ทนไม่ไหวแล้วนะ!!!

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย Malangpoe1234, 30 ตุลาคม 2010.

1. Malangpoe1234

Malangpoe1234 เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2008
    สวัสดีค่ะ พี่ๆเพื่อนๆทุกคน

หลังจากที่หายไปนานมาก จากเวปนี้

วันนี้หนูกลับมาอีกที ก็มีแต่เรื่องเดิมๆมาเล่าอีกแล้วค่ะ

รอบนี้หนักหน่อย เพราะหนูนอนไม่ค่อยได้ จะพาลไม่สบายเอา

เรื่องก็มีอยู่ว่า

หนูย้ายที่อยู่ค่ะ ไปพักคอนโด ก็ดูๆแล้วไม่น่าจะมีวิญญาณมากวนอะไร

แรกๆที่ไปอยู่ ไม่ค่อยเจออะไรค่ะ ส่วนมากจะเป็นเพื่อนๆที่ไปนอนด้วยเจอ

พอมาหลังๆนี้สักประมาณตั้งแต่กลางปีนี้มา

เรื่องๆเดิมๆที่หนูเคยเจอมันก็กลับมาอีก

คือเวลาหนูนอนนะคะ ไม่ใช่เวลากลางคืนค่ะ เป็นตอนสายเรื่อยไปถึงเย็น

มีผีมากวนอีกแล้วอ่า T^Tนอนไม่ค่อยจะได้เลย ถูกรบกวนตลอด

บางทีมาแบบจับมือ พอลืมตามองกลายเป็นมือซีดๆเล็บยาวๆ บรื่อส์

บางทีก็มองเห็นวิณญาณลอยไปมาอยู่ในห้อง

บางทีก็เห็นเป็นตัวคนเลยค่ะ เดินไปเดินมาในห้อง เล่นนั่นนี่เสียงดัง เปิดทีวีดู

ตอนแรกก็คิดว่าเป็นเพื่อนๆของลูกรักยมนั่นแหละค่ะ เพราะบางทีก็มาเล่นบ่อยๆ

แต่ดูๆแล้วมันไม่ใช่อ่ะค่ะ เพราะเค้าไม่ได้มาเล่นกับลูกๆหนูอ่ะ

แล้วที่สำคัญ เวลาพวกนี้เข้ามา เด็กๆก็หายไปไหนหมดไม่รู้

ในห้องเรามีพระนะคะ แม่เอามาให้ บอกว่าปลุกเสกแล้ว ตั้งไว้ที่หลังตู้เย็นค่ะ

หนูก็จะถวายน้ำเปล่ากับพวกมาลัยดอกไม้สดทุกวันพระนะคะ

หนูไม่เข้าใจเลยจริงๆว่า ขนาดมีพระอยู่ในห้อง ทำไมพวกเค้ายังรังควาญได้อีก

ไม่ว่าหนูจะไปอยู่ที่ไหน เป็นต้องโดนกวนทุกที ด่าก็แล้ว ขอร้องก็แล้ว

จะเอาอะไรก็ไม่ขอกันดีๆ บางทีทำร้ายร่างกายเราอีก ยอมรับเลยค่ะ

ว่าหนูโมโหมากๆ บางวันก็เห็นเป็นแมวดำมากัดมือเราซะงั้น ดึงสะบัดไปมา

ความรู้สึกตอนนั้นปวดมือมากเลยค่ะ แล้วเวลาพวกเค้ามาก็ชอบมารุมๆที่ตัวหนู

มาจับมือ มาพูด หนักหน่อยก็ทุบตี (เจ็บเหมือนกันนะเนี่ย) ทั้งที่เป็นเวลาเช้า

ก็ยังมาหากันได้ แต่แปลกมากที่เวลากลางคืนจะไม่มีมาเลย จะมีแต่เด็กๆมาเล่น

อันนั้นพอไหวเพราะรู้ว่าเป็นลูกเรา แต่ไอ้พวกที่ไม่รู้จักเนี่ยสิ ไม่ชอบให้มาเลย

มีคืนนึง หนูไม่สบายมาก นอนซมอยู่คนเดียว พอเคลิ้มๆหลับก็ได้กลิ่นธูปแรง

มาก ทั้งที่หนูไม่เคยจุดธูปในห้องเลย แล้วก็ได้ยินเสียงพูดว่า อย่าลืมตานะ

แล้วก็ได้ยินเสียงคนพูดกัน (อยู่ในห้องคนเดียว ทีวีก็ปิด)บอกให้เราไม่ลืมตา

หนูก็ไม่กล้ามอง กลัวรับไม่ได้ แต่ใจก็กลัวไฟไหม้ห้องเพราะกลิ่นแรงมากจน

แสบจมูก ก็ได้ยินเป็นเสียงผู้ชายถามว่า เป็นยังไงบ้าง หนูไม่ได้ตอบอะไรแล้วก็

เผลอหลับไป ตอนเช้าตื่นมารู้สึกดีขึ้นมานิดหน่อยค่ะ แต่ก็ไม่ได้หายดีอะไร

แล้วล่าสุดนี่ เมื่อ3วันที่ผ่านมาเองค่ะ หนูกลับจากไปเรียนมาถึงห้องตอนบ่าย

ไอ้ด้วยความที่ง่วงมาก อยากนอน เลยไปอาบน้ำกะว่าจะนอนพักแล้วจะลุกมา

อ่านหนังสือ ก็ได้เรื่องเลยค่ะ พอเคลิ้มๆจะหลับมากวนอีกแล้ว ประมาณว่า

มาพูดเสียงดัง เปิดทีวีดูเสียงดัง ลอยไปลอยมา โอ้โห!!! ใครจะไปนอนหลับคะ

หนูง่วงมากเพราะตื่นแต่เช้าแล้วก็เหนื่อย เลยสะดุ้งตื่น กลัวด้วย แล้วก็เคลิ้มไป

พอสักพักก็มาอีก เป็นแบบนี้อยู่ 3ครั้ง จนหนูทนไม่ไหว ไม่นอนมันแล้ว

ตื่นมาอ่านหนังสือ ตกตอนกลางคืนก็ไม่มีอะไรมารบกวน พอถัดมาอีกวัน

กลับมาจากเรียน เหมือนเลยไปอาบน้ำนอน ก่อนจะนอนก็พูดว่า "ขอพักก่อนนะ

ง่วงมาก อย่าพึ่งกวน"แล้วก็เผลอหลับไป แล้วก็ไม่ได้นอนค่ะ เพราะมีวิญญาณ

ลอยมากระทบกับหน้าอย่างจัง เจ็บสิคะ!!!นอนไม่ได้ หน้าชาไปเลยทีเดียว

คราวนี้ฟิวส์ขาดค่ะ โมโหมาก ด่ากระจุยเลยค่ะ เลยกลายเป็นว่า มีความรู้สึกว่า

วิญญาณพวกนี้มันพยายามจะแทรกเข้ามาในหัวหนู เพราะเสียงวี๊ดในหูมันดัง

มากยิ่งหนูโมโหแล้วด่ามันเท่าไหร่ ก็จะยิ่งพยายามมากขึ้นตามลำดับ

หนูก็ดิ้นจนหลุดแล้วตื่นขึ้นมาอีก พอเคลิ้มหลับมันก็ทำอีก กว่าหนูจะตื่นมาได้

เล่นเอาแย่เหมือนกันค่ะ พอตื่นครั้งนี้หนูไม่นอนแล้วค่ะ แล้วก็รู้สึกเวียนหัวมาก

แล้วก็เหนื่อยมากด้วย นอนไม่อิ่มมา2วันแล้ว เพราะต้องตื่นไปเรียนแต่เช้า

ตอนนี้เหนื่อยมาแค่ไหนก็ไม่ยอมนอนค่ะ เพราะรู้ว่ามันกวนหนูอีกแน่

หนูอยากจะรู้ว่ามันจะเอาอะไรกัน ทำไมต้องมารบกวนกันด้วย นอนไม่ได้เลย

หนูก็จะแย่เอา หนูไม่ต้องการให้เค้ามาวุ่นวายกับหนู ไม่ว่าจะไปอยู่ที่ไหน

หนูจะต้องรู้ต้องเจอแบบนี้ ทั้งที่ไม่อยากจะสัมผัสเลย ต่างคนต่างอยู่จะได้ไหม

:boo:​

2. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

สนุกจังค่ะ มีเพื่อนต่างภพ ลองคุยกับเขาดีๆสิคะ แลกเปลี่ยนประสบการณ์กัน
    และเวลาที่หนูทำบุญอะไรที่ไหนก็อุทิศบุญให้เขา โดยเฉพาะบุญจากการรักษาศีลและเจริญภาวนา

3. huihoung

huihoung เป็นที่รู้จักกันดี

คิดว่าโดนคุณไสย์รึเปล่าครับ

4. darkload

darkload เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2009
    คุณไสย์ไม่ใช่หรอกครับ

ว่าแต่้จขกท. ได้สวดมนต์ในห้องบ้างหรือเปล่า

5. ณัฐธยาน์12

ณัฐธยาน์12 เป็นที่รู้จักกันดี

หมั่นทำบุญ สวดมนต์ ภาวนา แล้วอุทิศบุญให้เค้าคะ

6. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    ใช่แล้วค่ะ หมั่นทำบุญกรวดน้ำให้เขา

7. Malangpoe1234

Malangpoe1234 เป็นที่รู้จักกันดี

หนูทำบุญไม่ค่อยบ่อยหรอกค่ะ ประมาณ2เดือนไปทำสังฆทานที

ช่วงหลังๆนี้ใช้วิธีทำบุญโลงศพค่ะ

ทำบ้างไม่ทำบ้าง แต่เวลาทำก็อุทิศบอกว่าให้พวกเค้านะคะ

แต่ไม่ได้เอ่ยชื่อหรอกค่ะ เพราะไม่รู้ชื่อเลย

หลังๆถ้าไม่ได้ทำ จะฝันเห็นศพห่อผ้าขาวเลยค่ะ แหงะ!!!

ส่วนเรื่องโดนคุณไสย์ มีร่างทรงเคยบอกว่าโดนแหละค่ะ

ก็แก้ไขเฉพาะหน้าไป ตอนนี้ไม่รู้ว่าโดนจริงหรือเปล่า

แต่ร่างทรงเค้าบอกอาการเราถูกทั้งๆที่เราไม่เคยบอกใครเดี่ยวกับอาการเลย

คนที่ไปดูให้คือเพื่อนสนิทค่ะ แต่เราก็ไม่เคยบอกเพื่อนสนิทนะว่ามีอาการอะไร

แต่เค้าดันบอกตรงหมดเลยงงอ่า ตอนนี้ไม่รู้หมดไปยังนะ

ส่วนที่พี่บอกว่าหนูมีเพื่อนต่างภพ 555 ถ้าคนไหนมาดีก็คุยด้วยค่ะ

คนไหนมาไม่ดีหนูด่าอย่างเดียว โดยเฉพาะเวลาง่วงหนักๆ

แต่บางครั้งก็มีความรู้สึกว่าอยู่คนเดียวแต่ไม่ได้อยู่คนเดียวแหละค่ะ

เป็นแบบนี้มาตั้งแต่อายุ 12เรื่อยมาเลย

หนูไม่ได้อยากทะเลาะกับผีหรอกค่ะ แค่ขอเวลานอนให้หนูบ้าง

อยากได้อะไรก็บอกมา ถ้าไม่หนักหนาไปจะจัดการให้

ส่วนเรื่องสวดมนต์ มีอยู่ช่วงนึงอยากสวดมนต์มากเป็นพิเศษ

ช่วงที่ร่างทรงทักว่าโดนของนั่นแหละ แต่ว่ามันล่วงเลยมาสักระยะแล้ว

ปกติขี้เกียจนะคะ แต่ไม่รู้เป็นไง ง่วงแทบตายก็ยังทนสวดจะครบ7วัน

พอวันที่8ก็เลิกสวด ก็เปิดหนังสือสวดมนต์เลยอ่ะค่ะ บทนึงยาวใช่เล่น

แต่ตอนนี้ไม่ได้สวดแล้วค่ะ ตอนนี้โดนกวนมากสงสัยต้องพึ่งคาถาท้าวเวสสุวรรณอีกแล้ว

8. tumkuk

tumkuk เป็นที่รู้จักกันดี

คล้ายๆกันแต่ก็ผมเป็นของที่บ้านพวกน้องๆบ้างพี่สาวบ้างที่หนักเลยก็ปู่ท่านมาเองเลย-*-สงสัยจะดื้อมากไปหน่อย-*-ล่าสุดก็ตอนก็ที่จะมาตอบกระทู้-*-มายืนเฝ้าเราซะงั้นไม่ต้องไม่ไหนกันเลยทีเดียวเชียว-*-เลยขอว่ารู้กันอยู่ว่าคอยดูแลอยู่เฝ้าอยู๋แต่แบบนี้-*-กลัวเป็นนะแบบสะดุงลืมตามาเห็นยืนเฝ้าอยู่แบบนี้ใครก็ตกใจ-*-...เห็นหลายรอบก็สะดุงกลัวได้ทุกรอบซิน๊า-*-

9. huihoung

บางที่พวกทำคุณไสย์ เค้าจะส่งผีมาคอยตามเราตลอด เพื่อที่เค้าจะรู้ความเคลื่อนไหวเรา เราจะทำอะไรเค้าจะรู้หมด ถ้าเจ็บหน้าอกแบบไม่ได้เป็นโรค หรืออยู่ดีๆๆจุกหรือเจ็บขึ้นมาเฉยๆๆ คิดว่าน่าจะใช่ เพราะเคยเจอกับตัวเองมาก่อน ไม่ต้องไปหาหมอผีที่ไหนหรอกครับ เดียวจะโดนหลอกเอาซะเปล่าๆ ให้แรงอธิฐานต่อหน้าพระพุทธรูป เช่น พระแก้วมรกต และเอาน้ำมนต์ มาพรมซะ หากที่ผ้ายันต์ของหลวงพ่อหรือครูอาจารย์ที่เรานับถือ ก็ให้หามาติด รอบด้านของห้องที่เราจะนอนน่าจะพอช่วยได้บ้าง และก็หมั่นสวดมนต์นั่งสมาธิ มันจะดีขึ้นเองครับ

10. samzuzaa

samzuzaa เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    ถ้าตัดโรคทางกายไปแล้ว...ก็พอจะคิดได้อีกอย่างคือ...เจ้ากรรมนายเวร...สงสัยอาจถึงเวลาแล้วกระมัง...แบบนี้ไม่ใช่เรื่องธรรมดาที่คนทั่วๆไปจะประสบกันหรอกนะครับ...ไม่ได้อยากให้กลัวแต่คิดว่าเป็นการเตือนด้วยความหวังดี...ให้รีบก่อบุญกุศลได้แล้ว...ท่านๆอาจตามมาทันแล้วครับ...อนุโมทนา

11. samaice

samaice เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ใช่เรื่องสนุกที่คนกับผีจะมาอยู่ร่วมกัน

12. Tanalop

Tanalop เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2010
    สวดมนต์ไหว้พระทุกวัน อุทิศบุญกุศลไปให้เข้าซะนะครับ

