ตะกรุดสาริกาดอกทอง สุดยอดเมตตามหาเสน่ห์ออกให้บูชาแล้ว....

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย โคมฉาย, 25 มกราคม 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. โคมฉาย

โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงปู่เชิญ เทพนภา

ปัจจุบันอายุ ๘๕ ปี เกิดที่อ.อินทร์บุรี จ.สิงห์บุรี บ้านอยู่แถววัดท่าอิฐ
    ในสมัยเป็นเด็กได้มีโอกาสรับใช้หลวงปู่เมฆ เกจิที่ชาวบ้านกล่าวหาว่าปราชิก
    เพราะชอบมีบรรดาสาวๆแปลกหน้ามาบีบนวด จนทำให้ชาวบ้านร้องเรียนพระผู้ใหญ่ไปตรวจสอบ
    พอพระผู้ใหญ่ไปถึงหลวงปู่เมฆจึงเรียกสาวๆแปลกหน้าเหล่านั้นออกมาให้ดูปรากฏว่า
    ไม่ใช่คนแต่เป็นผีที่ศรัทธาท่านนั่นเอง พระผู้ใหญ่จึงขอขมาท่านแล้วลากลับ
    พออายุ ๑๑ พ่อแม่ได้พาไปบวชเณรอยู่กับหลวงพ่อใย วัดโบสถ์เอกราชที่จ.อ่างทอง
    เนื่องจากบ้านปู่ย่าตายายอยู่ที่นั่น บวชได้ ๒ พรรษาหลวงพ่อใยได้พามาฝากเรียนนักธรรมบาลี
    และปรนิบัติรับใช้สมเด็จพระสังฆราชแพที่วัดสุทัศน์ ทำให้สามเณรเชิญได้คาถาทางเมตตา
    จากเจ้าประคุณสมเด็จฯ อีกทั้งยังได้รับการสักยันต์และร่ำเรียนคาถาอาคมจากท่านเจ้าคุณศรีฯ (สนธิ์)
    จากนั้นติดตามพระเทพรังสี วัดสุทัศน์ไปวัดโพธิ์ท่าเตียนจนสนิทกับพระอาจารย์หนูพระเกจิเชื้อเขมรผู้
    สร้างพระผงกระดูกผี อันลือลั่น จึงฝากตัวเรียนวิชาเลี้ยงผีเพราะชอบตั้งแต่สมัยเด็กที่เห็นหลวงปู่เมฆ
    เลี้ยงไว้ ร่ำเรียนอยู่หลายปีจนเกิดสงคราม จึงกลับไปบวชที่อ่างทองโดยมีพระครูวินิตสุตคุณ
    ( หลวงพ่อเขียว ) วัดเสาธงทอง เป็นอุปัชฌาย์ จากนั้นก็อยู่ศึกษาวิชาอาคมทางด้านเมตตามหาเสน่ห์
    กับหลวงพ่อเขียว โดยเฉพาะตะกรุดดอกทองอันลือลั่น
    พระเชิญช่วยงานหลวงพ่อเขียวมาตลอดจนในที่สุดก็ก้าวหน้าได้เป็นเลขาฯเจ้าคณะจังหวัด ในระหว่างนี้
    พระเชิญได้เดินทางไปศึกษากรรมฐานปฏิบัติกับหลวงพ่ออ่ำ วัดมณีชลขันธ์ ต่อมากลับคิดถึงหลวงปู่
    เมฆ วัดท่าอิฐ อ.อินทร์บุรีบ้านเดิมของตนจึงกลับไปขอเรียนวิชาเสน่ห์เมตตาโดยเฉพาะกลเม็ดการนำ
    วิชาอิทธเจมาเสกน้ำมันหรือสีผึ้งเพราะเมื่อเป็นเด็กเคยเห็นท่านลองเอาทาไก่ โยนใส่หมาดุ
    หมายังไม่กัด และเรื่องผีสาวที่หลงเสน่ห์มาบีบนวดให้หลวงปู่เมฆแบบไม่ซ้ำหน้าอีก
    จบแล้วจึงขอเรียนวิชาคงกระพันกับหลวงพ่อโต๊ะ วัดกำแพงผู้โด่งดังแห่งอ.อินทร์ฯซึ่งอยู่ใกล้กัน
    และสนิทกับโยมพ่อ จากนั้นไปเรียนเลี้ยงผีต่อกับหลวงพ่ออ่ำ วัดวงษ์ฆ้อง อยุธยาและวิชาต่างๆ
    จากพระพุทธวรญาณ วัดกวิศรารามฯ ลพบุรีเจ้าของเหรียญมหาอุดขึ้นหน้า๑นสพ.
    ต่อมาพระเชิญเกิดเบื่อหน่ายในการสนองงานบริหารคณะสงฆ์จึงทำการยกที่ดินมรดกส่วนตัวให้น้าๆ
    แล้วออกรุกขมูลและไปอยู่ตามวัดโน้นบ้างวัดนี้บ้างจนกระทั่งปัจจุบันได้มาพำนักอยู่บนเกวียนที่จอดไว้
    กลางทุ่งจ.สิงห์บุรี

