(ประกาศโว้ยครับ)แจกพระธาตุ เกศาธาตุ อังคารธาตุ ชานหมาก ครูบาอาจารย์ครับ

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย Doksil, 20 มกราคม 2012.

?
  1. ปิดเลย

0 vote(s)
    0.0%
  2. อย่าปิดฉันจะเขียน

0 vote(s)
    0.0%
  1. Doksil

Doksil เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2011
    เกศาครูบาดวงดี สุภัทโท วัดท่าจำปี จ.เชียงใหม่1ชุด -tanomsak
    เกศาพระครูถาวรวิทยาคม(เพิ่ม) วัดสรรเพชญ จ.นครปฐม 1ชุด-sumaree
    ชานหมากพระเทพสุวรรณโมลี (สะอิ้ง สิรินันโท) 1ชุด-sophre
    ชานหมากหลวงปู่เณรคำ ฉัตติโก วัดป่าขันติบารมี จ.ศรีสเกศ 1ชุด-chaytubo
    ชานหมากครูบาดวงดี สุภัทโท วัดท่าจำปี จ.เชียงใหม่1ชุด- ยังหาไม่ได้
    พระธาคุเสด็จพระราชมุนีสามีรโมคุณูปมาจารย์ (ปู สามีรโม)หลวงปู่ทวด1ชุด-lopycam
    พระธาตุพระโพธิสัตว์อวโลขิเตศวร เจ้าแม่กวนอิม 1ชุด-g-เขยย่าโม
    เกศาหลวงปู่เลิบ ฐิตสัทโท วัดทอบตุ่มน้อย 1ชุด -หาไม่ได้
    พระธาตุเสด็จหลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ 1ชุด-หาไม่ได้
    อังคารธาตุหลวงปู่ปั่น สุจิณโณ วัดพรพระร่วงประสิทธ์ 1ชุด-warayana
    เกศาหลวงพ่ออุตตมะ อุตมรัมโภ วัดวังวิเวกการาม 1ชุด-pubbpa
    จีวรหลวงพ่อจรัญ ฐิตธัมโม วัดอัมพวัน 1ชุด-chayanon fuksit
    จีวรหลวงพ่อเลิบ ฐิตสัทโท วัดทองตุ่มน้อย 1ชุด-หาไม่ได่
    จีวรหลวงปู่ชอบ ฐานสโม 1ชุด-ผู้นอบน้อมสุดใจ (ชอบบทความนี้555)
    อังคารธาตุหลงปู่คำสุข ญาณสุโข 1ชุด-หาไม่ได้
    ชานหมากหลวงปู่ทิม วัดพระขาว 1ชุด-kiattisaka
    เกศาหลวงปู่จ้อย วัดบางช้างเหนือ 1ชุด-ืีืnutthapol

(หาไม่ได้คือดูจากบทความไม่มีใครมีประสบการณ์แท้ๆเลยครับ)
    ผู้ที่ได้ส่งซองมาที่
    ชัชพิมุข คล้ายคลึง
    11/250 หมู่4 หมู่บ้านันทวัน ซ.นันทวัน12 ถนนกาญจนาภิเษก ต.เสาธงหิน อ.บางใหญ่
    จ.นนทบุรี 11140
    (ห้ายโวย....เพราะฉันไม่ใช่บิคแบ๊คไม่ได้สร้างความเดือดร้อนปานใด)
    อนุโมนาสำหรบผู้ได้รับ ส่งซองพร้อมไอดี และสิ่งที่ได้ ถ้าใครไปงานลป.บุญฤิทธ์ ขอรับกับมือก้ได้ครับ

กินข้าวๆ
    ตอนนี้อยากกินลอดช่องหน้าวัดเจต หรือวัดบัวลอยดี 555555555555

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กุมภาพันธ์ 2012
  2. Doksil

ลำดับที่0
    ชัชพิมุข คล้ายคลึง
    ............
    ผมเจอท่านเมื่อ..............รักและศัทธา

ผมขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรับ ขอบารมีหลวงปู่ดู่โปรดเมตตา ให้มาสเตอร์ไพศาล หายป่วยจากโรคภัยครั้งนี้ด้วยเทอญ

