ตกลงเหรียญหล่อวัดนางสาว มีหลวงพ่อทา วัดพะเนียงแตกไปปลุกเสกไหมครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย nikornm, 13 กุมภาพันธ์ 2012.

1. nikornm

nikornm Active Member

26 พฤษภาคม 2009
    คือผมอยากได้เหรียญหล่อวัดนางสาวเลยหาข้อมูลในเน็ต ชอบพิธีนี้เกจิเยอะ เก่าดี พศ.ลึก
    ข้อมูลบอกว่าเหรียญนี้สร้างตอนปี2464 มีบางเว็บไซด์บอกว่ามีหลวงพ่อทาไปปลุกเสกด้วย แต่หลวงพ่อทาได้ถึงแก่มรณภาพด้วยอาการสงบ ในปี พ.ศ. 2463 รวมสิริอายุได้ประมาณ 84 ปี 64 พรรษา
    ตกลงคนที่มีความรู้เรื่องพระ ประวัติคณาจารย์ต่างๆ ไม่ได้ตรวจสอบข้อมูลเลยรึป่าวครับ ก๊อบวางๆอย่างเดียว พี่ๆลองเข้ากูเกิ้ลหาข้อมูลดูนะครับ
    พี่ๆคนไหนมีข้อมูลขอความรู้ด้วยครับ

ไฟล์ที่แนบมา: