดร้อน ทำบุญทำทาน ไหว้พระสวดมนต์อยู่เป็นปกติวิสัย ไม่มีใครทำคุณหรอกครับ

4. peng2524

peng2524 เป็นที่รู้จักกันดี

ตะขาบหล่นจากต้นไม้คับ มันเปียกฝนสำลักน้ำเลยไม่ขยับ

5. น้องใหม่ 2008

น้องใหม่ 2008 เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2014
    เป็นเช่นนั้นครับ ถ้าเป็นของคงไม่เห็นตัวมั้ง

6. tomoseed

tomoseed สมาชิก

25 กรกฎาคม 2014
    คงหนี ฝนหาที่เกาะแอบอิงให้รอดครับสัตว์มีพิษผมเจอก็เอาไปปล่อยนอกบ้านเหมื่อนกัน
    ไม่อยากทำร้ายมัน แต่ให้คนอื่นเห็นไม่ได้เดะหาว่าเราไม่ฆ่าเดี๊ยวไปกัดคนอื่น
    วันก่อนนี้ก็ กลับเข้าบ้านมา แมวที่เลี้ยงไว้มันทำท่าเหมื่อนกลัวผม ไม่ยอมให้จับวิ่งหนีผมผิดสังเกตุ เลยเดินมองสำรวจที่หองดู ก็เจอ แมงป้องดำตัวใหญ่อยู่เหมื่อนกันแต่สังเกตุว่าก้ามมันมีข้างเดียว ผมจึงหากระดาษแข็งๆให้มันไต่แล้วเอาไปปล่อยนอกบ้าน
    ไอ้แมวนั้นมันเห็นผมถือแมงป่องออกมา มันวิ่งปรี๊ดหนีไปเลย 55 ขำๆ เพิ่งรู้แมวกลัวแมวป่อง