ตะกรุดพระเกจิและวัตถุมงคลช่วยชีวิต

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย glassbuddha2009, 28 สิงหาคม 2012.

1. glassbuddha2009

glassbuddha2009 087-7459995 สมบูรณ์ ติยะวงศ์สกุล

18 พฤศจิกายน 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    <TABLE cellSpacing=1 cellPadding=1 width="3%" align=center border=0><TBODY><TR><TD align=middle width="15%">[​IMG]</TD></TR><TR><TD align=middle></TD></TR></TBODY></TABLE>
    พระแก้วคริสตัลตันหน้าตัก 9 นิ้วปางประทานพร
    ฐานโลหะมีไฟ LED สีเปลี่ยนได้องค์นี้
    ผมให้เช่าบูชา 425,000.- บาท
    เพื่อนำเงินเข้ากองทุนอภิบาลพระภิกษุสามเณรในถิ่นทุรกันดาร
    เมื่อผมนำเงินเข้าบัญชีแล้วจะได้โพสต์ไว้เป็นหลักฐานอีกครั้ง

หมายเหตุ
    ไฟ LED มีการเปิดปิดหลายจังหวะ
    มีแบบเปิดจากหรี่ไปแรงในแสงขาว ในแสงสีต่าง ๆ
    มีแบบเปิดแสงแบบควบคุมความเข้มแสงได้ทุกแสงสี 16 เฉดสี
    มีแบบเปิดปิดเร็ว ๆ ในทุกเฉดสี
    หากต้องการให้ผมนำระบบแสงสีออกก็ย่อมทำได้ครับ ไม่ยากเลย​
    [​IMG] [​IMG]<!-- google_ad_section_end --> [​IMG]<!-- google_ad_section_end -->
    [​IMG]<!-- google_ad_section_end --> [​IMG]<!-- google_ad_section_end --> [​IMG]<!-- google_ad_section_end -->

สนใจโทรมือถือผมได้ตลอด 24 ชั่วโมงครับ
    086-1050222 สมบูรณ์ ติยะวงศ์สกุล

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 กันยายน 2012
  2. ongvip

ongvip เป็นที่รู้จักกันดี

สวยครับ

3. glassbuddha2009

glassbuddha2009 087-7459995 สมบูรณ์ ติยะวงศ์สกุล

2
    [ame="http://www.flickr.com/photos/glass_buddha/4381526490/"]IMGP2746 on Flickr - Photo Sharing!3 | Flickr - Photo Sharing![/ame]

4. glassbuddha2009

2
    คุณธีร์ร่วมบุญเข้าบัญชีผมที่ ธ. กรุงไทย 2,222.- บาท บอกว่าเห็นพระอาพาธแล้วจะร้องไห้

ผมขออนุโมทนาครับ สาธุ ตอนโอนเข้ากองทุนสงฆ์อาพาธจะโพสต์ใบนำฝากอีกทีครับ

5. sukjitsabaijai

sukjitsabaijai เป็นที่รู้จักกันดี

--
    ผมขอโมทนาในบุญและความตั้งใจของน้องเช่นกันครับ สาธุ

6. glassbuddha2009

2
    พระชัยชาญโชคดีที่ได้หัวหน้าสงฆ์อย่างพระชนะครับ ที่พักสงฆ์หนองแม่นา ต. หนองแม่นา อ. เขาค้อ จ. เพชรบูรณ์

พระชนะบอกว่า จะไม่ทอดทิ้งท่าน ไม่ทำเฉยเมย แต่จะดูแล อุปัฏฐากท่านถึงแม้ท่านพระชนะจะเป็นหัวหน้าสงฆ์ และพระชัยชาญจะเป็นแค่พระลูกวัด แต่มีพระวินัย ให้พระภิกษุดูแลอุปัฏฐากแม้ตนเองจะอาวุโสภันเตกว่าก็ตาม

ในช่วง 2 เดือนที่ผ่านมา ทางกองทุนฯของเราได้เข้าไปช่วยค่าใช้จ่ายไว้เป็นเงินสด 5,300.- บาท และผ้าอ้อม 72 ผืน ในขณะที่พระชนะใช้จ่ายไปแล้วถึงประมาณ 40,000.- บาท โดยเป็นเงินของที่พักสงฆ์ซึ่งต้องไว้ทำอย่างอื่น แต่ท่านเห็นแก่ชีวิตของพระภาวนามากกว่า ซึ่งผมขออนุโมทนาครับ เพราะผมเองเคยบวชและตระเวณอยู่ในเขตอีสานตอนเหนือ ภาคเหนือตอนล่าง และภาคกลาง และอีสาน ผมเคยพบพระภิกษุลูกวัดถูกทอดทิ้งมาแล้ว สลดใจครับ

วันนี้กองทุนฯของเราได้ประชุมกันเพื่อให้ความช่วยเหลือแก่พระชนะในทางด้านการเงินต่อไป โดยที่ทางกองทุนฯจะขอใบเสร็จที่พระชนะได้เก็บเอาไว้ และจะมาพิจารณาว่าจะช่วยได้อีกเท่าไร ซึ่งความจริงแล้ว หลายรายการไม่มีบิล ไม่มีใบเสร็จ เพราะเป็นค่าเหมารถเดินทางบ้าง เป็นค่าอื่นใดที่ไม่มีบิลบ้าง ผมจึงเห็นว่า ในส่วนที่ท่านยังต้องใช้จ่ายต่อไปอีกข้างหน้าจำนวนมาก ผมจะช่วยท่านเขียนต่อไป

7. glassbuddha2009

2
    ขาท่านบวม ท้องท่านโต เนื่องมาจากไตและตับอยู่ในระยะท้าย ๆ แล้วครับ

พระชัยชาญเพิ่งไปอยู่ รพ. มา 15 วัน อาการดีขึ้นระดับหนึ่ง แพทย์ให้กลับมาวัดทั้ง ๆ ที่ต้องสวนสายปัสสาวะคาอยู่หลายวันมากแล้ว และอาการแค่ทรงเท่านั้น คาดว่าทรงและอาจจะทรุดได้ เนื่องจากทุกอย่างอยู่ในระยะสุดท้าย

ขออภัยที่นำมาเขียน ไม่ได้ต้องการให้ท่านใดอุจาด แต่ถ้าไม่เขียนก็คงไม่มีคนทราบความเคลื่อนไหว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กรกฎาคม 2013
  8. pana_mool

pana_mool เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2006
    โอนปัจจัยร่วมบุญ 200 บาท ครับ

9. glassbuddha2009

2
    ขออนุโมทนาครับ panamool<!-- google_ad_section_end -->

<TABLE cellSpacing=1 cellPadding=1 width="3%" align=center border=0><TBODY><TR><TD align=middle width="15%">[​IMG]</TD></TR><TR><TD align=middle>........................................</TD></TR></TBODY></TABLE>

พระพุทธเจ้าทรงตรัสว่า:
    “ โย ภิกขเว มํ อุปฏฐเหยย โส คิลานํ อุปฏฐเหยย ”
    " ผู้ใดปราถนาจะอุปปัฏฐากเราตถาคต ผู้นั้นพึงอุปัฏฐากภิกษุอาพาธเถิด "

