นิทานสนุก..พระเครื่องและเครื่องราง (ที่สุดแห่งปี...รุ่นอภิญญาใหญ่)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย konun88, 20 มิถุนายน 2016.

1. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

งานผมลุล่วงสำเร็จแล้ว ผู้มีบุญได้รับมีดหมอกันแล้ว

มีดนี้อย่างที่เห็นผมไม่ได้สั่งทำมากเปิดให้บูชากันเป็นทางการเพราะราคาสูง เนื่องจากผมไม่ได้หาชนวนเอง และสั่งทำพิเศษ ผมเองยังขอแบ่งยอดพูดง่ายๆ ร่วมหุ้นกับพี่เขามา และมีของอาจารย์ขาวท่านด้วยในฐานะท่านก็ให้ชนวนและเสกเดี่ยวให้

มีดนี้ทำตามสูตรตำรามีดหมอในตำนานเลย ตั้งใจใส่ตะกรุด บรรจุผงวิเศษ

ชนวนมีด ขี้เกียจบรรยาย ชนิดที่ชีวิตนี้ผมยังไม่มีปัญญาหาได้ขนาดนี้555 ลบทุกสถิติที่เคยสร้างมากันเลย55 เรียกว่ารุ่นแรกที่ผมผยองว่าสุดแจ่ม ยังต้องถอย...

อาจารย์ไม่ให้ทำคมกันการทำร้ายกัน และแน่นอนเจ้าของอาจเผลอโดนด้วย ยังมีข้อควรระวังในการชักมีดเผื่อไปทาน้ำมันเลย ...

เรียกว่ามีดรุ่นนี้ผู้สนใจต้องมาถามกันเองถึงได้ครับ วัดใจกันให้ผู้ศรัทธา ผมยังเก็บไว้เองในรอบแรก... หากเป็นตะก่อนคงเก็บไว้หลายๆ เล่มแต่ตอนนี้เบื่อแล้ว เพราะไม่ได้ใช้ออกงานอะไร นอกจากเอาไว้ทำน้ำมนต์กินอาบเอง เวลารู้สึกไม่ค่อยสบายๆ ... จึงเอาแค่พอใช้เล่มเดียว

จบ ...หมดแล้วครับ ถือว่าคืนกำไรให้ผู้สนใจ เพราะแม้แต่พี่เขามาบ่น พอบอกราคาคนสนใจไปตกใจช็อคว่าแพง 555 มีดที่ดังๆ ตอนนี้ 5 นิ้วยังแค่พันกว่าบาท พี่เขาก็ยังว่านั่นมีดโหลสั่งทำนะ ไม่ได้ใส่ชนวนอะไร ถึงมีชนวนก็งั้นๆ ล่ะ...

ผมฟังหัวเราะ บอกว่า "ผมก็เจอแบบนี้เคยท้าไปแล้วถ้าคิดว่าแพงไปหาซื้อชนวนตีเองแล้วให้ได้ดีเท่าที่เราทำ หากได้ราคาถูกกว่าขอเช่าบูชาเลย"

พี่เขาว่า "ผมว่าไปหาชนวนสั่งตีเองก็ไม่ได้ราคาเท่าเรานะ"5555

สรุป... จึงถือว่าส่งท้ายคืนกำไรกันไปครับ วันนึงหากมีเหตุฉุกเฉิน หรือเราจะได้ใช้ สิ่งศักดิ์สิทธิ์ในมีดจะดลใจให้ใช้เองครับ แล้วจะรู้ว่า ประสิทธิภาพ ประสิทธิผลคุณภาพ เทียบไม่ได้กะราคาเลย.. และคงจะไม่มีอีกแล้ว แม้แต่อาจารย์ยังบ่นว่าเหนื่อยมากคงอีกนานจะทำรอบ 3 แต่นั่นล่ะ.... ถึงทำผมก็ไม่ยุ่งแล้ว เก็บเงินไว้ทำอย่างอื่นดีกว่า ผมพอใจในสิ่งที่มีแล้ว..และหากคำอธิษฐานข้อนึงไม่เป็นจริงจะไม่สร้าไม่ทำอะไรอีก...ตามสัจจะ...

2. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

วันนี้มีผู้ติดตามไลน์มาคุยด้วย ก็รู้สึกดีครับยังไม่ลืมกัน อย่างน้อยก็มาเล่าเรื่องแหวน ผมเองคิดว่าคงไม่ค่อยใส่กันแล้ว.. ก็ดีใจมากคุ้มการสร้าง เพราะตอนนั้นรวบรวมชนวนแทบแย่ ไปถึงอีสาน สกลนคร นครพนมก็มี...
    หลายครูบาอาจารย์ที่อธิษฐานให้ก็ละสังขารไปแล้ว..

3. konun88

เคสล่าสุด เรื่องลึกลับมีได้เสมอ55

4. konun88

ยาจินดามณีของท่าน อาจารย์ขาวได้ทำไว้นานมากหลายปีแล้ว...

ดังผมได้เล่าตอนสร้างพระเจ้าครอบไตรภพถึงความอัศจรรย์แห่งยาจินดามณี ที่แต่เดิมผมไม่ค่อยเชื่อถือเท่าไร เพราะเคยเห่อเอามาจากวัดแห่งหนึ่งที่ทำจำหน่ายเป็นกระปุกกันเลย บรรยายสรรพคุณเต็มที่ว่าแก้คุณไสยอะไรได้ แต่พอมาใช้จริงก็ไม่หายนะครับ เลยเลิกเห่อไปเลยหลายปี

จนพี่เขาได้เล่าประสบการณ์ยาจินดามณีของหลวงปู่บุญ ที่พี่เขาได้นำให้คุณแม่เขาทานช่วงป่วยหนัก จนสุดท้ายดีขึ้นและหมอสามารถตรวจหาโรคเจอหลายโรค (จากตอนแรกป่วยแต่หาสาเหตุโรคไม่ได้) จึงค่อยๆ รักษาทีละโรค โดยพี่เขาได้ฟังประสบการณ์จากรุ่นพี่ท่านนึงที่คุณพ่อเขาก็ป่วยหนัก จนได้แต่รอวัน..สุดท้ายพอได้ทานยาจินดามณีหลวงปู่บุญ ก็สามารถยื้อชีวิตไปได้อีกหลายวัน โดยบดผสมใส่น้ำเกลือเข้าไป ...

ทำให้พี่เขาจึงเสาะแสวงหายาจินดามณีมาเต็มที่ จนได้ของหลวงปู่เจือมาด้วย ซึ่งพี่เขาก็เมตตาให้มาสร้างรุ่นพระเจ้าครอบไตรภพจนสำเร็จด้วยดี

ล่าสุด พี่เขาแนะนำ อาจารย์ขาวก็ได้สร้างยาจินดามณีไว้

ส่วนเรื่องที่ผมพบเจอจากการเห่อเช่ามา พี่เขาให้เหตุผลว่า คงเพราะทำมากตัวยาเลยเจือจาง เพราะตัวยาบางตัวจะราคาแพงมาก ไม่แน่ใจว่าชะมดเช็ดหรือชะมดเชียง ซึ่งจะมาทำขายกระปุกละ 300 คงไม่น่าเป็นไปได้ สมัยเหลวงปู่เจือท่านยังแจกให้คนโดนคุณไสยเท่านั้นซึ่งก็ไม่มาก

แต่ของอาจารย์ขาวพี่เขาได้เคยขอสูตรดู ซึ่งก็ตรงกัน เลยเดาว่าสายเขาอ้อก็มีสูตรยาจินดามณีด้วยเช่นกัน แต่สิ่งสำคัญ อาจารย์ขาวได้ทำแค่ครั้งเดียวและวางบนโต๊ะหมู่บูชามานานมากแล้ว ผ่านการอธิษฐานจิตปลุกเสกมามาก

พี่เขายังย้ำ ว่าอย่าไปให้ใครเพราะอาจารย์ขาวทำแค่ครั้งเดียว ซึ่งผมก็ได้มาหลายเดือนแล้วครับ พอสมควรเลย

ภาพบนใส่ตลับน้อยไว้ติดตัวเผื่อเจออันตรายระหว่างเดินทางได้นำมาใช้งานทันครับ... อาจารย์ขาวท่านย้ำ ใช้แต่น้อยก็พอไม่ต้องมาก...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 เมษายน 2022
  5. konun88

เกศาหลวงปู่ท่านนึง ผมก็ได้มาหลายเดือนแล้วเช่นกัน ซึ่งกว่าจะกล้าขอก็ทำบุญกับท่านมาหลายปีครับ ด้วยความเกรงใจ และก็ไม่ได้ไปบ่อยแต่อาศัยโอนทำบุญผ่านศิษย์ใกล้ชิดท่านมาหลายปี เป็นระยะ ๆ ส่งของบำรุงถวายท่านมายาวนาน

หลายเดือนก่อน เห็นโอกาสจังหวะเหมาะตอนไปทำบุญ เลยขอผ่านศิษย์ใกล้ชิดท่าน ซึ่งท่านก็เมตตาหยิบมาให้โดยกล่าวว่า
    "ให้เฉพาะศิษย์ใกล้ชิดนะโยมพี่ ต้องมาเองด้วยไม่มีส่งไปรษณีย์เพราะเราไม่รู้จะมีการข้ามกล่องซองส่งหรือเปล่า ปกติหลวงปู่นานๆ ปลงผมทีเพราะท่านหนาว แล้วไม่ค่อยได้เก็บไว้ เกศานี้น่าจะนานแล้วด้วย"

โดยสรุป ฟังเสร็จได้มาก็ดีใจว่าตัวเราได้ยกระดับ อัพเกรดเป็นศิษย์ใกล้ชิดแล้วแฮะ 555

แน่นอนเกศานี้ผมดีใจมาก เพราะหลายปีถึงกล้าขอนะ เนื่องจากท่านคือผู้ได้รับการยกย่องว่าคือ "บรมครูธรรม....."

6. konun88

ป่วยไปหาหมอแต่ตรวจหาสาเหตุโรคไม่เจอ ???

อาการแบบนี้ผมเคยพบนะครับ จากคนใกล้ชิดเอง คือไปหาหมอตรวจ เอ็กซเรย์ ตรวจเลือด ตรวจปัสสาวะ แต่ก็ไม่รู้เป็นเพราะอะไร คือปกติทุกอย่าง สุดท้ายก็ฉีดยากันไปเรื่อย ให้ยามา ก็ดีเป็นพัก ๆ จนล่าสุดก็ไปรักษากับหลวงปู่ประหยัด 2 รอบครับ รอบแรกคือทำพิธีสอบถามถึงรู้ว่าอายุขัยจะสิ้นสุดแล้ว ก็ทำพิธีต่ออายุกันไป แต่ก็ยังป่วยอยู่ รอบ 2 ทำพิธีขับสิ่งไม่ดีออกจากร่างกาย แล้วครูบาอาจารย์ทางทิพย์บอกให้ไปตรวจแถวท้อง สุดท้ายก็ตรวจจนพบว่าเป็นมะเร็ง (โรคมันหลบ) ดังที่พี่เขาเจอนั่นล่ะครับ ทานยาจินดามณีถึงหาโรคเจอก็ค่อยๆ รักษาทีละโรค...

7. konun88

ในการสร้างเสกรุ่นสมเด็จมหาจักรพรรดิ์ราชาโชค ผมได้นำมวลสารไปร่วมปลุกเสกด้วย ซึ่งที่ผมถูกใจมากคือเสกสายสำเร็จลุน 9 วาระเรียกว่าให้ผมไปเองไม่ไหวแน่...

และในตอนนั้นเองจึงได้ตัดสินใจสร้างพระเล่นๆ แก้เบื่อขึ้นมา โดยรวมมวลสารดังที่เห็นล่าสุด ซึ่งรุ่นนี้พึ่งปลุกเสกสำเร็จไม่นานนี้เอง รวม 9 วาระแต่พบความอัศจรรย์เรื่อยมา ซึ่งครั้นจะเก็บไม่เล่าไว้ก็น่าเสียดาย เพราะมีความอัศจรรย์ตลอดครับ ผมจึงขอเล่าเป็นประสบการณ์ไว้ เพราะมีที่มาต่างๆ ดังนี้...

และการสร้างเสกรุ่นนี้ทำให้โรคเรื้อรังที่ผมเป็นมาตลอดหลายปี ได้หายไปด้วย อัศจรรย์ยิ่งนัก... !!!!!

สมที่แก่ผงยาจินดามณีจริงๆ ...

8. konun88

น่าจะ 10 ปีก่อนได้ สมัยผมได้เผยแพร่เรื่องราวหลวงปู่ประหยัดใหม่ๆ ในกลุ่มไลน์หนึ่ง ซึ่งจุดเริ่มต้นจากการผมติดตามกระทู้นึงในเว็บนี้ล่ะครับ และได้ไปร่วมทัวร์หาพระ เช็คพลังพระและนัดเจอในการทำบุญ

ซึ่งตอนนั้นผมก็ห้อยตะกรุดหลวงปู่ประหยัดติดตัว และนำเหรียญหลวงปู่โนส่งเข้าประกวดพลัง ซึ่งสร้างความตกใจแก่นักดูพลังพระคนนั้นมาก

แต่ภายหลังผมก็เลยได้รับการชักชวนเข้ากลุ่มไลน์นึง ซึ่งตอนนั้นผู้นำกลุ่มมีผู้ทรงจิตคนนึงชื่อตาเปียก

ตาเปียกเป็นผู้ทรงจิตที่แม่นจริง คือดูกระแสพลังผ่านภาพได้ และภายหลังเขาได้เล่าผมว่าได้ติดต่อหลวงปู่ประหยัดทางจิตได้และหลวงปู่ได้แนะนำให้ไปรักษาอาการโรคประหลาด ซึ่งเขาก็ได้นั่งรถทัวร์ไปรักษาจนหายดี

ตาเปียกพื้นเพเป็นคนชัยนาทแน่นอนเขาก็ห้อยพระรุ่นดังด้วย ถามว่าไปโดนแจ็คพอตตอนไหน ก็คงโดนตอนอาบน้ำล่ะครับ ถอดพระออกเลยเสร็จ

ทั้งนี้สิ่งสำคัญในกลุ่มนั้นมีคนที่เก่งๆ ทางสมาธิหลายคน...

หนึ่งในนั้นเป็นนายทุนสร้างพระจำหน่ายพระด้วย ซึ่งผมเองเคยเดินทางไปร่วมปลุกเสกสายเขาอ้อกับเขาด้วย โดยผมนั่งเครื่องไปลงที่นครศรีธรรมราช เขามารับพาไปร่วมพิธีที่พัทลุง...

แน่นอน นายทุนตัวนี้ก็เก่ง ภายหลังเขาเล่าว่า เขานั่งสมาธิในบ้าน หลวงปู่ประหยัดไปหาเขาด้วยกลางวันแสก ๆ ฟ้าร้องเปรี้ยงปร้าง (ยังกะในละคร)

ผมโทรไปสอบถามหลวงปู่ก็ว่าไปจริง เพราะเขาอยากสัมผัส...

ต่อมานายทุนคนนี้รู้ตัวว่าเจอโรคประหลาด จึงเดินทางมารักษาด้วย โดยนั่งรถทัวร์มา กทม. ผมรับอาสาขับรถจาก กทม.พาไปที่อีสานให้

ซึ่งเขาได้ขนพระเครื่องดังๆ มาเพียบ มาให้หลวงปู่เช็คพลังให้ ...

ในจำนวนพระเครื่องนั้นมีพระรุ่นดัง คือ พระแหวกม่าน ซึ่งคงไม่ต้องบอกของท่านใดนะครับ55

นายทุนคนนั้นสรุปตอนท้ายหลังรักษาเสร็จและเช็คพลังพระจุใจว่า "เจอพระมามาก หลวงปู่ประหยัดดุเดือดที่สุดแล้ว"

การเช็คพลังพระแน่นอน พระแหวกม่านมีหลัก ๆ 2 พิมพ์ย่อมอยากรู้ว่ามีการลงมนต์ปราบศัตรูไหม

ที่ผมจำได้ (เพราะผมไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์ตรวจพลังตลอด เพราะต้องหาของใช้ในการทำพิธี)

พิมพ์มารวิชัยจะมีพลังมนต์ปราบศัตรู

พิมพ์สมาธิจะไม่มี...ด้านมนต์ปราบศัตรู

หลังจากการรักษาคราวนั้น ผมก็ได้มา 2 องค์ ซึ่งภายหลังก็ถวายพระไปหมดแล้ว

ที่ถวายไม่ใช่ไม่ดีนะ ดีมาก เพราะผมได้ขอหลวงปู่เหิรตรวจกระแสด้วย ท่านก็ว่าเย็นมาก ๆ แต่เพราะไม่ทันใจผมนี่เอง55 เลยไม่เก็บไว้.. โดยได้ถวายพระเกจิเก่งๆ ท่านนึงไปหลังไปขอชนวนมวลสารสร้างพระกริ่งหลวงปู่ประหยัด ไว้คุ้มครองท่านเอง ซึ่งก็ตรวจกระแสแล้วดีจริง..

นั่นคือจุดเริ่มต้นที่ชอบพิมพ์นี้นี่เอง..

9. konun88

การสร้างพระแต่ละรุ่น ผมก็กดดันมาก ๆ แน่นอน เจอคนก่อกวนมาก็บ่อย ก็โละทิ้งไปเรื่อย จนล่าสุดที่ผมตั้งใจจะถอนตัวเก็บตัว ก็ยังมีคนก่อกวน..

ผู้ติดตามจะทราบ ผมทำงานเร็ว แน่นอนส่งพระก็เร็ว ซึ่งทุกคนก็ชอบ ผมไม่ได้เร่งร้อนที่จะรีบเก็บค่าบูชา ส่งให้ก่อนก็มี แต่ขาประจำจะดีมากๆ ไม่มีปัญหาอะไร

แต่ก็มีตัวนึงคอยก่อกวนล่าสุด เรียกว่าขอนั่นขอนี่ขอตลอด พอสร้างเสกเสร็จเร็วบ่นตลอด ซึ่งก็รู้ว่าที่มันบ่นว่าเร็วเพราะมันโอนค่าบูชาช้ามาก
    เรียกว่าส่งพระไปถึงมือมันหลายวันมันยังนิ่ง กว่ามันจะโอนให้ (ไม่ได้บอกด้วยจะโอนให้เมื่อไร ) เหมือนเราต้องรออารมณ์มัน..

มีครั้งเดียวตอนมันบูชามีดหมอผมขอให้มันโอนก่อนเลยเพราะเดี๋ยวไม่ทันจ่ายค่าช่าง มันเลยโอนให้ นอกนั้นช้าตลอด โวยวายผมอีกว่าทำไมเสร็จเร็วจัง เราก็งง แทนที่จะชอบ

ปัญหานี้มีตัวเดียวครับ ผมบล็อคไปเรียบร้อยล่ะ
    เพราะมันขอทุกอย่างเห็นอะไรในภาพปลุกเสกขอหมด เอาฟรี ๆเลย ทั้งที่ผมก็สงสัยมันว่าไปปฏิบัติธรรมมามาก ทำไมนิสัยไม่เห็นเหมือนคนปฏิบัติเลยวะ

แต่สิ่งสำคัญผมเลยคิดว่าถอนตัว สร้างพระแบบไม่รีบร้อนสบายๆ ดีกว่า ไม่มีใครบูชาก็ไม่เดือดร้อนอะไร เพราะเราก็ทำบุญตลอดอยู่แล้ว

การสร้างพระขอท่านอธิษฐานจิตก็เพื่อเก็บกระแสพลังท่านไว้ อย่างน้อยเวลาผ่านไปท่านละสังขารไปยังได้ระลึกถึงท่านนี่เอง..

10. konun88

ประมาณกลางเดือนมกราคม หลังได้มวลสารต่างๆ รวมทั้งยาจินดามณี ซึ่งปริมาณพอควร ผมก็ได้สร้างพระขึ้นมาแก้เบื่อรุ่นนึง ตอนแรกคิดว่าจะง่ายทำได้มาก แต่ปรากฎว่า ...ยากมาก ๆ เพราะรายละเอียดต่างๆ ตรงซุ้มพระกดยากมาก ที่สำคัญผมฝังชนวนหล่อหรมานไปตรงพระอุระด้วย เรียกว่าส่วนใหญ่จะจมในเนื้อพระ และขนาดองค์พระก็ไม่ใหญ่มาก กว่าจะกดได้ให้ครบก็ยากสุด ๆ จริง ๆ

สุดท้าย ก็ได้ประมาณ สิบกว่าองค์ แน่นอน โรคเก่าผมกำเริบทันที ปวดมาก ๆ ต้องหยุดจบเลย

พระนี้จะแก่ผงยาจินดามณีเต็มที่ และแน่นอนใส่ผงมวลสารเข้มข้นสุด ๆ ...

11. konun88

....เดือนมกราคม ตามผมเคยเล่าไป ผมหมด Passion ต่างๆ จนบ่นกับคนใกล้ชิด คือหมดไฟในชีวิตแบบเบื่อสุด ๆ เรียกว่าหมดความกระตือรือร้นแม้แต่การไปทำบุญ ใช้วิธีโอนเงินพอ แม้นั่งสมาธิภาวนาก็เหมือนหยุดนิ่งไม่ก้าวหน้า...

...จน 26 มกราคม ซึ่งผมตัดสินใจจะไปทำบุญภาคตะวันออก เฟสไปถามพระที่ใกล้ชิดดูแลหลวงปู่ท่านนึง แล้วก็คิดถ้าท่านไม่ตอบมาก็ไม่ไปล่ะ

...จนหัวค่ำ พระท่านตอบมาโทรมาทางเฟสด้วย เลยได้คุย ซึ่งพระท่านนัดแนะให้ไปช่วงประมาณ 8.30 น. แน่นอน ผมคำนวนเวลาผมคงต้องเดินทางตี 4 กว่าเลยเผื่อเวลาไว้กว่าจะไปถึงวัด

ตอนนั้นรีบออกไปซื้อนมเอนชัวร์เลยไว้ถวายพระ เตรียมของ

รุ่งเช้า 27 มกราคมก็เดินทาง ตี 4 กว่าแล้วไปถึงวัดตามกำหนด ทำบุญ ขอหลวงปู่ท่านนี้อธิษฐานจิตให้ ก็ปลื้มปิติสุด ๆ แล้วก็ไปต่ออีกวัด...

สรุป เที่ยวนี้อธิษฐานจิต 2 ท่าน จากนั้นก็จองโรงแรมนอนพัก

หลังเข้าที่พักช่วงบ่าย ผมก็ หยิบพระมาทำสมาธิ ผลดังเคยเล่าไปแล้ว.... ช็อค ตกใจ เพราะจิตดำดิ่งแบบที่ไม่ได้พบมาหลายปี

นั่งภาวนาได้นานมาก เกือบ ชม. จนคนใกล้ชิดตกใจ ทำไมนั่งได้นานจัง...

แน่นอนจากนั้นผมทำสมาธิอีกเป็นระยะ ๆ สลับกับเดินด้วยความปิติสุด ๆ

จนช่วงค่ำโทรไปโม้กะเพื่อนเจ้าสัว เขาก็ชวนมาพบกันเพื่อสัมผัสกระแส (เขามีจิตสัมผัสดี)

ผมเลยนัดว่าวันต่อไปละกัน ซึ่ง วันถัดมาเดินทางกลับ ก็ไปแวะบ้านเขา หลังจากนั้นได้คุยกับแฟนเขาเลยรู้ว่าเจอปัญหาสิ่งลี้ลับ มีเด็ก ๆมาเที่ยวบ้านเขาทักว่า "มีผีด้วย เจอผู้หญิงใส่ชุดขาวในบ้าน"

บวกกับลูกเขาก็ได้ยินเสียงคนเรียก จนขานรับคุย จนเพื่อนผมงง ลูกคุยกับใคร เรียกว่ากลัวจนต้องห้อยพระกันเลย...

ในที่สุดผมก็ได้ใช้พระแหวกม่านนี้ทำสมาธิ แก้ปัญหาให้จนจบครับ.... หลังนั้นเวลาผ่านมาจนบัดนี้ก็ไม่มีปัญหาดังกล่าวเกิดขึ้นอีกเลย (ตั้งแต่ปลายมกราคม จนล่าสุด 2 อาทิตย์ก่อนแวะไปบ้านเขาสอบถามก็ปกติดี)

12. konun88

วันที่ 11 กุมภาพันธ์ วันนั้นจำได้ผมได้รับมีดหมอเทวราชเบิกไพรรุ่น 2 ผมรีบจัดส่งให้ผู้จองทันที จากนั้นก็เดินทางเพื่อไปเที่ยวงานสมเด็จพระนารายณ์มหาราช...

ผมได้ plan เวลาเดินทางไว้ เพราะได้รับสายข่าวว่า มีพระอรหันต์ อายุ 102 ปี ทรงจิตอภิญญาสูงยิ่ง ซึ่งก็ไปถึงวัดท่านช่วงประมาณ 4 โมงเย็นพอดี

และได้ขอความเมตตาท่านอธิษฐานจิต วาระ ที่ 3

ท่านเสกให้ดีมาก ๆ ครับ จนคิดว่าพอแล้วล่ะ ไม่ต้องยก 4 แล้ว(ตอนแรก plan ยก 4 ในเมืองลพบุรีช่วงเช้าวันถัดไป ) คือพอใจยิ่งแล้ว...

ยังๆ ๆ ไม่จบครบ มีอีกหลายวาระ.... และวาระอัศจรรย์ใจอยู่ท้ายๆ ..

หมายเหตุ ดูในภาพคงเห็นกล่องใส่พระ ว่าไม่กี่องค์แน่นอน ไม่ถึง 20 องค์ครับ....

มีพรรคพวกในเฟสเห็นมาทัก ผมให้ไปแล้ว 2 ท่าน ๆ ละองค์ ซึ่งก็เสกได้แค่ 2 วาระแรกที่ให้ไป...

13. konun88

หลังจากการเสกวาระ 3 ตั้งแต่ 11 กุมภาพันธ์ ก็เก็บพระไว้นานเดือนกว่า ซึ่งผมก็ยังไม่ถูกใจที่จะไปต่อ จนคิดว่าคงพอแค่นี้แล้วล่ะ สร้างมาก็ไม่ได้ให้ใครบูชา 555

จนในที่สุด ผมได้รู้ว่าพรรคพวกจะไปร่วมเสกท้าวเวสสุวรรณ สายอีสาน ซึ่งพรรคพวกก็เป็นหนึ่งในทีมงาน จึงได้สอบถามเขาจะฝากพระไปร่วมเสกได้ไหม ตอนแรกเขาก็ว่าใกล้ๆ วันเสกจะแจ้งอีกที

จนสุดท้ายเขาแจ้งมาว่าไปร่วมด้วย ซึ่งสามารถไปฝากเสกได้เพราะไปช่วยงานเขาอยู่แล้ว จึงได้ส่งไปครับ เสก 2 วาระ

การเสกนี้เป็นการเสกท้าวเวสสุวรรณ จึงได้พลังสายเทพ

27 มีนาคม เสก วาระ 4 และ 5 ...

เป็นการปลุกเสกที่ดีมาก ๆ ผมได้ดูคลิป ไลฟสดการเสกด้วย เรียกว่า โคตรประทับใจ สายอีสานสุดยอดจริง ๆ ...

14. konun88

หลังเสก 27 มีนาคมเสร็จ พรรคพวกส่งกลับมาให้ ได้รับพระ 30 มีนาคม ผมเดินทางต่อทันที

การเสกครั้งนี้คือความอัศจรรย์ใจในชีวิตที่ได้พบ หลวงปู่ท่านนี้ผมเคยได้ทำบุญกับท่าน 2 ครั้ง และได้ขอท่านอธิษฐานจิตพระให้มาแล้ว ซึ่ง 2 ครั้งแรกผมไปช่วงเสาร์ อาทิตย์แน่นอนคนมาเยอะมาก

ผมได้ไปศึกษาเรื่องราวของท่าน จากพรรคพวกจนรู้ว่าท่าน วาจาสิทธิ์ บารมีสูงยิ่งนัก และท่านสามารถรักษาโรคได้ แต่นั่นล่ะคนไปหาท่านเยอะในแต่ละวัน ก็คงหาโอกาสคุยกับท่านยาก เพราะแขกมามาก

จนวันที่ 30 มีนาคม ผมไปช่วงเย็นพอดี ปรากฎว่าทางสะดวกไม่มีคน

จึงขอท่านรักษาโรคเรื้อรังให้ด้วย ท่านตอบว่า "พึ่งคุยไปนี่เอง หลวงพ่อไม่ใช่หมอนะแต่จะขอบารมีครูาอาจารย์ 8 ท่านช่วยอธิษฐานให้"

ท่านก็ส่งสายสิญน์ให้จับแล้วสวดภาวนาให้ ผมฟังดูก็บทเกี่ยวกับรักษาโรค จนเสร็จพิธีช่วงนั้นรู้สึกมีกระแสไฟฟ้าอ่อน ๆ วิ่งเข้าตัวเป็นระยะ ๆ ๆ

จากนั้นเลยขอท่านอธิษฐานให้ วาระที่ 6

นานๆ มาก ๆ นานที่สุดที่เคยขอท่านอธิษฐานมา ปลาบปลื้มสุด ๆ คนก็ไม่มี นับว่าเวลาเหมาะเจาะสุด ๆ ...

หลังจากนั้น อาการปวดเรื้อรังผมหายขาดจนบัดนี้เลยครับ ....

15. konun88

เช้าวันถัดมา ผมได้ไปทำบุญกับพระอริยเจ้าที่ผมต้องแวะไปทำบุญตลอดทุกครั้งที่มา...

ผมได้สอบถามของที่ส่งมาให้ท่านได้รับนะ ท่านแจ้งว่าได้รับแล้ว (ปกติส่งของบำรุงมาตลอดครับ)

โดยปกติทำบุญกับท่านมาหลายปี แน่นอนเราทราบว่าท่านทำได้ทุกประการ แต่สิ่งนึงที่ท่านจะไม่ลงให้คือมหาปราบ แม้ครั้งหลังผมขอท่านลงด้านปราบมารท่านก็ลงให้ในมวลสาร

ผมได้จังหวะแจ้งท่านว่า ในยุคปัจจุบันเรียกว่า ตามคำที่ครูบาอาจารย์สอน

"ผู้ดีเดินตรอก ขี้ครอกเดินถนน ภัยพิบัติต่างๆ มีมาก ครูบาลงด้านมหาสะท้อนได้ไหมครับ แบบคนคิดร้ายสะท้อนกลับ ตามกฎแห่งกรรม แต่เร่งให้เร็วขึ้น"

ครูบาท่านกล่าวว่า "นั่นเรียกว่ากาสะท้อน หรือก๋าสะท้อน เราอย่าไปคิดอาฆาตใครนะแบบใครทำเราเจ็บต้องให้มันเจ็บกว่าเราสิบเท่า ให้ไปตามวาระกรรมเอา"

จากนั้นท่านก็หยิบอธิษฐานให้ แล้วกำชับว่า "ไปใช้ดีๆ นะอย่าไปคิดร้ายใคร"

เรียกว่าพระที่ผมมั่นใจที่สุดว่าท่านเข้าสูงสุดแล้ว ท่านอธิษฐานให้ด้านนี้ครั้งแรก ก็หายห่วงแล้วครับ นี่คือ วาระที่ 7

16. konun88

วาระ ที่ 8 เทพเจ้าแห่งโชคลาภ

ถ้าไม่ลงโชคลาภเลยคงแย่ จึงขอความเมตตาท่านลงให้ ท่านนี้สุดยอด จากที่ช่วยศิษย์ท่านจนร่ำรวยมาแล้ว

17. konun88

วาระ 9 ปิดท้ายสายมหาปราบ...

ผมไปถึงได้สอบถามท่านของบำรุงที่ส่งมาได้รับนะ ท่านว่าได้รับแล้วจึงขอความเมตตาท่านลงด้านมหาปราบ มหาอำนาจ

ก็สุดยอดตามที่คิด ด้านมหาปราบต้องท่านเลย ถือว่าจบพอแค่นี้....

18. konun88

รีวิวกระแสพลัง ในรุ่นนี้นับว่าแตกต่างจากทุกรุ่นอย่างแท้จริง คือพลังออกมาเป็นคลื่น ๆ เหมือนเราเปิดม่านแต่ไม่ใช่เปิดม่านทีเดียวสุด ค่อยๆ เปิด พลังก็ออกมาเช่นนั้นคือ

ออกมาเป็นระยะ ๆ แล้วมีเอฟเฟ็ค ออกมาเหมือนทิ้งระเบิด เป็นระยะ ๆ จนสุดทาง

พลังออกมาแนวเปิดทาง ขจัดอุปสรรค เป็นมหาอำนาจตบะเดชะ และมีมหาลาภทำอะไรให้สำเร็จราบรื่น และพลิกชะตาชีวิตแบบสุด ๆ

แตกต่างจากทุกรุ่นที่สร้างมา สมแล้วกับมวลสารที่ล้ำค่าเข้มข้น และเกศาของบรมครูธรรม ที่ผมหลายปีถึงกล้าขอ และได้มา

บรมครูธรรม ท่านนี้ผมนับถือสุดหัวใจครับ ถึงปวรณาว่าทำบุญมาทุก ๆ งานที่มี โดยตอนไปขอศิษย์ใกล้ชิดท่านก็บอกหลวงปู่ไปว่า ผมช่วยงานมาหลายอย่างช่วยมาตลอด...

เรียกว่าสมกับความตั้งใจมาก ๆ ครับที่นำมวลสารเสกมาตลอดไม่เคยขาด...

รุ่นนี้นับว่าใช้เวลานานที่สุด ก็ 3 เดือนละครบถึงสำเร็จพอใจแบบไม่ต้องเสกแล้ว เดี๋ยวพลังก๋าสะท้อนจะโดนพลังอื่นเบียดบังไป ไอ้เรื่องพลังจะโดยลบตัดไปได้เพราะผู้ลงคือผู้สูงสุดทางจิตแล้วแต่ผมไม่อยากไปเสกเพิ่มให้เสียรสชาติเอา..

ย้ำว่า ผมสร้างแก้เบื่อนะครับ ดูภาพในกล่องได้ว่ามีไม่กี่องค์หรอก ไม่ได้มีเป็นลังๆ นะ55

19. konun88

โดยสรุปพระรุ่นนี้ แน่นอน มวลสารเสกมาตลอดก็ย่อมมีความรุนแรง แต่สิ่งสำคัญคือคุณค่าทางใจครับ

เพราะได้เกศาบรมครูธรรมที่ผมทำบุญกับท่านมาหลายปี และกล้าขอและก็ได้มา ซึ่งพระเลขาท่านย้ำว่า "ให้เฉพาะศิษย์ใกล้ชิด"

อะไรที่ได้มายาก ๆ ย่อมมีคุณค่าเสมอ สิ่งสำคัญผมสร้างแบบสบายๆ ใช้เวลา 3 เดือนจนพอใจนี่ล่ะครับ

และการเริ่มเสกมาก็เจอแต่เรื่องดี ๆ ฟื้นจิตใจ สมาธิ และพบสิ่งดี ๆ มาตลอดสมเป็นพิมพ์แหวกม่าน

20. over time

over time Active Member

เปิดให้ยูชายังครับ