3. Doksil

การคนตัดสินมี3คน ผม สิ้วธีรศิล และเมี่ยงคำ บางทีอาจมีมหามาช่วยอีกแรงครับ

4. Doksil

มีแต่1ชุด นี่สิ1ชุดใหญ่ 5555+

5. Chayanon Fuksit

Chayanon Fuksit Active Member

23 มิถุนายน 2011
    ลำดับที่ 1 ขอรับจีวรหลวงพ่อจรัญ ครับ
    เมื่อก่อนปี2551ตอนนั้นกระผมก็ยังไม่รู้จักชื่อท่านเท่าไรเพราะตอนนั้นผมยังบูชาพวกเทพเจ้าและงมงายมากๆๆจนมีหน้าข้างบ้านมาคุยกับผมซึ่งในตอนนั้นน้าได้สอนให้ผมรู้จักกับหลวงพ่อจรัญ นับแต่นั้นมาผมจึงเลิกบูชาเทพเจ้าทางพราหม์ แล้วจึงหันมานับถือพระพุทธเจ้าและครูบาอาจารย์คนสำคัญก็คือหลวงพ่อจรัญ ท่านมีเมตตากับผมมากเมื่อเดือนสิงหาที่ผ่านมาผมได้ไปกราบหลวงพ่อเป็นครั้งแรกทำให้ผมปิติอย่างยิ่งและพูดไม่ออกคณะที่กำลังอยู่หน้าท่าน ผมยังไม่ได้ปฏิบัติกรรมฐานหลวงพ่อเพราะยังมีพวกเจ้ากรรมนายเวรมาขว้างไว้ แต่ก็มีอีกเรื่องหนึ่งนั้นก็คือช่วงก่อนที่ผมจะพบหลวงพ่อท่านได้เมตตาให้ผมพบในนิมิตกับท่าน และพระเครื่องของหลวงพ่อซึ่งผมไม่ได้บูชาแต่ก็มีพระที่วัดอัมพวันให้มาอยู่หนึ่งเหรีญซึ่งผมได้เคยอธิฐานขอท่านอยู่เป็นประจำและท่านก็เมตตามา
    คำสอนของหลวงพ่อที่สอนไว้ก็คือ"เวลา...เป็นสิ่งเดียวในโลก... ที่ทุกคนที่ทุกคนได้รับเสมอกัน
    ไม่มีใครได้เปรียบหรือเสียเปรียบกันเลย...แม้แต่คนเดียว
    แต่ใครจะใช้เวลาในแต่ละวินาทีอย่างมีค่า และคุ้มค่ากว่ากัน
    นี่แหละเป็นเรื่องที่น่าคิด"
    ผมขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรับ ขอบารมีหลวงพ่อจรัญวัดอัมพวัน หลวงปู่เอี่ยม หลวงปู่สินธ์วัดสะพานสูงโปรดเมตตา ให้มาสเตอร์ไพศาล หายป่วยจากโรคภัยครั้งนี้ด้วยเทอญ.....สาธุ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      7.7 KB
      เปิดดู:
      141
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มกราคม 2012
  6. Loogkai

Loogkai เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ
    ผมขออ้างอิงสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายทั้งสากลโลก โปรดดลบันดาลและอำนวยพรชัย ให้ มาสเตอร์ไพศาล ปราศจากโรคะทั้งหลาย มีสุขภาพกายและใจที่แข็งแรง
    มีครอบครัวที่อบอุ่นนะครับ
    ...ความดี มีไว้ คงไว้มิเสื่อมถอย จิตคิดดี รู้ทันจิต มีสติ และคิดดี ดีทั้งในและดีทั้งนอก เพราะมีจิตและสติที่รู้ดี...สาธุ
    ผมยังจำคำแนะนำจากท่านได้เสมอว่า ...จากเหตุการณ์น้ำท่วมเราควรทำเช่นไร เมื่อศาลถูกน้ำท่วม...ขอบคุณมากนะครับ สำหรับคำแนะนำ
    - พระปฏิบัติดีปฏิบัติชอบ ดีทุกรูปครับ ผมศรัทธาทุกรูปเช่นเดียวกันครับ
    แต่ที่ผมได้มีโอกาสปฏิบัติธรมและเคยอุ้มท่านขึ้นรถ มี หลวงพ่อจรัญและหลวงปู่ทิม ครับ
    เป็นพระที่เป็นแบบอย่างที่ดี โดยเฉพาะด้านวิปัสสนากรรมฐาน รวมทั้งพระเถราจารย์รูปอื่นด้วยครับ(ใครเป็นลูกศิษญ์หลวงพ่อคงทราบดี ผมมิกล้าบรรยายครับ ดีคือดี รู้ว่าดี ก็ดี)