รายนามคณะกรรมการ
    ทุนนิธิอภิบาลพระภิกษุสามเณรในถิ่นทุรกันดาร

สำนักงานที่ตั้ง : วัดบ้านนายาว ตำบลทุ่งสมอ อำเภอเขาค้อ จังหวัดเพชรบูรณ์

๑. พระครูสุเขตพัชรคุณ เจ้าคณะอำเภอเขาค้อ
    ประธานกรรมการ
    ๒. พระปลัดปรีชา ปุณณฉนฺโท เจ้าอาวาสวัดดอกจำปี
    รองประธานกรรมการ
    ๓. พระอธิการอธิคม สุภกิจโจ เจ้าคณะตำบลบุ่งคล้า
    กรรมการ
    ๔. พระปลัดจำเนียร อาจาโร เลขานุการเจ้าคณะอำเภอเขาค้อ
    กรรมการ
    ๕. พระอธิการอนงค์ อนงฺคโน เจ้าอาวาสวัดแคมป์สน
    กรรมการ
    ๖. พระครูใบฏีกาภูวนารถ ธมฺมานนฺโท ประธานสงฆ์ อาศรมฯเข็กน้อย
    กรรมการ
    ๗. พระปลัดจักรี อตฺตทนฺโต เลขานุการเจ้าคณะอำเภอน้ำหนาว
    กรรมการและเลขานุการ
    ๘. พระสมุห์จักรกฤษณ์ ยสินฺโท ครูสอนพระปริยัติธรรม
    กรรมการและผู้ช่วยเลขานุการ
    ๙. พระเมืองชัย นครธมฺโม พระธรรมจาริก
    กรรมการและผู้ช่วยเลขานุการ

ผู้มีสิทธิเบิกบัญชีจำนวน ๒ ใน ๓

๑. พระครูสุเขตพัชรคุณ เจ้าคณะอำเภอเขาค้อ
    ประธานกรรมการ
    ๒. พระอธิการอนงค์ อนงฺคโน เจ้าอาวาสวัดแคมป์สน
    กรรมการ
    ๓. พระปลัดจักรี อตฺตทนฺโต เลขานุการเจ้าคณะอำเภอน้ำหนาว
    กรรมการและเลขานุการ

พระเจ้าหน้าที่สำนักงาน

๑. พระครูใบฏีกาภูวนารถ ธมฺมานนฺโท ประธานสงฆ์อาศรมฯเข็กน้อย
    ๒. พระปลัดจักรี อตฺตทนฺโต เลขานุการเจ้าคณะอำเภอน้ำหนาว
    ๓. พระสมุห์จักรกฤษณ์ ยสินฺโท ครูสอนพระปริยัติธรรม
    ๔. พระเมืองชัย นครธมฺโม พระธรรมจาริก

รายงานการสรุปยอดรายรับ-รายจ่ายและรายเหลือของกองทุนสงฆ์อาพาธในถิ่นทุรกันดารที่ผมช่วยดูแลกระทู้เกี่ยวกับกองทุนฯนี้อยู่ครับ

ส่วนการอาพาธที่ต้องการความช่วยเหลือด่วนจี๋ในแต่ละรูป ผมตั้งกระทู้แยกย่อยออกไป เพราะไม่ต้องการให้หน้าบัญชียุ่งเหยิงเกินไปครับ
    ชื่อ-เลขบัญชี
    ธนาคารกสิกรไทย สาขาตลาดห้วยไผ่ เพชรบูรณ์
    เลขที่บัญชี 429-2-25663-4
    ชื่อบัญชี " ทุนนิธิอภิบาลพระภิกษุสามเณรในถิ่นทุรกันดาร "

ทุนนิธิอภิบาลพระภิกษุสามเณ<WBR>รในถิ่นทุรกันดาร ถวายเงินพระชัยชาญ โภชนา เพื่อรักษาพยาบาลอาการโรคเบ<WBR>าหวาน โรคความดันโลหิต โรคไต โรคตับ เพื่อรักษาพยาบาล ณ ที่พักสงฆ์หนองแม่นา อ.เขาค้อ จ.เพชรบูรณ์
    [​IMG] [​IMG] [​IMG]