คฑาพรหม ซึ่งได้รับการสืบทอดต่อกันมาจากวัดระฆัง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 เมษายน 2011
  2. โคมฉาย

ตามภาพบน หลวงปู่กำลังลงนะพระจันทร์รูปงาม เพื่อเป็นผงในการลงนะเมตตาใหญ่
    เรียกว่าทำตามวิธีโบราณทุกประการ เพราะท่านเรียนมาหลายๆที่

หลวงปู่เชิญประสิทธิคาถาเสกเสื้อผ้าให้ เวลาไปไหนจะได้มีคนรักคนเมตตา

สำหรับประวัติหลวงปู่เชิญเทพนภา สามารถดูรายละเอียดได้ตามลิงค์ นี้นะครับ

กระทู้ที่ลูกศิษย์หลวงปู่ที่ไปลงนะโพสไว้

กระทู้เกี่ยวกับประวัติความเป็นมาของหลวงปู่เชิญ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กุมภาพันธ์ 2011
  3. โคมฉาย

เขียนผงลบผง
    อันนี้จะผสมลงในพระปิดตา สีผึ้ง
    หลวงปู่เชิญ เทพนภา แห่งอาศรมเทพนภา ผู้สืบสายวิชามาหลายสำนัก
    เมตตามาลงทองมหาเสน่ห์ใหญ่ นะเศรษฐีมหาคฤหบดี และแม้กระทั้งสาย อะปะจะคะ ของหลวงพ่อเฒ่า วัดคังคาว
    เรื่องประวัติท่าน เล่าไปก็ยาวครับ ศิษย์หลายสำนัก
    สายสมเด็จพระพุฒาจารย์โตยผ่านหลวงพ่อสงฆ์ วัดสว่างอารมณ์ อ.อินทร์บุรีมายังหลวงปู่เมฆ วัดท่าอิฐ
    มายังหลวงปู่ สายวัดกลางบางแก้วและวัดสุทัศน์ ผ่านท่านเจ้าคุณศรีสนธ์(ศิษย์หลวงปู่บุญ)
    และสมเด็จพระสังฆราชแพ สายเขมรและสายเล่นพราย ผ่านพระอาจารย์หนู วัดโพธิ์ท่าเตียนและหลวงพ่ออ่ำ วัดวงฆ้อง
    สายวัดเสาธงทองผ่านหลวงปู่เขียวกับหลวงพ่อสนั่น และยังมีสายกรรมฐาน หลวงปู่บุดดา หลวงพ่ออ่ำ วัดมณีชลขันธ์
    และ หลวงพ่อทองย้อยวัดกวิศ ลพบุรี ต้องค่อยๆเล่า เพราะท่านครบเครื่องจริงๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กุมภาพันธ์ 2011
  4. โคมฉาย