ด้วยความเคารพอย่างสูง
    ภานุวัฒน์ (wat2553)

7. IT’S GOOD

IT’S GOOD เป็นที่รู้จักกันดี

อาไม่ขอลงชื่อรับจร้า...

อาอวยพรต่อมาสเตอร์ไพศาลนะจ๊ะ หลานเป็นบุคคลที่น่าเป็นตัวอย่างเป็นอย่างยิ่ง เป็นผู้มีความกตัญญูต่อครูบาอาจารย์ ซึ่งในยุคสมัยปัจจุบันหายากยิ่งนัก ด้วยความกตัญญูนี้มาสเตอร์คงมีความภาคภูมิใจ อาขอให้มาสเตอร์หายไวไวนะจ๊ะ

ข้าพเจ้าขออาราธนาองค์สมเด็จพระวิสุทธิพุทธรังสีบรมธรรมบิดา องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้า พระอาริยะสงฆ์ทั้งหลาย เทวดาทั่วสากลพิภพ ด้วยพระบารมีของพระองค์โปรดประทานพลังเมตตาต่อมาสเตอร์ไพศาล ให้หายเจ็บป่วยในเร็ววันด้วยเทอญ สาธุ๊

8. pradisth

pradisth เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขออนุโมทนาบุญ ขออำนาจของพ่อแม่ครูบาอาจารย์กรรมฐาน และผลการปฎิบัติของข้าพเจ้าขอให้ มาสเตอร์ไพศาลมีร่างกายแข็งแรงครับ
    ผมขอรับชานมากหลวงปู่เณรคำครับ
    หลวงปู่เป็นพระที่เมตตาต่อลูกศิษย์เสมอ และผมก็ได้รับฟังธรรมจากหลวงปู่ที่ลานธรรมดอกบัวคู่มา4-5ครั่งครับ

9. เทียน

เทียน Active Member

10 สิงหาคม 2006
    ขอชื่นชมในความกตัญญูต่อครูอาจารย์ของเจ้าของกระทู้ครับ ด้วยอานุภาพของพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ ขอให้คุ้มครองรักษามาสเตอร์ให้มีสุขภาพแข็งแรง ปราศจากโรคภัยไข้เจ็บครับ