ทุนนิธิอภิบาลพระภิกษุสามเณ<WBR>รในถิ่นทุรกันดาร โดย พระอธิการอนงค์ อนงฺคโณ พระปลัดจักรี อตฺตทนฺโต พระครูใบฏีกาภูวนารถ ธมฺมานนฺโท มอบค่ารักษาพยาบาลแด่ พระสมุห์ไพศาล ปญฺญาโภ วัดเนินศิลาเพชร อ.วังโป่ง เพชรบูรณ์ เพื่อรักษาโรคถุงลมโป่งพอง ปอดอักเสบ ณ โรงพยาบาลเพชรรัตน์ เพชรบูรณ์
    <TABLE cellSpacing=1 cellPadding=1 width="3%" align=center border=0><TBODY><TR><TD align=middle width="15%">[​IMG]</TD></TR></TBODY></TABLE>

ทุนนิธิอภิบาลฯ ถวายค่ารักษาพยาบาล พระฮวด
    ทุนนิธิอภิบาลพระภิกษุสามเณรในถิ่นทุรกันดาร โดย พระปลัดจักรี อตฺตทนฺโต (เลขานุการทุนนิธิ) พระครูใบฏีกาภูวนารถ ธมฺมานนฺโท มอบค่ารักษาพยาบาลแด่ พระฮวด สจฺจวโร เพื่อรักษาโรคความดันโลหิต ปอดอักเสบ ณ วัดบ้านนายาว อำเภอเขาค้อ เพชรบูรณ์ ครับ<!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กรกฎาคม 2013
  10. pana_mool

pana_mool เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2006
    ผมอยากร่วมบุญครับพี่
    ผมมีเหรียญหล่อรุ่นแรกของหลวงปู่เสงี่ยม ตาม link
    มอบให้งานบุญนี้หนึ่งเหรียญเป็นเหรียญทองแดง
    เงินที่ได้จากการบูชาทั้งหมดโอนเข้าบัญชีพี่
    ส่วนการจัดส่งของผมดำเนินการเองครับ

11. Magicbunny

Magicbunny เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2009
    โอนเงินร่วมทำบุญ
    รายละเอียดดังนี้ครับ

วันที่ทำรายการ: 08/09/2012 23:34:46
    เลขที่รายการ: 120908233432460
    โอนเงินจากบัญชี: XXX-2-13759-X
    ธนาคารผู้รับเงิน: KASIKORNBANK
    เพื่อเข้าบัญชี: 429-2-25663-4
    ชื่อบัญชี: ทุนนิธิอภิบาลพระภิกษุ<wbr>สามเณรในถิ่นทุรกันดาร
    จำนวนเงิน (บาท): 300.00
    ค่าธรรมเนียม (บาท): 15.00

อนุโมทนาสาธุ กับทุกท่านที่ได้ร่วมทำบุญด้วยครับ

12. Magicbunny

ถ้าหาก "ผิดกฏ" ผมกราบขออภัยจริงๆครับ

เห็นว่า พระที่ท่านสมบูรณ์ นำมาออก ค่อนข้างชิ้นใหญ่มูลค่าสูง
    เกรงว่าหากมีค่าใช้จ่ายอะไรที่ต้องใช้ด่วน จะได้นำส่วนนี้มาใช้ก่อน

พอดี ผมมีเหรียญ หลวงปู่หมุน นารายณ์ทรงครุฑ โค๊ตวัดสุทัศน์ 1เหรียญ
    สภาพสวย ไม่ผ่านการใช้ ผิวปีกแมงทับ เลยครับ
    ซึ่งได้มาจากการร่วมทำบุญ กับคุณ Sunny
    อยากจะมอบให้กับผู้ที่ได้ร่วมบริจาค
    เผื่อพระท่านอาจจะมีค่าใช้จ่ายในระยะอันใกล้นี้

รายละเอียดดังนี้ครับ
    ร่วมทำบุญ 4500 ขึ้นไป
    (ดูตรงโลโก้ ท่านสมบูรณ์นะครับ กองทุนฯ)
    แจ้งหลักฐานที่หน้าเว็บ
    ส่ง ที่อยู่จัดส่งให้ผมทาง pm
    ผมจะดำเนินการส่ง ems ให้ท่านฟรี

อนุโมทนาสาธุครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      48.5 KB
      เปิดดู:
      339
      ขนาดไฟล์:
      43.6 KB
      เปิดดู:
      313
      ขนาดไฟล์:
      55.3 KB
      เปิดดู:
      309
  13. glassbuddha2009

2
    ขออนุโมทนาครับคุณ panamool<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_6666278", true); </SCRIPT>

เหรียญหล่อรุ่นแรก หลวงปู่ท่่านเจ้าคุณเสงี่ยม วัดสุวรรณเจดีย์
    เนื้อทองแดงแช่น้ำมนต์ หมายเลข 201
    ให้บูชา 2,500 บาท<!-- google_ad_section_end -->
    [​IMG] [​IMG]

เหรียญหล่อรุ่นแรก หลวงปู่ท่่านเจ้าคุณเสงี่ยม วัดสุวรรณเจดีย์
    เนื้อทองแดงแช่น้ำมนต์ หมายเลข 164
    ให้บูชา 2,500 บาท<!-- google_ad_section_end -->
    [​IMG] [​IMG]
    คลิกรูปเพื่อขยายใหญ่

14. glassbuddha2009

2

ขออนุโมทนาครับ ร่วมด้วยช่วยกัน ขอบพระคุณมากจริง ๆ ครับ

15. Magicbunny

เหรียญนี้ผมได้ร่วมทำบุญกับคุณ Sunny ครั้งที่1 (ไม่มีแจกเม็ดประคำ)
    ครั้งที่สอง จะมีแจกเม็ดประคำ หลวงปู่หมุนด้วยเหรียญละ 1เม็ด
    (ผมจะแบ่งออกมามอบให้)
    ........................................................

** พิเศษนะครับ ท่านที่ได้ร่วมทำบุญ ผมจะมอบ
    เหรียญนารายณ์ทรงครุฑ 1เหรียญ
    เม็ดประคำหลวงปู่ 1เม็ด
    เกศาหลวงปู่หมุน 1เส้น ได้จากคุณหมอ Dekdelta2

** (แก้ไข นับไปนับมามี 3เส้นครับ ให้หมดเลยครับ)

ตามนี้ครับ

แล้วจะถ่ายรูปให้ชม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กันยายน 2012
  16. Magicbunny

รูปครับ
    เม็ดประคำ
    นับไปนับมา เกศามี 3เส้นครับ
    ให้ทั้งหมดเลยครับ

ขนาดไฟล์:
      22.8 KB
      เปิดดู:
      159
  17. saipote

saipote เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2009
    อนุโมทนาสาธุค่ะ มาช่วยดันค่ะ ขอให้มีผู้ร่วมบุญเย๊อะๆ นะคะพี่ :cool:

18. glassbuddha2009

2
    รูปสัญลักษณ์อันแรก ................................

ธ. กสิกรไทย สาขาตลาดห้วยไผ่ จ. เพชรบูรณ์
    เลขบัญชี 429-2-25663-4
    ชื่อบัญชี ทุนนิธิอภิบาลพระภิกษุสามเณรในถิ่นทุรกันดาร

19. glassbuddha2009

2
    ท่านที่มีจิตศรัทธาสามารถช่วยพระสงฆ์อาพาธได้ทุกรูปแบบนะครับ โพสต์รูปพระเครื่องวัตถุมงคลได้เองโดยอิสระ เมื่อท่านที่ร่วมบุญบูชาโอนแล้ว กรุณาโพสต์ใบนำฝากหรือสลิปไว้บนกระทู้ด้วย ในขณะเดียวกันผมก็จะขอพระภิกษุผู้ถือสมุดคู่ฝากช่วยถ่ายรูปให้ด้วย ( แต่อาจจะช้าหน่อย เพราะพระภิกษุทุกรูปล้วนต่างกำลังเดินทางไปในถิ่นทุรกันดารบ้าง บางรูปสอนพระปริยัติ แล้วแต่พระภิกษุท่านจะตกลงกันเองว่า วันไหนท่านใดจะสะดวกผ่านธนาคาร )

ขออนุโมทนาทุก ๆ ท่านครับ

20. glassbuddha2009

2
    <TABLE cellSpacing=1 cellPadding=1 width="3%" align=center border=0><TBODY><TR><TD align=middle width="15%">ขณะนี้ที่อาการหนัก อุจจาระราดทุก 2 ชั่วโมงเพราะลำไส้แปรปรวน

นับตั้งแต่ตั้งกระทู้มา พระชัยชาญเทียวเข้าเทียวออกโรงพยาบาลเป็นประจำ ครั้งหลังสุดได้เข้าอยู่โรงพยาบาลนาน 15 วันและวันสองวันนี้เพิ่งกลับที่พักสงฆ์ได้ เพราะอาการอาพาธดีขึ้นจนเป็นที่พอใจของแพทย์ หากแต่พระอาจารย์ชนะซึ่งเป็นทั้งหัวหน้าสงฆ์และเป็นพระที่ต้องทำหน้าที่อุปัฏฐากในฐานะพ่อ ( พ่อแม่ครูจารย์ ) ดูแลลูก ( ลูกศิษย์ ) ได้บอกผมว่า ขณะนี้สิ่งที่จำเป็นมากคือผ้าอ้อมผู้ใหญ่แบบติดเทปกาวด้านหน้าท้อง คือไม่ใช่แบบกางเกง เพราะพระชัยชาญมีความจำเป็นต้องถ่ายของเสียออกจากร่างกาย ไม่ว่าจะเป็นอุจจาระหรือปัสสาวะทุก ๆ ครึ่งชั่วโมง พระอาจารย์ชนะขออนุญาตบอกบุญ ท่านใดต้องการร่วมบุญ สามารถส่งผ้าอ้อมมาได้ตามที่อยู่นี้นะครับ ขออนุโมทนาครับ

ท่านที่ต้องการส่งผ้าอ้อมผู้ป่วยขนาดผู้ใหญ่แบบแถบกาว
    ส่งได้ที่
    พระครูใบฏีกาชนะ สุตตสีโล
    ที่พักสงฆ์หนองแม่นา
    บ้านหนองแม่นา หมู่ 6
    ต. หนองแม่นา อ. เขาค้อ
    จ. เพชรบูรณ์ 67270
    ทาง EMS

ขออนุโมทนาบุญของทุก ๆ ท่านครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --> ​

ยี่ห้อที่ผมเลือกคือ เซอร์เทนตี้ แต่อาจหาซื้อยี่ห้ออื่นใดก็ได้

ขนาดของผ้าอ้อม ท่านเป็นผู้ชายที่มีร่างปานกลาง ผมจึงเลือกขนาด size L ซึ่งประมาณว่าสะโพกตั้งแต่ 36 - 42 นิ้ว สามารถใช้ได้ด้วยกัน

ขนาดของการบรรจุ ผมเลือกแบบ แพคละ 24 ชิ้น เพราะราคาถูกที่สุด แพคละ 415.- บาท ตกชิ้นละไม่ถึง 20.- บาท

หากซื้อขนาดบรรจุแพคละ 10 ชิ้น ราคาแพคละ 195.- บาท จะตกชิ้นละ 19.50 บาท ซึ่งแพงกว่า<!-- google_ad_section_end -->
    [​IMG]<!-- google_ad_section_end --> ​

ยังคงรับผ้าอ้อมสำหรับผู้ใหญ่ขนาด L ติดแถบกาวทางหน้าท้องอยู่อีกนะครับ เนื่องจากพระชัยชาญยังคงถ่ายของเสียออกทุก ๆ ชั่วโมงอยู่ วันหนึ่งอาจใช้มากถึง 12 ผืนได้ เพราะต้องเปลี่ยนแทบทุก ๆ ชั่วโมง ยกเว้นตอนกลางคืน<!-- google_ad_section_end -->

</TD></TR><TR><TD align=middle></TD></TR></TBODY></TABLE>