13. tantawon2

tantawon2 Active Member

13 สิงหาคม 2010
    สวดมนต์ไหว้พระทุกวัน อุทิศบุญกุศลไปให้เข้าซะนะ

ไฟล์ที่แนบมา:

14. หงษ์

หงษ์ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2009
    น่าเห็นใจมากค่ะ และรับรู้ความรู้สึกดีค่ะ ว่าเป็นยังไง เพราะเคยโดนจนเกือบไปหาจิตแพทย์ค่ะ เพราะไม่เข้าใจว่าเราเป็นอะไร ก่อนอื่นคนที่มีสัมผัสกับพวกวิญญาณได้ เป็นผู้มีของเก่าในอดีตติดตัวมา ถือว่ามีบุญค่ะ ถ้าเขามาให้เห็น แต่อาจจะดูน่ากลัวบ้าง แต่ไม่ได้ทำอันตรายให้เรา ก็ให้ตั้งสติแผ่อุทิศส่วนบุญให้เขานะค่ะ ที่เขามาน่ากลัว เขาไม่ได้มาหลอกเราเพียงแต่บุญเขามีแค่นั้นเลยมาแบบนี้ค่ะ แต่ในกรณีมาแล้วทำให้เราเจ็บปวดร่างกาย มี 2 กรณีค่ะ เจ้ากรรมนายเวร หรือไม่ก็เป็นพรายที่มีคนส่งมา ทำให้เรานอนไม่ได้เลยค่ะ ของดิฉันก็โดนแบบพรายผู้ชาย มาทำอนาจารเรา แบบนอนไม่ได้เลย จนคนอื่นจะพาเราไปหาจิตแพทย์หาว่าจินตนาการไปเอง หาว่าเราบ้า แต่เรื่องแบบนี้ใครที่โดนจะรู้ได้เลยว่าทรมานแค่ไหน วิธีแก้ให้พยายามสวดมนต์ นั่งสมาธิ ไปหาน้ำมนต์มาดื่ม อาบ หรือถ้าอยากรู้ก็ให้ไปหาพระที่มีญาณนะค่ะ ว่าเราโดนอะไร แนะนำนะค่ะ ให้ไปกราบหลวงพ่อแสวง ที่วัดสว่างภพค่ะ จ.ปทุมธานี แต่ท่านมรณะไปแล้วค่ะ ตั้งจิตบอกท่านค่ะว่าเราเป็นอะไร ไม่รู้ว่าทางวัดจะเหลือท้าวเวสสุวรรณอยู่หรือเปล่าลองถามพระที่นั่นนะค่ะ หรือไปกราบหลวงพ่อทองอินทร์ค่ะ วัดกลางคลองสี่ จ.ปทุมธานี ท่านเป็นอริยสงฆ์เจ้า มีเมตตามากค่ะ ท่านจะช่วยเราได้ค่ะ ท่านจะให้ยึดหลักพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ ค่ะ ลองดูนะค่ะจะเป็นกำลังใจให้ค่ะ ส่วนดิฉันตอนนี้หลับสบายแล้วค่ะ ไม่มีอะไรมารบกวนอีกเลยค่ะ

15. Malangpoe1234

อ๋าย เป็นพรายเลยเหรอคะ มีคนส่งมาด้วย

หนูเจอแบบนี้ตั้งแต่เป็นเด็กเลยแหละค่ะพี่ ใครหนอช่างทำหนูได้

ตอนเป็นรุ่นสาวก็เคยฝันว่า มีพรายน้ำมาขอไปอยู่ด้วย แต่หนูไม่ไปนะ

ตั้งแต่นั้นมารู้สึกจะมีวิญญาณผู้ชายมาหาถึงห้องนอนเลย

บางทีเจอแบบมาเหยียบๆนะ แต่ได้ยินเค้าพูดว่า ไปทำบุญให้หน่อย

แต่ส่วนมากหนูจะหมั่นไส้มากกว่า เพราะมาเหยียบหลังหนูซะงั้น

ส่วนเรื่องทำอนาจาร แน่นอนค่ะ โดนบ่อย (ไม่ชอบเลยมากๆ)