10. saintyom

saintyom เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2009
    ลำดับที่ 3
    อยากได้จีวรหลวงพ่อจรัญจัง แต่มีคนขอแล้วไม่รู้จะได้หรือเปล่า
    ไม่ได้เอามาบูชาเองหรอกครับ แต่อยากได้ไปให้คุณพ่อ
    เพราะคุณพ่อศรัทธาหลวงพ่อจรัญมาก เมื่อก่อนคุณพ่อไม่รับรู้
    ไม่เคยศึกษา ไม่เคยสนใจปฏิบัติธรรมเลย จนสักปีก่อน
    ผมไปยืมหนังสือเกี่ยวกับหลวงพ่อจรัญมาจากหอสมุด มาให้คุณพ่ออ่าน
    แรกๆก็ไม่ยอมอ่าน แต่ท่านคงเห็นผมอ่าน แล้วคงคิดว่ามันหนังสืออะไร ทำไมชอบอ่านจังท่านเลยแอบๆเอาไปอ่านบ้าง อ่านจบคุณพ่อก็บอกให้ผมยืมมาอีก และยืมมาอีกเรื่อยๆ
    จากนั้น คุณพ่อก็เปลี่ยนไป(ในทางที่ดีขึ้น) จากคนอารมณ์ร้อน รุนแรง กลายเป็นคนใจเย็น
    หัดสวดมนต์ รักษาศีล ทำสมาธิ ตามแบบหลวงพ่อจรัญ (เกิดมาเพิ่งเคยเห็นคุณพ่อนั่งสมาธิ เดินจงกรมนี่แหละครับ 555+) เรียกได้ว่า เปลี่ยนไปเป็นคนละคนเลยทีเดียว นับถือและศรัทธาในตัวหลวงพ่อจรัญมากๆ ทั้งๆที่ยังไม่เคยเจอหลวงพ่อสักครั้ง(แต่ผมเคยไปวัดอัมพวันครั้งหนึ่งแล้ว) เลยอยากขอจีวรของหลวงพ่อจรัญไว้ให้คุณพ่อได้เป็นที่ยึดเหนี่ยว เป็นกำลังใจในการปฏิบัติต่อไป (แต่ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับ)

สุดท้ายนี้ ขออาราธนาบารมีแห่งคุณพระศรีรัตนตรัย อันมีพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ บารมีครูบาอาจารย์ทั้งหลาย โปรดช่วยเหลือให้อาการป่วยของมาสเตอร์ไพศาลได้บรรเทาเบาบางลง หรือหายเป็นปกติเลยก็ดี ขอกุศลที่ผมได้เคยบำเพ็ญมา จงสำเร็จแก่มาสเตอร์ไพศาล ให้ท่านได้หายจากอาการป่วยด้วยเถิด

ขอโมทนาในกุศลของท่านเจ้าของกระทู้ด้วยนะครับ สาธุ สาธุ สาธุ

11. Doksil

เขียนซ้ำได้ครับ ประกาศผลวันที่18เกือนหน้าครับ

12. สิงห์ดำ

สิงห์ดำ สมาชิกใหม่

สาธุ.....ในการทำความดีในครั้งนี้ครับ....ดีครับดี

ไฟล์ที่แนบมา:

13. กิมเฮง

กิมเฮง Active Member

23 กันยายน 2011
    สาเหตุการแจกคือ อุทิศส่วนกุศลให้มาสเตอร์ไพศาล หายจากการป่วยที่เกี่ยวข้องกับตับ
    ครูเขาร่าเริงมาก ยิ้มตลอด ซ่อนความทุกทรมาณไว้ภายใน ตอนเมื่อเช้าก่อนมาสเตอร์ไปโรงพยาบาล ที่โรงเรียนตอนเช้าผมไหว้มาสเตอร์และถามว่า "มาสเตอร์จะไปไหนครับ"
    มาสเตอร์ยิ้มและก็บอกว่า"มาสเตอร์จะไปที่ชอบๆแล้ว" "พวกแกคุยกันเยอะมาสเตอร์ไม่ไหว"
    "ฝากท่านมหาดูแลด้วยน่ะ" มาสเตอร์พูดอย่างร่าเริง
    ผมว่ามาสเตอร์อาจพูดไม่จริงแต่ว่ามันเป็นรางไม่ดี โต๊ะทำงานมาสเตอร์ปกติจะค่อนข้าวกระจัดกระจายตลอดเวลา แต่วันนี้ดูเหมือนมีระเบียบมากครับ จนสะดุดตาผม
    ลืมบอกว่ามาสเตอร์เป็นคนดีมาก ใจเย็นสุดๆ ไม่เคยโกรธใคร ชอบนั่งสมาธิตรงโตะทำงานตอนเวลาว่าง บางครั้งผมเคยเห็นมาสเตอร์หลับคาสมาธิก็มี
    ขออนุโมทนาในความดีครั้งนี้ด้วยครับสาธุ..สาธุ..สาธุ

14. jaetechno

jaetechno เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาครับ..ไม่รู้จะเลือกใครเพราะมีสายป่าเยอะแล้ว ขอให้ทุกท่านโชคดี...