การลงนะ
    การลงนะหลวงปู่จะใช้ไม้ครู
    ไม้ครูเป็นไม้มะตูมตายพรายแกะเป็นพรหมสี่หน้าเล่มหนึ่ง
    ที่หลวงลุงหนั่นให้ท่านไว้สืบทอดใช้จุ่มน้ำมันหอมลงเข้ารอบตาซ้ายขวา
    รอบปาก หน้าอกซ้ายขวา แผ่นหลัง แขนซ้ายขวา แต่ท่านว่า ไม่มีก็ใช้นิ้วลงแทนได้
    ท่านบอกว่าแรงมากถือเป็นที่สุดของวิชา ถ้าไม่รักชอบใครอย่าไปมองเขาด้วยสายตาพิศวาส
    เดี๋ยวเขาจะตามมา ซึ่งก็เห็นท่าจะจริงเพราะท่านลงให้ผมตั้งแต่วันแรกโดยไม่บอกว่าเป็นอย่างไร แต่ผลก็เป็นอย่างที่ท่านว่า
    ไม้ครูพระเหนือพรหมนี้แกนกลางเป็นเส้นทองคำหนัก ๑ บาท
    หลวงปู่เล่าความเดิมว่า หลวงลุงหนั่น ได้มาจากพระธรรมรังสี วัดเทพธิดาราม
    ตอนท่านมรณภาพเพราะหลวงลุงหนั่นในตอนนั้นเป็นพระอุปฐากรับใช้ท่าน
    และท่านพระธรรมรังสีเคยเล่าให้หลวงลุงหนั่นฟังว่าได้มาจากวัดระฆัง
    สงสัยเป็นของสมเด็จพระพุทธฒาจารย์โต

5. โคมฉาย

ประสบการณ์การลงนะกับหลวงปู่เชิญ

<EMBED src=http://www.youtube.com/v/snRQPgI-gks&rel=0&hl=en_US&feature=player_embedded&version=3 width=640 height=390 type=application/x-shockwave-flash allowScriptAccess="always" allowfullscreen="true">

การลงนะกับหลวงปู่เชิญ ผลเป็นประการใด
    ได้มีการบันทึกสอบถามแม่ครัววัดหลักสี่ไว้
    ลองชมดูนะครับ
    </EMBED>

6. โคมฉาย

<EMBED src=http://www.youtube.com/v/icApMEomfHA&rel=0&hl=en_US&feature=player_embedded&version=3 width=640 height=390 type=application/x-shockwave-flash allowScriptAccess="always" allowfullscreen="true">

ท่านนี้ลงกระเป๋าเต็มสูตร
    ปรากฏว่าฝันดี
    เลยเล่าให้คณะทำงานฟัง
    ลองฟังและชมดูนะครับ
    อีกคนหนึ่งไปสักยันต์มา ปรากฏว่าโดนผีติดมาด้วย
    หลวงปู่แก้ให้เรียบร้อย
    </EMBED>

7. ronnakie

ronnakie Active Member

รูปล่างนี่คือเส้นทองหรอครับ

8. โคมฉาย

ครับ เป็นเส้นทองที่ฝังในไม้ครู
    ทำให้การลงนะของหลวงปู่เชิญ ไม่ต้องใช้ทองคำเปลวอีก
    แต่จะใช้อานุภาพของทองแท้ที่ปลายไม้ครูเป็นสื่อ
    ซึ่งพิสูจน์แล้ว ว่าแรงจริง และเร็วมาก
    เพราะ ด้านบนไม่ครูเป็นพระพรหม
    สื่อบารมีผ่านไม้ครูและผ่านเส้นทองคำแท้
    มาสู่ตัวของผู้รับการลงนะ
    จึงสุดขลังแน่นอน

9. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    555 ที่แท้ คนที่ลงคนแรก ก็คือ อาโคมฉายนี่เอง

เราก็ว่าอยู่ หน้าตาคุ้นๆ เหมือนเคยเห็นที่ไหน

พอดีเลย เพื่อนๆผม กำลังถามอยู่เลยว่า หลวงปู่จะมาอีกทีเหมือนไหร่

ผมเองก็ไม่ทราบ เพราะไม่ค่อยมีเวลา Check

นี่ก็พึ่งจะได้ว่างเว้นจากงานหลัก ต้องไปลงนะซะหน่อยแล้ว

ครั้งนี้จะจัด VDO Clip เต็มๆ ตลอดงานเลยทีเดียว

10. โคมฉาย

หลวงปู่เชิญเทพนภา ท่านทำตระกรุดดอกทอง มาสองรุ่นแล้ว และวันที่ 30 รุ่นที่ 3 ก็จะนำมาแจกจ่ายให้กับผู้ที่ได้จองไว้ ผมเคยตรวจดูถึงอานุภาพของตระกรุดดอกทอง พบว่า เป็นมหาเสน่ห์อย่างยิ่ง และมีกระแสในสายสมเด็จท่านด้วย สงสัยว่าท่านจะใช้ไม้ครูที่ว่าเจิมทุกดอก กระแสครูที่อยู่ในไม้ครู ซึ่งได้รับการสืบทอดมาจากวัดระฆัง จึงประสิทธิซ้ำ ซึ่งมีส่วนที่เป็นพลังของท่านเจ้าพระคุณสมเด็จอยู่ด้วย นอกจากผมจะตรวจสอบเองแล้ว ผมยังนำไปให้ครูบาอจารย์หลายๆท่านตรวจ ปรากฏว่า ส่วนใหญ่จะตอบผมแบบที่ผมสัมผัสได้