ทรมานมากๆค่ะ เวลานอนไม่ได้นอน เวียนหัวอ่อนเพลียเหลือจะบรรยาย

พวกเขาก็ตามหนูไปได้ทุกที่นะ มีพระเจ้าก็ไม่เกรงใจกันบ้างเลย

แบบนี้เรียกว่ามีบุญเหรอคะ หนูไม่อยากมีแล้วอ่า ทรมานจริงๆ

โดนผีแกล้ง ก็ช่วงวันพระ และหลังวันพระนี่แหละค่ะ มากันจัง มาเยอะด้วย

บางทีมาตอนตีห้าค่ะ มาจั๊กจี๋คอหนู มาแต่มือด้วย มือก็น่ากลัวเหลือเกิน

เล่นเอานอนไม่ได้ค่ะ เพราะทั้งกลัวทั้งจั๊กจี๋

ต้องลุกขึ้นมาสวดมนต์ทั้งๆที่ง่วงๆ แล้วตบท้ายด้วยคาถาท้าวเวชสุวรรณ

ถึงจะนอนได้สบาย เฮ้อ~!!!

16. huihoung

ที่พูดมาแบบนี้ สงสัยจะอยู่แบบคนธรรมดาไม่ได้แล้วละมั้งคับ คงต้องไปปฏิบัติบ้างละครับ

17. indeer

indeer Active Member

มีชีวิตที่น่าเครียดมากค่ะ ขอให้พ้นจากสิ่งเหล่านี้ไวๆนะคะ

18. วิญญูชนจอมปลอม

วิญญูชนจอมปลอม เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2008
    ลองหาปู่เวสสุวรรณ ผ้ายันต์หรือพระก็ได้ มาไว้หน้าห้อง-หลังห้องดูครับ
    กุมารทอง ผมคนอื่นว่าเฮี้ยนๆแบบ หมาเห่า หมาหอน เสียงวิ่งเล่นในบ้าน เสียงเด็ก
    ยังเกรงใจท่านเลย บ้านเงียบสุดๆ แต่รู้ว่ามีแน่เพราะผมจับพลังน้องเค้าได้ และบอกน้องห้ามดื้อ

หรือหาภาณยักญ์มาสวด ที่ปู่เวสถวายกับพระพุทธเจ้าก้ได้ เพื่อป้องกัน ยักษ์ และวิญญาณ มิจฉาทิฐิ ลองดูๆ

19. pasit_99

pasit_99 การเวียนว่ายตายเกิดนั้นน่ากลัว

เคยเจอน้องที่เป็นแบบนี้ (ผีอำทุกคืน) ให้พระพิมพ์สมเด็จ ไปห้อยคอ ก่อนนอนสวดชินบัญชร
    ปรากฏว่าหายสนิทครับ

20. DevaIsis

DevaIsis เป็นที่รู้จักกันดี

แหม...ก็คุณน้องหน้าตาน่ารัก ต้องมีเพื่อนเยอะเป็นธรรมดา

เจ๊ก็โดนจนเป็นเรื่องปกติ วันไหนไม่มา ก็มีสงสัยว่า เอ...ลืมกันได้ยังไงหนอ

โอ๊ย เจ๊โดนสารพัด เอาเลือดมาป้อน เอาสะตอมายัดปาก เจอจั๊กจี้ ลูบหน้าลูบตา สารพัดจะโดน

ก็เจอกันทุกคืน มาได้ 2-3 ปีแล้ว จนเป็นเกลอกันไปเลย เพื่อนซี้ต่างมิติ

พระเครื่อง+บทสวดมนต์เอาไม่อยู่ เพราะสังกัดต่างศาสนา เจ๊ก็เลยคบหากัน ไปไหนมาไหนก็ตาม รำคาญบ้างแต่ก็ไม่ได้โกรธเคืองกัน