15. remember_me

remember_me Active Member

มาร่วมอนุโมทนาบุญด้วยคนค่ะ และขออาราธนาคุณพระศรีรัตนตรัย พระพุทธานุภาพ พระธรรมานุภาพ พระสังฆานุภาพ บารมีครูบาอาจารย์ทั้งหลาย โปรดช่วยเหลือเมตตาให้อาการป่วยของมาสเตอร์ไพศาลได้บรรเทาเบาบางลง และหายป่วยจากโรคภัยในเร็ววันค่ะ

16. Chay 4

Chay 4 Active Member

28 พฤษภาคม 2008
    ChayTurbo จ.อุบลราชธานีครับ
    1.ขอรับ ชานหมากหลวงปู่เณรคำ ฉัตติโก วัดป่าขันติบารมี จ.ศรีสะเกศ 1ชุด
    2.ได้รู้จักองค์หลวงปู่เณรคำ จากการได้อ่าน หนังสือ ที่ชื่อ ว่า ชาติหน้าขอมาเกิด เรียบเรียงโดย คุณอัญมณี อ่านเเล้วเเรกๆรู้เเปลกใจว่า เหตุใดว่าผู้คนถึงเรียกท่านว่าหลวงปู่ ทั้งที่ท่านอายุยังน้อย ควรเรียกท่านว่าหลวงพี่คงจะเหมาะกว่า เเต่เมื่อได้ศึกษาค้นคว้าประวัติท่านเเล้ว เพราะญาติโยมเห็นท่านในอีกร่างหนึ่งเป็นภิกษุชราอายุราว 80 ปี (นั้นคือรูปท่านในอดีตชาติ) เเม้เเต่หลวงปู่สมบูรณ์ ขันติโก (หลวงปู่จ่อย) เจ้าอาวาสวัดดดอนธาตุ องค์ปัจจุบัน ยังกล่าวว่า “ผู้ที่เดินทางทีหลัง ถึงก่อนผู้เดินทางก่อนก็มี ผู้เดินทางก่อนถึงทีหลังผู้เดินทีหลังก็มี” เป็นปริศนาที่กล่าวคือพระที่อายุพรรษายังน้อย เมื่อเทียบกับพระสง
    ฆ์ชั้นผู้ใหญ่ที่บวชมานานกว่า ความหมายนัยๆ ก็คือจะถึงพระนิพานก่อนนั้นเอง ผู้ที่หลวงปู่สมบูรณ์กล่าวถึง คือ หลวงปู่เณรคำ ฉัตติโก
    หลักธรรมที่ผมชอบคือ ขึ้นชื่อว่าเป็นนักปฏิบัติแล้ว อย่าเลือกที่ปฏิบัติ ที่ไหนๆ ก็ปฏิบัติได้ทั้งนั้น ปฏิบัติให้ตื่นรู้อยู่ในกายทุกอากัปกิริยา เเละเมื่อราวๆเดีอนตุลาคม 2554 ฝัน ว่าได้ถวายซองขาวที่ใส่ปัจจัย ถวายให้กับท่าน โดยท่านลงจากคอปเตอร์ มารับด้วยตัวท่านเอง เมื่อรับเเล้ว ก็มีรถเบนซ์มารับท่านไป ซึ่งผมเเน่ใจว่าผมคิดถึงท่านมากไป หรือเป็นนิมิตที่ท่านมาโปรด เเต่ในใจก็นึกว่าเป็นนิมิตที่ดี ก่อนหน้านี้ได้ร่วมเคยร่วมบุญด้วยการถวายปัจจัยสร้างพระ กับท่าน เเละหลังจากนั้นประมาณเดือน ธค. 2554 ก็ได้ร่วมบุญด้วยการถวายปัจจัยสร้างหนังสือสวดมนต์
    นับเเต่ได้อ่านหนังสือมา ผมก็รู้สึกรักเเละเคารพนับถือหลวงปู่เณรคำ ฉัตติโก มากครับ
    3.  ข้าพเจ้า นายเกรียงชัย อู่สมบัติชัย ขอน้อมเอาผลบุญทั้งหลายจากพระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ สมเด็จพระมหาจักพรรดิ พระอรหันต์ทุกๆพระองค์ สิ่งศักดิ์ทั้งปวง โดยมีบารมีรวม หลวงปู่ทวด หลวงปู่ดู่ หลวงตาม้า เป็นที่สุด เเละบุญกุศลที่เกิดขึ้นจาก ได้ถวายปัจจัย ทรัพย์สินเงินทอง ถวายกฐิน ผ้าป่า สิ่งของ ฯลฯ (ตลอดจน การให้อภัยทาน ให้ธรรมทาน การรักษาศีล และการเจริญภาวนา ที่ข้าพเจ้าได้ทำมาทุกสถานที่
    ขอให้อุทิศพลังบุญให้แก่ ท่านมาสเตอร์ไพศาล ไวศยไพบูลญ์รุ่ง ให้พ้นจากโรคภัย หายป่วยไวๆ เเละกลับมาดูเเลเวปพลังจิต ในเร็ววันครับ ^_^

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 มกราคม 2012
  17. prasit sukkanda

prasit sukkanda เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2011
    เหนือสิ่งอื่นใด ต้องขอชื่นชมจิตใจความกตัญญูต่อผู้มีพระคุณเป็นอย่างยิ่ง
    ซึ่งนับว่าจะหาได้ยากมากในสถานการณ์ปัจจุบัน

ขอเลือกบูชาพระธาตุพระโพธิสัตว์อวโลขิเตศวร เจ้าแม่กวนอิม เพราะ
    พระโพธิสัตว์อวโลกิเตศวร หรือ เจ้าแม่กวนอิม
    ท่านเป็นที่พึ่ง เป็นผู้ช่วยกำจัดทุกข์ ขจัดโพยภัย และ ประทานพรให้มีความสุข ความสมบูรณ์ ซึ่งหลักธรรมคำสอนของท่านล้วนแต่เป็นหลักธรรมที่ดี วิถีทางที่ดีในการดำเนินชีวิตของคนเราให้ประสบกับแต่ความสุข ความเจริญ ร่มเย็น มีความสุขสมหวังในชีวิต และปราศจากทุกข์ภัยทั้งปวง

สุดท้ายนี้
    ขออาราธนาบารมีองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้า พระธรรม พระอริยสงค์ ครูบาอาจารย์ทั้งหลาย โดยมีพระโพธิสัตว์เจ้าแม่กวนอิมเป็นที่สุด ช่วยดลบันดาลให้คุณมาสเตอร์ไพศาล พ้นจากโรคภัยไข้เจ็บโดยเร็วพลัน

โมทนาสาธุ

18. tatoobuga

tatoobuga Active Member

17 พฤศจิกายน 2010
    ลำดับที่4
    ธัญลักษณ์ บัวทอง
    ขอรับ<INS>พระธาคุเสด็จพระราชมุนีสามีรโมคุณูปมาจารย์ (ปู</INS><INS> </INS><INS>สามีรโม)หลวงปู่ทวด</INS><INS>1</INS><INS>ชุด</INS>