11. ronnakie

งั้นผมลงชื่อจองก่อนเลย

12. คนตัวเขียว

คนตัวเขียว สมาชิก

27 ธันวาคม 2010
    อ่านแล้วอยากได้ตะกรุด วันงานมีให้บูชาไหมค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มกราคม 2011
  13. คนตัวเขียว

คนตัวเขียว สมาชิก

27 ธันวาคม 2010
    ตะกรุดดอกทองค่ะ ยังมีไหมค่ะ

14. ไพรดำ

ไพรดำ สมาชิกใหม่

หลวงปู่มาอีกแล้วหรอครับ งานนี้จะไปเติมนะเศรษฐีซักหน่อย คราวที่แล้วได้เสน่ห์จากปู่มาเพียบเลย น้องๆนู๋ๆอีรุงตุงนัง เข็ดแล้ว เอากะตังค์ดีกว่า อยากได้พระปิดตามหาเศรษฐีด้วย เพื่อนบอกใส่ว่านดอกทองกะว่านทางเรียกทรัพย์มาก เพื่อนได้ไปวันแรกก็มีประสบการณ์ทันที

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มกราคม 2011
  15. โคมฉาย

ตระกรุดดอกทอง น่าจะจองกันหมดแล้วนะครับ
    เพราะทำแค่ 108 ดอก โดยทำสามรุ่นรวมแล้ว 108 ดอก
    แต่ถ้าสนใจ ลองสอบถามน้องๆฝ่ายวัตถุมงคลได้
    เผื่อจะมีสักดอกสองดอก
    ตระกรุดดอกทองนี้ช้าไม่ได้ครับ
    ประสบการณ์เร็วและแร็งมาก
    ทั้งเลื่อนขั้นเลื่อนตำแหน่ง
    ทั้งโชคลาภ
    และที่สำคัญคือเรื่องมหาเสน่ห์
    ขนาดมีคนทำเลียนแบบแล้วนะครับ
    สรุปว่ายังไม่รับปากว่ามีหรือเปล่าต้องไปสอบถามวันงาน
    ถ้าให้ชัวร์เดี่ยวจะสอบถามให้

16. ronnakie

ตั้งใจว่าจะไปลง อะปะจะคะ

17. kjakkrit

kjakkrit เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤษภาคม 2010
    จากที่สอบถามใน PM
    ขอจองคิวด้วยคนครับ ชื่อจักรครับผม :cool:

18. ksriuta

ksriuta เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ขอแนะนำผู้ที่ไปอย่าพลาดตะกรุด อะ ปะ จะ คะ ดอกใหญ่นะครับ:cool:

19. โคมฉาย

ที่ถือในมือหลวงปู่นั้นแหละครับ
    ตระกรุดอะปะจะคะ

ของดี มีไม่มากครับ
    ดอกใหญ่
    ที่ดอกใหญ่ เพราะหลวงปู่จารเอง
    ลูกศิษย์กลัวว่าหลวงปู่จะจารทับกระดูกยันต์
    กลัวอักขระจะผิดพลาด จึงทำขนาดใหญ่ยาวประมาณไม้บรรทัด
    เพื่อให้หลวงปู่ท่านลงได้เต็มที่
    ข้อสำคัญรุ่นนี้สร้างเพื่อหาทุนสร้างผ้ายันต์และวัตถุมงคล
    ไปแจกทหารใต้ เพื่อให้ปกป้องคุ้มครองชีวิตผู้กล้าอย่างแท้จริงครับ
    ด้วยความมั่นใจในสายวิชา
    หลวงปู่จึงตั้งใจจะทำแจกทหารจริงๆครับ
    ส่วนดอกใหญ่นั้น ทำเพื่อหาทุนในการสร้าง

20. putter88

putter88 Active Member

ขอลงชื่อด้วยครับ อ.โคมฉาย ขอคำแนะนำแบบจะไปใช้ด้านเลื่อนตำแหน่งและโชคลาภครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้