<INS>บรรยายบทความว่ารู้จักท่านอย่างไร</INS>
    <INS>
    </INS>
    หากถามว่ารู้จักท่านอย่างไร คงต้องตอบง่ายๆไว้ก่อนว่า ตั้งแต่เกิดมาจนเริ่มรู้ความ ชื่อของหลวงปู่่ทวดวนเวียนอยู่รอบๆตัวเสมอมา เพราะความที่เป็นคนใต้ ซึ่งคนใต้จะรักและศรัทธาท่านมากๆ เริ่มต้นเลยคือเมื่อราวๆ10 ขวบ แม่ได้ให้เหรียญหลวงปู่ทวดซึ่งเช่ามาจากวัดพะโคะ จ.สงขลา มาไว้ห้อยคอ ตอนแรกก็รู้แค่ว่าชื่อพระคือหลวงปู่่ทวด แต่พอโตขึ้น ได้มีโอกาสฟังน้าเล่าเกี่ยวกับประวัติของตัวท่าน จึงเกิดความศรัทธาท่านมากขึ้นเรื่อยๆ จนถึงจบมหาวิทยาลัย จู่ๆก็เกิดอยากไปกราบไหว้ท่านที่วัดพะโคะ จ.สงขลา แล้วโอกาสก็มาถึงในช่วงกลับบ้านที่ภาคใต้ เมื่อพ่อและแม่เกิดอยากจะเดินทางไปเยี่ยมญาติที่สทิงพระพอดี จึงขอแวะกราบท่านระหว่างทางก่อนถึงบ้านญาติ รู้สึกปิติมากเพราะเป็นครั้งแรกที่ได้กราบรูปเหมือนของท่าน หลังจากกลับมาถึงบ้านจึงเกิดความอยากรู้เกี่ยวกับประวัติของท่านขึ้นมาเอง จึงอาศัยข้อมูลจากweb ต่างๆ เพื่อศึกษาประวัติท่าน และอธิษฐานจิตขอเป็นลูกหลานท่าน ขอให้ท่านช่วยคุ้มครองมาตลอดจนปัจจุบัน ต่อมาเมื่อปีก่อนได้มีโอกาสไปอยุธยากับเพื่อน เพื่อนจึงพาไปวัดสะแก ซึ่งเป็นวัดที่หลวงปู่ดู่เคยอยู่ ได้มีเอกสารเกี่ยวกับหลวงปู่่ดู่ไว้พิมพ์แจกผู้ที่เดินทางไป ในเอกสารเล่าถึงความเกี่ยวพันกับหลวงปู่ทวดไว้ด้วย
    ต่อมาเพื่อนทางธรรมท่านหนึ่งได้แนะนำให้เข้ามาดูในเวปพลังจิต และได้มีโอกาสได้รู้จักท่านและคำสอนของท่านมากขึ้น แม้ว่าระยะหลังๆ จะมีเวลาสวดมนต์น้อยลง แต่กลับรู้สึกว่าท่านอยู่ใกล้ๆเราตลอดเวลา

ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัยและสิ่งศักสิทธิ์ทั้งหลายโปรดเมตตาให้มาสเตอร์ไพศาล หายป่วยจากโรคภัยครั้งนี้ด้วยค่ะ
    <!-- google_ad_section_end -->

19. atfirst

atfirst เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2011
    ลำดับ5

ขอเลือก เกศาครูบาดวงดี สุภัทโท ครับ

นับถือท่านมานานมากๆๆๆแล้วในทุกเรื่อนในทุกธรรมที่ท่านสอนครับ
    ที่บ้านก็นับถือท่านมากๆเช่นกันครับ(กราบไหว้กันทั้งครอบครัว)

อวยพรให้มาสเตอร์ไพศาล ไวศยไพบูลย์รุ่ง สุขภาพร่างกายแข็งแรง
    มีความสุขทั้งทางโลกและทางธรรมครับ และขอแบ่งบุญที่ได้ทำและปฎิบัติ
    ให้บังเกิดผลแด่มาสเตอร์ไพศาลด้วยครับ อนุโมทนาครับ^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มกราคม 2012
  20. aipamz

aipamz เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2011
    ลำดับที่6
    ขอบูชา ชานหมากครูบาดวงดี สุภัทโท ค่ะ

แทบจะพูดได้ว่าไม่มีใครที่ไม่รู้จักพระเกจิดังแห่งล้านนาท่านนี้ได้เลย
    อีกทั้งวัตถุมงคลของท่านก็มีชื่อเสียงมากมาย
    ซึ่งแป๋มเองรู้จักท่านมาตั้งแต่ก่อนจะสนใจในเรื่องวธรรมมะเสียอีก
    นับถือท่านมากๆท่านมีความเมตตาธรรมมะท่านทำให้รู้สึกสบายใจ

และขออวยพรให้ มาสเตอร์ไพศาล ไวศยไพบูลย์รุ่ง อยู่เป็นร่มโพธิ์
    ร่มไทรนานๆๆนะค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มกราคม 2012